ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ

สำหรับกรณีคุณ suwat.su ถวายท่านจิตโต ๖ ดวง และคุณ Giant 1 ถวายท่านเจมส์โบ ๒ ดวง ขอรับปัจจัยเพียงดวงละ ๕๐๐ บาท รวมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ ด้วยค่ะ

ขออนุญาตร่วมบุญกับทั้งสองท่านด้วยค่ะ

Numsai

2. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญบูชาดวงแก้วในครั้งนี้
    ขออนุโมทนากับพี่สุวัฒน์ คุณ Giant1 และพี่น้ำใสด้วยครับ

ขออนุโมทนาอย่างยิ่งครับ

3. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    สาธุ สาธุ สาธุ

ด้วยความยินดีครับ ขออนุโมนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณ suwat.su ท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกท่านที่ได้ร่วมบุญบูชาดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าในครั้งนี้ด้วยครับ

4. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินเพื่อร่วมบุญหล่อพระพุทธปฏิมาสมเด็จองค์ปฐมฯ หน้าตัก ๑๐ เมตร ณ วัดถ้าภูคำเป้ ต.ผาสามยอด อ.เอราวัณ จ.เลย
    จำนวน 500 บาท เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาวังสะพุง เลขที่บัญชี 528-2-29551-0 ชื่อบัญชี หลวงพ่อเสรี อธิธโร

และได้โอนเงินร่วมบุญบูชาดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าจำนวน 2 ดวง ในวันที่ 19 กรกฎาคม 2557 เวลา 11:06:30 น.
    จำนวน 1,999 บาท เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 080-2-52647-2 ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    (ยอดเงินโอนส่วนที่เกิน ขอร่วมบุญเป็นค่าส่งและถวายปัจจัยต่างๆให้ท่านเจมส์ โบและคณะค่ะ)

ขอน้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นพุทธบูชาแด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ น้อมถวายเป็นธรรมบูชา และน้อมถวายเป็นสังฆบูชาแด่พระอริยสงฆ์สาวกทุกพระองค์ และพระโพธิสัตว์ทุกพระองค์

ขอน้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาพรหมทุกพระองค์ และพรหมทุกพระองค์ ตลอดถึงบริวารทั้งหลายของท่าน

น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่องค์เง็กเซียนฮ่องเต้ องค์เจ้าพ่อกวนอู ปรมาจารย์เซียนทั้ง๑๐๘ และองค์เทพเซียนทุกพระองค์ ท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะทั้งหลาย และบริวารทั้งหลายของท่าน ท่านมุจลินทร์เทวบุตร พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระกาฬไชยศรี เจ้าพ่อหอกลอง เทพอสุรินทราหู เจ้าพ่อเจตคุปต์ เจ้าพ่อหลักเมืองทุกจังหวัด และเทพเทวาทุกพระองค์

ขอน้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ และบูรพมหากษัตราธิราชเจ้าทุกพระองค์ ตลอดถึงพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์

น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ญาติทั้งหลายในทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า

ขอน้อมถวายบุญกุศลนี้แด่พระฤาษีทุกรูปที่ได้อธิษฐานดวงแก้วที่พี่น้ำใสได้นำมาให้บูชา ตลอดจนเทพเทวดาทุกพระองค์ที่ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ดวงแก้วนี้

ขอน้อมถวายบุญกุศลนี้แด่เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า ที่รักษาครอบครัวของข้าพเจ้า และที่รักษาที่อยู่อาศัยและที่ทำงานของข้าพเจ้า

น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทุกท่าน พญาครุฑ พญานาค และบริวารทั้งหลายทุกท่าน

ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า และสรรพสัตว์ทั้งหลายในทุกภพภูมิ

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลแก่ท่านทั้งหลายที่กล่าวมา ตลอดถึงผู้ที่ร่วมอนุโมทนาในบุญนี้ ประหนึ่งได้ร่วมบำเพ็ญบุญกุศลนี้เองทุกประการ ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอนุโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญฯ

ขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ​

5. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินจำนวน 2,700 บาท เข้าบัญชีที่แจ้ง เพื่อร่วมบูชาดวงแก้วจำนวน 3 องค์ เพื่อร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ รายละเอียดตามสลิปที่โพสแนบไว้ครับ

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญนี้แด่องค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า พระกาฬ ผู้เป็นเจ้าแห่งอายุขัย และบริวาร และท่านพระยายมราช
    ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทั้งหลาย เทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์และครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า ขอได้โปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลครั้งนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขออุทิศบุญนี้ แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่านไว้นับแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ จะระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงได้รับกุศลผลบุญนี้ เหมือนกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ เมื่อรับแล้วขอโปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญนี้ให้แก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้ว อาทิ คุณตา คุณปู่ และคุณย่า เป็นต้น นอกจากนั้นท่านผู้ที่ไม่ใช่ญาติของข้าพเจ้า แต่อยู่ในข่ายที่จะพึงได้รับผลบุญของข้าพเจ้านี้ ขอท่านทั้งหลายพึงได้รับในผลบุญของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ

ขอกุศลผลบุญนี้จงไปอุดหนุน ส่งเสริม มารดาบิดา ครูบาอาจารย์ ท่านผู้มีพระคุณทั้งหลาย และด้วยอานุภาพแห่งกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บูชาดวงแก้วเพื่อร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติในครั้งนี้ ขอให้อานุภาพบุญจงมาเป็นเกราะแก้วป้องกันภัยอันตรายทั้งหลาย ให้แก่ข้าพเจ้า หากมีผู้ใดคิดร้ายที่จะทำอันตรายแก่ข้าพระพุทธเจ้าด้วยประการใดๆก็ตาม ขอให้ไม่สามารถทำอะไรข้าพเจ้าได้ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม และด้วยอานุภาพแห่งผลบุญนี้ขอให้เป็นเหหตุปัจจัยให้ข้าพเจ้าเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรม เจริญในสัมมาอาชีพ เจริญด้วยโภคทรัพย์ และอริยะทรัพย์ คำว่าไม่มีอย่าได้ปรากฎแก่ข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้ามีความเป็นอยู่คล่องตัว
    ไม่มีอุปสรรคในการปฏิบัติธรรม นับแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ และด้วยด้วยอานุภาพแห่งผลบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้ามีอายุยืนยาว และด้วยอายุที่ยืนยาวของข้าพเจ้านี้ขอให้เป็นไปเพื่อการปฏิบัติธรรม เพื่อทำงานให้พระพุทธศาสนา และเพื่อสงเคราะห์ผู้อื่น นับแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

หมายุเหตุ : ชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งดวงแก้วจำนวน 3 องค์แจ้งในกล่องข้อความครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      21
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2014
  6. suratept

เรียนคุณน้ำใส

ผมส่งชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งดวงแก้ว จำนวน 3 องค์ให้ทางกล่องข้อความแล้วครับ

หากไม่ได้รับข้อความ กรุณาแจ้งด้วยนะครับ

ขอบพระคุณ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณ suwat.su ผมขอจอง 6 ดวงครับ
    ขอฝากพี่น้ำใสถวายท่านจิตโต ครับ

ผิดกติกา หรือเปล่าครับ

8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ถ้าผิดกติกา ผมของจอง 2 ดวง ถวายท่านจิตโต ครับ
    ที่เหลือ อีก 4 ดวง คงเป็นของ มุซาซิ ที่ สำรอง คนแรก 1 ดวงครับ

9. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอสำรอง2ดวงไว้ก่อน เผื่อจะได้ อิอิ

10. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตสำรอง ๑ ดวง เผื่อได้เช่นค่า...ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล สาธุ

...พี่น้ำใสคะ diya ขอฝากพี่น้ำใสถวายท่านจิตโตได้มั้ยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2014
  11. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอสรุปยอดการจอง แทนพี่น้ำใสนะครับ

๑. ท่านวิทยา ๒ ดวง
    ๒. จันทรกาล ๑ ดวง
    ๓. ขาล ๒ ดวง
    ๔. Suwat.su ๒ ดวง (ถวายท่านจิตโต) โอนแล้ว ๑,๕๐๐ บาท
    ๕. Kitphi ๑ ดวง
    ๖. Giant 1 ๒ ดวง (ถวายท่านเจมส์)
    ๗. ธรรมวิวัฒน์ ๑ ดวง (เพื่อนชื่อ นนท์) โอนแล้ว ๘๘๘ บาท
    ๘. Intaratip ๒ ดวง
    ๙. Intaratip ๑ ดวง (น้องฝ้าย)
    ๑๐. pasteque ๒ ดวง โอนแล้ว ๑,๙๙๙ บาท
    ๑๑. บรึ๋นจ้า ๒ ดวง
    ๑๒. จักร เจริญ ๑ ดวง โอนแล้ว ๘๘๘ บาท
    ๑๓. mooom ๒ ดวง
    ๑๔. ta2498 ๒ ดวง
    ๑๕. suratept ๒ ดวง โอนแล้ว ๒,๗๐๐ บาท
    ๑๖. suratept ๑ ดวง (แฟน) โอนแล้ว รวมกับ ลำดับที่ ๑๕
    ๑๗. มุซาซิ ๑ ดวง
    ๑๘. วาสุเทพ ๒ ดวง
    ๑๙. diya ๑ ดวง โอนแล้ว ๘๘๘ บาท

รวม ๓๐ ดวง ครบแล้วครับ

12. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ต้องขออภัยด้วยค่ะ ที่ดิฉันไม่ระบุให้ชัดเจน เนื่องจากเดิมไม่เคยมีเหตุการณ์เช่นนี้

กรณีที่อนุญาตเนื่องจากเห็นว่า นำไปถวายแด่พระภิกษุ ซึ่งพระท่านก็ไม่ได้เก็บไว้เป็นการส่วนตัว จึงถือว่า ไม่ใช่เป็นการจองส่วนตัว คราวหน้าจะระบุให้ชัดเจน และมีจำนวนจำกัดค่ะ

ขออภัยคุณ prapart54 คุณ suwat.su และทุก ๆ ท่านมา ณ.โอกาสนี้ด้วยค่ะ

Numsai

13. suwat.su

โอนเงิน 1,500 บาทแล้วครับ วันนี้ 19/07/57 เวลา 13.55 น.
    และสมทบทุนทำบุญร่วมกับพี่น้ำใสทุกรายการ รวมทั้งค่าเดินทางด้วยครับ

- ขอน้อมถวายบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบันชาติ
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาพรหมทุกพระองค์ และพรหมทุกพระองค์ เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช และปรมาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระฤาษีทุกรูปที่ได้อธิษฐานดวงแก้วที่พี่น้ำใสได้นำมาให้บูชาพรหม เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลดวงแก้ว และพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ พระเขี้ยวแก้ว พระขรรค์แก้ว จักรแก้ว กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าและที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

และขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา ตามความเหมาะสมด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ก่อนอื่นต้องอโหสิกรรม ต่อพี่น้ำใส ,คุณsuwat.su ,และทุกๆ ท่านด้วยครับ
    กรรมใดที่ล่วงเกินด้วยกาย วาจา ใจ ขออโหสิกรรมด้วยครับ
    ถ้าในสถานที่อื่นผมคงไม่ทวงติงครับ แต่สำหรับผู้บำเพ็ญบารมีเป็นพระโพธิสัตว์ ซึ่งจะสำเร็จเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า หรือบำเพ็ญบารมีเพื่อเป็นนางแก้ว เพื่อจะรื้อค้นสัตว์โลกให้พ้นจากทุกข์ ต้องมีจิตที่ละเอียดกว่าปถุชนคนทั่วไป ที่ไม่ได้ประพฤติปฎิบัติธรรมเป็นปกติ
    ขออนุโมทบุญ กับทุกๆท่านด้วยครับ

15. suwat.su

ผมก็ขออโหสิกรรม ต่อคุณ ประภาส พี่น้ำใส และทุกๆ ท่านด้วยครับ
    ถ้าผมทำอะไรที่ผิดกฎ ผิดกติกาไปครับ เพราะผมไม่ได้ตั้งใจครับ ต่อไปผมจะรักษากฎกติกา อย่างเคล่งคลัดครับ

16. suratept

รายการที่ 15 และ 16 ของ suratept ก็โอนแล้วครับ รายละเอียดอยู่ในกระทู้ที่ # 8745 ครับ

17. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วคร๊า...(kiss)

โอนปัจจัยเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ ๐๘๐๒๕๒๖๔๗๒ วันนี้ เวลา ๑๖:๑๘ น. จำนวน ๘๘๘ บาท

ขอน้อมจิตอนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและทุกท่านทั้งหมดทั้งมวล สาธุค่า

18. จักร เจริญ

จักร เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    แจ้งโอนเงิน บูชาดวงแก้วครับ วันนี้ เวลา17.47 ยอด 888 ครับ
    ที่อยู่ แจ้งทาง PM ครับ
    ขอบคุณครับ

19. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้พี่น้ำใสแล้วครับ วันนี้ เวลา 18.59 น. จำนวน 888 บาท

ขอฝากพี่น้ำใสน้อมถวายให้ท่านจิตโตด้วยครับ

- ขอน้อมถวายบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบันชาติ
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาชมพูบดี ท้าสมุหเสนาเทวราช ท้าวมหาพรหมทุกพระองค์ พรหมทุกพระองค์ พร้อมทั้งบริวาร เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช และปรมาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระฤาษีทุกรูปที่ได้อธิษฐานดวงแก้วที่พี่น้ำใสได้นำมาให้บูชาพรหม เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลดวงแก้ว และพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้ารวมถึงเทวดาที่ดูแลที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้แด่เทวดาที่ดูแลบิดา มารดา ภรรยา และบุตรชายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

และขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา และให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันหรืออนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

20. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ขออนุโมทนากับผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์พระปัจเจกพุทธเจ้า ชุดที่ 17 ทุกๆท่านด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้