เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ๗๕๐ ช่วยเหลือ ด.ช.ปรมินทร ศรีไทย อายุ11เดือน หรือน้องดิว ตับวาย น้ำท่วมปอด 1000
    ๗๕๑ ช่วยทหารชั้นล่างๆ ให้ปฏิบัติงานช่วยน้ำท่วมใต้ให้สบายขึ้น 1000
    ๗๕๒ ช่วยค่าเดินทาง พระภิกษุ รับนิมนต์ไปจำวัดที่ภาคใต้ 1000
    ๗๕๓ ซื้อเรือช่วยทหารภาคใต้ 1000
    ๗๕๔ สนับสนุนพี่ทหาร สามจังหวัดภาคใต้ 1000
    ๗๕๕ ทอดผ้าป่าสำนักสงฆ์บ้านควนหยี 1000
    ๗๕๖ ช่วย น้อง ซัน เป็นโรค กล้ามเนื้อสลาย 1000
    ๗๕๗ ช่วย น้อง ภู เป็นโรค กล้ามเนื้อสลาย 1000
    ๗๕๘ ช่วยนาย วุฒิเดช จิตมรกตอัญมณี อายุ 42ปีเป็นฝีที่ก้น จนกลายมาเป็นมะเร็ง 1000
    ๗๕๙ ช่วยน้อง แซก หรือนาย ฤทธิชัย โนนพยอม อายุ 22 ปีโรคสะเก็ดเงินขึ้นตามตัว 1000
    ๗๖๐ ช่วยน้องหมาจรจัด ชีวิตที่เลือกเกิดไม่ได้ 1000
    ๗๖๑ ช่วยสร้างวิหารทาน วัดสันติธรรม ปากช่อง 1000
    ๗๖๒ ทำบุญร่วมกับพระครูมานิตย์ ในงานไหว้ครู วิหารทาน 1600
    ๗๖๓ ทำบุญช่วยวัดห่างไกลชายแดนใต้ในแดนมุสลิม 1000
    ๗๖๔ ช่วยคุณป้าเสาวลักษณ์วโรกุล อายุ 53 ปี ซึ่งป่วยเป็นมะเร็งมดลูก ระยะสุดท้าย 1000
    ๗๖๕ นาย หวย อย่าอ่อนดี อายุ 52 ปี เป็นโรคสะเก็ดเงิน 1000
    ๗๖๖ ช่วยโครงการณ์ก้าวคนล่ะก้าว กับพี่ตูน 2214
    ๗๖๗ ทำบุญถวายภัตตาหารแก่พระภกษูทั้ง ร.พ. สงฆ์ เดือน ธค ๒๕๖๐ 1000
    ๗๖๘ ทำบุญ เข้ากองทุน บ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ ธค ๖๐ 1000
    ๗๖๙ ตัดยอดค่ารักษาพยาบาล พระอาพาธ หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ 10000
    ๗๗๐ ช่วยกองทุน มูลนิธิสายใจไทย ธค ๒๕๖๐ 1000
    ๗๗๑ ช่วยสภากาชาดไทยประจำเดือน ธค ๒๕๖๐ 1000
    ๗๗๒ ช่วยมูลนิธิ ศิริราช ธค ๒๕๖๐ 1000
    ๗๗๓ เด็กหญิง ลีน่า ซึ่งเป็นโรค ดักแด้ อายุ 6 ขวบ 7 เดือน 1000
    ๗๗๔ คุณยายทุเรียนชูโชติ อายุ 76 ปีซึ่งป่วยเป็นมะเร็งที่ปากและลามไปที่ลำคอ 1000
    ๗๗๕ ช่วยคุณ วาสนา ระปัญญา อายุ 25 ปี ป่วยเป็นมะเร็งใต้ราวนมซ้าย 1000
    ๗๗๖ มูลนิธิช่วยคนตาบอด 1000
    ๗๗๗ ช่วยมูลนิธิช่วยคนปัญญาอ่อน 1000
    ๗๗๘ ช่วยมูลนิธิรามาธิบดี 1000
    ๗๗๙ ช่วยมูลนิธิสายใจไทยฯ 1000
    ๗๘๐ ช่วยมูลนิธิเด็ก 1000
    ๗๘๑ ช่วยมูลนิธิเด็กพิการ 1000
    ๗๘๒ ช่วยมูลนิธิเด็กโรคหัวใจ 1000
    ๗๘๓ ช่วยมูลนิธิเพื่อการสนับสนุนผ่าตัดหัวใจเด็ก 1000
    ๗๘๔ ช่วยมูลนิธิชัยพัฒนา 1000
    ๗๘๕ ช่วยมูลนิธิโรงพยาบาลพระมงกุฏเกล้า 1000
    ๗๘๖ ช่วยมูลนิธิบ้านสงเคราะห์สัตว์พิการ 1000
    ๗๘๗ ช่วยคุณตาสำเริงเพ็ชรเกษมอายุ86ปี อาการปวดและคันตามตัวโรคสะเก็ดเงิน 1000
    ๗๘๘ ช่วยวิหารทาน สร้างโบสถ์วัดสันติธรรมาราม ( ตาลเดี่ยว ) 1000
    ๗๘๙ ช่วยคุณวารุนี สมศักดิ์ สู้ชีวิตต่อ 1000
    ๗๙๐ ช่วยคุณจรรยา รื่นเริง อายุ 45 ปี ป่วยเป็นมะเร็งที่มดลูก 1000

ยอดเงินรวมทั้งหมด ฿3,552,912

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เริ่มประมูลต่อ รอบที่ ๔๓ น่ะครับ จะทยอยถ่ายรูปลงในกระทู้เหรียญบินฯ ครับ

3. พี เสาวภา

วัตถุมงคลที่จะลงประมูลรอบที่ ๔๓ อยู่ในหน้าสุดท้ายของกระทู้เหรียญบินฯ พี่น้องท่านใดมีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติม กราบเรียนเชิญน่ะครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจะลง เปิดประมูลในวันพรุ่งนี้ครับ

4. เงาบุหลัน

เงาบุหลัน เป็นที่รู้จักกันดี

เกาะขอบจอรอค่ะ :):)
    พี่พีมีวัตถุมงคลอะไรที่เป็นแนวกันงูได้บ้างมั้ยคะ

5. พี เสาวภา

ของหลวงพ่ออั้บครับ แน่นอน ตะกรุดกันงู แต่มีน้อย พกยากสำหรับผู้หญิง ดอกใหญ่หน่อย

เบี้ยแก้ ก็ดี พกง่ายสำหรับคุณผู้หญิง เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาน่ะครับ

และมีเบี้ยแสนหก เอาไปขอท่านลง ดูดพิษ กันงูเพิ่มให้มาหลายครั้งครับ

แนะนำแหวนแม่พิมเลยครับ ท่านลงกันงู กับดูดพิษมาให้ครับ คุณเงาบุหลันน่าจะมีอยู่แล้วเอามาใช้ติดกระเป๋าถือได้เลยครับ ไม่ใส่ ก็ใช่เข็มกลัดไปได้ ตอนผมบวชห้อยไปกับรัดประคต มีประสบการณ์ดูพิษ สี่ครั้งครับ ไม่ธรรมดาเลยครับ

เบี้ยแก้หลวงพ่ออั้บ ท่านลงดูดพิษด้วยครับ

IMG_1032.JPG IMG_1033.JPG IMG_1040.JPG IMG_1041.JPG IMG_1042.JPG

ท่านลงดูดพิษที่ด้านล่าง วนๆน่ะครับ กันคนรู้พระคาถา

6. เงาบุหลัน

เงาบุหลัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะพี่พี เคยประมูลเบี้ยแสนหก และมีแหวนแม่พิมครบ ต้องพกขอบารมีคุ้มครองแล้วค่ะ มีลุยทุ่งลุยนา เกรงๆคุณตัวยาวๆพอสมควร

7. พี เสาวภา

พกแหวนแม่พิมทันทีครับ จะติดตัวหรือใส่กระเป๋าไป แต่ติดตัวดีที่สุด บอกแม่เขาขอกันงูให้น่ะครับ คำว่ากันงู คือ งู อ้าปากไม่ขึ้น อาจจะฉกเราได้ แต่อ้าปากกัดไม่ได้

งูปกติเขาจะกลัวเรา ถ้าเราเดินดังๆ เอาไม้หวดไป นำหน้า เทคนิคนี้ได้มาจากหมองูที่เสาวภา สมัยผมยังเด็กๆ เกิดและโตที่นั่น แต่มีหลายเหตุผลที่เขาจะดุร้าย เช่น ตกใจ หวงไข่ หรือ กำลังติดสัตว์ แหวนและเบี้ยแสนหก ( ช่วงนั้นที่หลวงพ่อท่านยังแข็งแรงเดินเหิน พูดจาได้ตามปกติ ) ผมขอท่าน ท่านลงดูดพิษให้ ผมขอท่านเอง ไม่เข้าถ้ำเสือ ไม่ได้ลูกเสือครับ ทำทั้งที ทำของดีสำหรับคนเอาไปใช้ครับ ไม่ได้ทำขายครับ หวังอานิสงค์ หวังของดีที่สุด ให้พี่น้อง คนรู้จักเอาไปใช้

ของ ๆ หลวงพ่อ ผมขอแค่สองอย่างคือ แม่พิม และ กันงู พอแล้วสำหรับชีวิต ฆราวาสครับ ถ้าทิ้งนี่ก็ไปบวชได้ล่ะครับ

ตัดใจพระตะกั่วอีกองค์ เอาลงรอบนี้ครับ ผมมีแค่สององค์ ใครได้ไป ก็เอาไว้คุ้มตัวน่ะครับ

8. พี เสาวภา

ขอเคลีร์ยเรื่องนิดหน่อยวันนี้แล้วจะเปิดการประมูลครับ

9. พี เสาวภา

ได้ของมาปิดรายการแล้วน่ะครับ รอถ่ายรูปและข้อมูลนิดหน่อยครับ

10. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ประมูลรอบใหม่ ถ้าขอเพิ่มแหวนแม่พิมแบบหล่อด้วย...จะทันไหมครับพี่....

11. พี เสาวภา

ตามคำเรียกร้องครับ

12. พี เสาวภา

แหวนแม่พิมหล่อโบราณรุ่นแรก

ทำมาพร้อมกับแหวนแม่พิมรุ่น ๑ คนถามนี่ผมว่ามองการไกล เพราะมีน้อยมาก แค่ทำมาลองพิมพ์ แต่เข้าเสกพร้อมกันทุกอย่าง ขนาดวงประมาณ ๒ เซนต์ครับ

img_4065-jpg.jpg img_4064-jpg.jpg

13. พี เสาวภา

พระนางพญาพรายคู่ วัดเงินฯ

พระนี้พึ่งผ่านพิธีมาครบเสร็จพอดี เนื้อหาน่าสนใจมากครับ ใครสนใจผงพราย ลองผงพรายเเนวเทพของวัดเงินดูน่ะครับ

1.ผงไม้ตะเคียนเสาหลักเมืองนครฯ
    2.ผงนางพญาตานี
    3.ผงมหาราช พระครูวิธานสุตสุนทร วัดเงิน
    4.รวมผงพุทธคุณภาคตะวันออก
    5.ผงยอไม่ตกดิน
    6.ผงพรายกุมาร วัดควนนาแค
    7.ผงพรายกุมาร วัดระหารไร่
    8.แท่งผงพระขุนแผนเนื้อหอม วัดเงิน
    9.ผงพระครูบากองคำ วัดดอนเปา
    10.พระกัจจายน์ ท่านพ่อโต วัดเขาบ่อทอง 11.แท่งยา ท่านพ่อโต วัดเขาบ่อทอง
    12.สมเด็จมงคลมหาลาภ 2499 วัดสารนาถ 13.ผงมหาภูติ
    14.ผงพญาจิ้งจกคำ
    15.ผงสมเด็จหลวงปู่เหลือง วัดตาด้วง
    16.ผงว่าน 108 ครูบาอินสม วัดเมืองราม
    17.พระขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
    18.ลูกอมพระปลัดปานวัดตุ๊กตา
    19 ผงทำนางพญาพลายคู่หลวงปู่แก้ว วัดละหารไร่

เริ่มต้นบวงสรวงมวลสารในฤกษ์ วันที่6 ธันวา 60 ครับ

๑) บวงสรวงไหว้ครู ครั้งแรก 7 ธันวาคม 2560

ท่านพระครูมานิตย์ เสกเดี่ยว ตั้งแต่วันที่ 11 ธันวา 60

๒) จนถึงบวงสรวงสมโภชน์ และเสกครั้งสุดท้ายวันที่ 11 มกรา 61

ประวัติคร่าวๆตามข้างบนน่ะครับ

s__10395754-jpg.jpg s__10395755-jpg.jpg s__10395756-jpg.jpg s__10395757-jpg.jpg s__10395758-jpg.jpg

ตอนนี้ปลุกเสกได้ที่แล้วครับนำออกมาได้ครับ

ชุดกรรมการ ฝังตะกรุดเงิน

img_4067-jpg.jpg img_4068-jpg.jpg img_4069-jpg.jpg

ชุดไม่ฝังตะกรุด

img_4070-jpg.jpg img_4071-jpg.jpg

นำไปขอท่านจารมาให้เรียบร้อยครับ ขอให้มีตัวมีตน มีจิต มีวิญญาณ มีอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ ช่วยให้โชคดีมหาศาล ไม่มีทุกข์ตลอดไป

มีผงชนิดหนึ่งบอกตรงๆในนี้ไม่ได้ ใครได้ไปจะบอกหลังไมค์ครับ

14. พี เสาวภา

ประมูลรอบที่ ๔๓ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่ออุตตมะ หลวงปู่เล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ พระครูมานิตย์

๑) รายการที่ ๑ สมเด็จขาว วัดศีลขันธ์

IMG_4005.JPG IMG_4006.JPG

รายการนี้บรรยายไปแล้ว ลองย้อนดูน่ะครับ เป็นของในกุฏิหลวงปู่เล็ก ที่ท่านเก็บไว้หลายสิบปี จัดว่าเป็นของดีมีมงคล คนวิเศษฯนับถือท่านมาก น่าจะผ่านการอธิษฐาน ทำสมาธิมาอีกนาน ... ประวัติพระนี้ เจ้าคุณนรฯเสกผง ให้เป็น ปฐมฤกษ์ แล้วบอกว่า เอาไปสร้างพระทำพิธีเองได้เลย ไม่ต้องกลับเอามาให้ท่านเสกอีก แต่บางส่วนทำเป็นพระแล้วกลับไปให้ท่านเสกในพิธีสุดท้าย นำกลับมาแจก บางส่วนทำเพิ่ม มีพิธีพุทธาภาเศกที่วัด นิมนต์พระมาจากหลายที่ หลวงปู่โต๊ะก็มา และ หลวงปู่เล็กน่าจะรับนิมนต์ไปด้วย เลยได้รับแจกมา

มีเหลืออีก สามองค์แต่สภาพไม่ได้ดีแบบนี้ สภาพแบบนี้เหลือเป็นองค์สุดท้าย ที่เหลือ จะเอาออกแถมจนหมด เป็นของดี ท่านใดที่มีลูกหลานก็อยากให้ขึ้นคอลูกหลานไปใช้ผจญภัยได้น่ะครับ เป็นของที่ผ่านมือพระระดับพระอริยะ หลายองค์ทีเดียวครับ ประวัติดีมาก ไม่ใช่ผ่านจากสนามพระ ผ่านการจับต้อง ผ่านขี้มือเซียนมาจนเป็นคราบๆ ได้มาต้องล้างน้ำมนตือีก ๗ วัด

แต่องค์นี้เนื้อขาวจั้วะ สภาพกริ้บๆ

ของแถมไปเข้าชุด เหรียญเจริญสุข แปดรอบ รุ่นเล็บจิก เนื้ออัลปาก้า

เนื้ออัลปาก้านี่ทำน้อยกว่าเขา ไม่มีแจกทั่วไป กรรมการและ เจ้าภาพขอไว้แจกเอง เนื้ออัลปาก้าเจ้านี้ทำดีมาก ขาวใสแว็บๆ ออกเหลือบทองๆ ผมยังชอบ จึงไม่ค่อยแจกใคร

เหรียญนี้ถ้าเอาจริงๆแบบไม่อวดอ้าง เป็นเหรียญรูปหลวงปู่รุ่นแรกที่หลวงปู่อนุญาตน่ะครับ ศักดิ์ศรีเหรียญณุปเหมือนรุ่นแรก เจ้าภาพหรือประธานท่านขอไว้นาน แต่ไม่ได้ทำเป็นหลายๆปี จนมาเจอผม ผมเลยเสนอตัวทำให้หลวงปู่แจกฟรี ส่วนหนึ่ง ที่เหลือแบ่งๆกันๆไป แต่กว่าช่างจะเสร็จ ช่างนี้ทำอะไรช้ามาก แบบหนืดเลย เลยถูกแซงไปหลายโค้ง...แหะๆ

แต่อย่างไร ไม่คิดประเด็นนั้น ของนี้อยู่ที่หลวงปู่นานเป็นเดือนๆ ตอนเปิดพิมพ์ เพื่อเป็นมงคล ได้เอาแม่พิมพ์เหล็กชุบแข็ง ไปขอท่านเจิมเปิดพิมพ์ ท่านเอานิ้วชี้เพชรเจิมด้วยแป้ง จนเป็นรอยเล็บจิกที่พื้นผิวเรียบๆที่ขัดมันชุบแข็งไว้ แม่พิมที่แข็งปานเหล็กกล้า ตอนเอากลับไป ล้างแป้งออกแล้ว ช่างเห็นยังงง ว่ารอยอะไร เพราะผิวชุบเเข็งน่ะ เหล็กตุ็ดตู่ตอกยังกระเด้ง ไม่มีเข้า จะต้องให้หินเจียรเพชร จึงจะเข้า.... ผมลองมาเองแล้วครับ ตอนทำลายพิมพ์พระหลวงปู่บุญศรี ตอนผมทำถวายท่านแจกฟรีเหมือนกัน นี่เล็บมือคนแก่แท้ๆ ไม่อัจศจรรย์ก้ไม่รู้จะเรียกอย่างไร ขนลุกตั้งแต่ ช็อตแรกเลย

เรียกว่าเหรียญนี้มีอภินิหารมาตั้งแต่ต้นตอนทำแม่พิม แม่พิมแกะแบบนูนต่ำ สวยงามอมตะ และตอนปั้มเหรียญ หลวงปู่สั่งบอกให้จุดธูปบอก ช่างเห็นทำตามสั่งแบบเคร่งครัด เป็นการบอกล่าวอย่างถูกต้องก่อนจะปั้มรูปท่าน ท่านจะได้เพ่งให้ บอกเวลาให้ท่านเสร็จ แบบพิธีหล่อรูปเหมือน

และที่สำคัญ เจ้าภาพขอหลวงปู่ด้วยวาจา ให้หลวงปู่เมตตาบรรจุทุกวิชาขลังๆที่เล่าเรียนมาในอดีต ประจุไว้ในตัวเหรียญ เจ้าภาพมาขอย้ำเป็นระยะ ในช่วงปลุกเสก หลวงปู่เป็นพระรุ่นเก่า พระโบราณ เรียนวิชามาเยอะ หลายอาจารย์ ตัวอย่างเช่น วิชา นะ ปัดตลอด วิชานิ้วเพชร และต้องมีวิชาแปลกๆ สายหลวงปู่โต๊ะ และ สายวิเศษอีก หลายสิบวิชา พวก สะกด กำบัง ต่อชะตา เบิกไพร คงกระพัน ชาตรี แคล้วคลาด กันแก้ คุณ กันของ เสน่ห์ เมตตา ฯลฯ พระโบราณท่านจะเรียนครบ แล้วมาทำเอาวิชาที่ถูกจริต ควบคู่ไปกับทำกรรมฐาน

วันที่จะรับเหรียญกลับ ( เพราะหลวงปู่จะต้องย้ายห้อง เลยตัดสินใจขนออก หลังจากเสกติดต่อมาประมาณ ๔๖ วัน ยาวนานแล้วครับ ) ญาติหลวงปู่คนเฝ้าไข้ บอกบางคืนหลวงปู่ท่องโครงการณ์ยาวเหยียด บางโครงการณ์ยังอัดเทบไว้เผื่อผมด้วย ตอนรับของ เจ้าภาพยังขอ ให้ท่านเมตตาอีกครั้ง บรรจุทุกวิชาที่เล่าเรียนมาไม่ให้สูญหาย ประจุให้ลูกหลานเอาไว้ใช้บูชาเป็นมงคล หลวงปู่ท่านสั่งให้เอาสายสิญญ์มาให้ท่าน สายสิญญ์เอาวนรอบกองวัตถุมงคล ท่านเลยกำม้วนสายสิญญ์ เสกให้อีกรอบ นานพอสมควร คนจิตถึงทำอะไรไว ไม่ต้องตั้งท่า แล้วจึงรับของกลับ ส่วนหนึ่งถวายให้ท่านแจกฟรี หกพันกว่าเหรียญ พร้อม รูปหล่อโบราณรุ่นแรกหลายร้อยองค์ ตอนนี้ไม่มีเหลือครับ

เล่ามาอีกรอบ เอาแถมไปพร้อมสมเด็จขาว วัดศีลขันธ์น่ะครับ เอาไว้ห้อยคอเด็กๆที่บ้าน ป้องกันภัยน่ะครับ มั่นใจร้อยเปอร์เซนต์

IMG_4018.JPG IMG_4019.JPG

ยังอยู่ในถุง กริ้บๆครับ

เปิดรายการนี้ที่ราคา ๑ บาทครับ รายได้ทุกบาท ไปสมทบทุนค่ารักษาพยาบาล หลวงปู่ ที่ รพ วิชัยยุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2018
  15. พี เสาวภา

๒) รายการที่ ๒ เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิ

IMG_4012.JPG IMG_4013.JPG

เหรียญนี้ก็เล่าไปหลายทีเป็นของส่วนตัวของหลวงปู่ที่อยู่ในกุฏิท่านมานาน หลายสิบปี เป็นของมีมงคล ปลุกเสกมาหลายพิธี หลายหลวงพ่อ รวมทั้งหลวงปู่ท่านเองด้วยครับ อยู่กับท่านมาหลายสิบปี

สภาพกริ้บ เหลืออยู่อีกไม่กี่เหรียญ ผมจะเอาออกประมูลให้หมด จะได้กระจายๆกันออกไป ยังหมู่คนที่นับถือท่านน่ะครับ

IMG_4020.JPG IMG_4021.JPG
    แถมไปพร้อมเหรียญเจริญสุข รุ่นเล็บจิก ( รอยนิ้วเพชร )

เริ่มต้นที่ราคา ๑ บาทครับ รายได้ทุกบาทร่วทสมทบทุนค่ารักษาพยาบาล หลวงปู่เล็กที่ รพ วิชัยยุทธครับ

16. พี เสาวภา

๒) รายการที่ ๒ เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิ

เปิดดูไฟล์ 4453408 เปิดดูไฟล์ 4453409

เหรียญนี้ก็เล่าไปหลายทีเป็นของส่วนตัวของหลวงปู่ที่อยู่ในกุฏิท่านมานาน หลายสิบปี เป็นของมีมงคล ปลุกเสกมาหลายพิธี หลายหลวงพ่อ รวมทั้งหลวงปู่ท่านเองด้วยครับ อยู่กับท่านมาหลายสิบปี

สภาพกริ้บ เหลืออยู่อีกไม่กี่เหรียญ ผมจะเอาออกประมูลให้หมด จะได้กระจายๆกันออกไป ยังหมู่คนที่นับถือท่านน่ะครับ

เปิดดูไฟล์ 4453410 เปิดดูไฟล์ 4453411
    แถมไปพร้อมเหรียญเจริญสุข รุ่นเล็บจิก ( รอยนิ้วเพชร )

เริ่มต้นที่ราคา ๑ บาทครับ รายได้ทุกบาทร่วทสมทบทุนค่ารักษาพยาบาล หลวงปู่เล็กที่ รพ วิชัยยุทธครับ

17. พี เสาวภา

รายการที่ ๓ พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อทรงรุ่นแรก วัดสร้าง

IMG_4009.JPG IMG_4010.JPG

องค์นี้เนื้อน้ำตาล แบบ หนา จัมโบ้ คราบกรุเพียบ ( พวกผงพระหล่นใส่ ) สรรพคุณย้อนอ่านเาอน่ะครับ ผมจะนำพิมพ์นี้ออกไปเรื่อยๆ เผยแพร่ เกียรติคุณหลวงพ่อทรง เพราะชุดนี้วัดทำ หลวงพ่อเสก จำนวนเยอะพอสมควรเพราะทำแต่แรก เป็นของดีมากครับ

IMG_4022.JPG IMG_4023.JPG

แถมไปเลย เหรียญ พ่อหลวงพ่อ ร ๙ สมเด็จย่า เหรียญนี้เป็นที่ระลึก อุทยานเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระสณีนครินทราบรมราชชนนี สภาพกริ้บ ยังอยู่ในถุงเหรียญนี้ ทัน ล้นเกล้าทั้งสองพระองค์น่ะครับ ใครมีหลวงพ่อเก่งๆไปขอท่านจารเสก ห้อยคอเด็กได้น่ะครับ ทั้งสองพระองค์บารมีสูงมากครับ

เปิดที่ราคา ๑ บาทครับ เงินทุกบาทเข้ากองทุนโครงการณ์พันบุญที่ใกล้จะถึงล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2018
  18. พี เสาวภา

รายการที่ ๔ พระนักธรรม หลวงพ่อทรง

IMG_4007.JPG IMG_4008.JPG

พระนี้ก็บรรยายหลายครั้งลองย้อนอ่านดูน่ะครับ เป็นพระเอกวัดมอญครับ ความต้องการเพียบจนถึงวันนี้มีแต่คนถาม อยากได้ให้ลูกหลาน ไม่ต้องมาบรรยายซ้ำ พิมพ์นี้วัดทำครับ

แถมเหรียญ พ่อหลวง ร ๙ และ สมเด็จย่าครับ

IMG_4024.JPG IMG_4025.JPG

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินเข้ากองทุนพันบุญ ทุกบาทครับ

19. พี เสาวภา

๕ ) รายการที่ ๕ เหรียญพัดยศ หลวงปู่พระครูบุญศรี

IMG_4014.JPG IMG_4015.JPG

เป็นอาจารย์ผมครับ องค์แรก และ องค์เดียวที่รับพานครู ขึ้นครูให้ผมด้านไสยศาสตร์อย่างถูกธรรมเนียม

เหรียญรุ่นนี้ ท่านรับรู้ก่อนไปทำ รู้ตัวคนทำ มีที่มาที่ไปดีครับ ท่านให้มาแจกพวกกฐินทีเป็นถุงๆ ผมแจกไปเกือบหมดครับ

IMG_0001.jpg IMG_0002.jpg

ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่พระครูบุญศรี

ผ้ายันต์นี้ว่ากันจริงๆเป็นผ้ายันต์ โหล ซื้อมาจากร้านผ้ายันต์ แถวพยุหะคีรี มีร้านแบบขายผ้ายันต์ เสื้อยันต์ โดยเฉพาะ เสี่ย ธ เขามีไอเดียกระฉูดเรื่อง วัตถุมงคล มาเอาตราวัดปั้ม เผื่อเหนียวและที่สำคัญ หลวงปู่ บุญศรีเสกให้ เขาให้ผมมาเหมือนกัน เรื่องเทพ เทวดา ท่านมีบารมีสูงมาก เสกรูปเทพ องค์ได้ ถึงเทพองค์นั้นได้รับรู้มาตามคำเชิญ เป็นความเชื่อเฉพาะตัวผมน่ะครับ พี่น้องไม่เชื่อไม่เป็นไร

ผ้ายันต์นี้ผมได้มาเลยลองอธิษฐาน ปรากฎว่าถูกหวยเลยสามตัว เลยหายสงสัย เชิญท่านใส่กรอบ ตั้งไว้ที่ตู้หนังสือ น่าประกอบกันหลายอย่างโชคลาภมาเนืองๆ

ผมเอาใส่กรอบบูชาอยู่ในห้องทำงานนี่แหละครับ ใครได้ไปลองดูน่ะครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ ทุกบาทเข้ากองทุนพันบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2018
  20. พี เสาวภา

๖) รายการที่ ๖ เหรียญหลวงปู่พระครูบุญศรี รุ่นไม่มีห่วง

img_4016-jpg.jpg img_4017-jpg.jpg

เหรียญนี้ทำโดยพระลูกวัดท่านหนึ่ง ผมลืมชื่อท่าน หน้าท่านจีนๆ แต่ตัวดำเกรียม ท่านสักพระสีวลีที่ไหล่มาจากช่างสัก แล้ว เอามาให้หลวงปู่ครอบให้ ( หลวงปู่เลิกสักแล้ว เอาเข็มทิ้งลงแม่น้ำ ) ท่านนี้สร้างเหรียญตั้งแต่เป็นสมัยฆราวาส จะเห็นได้ที่มียันต์เจ้าคุณนรฯ ด้านหลังเหมือนเหรียญ รุ่น ๑ ตัวท่าน มีปัญหาชีวิต ด้วยเรื่องการงานและส่วนตัว แล้ว หลวงปู่ท่านช่วยไว้ ตอนหลังมาบวชอยู่กับหลวงปู่ ตอนนี้ไม่ทราบว่าไปไหน เพราะขาดการติดต่อกันน่ะครับ

เหรียญนี้ทำประมาณหลักหลายพันเหรียญ ยุคนั้น พ.ศ. ๒๕๓x ค่า ทำเหรียญยังไม่แพงมาก หลักเหรียญล่ะ สอง สามบาทยังมี ยังไม่ถึง สิบบาท ถ้าทำถึงหมื่นเหรียญ ค่าบล็อคฟรี

เหรียญนี้แจกฟรีๆมาจากหลวงปู่ท่านน่ะครับ

มาเป็นคู่ แถมมาเลย ผ้ายันต์หลวงปู่พระครูบุญศรี

เป็นผ้ายันต์ชุด เสาร์ ๕ ลูกศิษย์สร้างถวายแจกฟรี ชนิดสีเหลือง ตอกตราวัดและ วันที่ไว้ ๑ กค ๒๕๓๘ มา พ.ศ. นี้ก็ ๒๒ ปีขึ้น

มาเป็นชุดเปิดราคา ๑ บาท เงินทุกบาทเข้ากองทุนพันบุญครับ