(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    <TABLE class=tborder id=post3746758 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:03 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#594 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3746758", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,613
    ได้รับอนุโมทนา 8,849 ครั้ง ใน 1,406 โพส
    พลังการให้คะแนน: 274 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3746758 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->การสักกาแป้ดครั้งที่สาม
    ก็ตามหมนยกำหนดการเดิมครับแต่ในครั้งนี้ตัวยาที่ผสมในถุงน้ำมนต์จะเป็นตัวยาพิเศษ ปฐมมะส่วยเหยอ
    ผมพึ่งไปบูชาผงยามาใหม่อีกสองสามตัว
    อย่างไรก็ขอมาให้ตามกำหนดการและตรงเวลาด้วยนะครับ
    การสักกาแป็ปผมจะสักในปีนี้จำนวน5ครั้งครับ นอกนั้นคงต้องรอครับ
    และตอนนี้มีผู้ที่สนใจเรียนอังคะวิชาธาตุทางสายพม่า ขอให้ผมหาโอกาสเปิดสอน
    ผมก็มาคิดว่าอืมดีเหมือนกันจะได้อนุรักษ์วิชานี้เอาไว้
    ท่านใดสนใจที่อยากศึกษาเพื่อประดับภูมิปัญญาขอเชิญลงชื่อนะครับถ้าคนมากๆจะสอนทีเดียวครับ
    การสอนนั้นจะสอนทุกวันเสาร์อาทิตย์ตามความสดวกครับเรียนวันละ3ชมครับ
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั้วกัน
    อคนวัด<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3746758")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat>[​IMG] สมาชิก 2 คน ได้กล่าว "อนุโมทนา" กับคุณ เด็กไร้เดียงสา ในข้อความที่เขียนด้านบน </TD></TR></THEAD><TBODY id=collapseobj_post_thanks_3746758 style="DISPLAY: none"><TR><TD class=alt1><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1>peerasitg (เมื่อวานนี้), saipote (วันนี้)

</TD></TR><TR><TD class=alt2><CENTER>
    ลบคำอนุโมทนาของคุณ [ อานิสงค์การอนุโมทนา ]
    </CENTER>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รายชื่อคนที่จะเรียนอังคะวิชาธาตุทางสายพม่า
    ( เป็นวิชาทางพม่า ที่ดูชีวิต แก้ไขชีวิต ตามเคล็ดวิชา คือ ดูดวงได้ แก้ดวงได้ ของตัวเองได้ และของผู้อื่น) เบอร์มือถือ อ. ต้น 087 - 7524995

- การสอนนั้นจะสอนทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ ตามความสดวก เรียนวันละ 3 ชม. ค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ใครเรียนได้หรือไม่ได้ต้องมาคุยกับ อ. คนวัด ก่อนคะ แล้วกรุณาแจ้งเบอร์มือถือ ไซไว้ด้วยทุกคนนะคะ เพราะเดี๋ยวจะมีปัญหาในการสื่อสารค่ะ

- <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kyjackkkk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3746967", true); </SCRIPT> - 1 คน
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->peerasitg<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3748751", true); </SCRIPT> - 1 คน
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->beecrazy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3661662", true); </SCRIPT> - 1 คน
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เอกณัฏฐ์<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3749701", true); </SCRIPT> - 1 คน
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->THE GUN<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3749928", true); </SCRIPT> - 1 คน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  2. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

3. saipote

555 โลกกลมพี่ แวะมาเยี่ยมหรือก๊าป

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศต้องขออภัยสำหรับแขกผู้มีเกียรติที่มาในวันนี้ด้วยนะครับ เนื่องจากไม่ทราบมาก่อนว่าจะมาแค่มาผมก็ตกใจแล้วครับมีรถนำหน้ามาฉลามเลย ผมเป็นคนง่ายๆครับการแต่งกายก็แบบบ้านๆ
    การต้อนรับก็เป็นกันเองครับ ถ้รู้ว่าคณะท่านจตะมารผมก็ต้อนรับเตรียมการได้แต่อยู่ๆท่านมาแบบปัจจุบันทันด่วน ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ ถ้าการต้อนรับไม่เหมาะสมหรือไม่ถูกใจ
    ขอให้ท่านขอเบอร์ส่วนตัวที่คุณไซนะครับ
    ขอให้ท่านดำรงตำ-แนต่หงครอบวาระทั้ง4ปีครับ
    และก็ได้เห็นตัวจริงน้องจ----วันนี้ครับดูสวยมากกว่าในจอทีวีอีก
    ขออนุโมนาครับในการร่วมบุญ ปัจัยที่ทำบุญกับผมวันยนี้ผมจะนำไปถวายสร้างพระแก้วมรกตกับหลวงปู่เณรคำนะครับขออนุโมทนาบุญครับ
    อคนวัด บ้านดวงธรรม

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ไซๆๆๆมีดารามาสักว่ะเหมือนที่เองบอกเลย5555สงสัยอ.คนวัดช่วงขาขึ้นหรือขาลงหแต่อย่างไรก้กราบโมทนากับผู้อยู่เบื้องหลังในการช่วยค่าใช้จ่ายบูชาผงยาด้วยครับโมทนาครับพักครั้งนี้มีสั่งผงยามาเพิ่มอีกสามตัวยา ราคาพอควรครับ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับผู้อยู่เบื้องหลังขอให้เฮงๆรวยๆทำมาค้าขึ้นตลอดเวลาและทุกวินาที (แต่จานมาดูคิดว่าน่ามีปัจัยพอเหลือิใช้ส่วนตัวบ้างผลปรากฏกระเป๋าแบนเลยง่ะ55) เอ้าเพิ่อช่วยสงเคราะหฺคนร่วมโลกร่วมด้วยช่วยกันเนาะ

6. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    อาจารย์เราดังใหญ่แล้ว สุดยอดเลยครับ
    คุณไซตายแน่ๆ
    ยังไงก็อย่าลืมดูแสสุขภาพทั้งสองคนนะครับ

7. pikarzo

pikarzo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนากับทุกท่านที่ได้มาสักผงยากับ อ.คนวัด ครับ

ค่าบูชาผงยาที่ทุกท่านได้ร่วมบุญ ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง
    เป็นเหมือนกับการได้ร่วมบุญกับอ.คนวัด
    เพื่อให้ ท่านอาจารย์ สามารถหาผงยาเพื่อมาช่วยสงเคราะห์คนอื่นๆต่อๆไป
    ร่วมด้วยช่วยกัน:cool:

8. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

คุณไซรบกวนถามหน่อยนะค่ะว่า การสักผงสีวะลี หลังวันที่ 14 กันยา แล้วมี ฤกษ์สักอีกวันไหนค่ะที่เป็นวันเสาร์ หรืออาทิตย์ค่ะ เพราะวันธรรมดาไปไม่ได้ค่ะเพราะที่ทำงานลางานยากมากไปได้เฉพาะวันเสาร์ หรือ อาทิตย์ เท่านั้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. saipote

ก็วันเสาร์ที่ 18-19 นี้ค่ะ สักได้

10. saipote

ก๊ากๆๆ ไซบอกแล้นแม่นเหมือนจับวาง 555 โด่กระเป๋าแบน พี่ก็สักให้ตัวเองเลยดิ เอาทุกผงยา จาได้เฮงๆๆ อิๆๆ

11. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงขอให้รักษาสุขภาพด้วยทั้งสองท่านทั้ง อาจารย์และก็เลขา 55+ แต่เลขาอึดคงไม่เป็นไรหรอก 55+

12. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    รู้สึกยังงัยไม่รู้ครับ บอกไม่ถูก วันมะรืนก็จะได้เจอ อจ.แล้ว
    รู้สึกเหมือนจะได้เจอคนที่เคยสักให้ผมในชาติก่อน..ขนลุกไปหมด

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

13. saipote

<TABLE class=tborder id=post3664086 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">16-08-2010, 11:41 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #454 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3664086", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้รับอนุโมทนา 8,860 ครั้ง ใน 1,408 โพส
    พลังการให้คะแนน: 275 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3664086 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->พิธีสักกาแป็ด
    ขออธิบายเพียงเล้กน้อยนะครับเพราะมีข้อห้ามในการแจ้งรายละเอียดของวิชา
    การสักกาแป็ดเป็นวิชาของไทยใหญ่ครับ เป็นวิชาที่หวงแหนมาก เพราะเป็นวิชาที่ว่าด้วยการหาจุดเสียในตัวของแต่ละบุคคลที่เรียกว่าจุดกาลากิณี
    ซึ่งคนเราทุกคนจะมีจุดตำหนินี้ติดตัวมากันทุกคน บางคนมี5จุด บางคนมี3 จุด บางคนมี 2 จุด
    จุดเสียนี้ มีอะไรบ้างยกตัวอย่างเช่น
    1 ทำคุณคนไม่ขึ้น
    2 ชีวิตคู่ไม่มีความสุข
    3 เก็บเงินทองไม่อยู่
    4 บอกสอนลุกหลานไม่เชื่อฟัง
    5 ผู้ใหญ่ไม่เมตตามีปัญหากับผู้ใหญ่เจ้านาย
    นี่ยกตัวอย่างนะครับ
    การหาจุดเสียนี้จะใช้คัมภรีบางอย่างวิชาบางอย่างหาว่าแต่ละคนแต่ละท่านนั้น มีจุดเสียตรงจุดไหนและเสียเรื่องอะไรบ้าง
    แล้วจะมีการทำสะตวงส่งแทนตัวเพื่อเป็นเคล็ดเอาจุดเสียออก
    หลังจากนั้นจะอาบน้ำมนต์ที่มีผงยาทางพม่าอยู่ แล้วมาคำนวณหาจุดเสียแล้วทำการสัก แล้วเจิมมือแล้วลงทองเป็นอันเสร็จพิธี
    นี่รายละเอียดคร่าวๆครับ
    ในการทำพิธีนี้ไม่ค่อยทำได้บ่อยนักเพราะมีการทำพิธีหลายอย่างในคราวเดียวกัน
    ผมจะไม่ค่อยทำบ่อยครับ
    ท่านใดสนใจก็ขอเชิญร่วมพิธีได้ครับ
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม<!-- google_ad_section_end -->

14. saipote

<TABLE class=tborder id=post3664146 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">16-08-2010, 11:55 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #455 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3664146", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้รับอนุโมทนา 8,860 ครั้ง ใน 1,408 โพส
    พลังการให้คะแนน: 275 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3664146 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->รายละเอียดการทำพิธีสักกาแป็ด
    เวลา 09.30 ทำพิธีอ่านโองการส่งสะตวง
    เวลา 10.30 ทำน้ำมนต์ไว้สำหรับอาบ
    เวลา 11.00 อาบน้ำมนต์
    เวลา12.00 พักทานข้าว
    เวลา 13.00 คำนวณหาจุดเสียกาลากิณี
    เวลา 13.30 สักกาแป็ด
    เวลา 15.00 เสร็จพิธี
    ตามกำหนดการมีดังนี้ครับ ขอให้ทุกท่านมาพร้อมเพียงกันครับแล้วแจ้งการยืนยันในการเข้าร่วมพิธีเพื่อจะเตรียมของได้ถูกต้อง
    จึงเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน
    อ คนวัด<!-- google_ad_section_end -->

15. saipote

เป็นจริงตามนั้นค่ะ เพราะก่อนที่ไซจะจัดทำกระทู้นี้ขึ้นมา และ อ.ต้น จะสักต้องได้รับการบอกกล่าวและอนุญาติจากครูบาอาจารย์ของท่านก่อนเสมอ และถือฤกษ์สักเป็นสำคัญ ไม่ใช่อยากจะสัก ก็สักโดยพละการได้นะคะ เพราะก่อนที่ไซจะตั้งกระทู้นี้ ไซ กับ อ.ต้น ได้อธิษฐานไว้ก่อน ว่าขอให้คนที่มาสักได้พบได้เจอ เป็นคนที่มีบุญสัมพันธ์ หรือเป็น ญาติ พี่น้อง ฯลฯ กันมาแต่กาลก่อน เพื่อจะได้เก็บและตอบแทนบุญคุณ ทุกๆ คนที่อดีตกาล เพราะก่อนที่ทุก ๆ ท่านจะได้สัก กันในครั้งนี้ อ.คนวัด ได้ผ่านอุปสรรคอะไรมามากมาย ถ้าเป็นศิษย์ สักรุ่น แรก ๆ จะทราบกันดี แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ ส่วนไซเอง ก็เจอ อะไรหลาย ๆ อย่างมากมาย ก่อนจะตั้งกระทู้นี้ และทำการสักนี้ได้สำเร็จจนทุกวันนี้ ก็ผิดพลาดประการขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะคะ

16. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสมัครเรียนด้วยคนค่ะ แล้วจะโทรหาอาจารย์อีกทีค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

17. saipote

รับทราบการจองค่ะ เดี๋ยวลงชื่อให้เลยค่ะ

18. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณ คุณไซค่ะ ขอถามต่ออีกหน่อยนะค่ะว่ากาสักกาแป้ด ต้องทำพร้อมกันทุกคนได้หรือว่าต้องให้คนหนึ่งทำเสร็จแล้ว คนต่อไปก้อค่อยทำต่อค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อเรียนอังคะวิชาธาตุทางสายพม่าด้วยครับ

20. HeartofDragon

HeartofDragon เป็นที่รู้จักกันดี

HeartofDragon ขอลงเรียนอังคะวิชาธาตุทางสายพม่า 1 ที่นั่งค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้