ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายเอก

นายเอก เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอรรถวัติ ครับ ผมเพิ่งส่งซองเปล่าไปวันนี้นะครับเป็นซองกันกระแทกพร้อมเงินคาดว่าคงจะถึงอุดรวันพฤหัสนะครับเพราะผมส่งแบบ EMS ไป ต้องขออภัยที่ส่งซองไปให้ช้านะครับแต่หวังว่าคงจะทันนะ ขอบคุณครับ

2. bue

bue เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปแล้วคงถึงใน1-2 วันนะคับ

3. แป้ง20

แป้ง20 สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาบุญ ขอจอง 3 องค์ค่ะ
    ปวีณา กะโห้ทอง
    6/1 ถนนวุฒากาศ
    แขวงบางค้อ เขตจอมทอง
    กทม. 10150
    <!-- / message -->

4. แป้ง20

แป้ง20 สมาชิก

ปวีณา กะโห้ทอง
    6/1 ถนนวุฒากาศ
    แขวงบางค้อ เขตจอมทอง
    กทม. 10150
    <!-- / message -->

5. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วยครับ ขอจอง 3 องค์ครับ
    พีร์นิธิ อมรสันต์สุขศรี
    แล้วผมจะรีบจัดส่งซองไปครับ

6. ตั๊ก20

ตั๊ก20 สมาชิก

ชลพร ศิริโกเศศ
    135/78 แฟลต 1 ถนน อาจณรงค์ แขวง คลองเตย เขตคลองเตย
    กทม. 10110

<!-- / message --><!-- / message -->

7. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดจอง พระกำลังจักรพรรดิ์

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอจอง 3 องค์ค่ะ ซองจะส่งตามไปนะคะ

สุชาดา

8. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

มีใบโพธิ์และกิ่งโพธิ์ จากต้นพระศรีมหาโพธิ พุทธคยา จะส่งไปร่วมสร้างพระด้วย ไม่ทราบช้าไปหรือเปล่าคะ

9. ri_thai13

ri_thai13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    กราบ อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการได้ร่วมสร้างองค์พระกำลัง พระจักรพรรดิ์ เป็นมหากุศลในครั้งนี้นะคะ

และไม่ทราบว่า มวลสาร หมายถึง พระที่หักชำรุดหรือเปล่าค่ะ และยังสามารถส่งได้อีกไหมค่ะ เคยเห็นโพสข้อความไว้ครั้งหนึ่งแล้ว ตั้งใจว่าจะส่งไป แต่ยังไม่ทันได้ส่งไปเลย ไม่ทราบว่ายังสามารถส่ง มวลสาร ไปร่วมสร้างได้อีกหรือเปล่าค่ะ และจะติดต่อทางไหนได้ค่ะ

ขอรับมาบูชาด้วยนะคะ 9 องค์
    หฤทัย สามัญเขตรการณ์
    49/445 คอนโดนนท์ ตึก B ถ.ติวานนท์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

10. jaet

jaet เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาสาธุ ขอจอง 3 องค์ ด้วยนะครับ
    แล้วจะส่งซองและค่าประกันไปครับ
    สุรเจตร์ หนูวงศ์
    68/162 เค.เอส.อพาร์ทเม้นท์ ห้อง 1112
    ซ.มหาดไทย 1 แขวง วังทองหลาง เขต วังทองหลาง
    จ. กรุงเทพฯ 10310
    ขอให้คณะผู้จัดสร้างวัตถุมงคลนี้ได้รับส่วนบุญส่วนกุศลกันทั่วหน้าเทอญ
    ขอขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2007
  11. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง สาม องค์ ครับ ลงไปแล้วแต่หากระทุ้ ตัวเองไม่เจอครับ เอาเป็นอันดับ23และกันครับ สรวิชญ์ ชัยเมาธาสิทย์

12. nang1111

nang1111 Active Member

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ขอ 3 องค์ค่ะ
    สุพรรณี แสนสำอางค์
    99/140 หมู่ 9 ต.ศรีเทพ อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ 67170

13. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ปิดจองแล้วครับหลังจากกระทู้นี้ !!!!
    ขอปิดจองก่อนกำหนดเนื่องจากยอดเกินจำนวนพระแล้ว อ่า....อึ้งเเบบไม่เชื่อสายตาตัวเองเหมือนกัน.... ตอนแรกคิดว่าจะเหลือด้วยซ้ำไป อย่างไรก็รอรอบต่อไปนะครับ ขอเวลาพักยกหายใจ ขอเวลาไปต่อยอดฝึกวิชา และทำโครงการอื่นบ้าง อย่างไรถ้ามีโอกาสให้ขึ้นไปกราบ และขอจากหลวงตาม้าที่วัดนะครับ และช่วงนี้ท่านลงมากรุงเทพฯบ่อย คอยรอฟังข่าวแล้วหาโอกาสไปกราบท่านก็จะเป็นการดีครับ

อย่างไรว่าง ๆหากมีโอกาสก็ไปกราบหลวงตาม้าและเรียนถามข้อสงสัยในการอธิษฐานพุทธคุณพระของท่านบ้างครับ ช่วงนี้ท่านลงมากรุงเทพฯบ่อย อย่างไรทางผมจะแจ้งให้ทราบกำหนดการโดยตลอดนะครับ

14. Attawat_Rx

ในตอนนี้ พวกผม คงทำได้เต็มกำลังกันเท่านี้ เพราะมีกันจริง ๆ 2 คน หากในอนาคตมีทีมหรือผู้ช่วย มากว่านี้ คงทำอะไรได้มากขึ้น โมทนาครับ

15. ตาวาว

ตาวาว เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามค่ะ
    แล้วถ้าส่งซองให้ คุณAttawat_Rx วันพรุ่งนี้จะได้มั้ยค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

16. Attawat_Rx

ผู้ที่จองก่อนหน้ากระทู้ปิดจองนี้ส่งมาได้เลยครับ

ใจจริงก็อยากจะสร้างแจกมาก ๆครับ ติดอยู่ที่กำลังและเวลา ความจริงก็เกินเป้าหมายมาก ตอนแรกผมวางเป้าหมายแค่ 500 องค์ ไปๆมาๆ สร้างได้ 1 เดือน น่าจะราว ๆ พันองค์ แต่ก็ยังไม่พอครับ ได้ไปก็แบ่ง กันใช้นะครับ พระนี้พระใช้ครับ หากเป็นไปได้รุ่นต่อ ๆ ไป อาจเลี่ยมให้ด้วยเลย จะได้สะดวก หลวงตาท่านก็ชอบแจกที่เลี่ยมแล้วพร้อมสายสร้อยด้วย สร้อยของหลวงตาก็เสกทุกเส้นนะครับ ท่านบอกว่าเสกด้วยรูปลักษณ์สร้อยสังวารพระจักรพรรดิ ทำให้มีอำนาจ ตะบะเดชะมาก

17. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งซองไปให้นะครับ
    ผมจองเอาไว้ลำดับที่ 126 ครับ โพสจองเมื่อวันที่ 12 ก.พ. 2550
    ผมเองก็อยากจะเข้าร่วมทีมสร้างพระเหมือนกันครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะมีวาสนาพอมั๊ยครับ

18. praewongkot

praewongkot เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ทำการส่งซอง และพระผงสำหรับทำมวลสารให้แล้วนะครับ ขอโทษทีที่ส่งให้ช้าไปนิด...

19. Fat Wizard

Fat Wizard Active Member

ขอจอง 3 องค์ครับ แล้วจะรีส่งซองไปนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้า และขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้ด้วยครับ

20. Attawat_Rx

ต้องขอโทษด้วยจริง ๆครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้