เพื่อการกุศล (ปิดกระทู้)หลวงพ่อทวดหลังฝังเหล็กไหลอัญเชิญสำเร็จเหลือแค่30กว่าองค์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อ.จื่อโหย่ว, 23 กรกฎาคม 2013.

1. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    5555 ดูกันหน้าไม่ล์เลยไหมครับ ขอ วัน เดือน ปี เกิด เวลาเกิดมาครับ รายนี้จัดเต็มให้แบบพิเศษ

2. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้สอบถามแล้วในหลายๆเรื่อง คนที่มีโอกาสได้มากที่สุด คนธาตุไฟ ส่วนใหญ่ที่ได้ คือ ปีมะเส็ง ซึ่งต้องไม่มีธาตุที่ขัดกัน คือ ธาตุน้ำ ในวันเกิดและเดือนเกิด เมื่อผ่านตรงจุดนี้แล้ว ยังต้องผ่านขั้นตอนสุดท้าย ว่า บารมีของผู้ครอบครองนั้น ต้องมีวาสนากับองค์เหล็กไหลรึเปล่า ท่านจะเสด็จไปหรือไม่ เจ้าของตัวจริงจึงจะได้ครอบครององค์เหล็กไหลครับ

3. อ.จื่อโหย่ว

ถูกต้องครับ ผมขนาดอยากได้ยังไม่ได้เลยครับ

4. GAN9

อาจารย์แจ้งให้ทราบแล้วครับ แต่ท่านมิได้แจ้งว่าต้องทำการหนุนธาตุให้ก่อนเป็นกรณีพิเศษ ขอทราบความหมายครับ ว่าเป็นอย่างไรครับ กรณีพิเศษ

5. อ.จื่อโหย่ว

การหนุนธาตุ ก็คือ การตั้ง ดิน น้ำ ลม ไฟ แล้วทำพิธีกรรมให้เข้ากับดวงท่านโดยเฉพาะ เพื่อไม่ให้ธาตุขัดแย้งกัน เนื่องจาก ธาตุประจำราศีท่านเป็นดิน แต่องค์ประกอบอื่นได้ ท่านก็เลยจะตั้งหนุนธาตุให้ครับ

6. GAN9

วัน ธาตุดิน
    เดือน ธาตุดิน
    ปี ธาตุไฟ
    เวลา ๑๐.๓๐ น.

วันนี้ฤกษ์งามยามดี ทำอะไรก็สำเร็จ
    งั้นขอรบกวนดูดวงแบบจัดเต็มให้ด้วยครับ

7. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    จันทร์ ที่ ๑๕ เดือนพฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๑๙ ปีมะโรง เวลา ประมาณ ตีห้า
    มีพระท่านทักว่าไม่มีดวงให้อ่านแล้ว สงสัยจะได้กลับบ้านเก่าเร็วๆนี้
    ขออนุโมทนาบุญครับ

8. อ.จื่อโหย่ว

เดี๋ยวมาดูให้ครับ เกริ่นไปก่อน 1 ดอก ดวงนี้ถ้ามีภรรยา จะเหมือนต่างคนต่างอยู่ และมีโอกาศเลิกรากันสูงครับ แต่ถ้าแยกกันอยู่แบบพี่น้องก็โอเค

ดวงนี้ดิถีวันเกิด เป็นธาตุทองซิง ในระบบดวงจีน เกิดเดือน ระกาธาตุทองตรงฤดู บ่งบอกถึงนิสัยเป็นคนเจ้าระเบียบ รักสวยรักงาม นั่งอยู่บนราศีกระต่ายธาตุไม้ ตกเจาะ หมายถึง ตัวเจ้าชะตาต้องสู้และดิ้นรนในวันทำงาน และครอบครัวมักจะมีปัญหาไม่ค่อยลงรอยกันเนื่องจาก ไม้อิกที่อยู่ข้างๆปะทะหรือชงกัน จึิงทำให้เวลาอยู่ในบ้านอาจจะต่างกันต่างอยู่ เพราะเมื่อไหร่ได้คุยกัน อาจจะมีการำมวยเป่าปี่เป่ากลองใ่ส่กันโขมง ดังนั้นดวงนี้ จึงอยู่คนเดียว หรือแยกกันอยู่จะมีประโยชน์ที่สุด เพราะอาจจะแยกแบบเป็นๆ หรือแบบ....ได้ เนื่องจากดูวัยจร ช่วงอายุ 28-38 ถ้าแต่งงานช่วงนั้น ก็จะเกิดปัญหา 1 เลิกรา 2 ถ้าตอนนั้นมีภรรยาอาจมีปัญหาเรื่องการมีบุตร 3 เรื่องปัญหาสุขภาพผู้ใหญ่ภายในบ้าน (ลองนึกย้อนไปดูครับ ถ้าถูกต้องผมจะได้ดูต่อไปเลย)

ต่อครับ ในเรื่องการเงิน จากรูปดวง ถือว่า การเงินอยู่ในสภาพดี ไม่เดือดร้อนขัดสน แต่ถ้าจะถามว่าดวงนี้รวยได้ไหม ตอบว่าดวงนี้รวยได้ ซึ่งต้องดูองค์ประกอบว่าเจ้าชะตามีเงินต่อเงินไหมหรือมีกิจการอะไรใหญ่โตไหม ถ้าเป็นกิจการธรรมดา หรือทำงานก็ต้องบอกว่าไปได้เรื่อยๆไม่ขัดสน แต่ถ้าทำกิจการแล้วต้องการลงทุนจำนวนมากแล้วมีกำลังพร้อม แนะนำให้ปรึกษาซินแสเก่งๆ แบบผม อิอิ ในการเลือกสถานที่ และจัดองค์ประกอบต่างๆ ก็จะเวิร์คสุดๆครับ

ตอนนี้ อายุ เข้ารอบ 48ปี ถือว่าเป็นรอบที่ดีอีก 10ปีครับในการจะประกอบกิจการ หรือคิดจะทำอะไร (หรือว่าจะคิดหาสาวๆใหม่)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      27.5 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2013
  9. GAN9

อ้าวๆ กระตุ้นให้อยากรู้แล้วซิ.......ทำให้อยากแล้วจากไป
    รอติดตามครับ

10. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    วัน ธาตุเหล็ก
    เดือน ธาตุไฟ
    ปี ธาตุ ดิน
    เบื้องต้น ผ่านไหมครับ

11. อ.จื่อโหย่ว

ลองดูหน้าแรกนะครับ ดู วันเดือนเกิด แล้วเทียบธาตุตามนั้นครับ ถ้า ตกธาตุไฟ ก็มีโอกาสครับ ปีเกิดดิน พอได้ครับ

12. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้นำพระศาสดามุนีหลวงปู่ทวดมาขอชมบารมี ตอนนั่งสมาธิโดยวางไว้ข้างซ้ายมือ
    พอเริ่มนั่งสมาธิท่านก็เริ่มให้ชมบารมีทันทีเลยค่ะ โดยมือข้างซ้ายที่วางพระอยู่มีพลังวิ่งทั่วตลอดแขน
    จนรู้สึกเหมือนแขนชาไปทั้งแขนซ้ายเหมือนเหน็บชาค่ะ ในขณะที่แขนขวาไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ท่านมาให้ชมบารมีแล้วค่ะ สาธุค่ะ

13. GAN9

ถูกต้องเลยครับ ไปต่อครับ รอติดตาม

14. อ.จื่อโหย่ว

สวดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดูพระอาทิตย์ในรูปครับ แบบนี้เขาเรียกฟ้าเปิดครับ

15. อ.จื่อโหย่ว

งั้นโปรดติดตามครับ เดี๋ยวไปต่อยาวๆ พร้อมตบท้ายวิธีปรับดวงให้ครับเป็นของแถม อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2013
  16. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    ติดตามครับ

17. GAN9

รอติดตามขอบสนามครับ
    กำลังสนุก พร้อมรอของแถมด้วยครับ

18. อ.จื่อโหย่ว

เดี๋ยวมาดูให้ครับ เกริ่นไปก่อน 1 ดอก ดวงนี้ถ้ามีภรรยา จะเหมือนต่างคนต่างอยู่ และมีโอกาศเลิกรากันสูงครับ แต่ถ้าแยกกันอยู่แบบพี่น้องก็โอเค

ดวงนี้ดิถีวันเกิด เป็นธาตุทองซิง ในระบบดวงจีน เกิดเดือน ระกาธาตุทองตรงฤดู บ่งบอกถึงนิสัยเป็นคนเจ้าระเบียบ รักสวยรักงาม นั่งอยู่บนราศีกระต่ายธาตุไม้ ตกเจาะ หมายถึง ตัวเจ้าชะตาต้องสู้และดิ้นรนในวันทำงาน และครอบครัวมักจะมีปัญหาไม่ค่อยลงรอยกันเนื่องจาก ไม้อิกที่อยู่ข้างๆปะทะหรือชงกัน จึิงทำให้เวลาอยู่ในบ้านอาจจะต่างกันต่างอยู่ เพราะเมื่อไหร่ได้คุยกัน อาจจะมีการำมวยเป่าปี่เป่ากลองใ่ส่กันโขมง ดังนั้นดวงนี้ จึงอยู่คนเดียว หรือแยกกันอยู่จะมีประโยชน์ที่สุด เพราะอาจจะแยกแบบเป็นๆ หรือแบบ....ได้ เนื่องจากดูวัยจร ช่วงอายุ 28-38 ถ้าแต่งงานช่วงนั้น ก็จะเกิดปัญหา 1 เลิกรา 2 ถ้าตอนนั้นมีภรรยาอาจมีปัญหาเรื่องการมีบุตร 3 เรื่องปัญหาสุขภาพผู้ใหญ่ภายในบ้าน (ลองนึกย้อนไปดูครับ ถ้าถูกต้องผมจะได้ดูต่อไปเลย)

ต่อครับ ในเรื่องการเงิน จากรูปดวง ถือว่า การเงินอยู่ในสภาพดี ไม่เดือดร้อนขัดสน แต่ถ้าจะถามว่าดวงนี้รวยได้ไหม ตอบว่าดวงนี้รวยได้ ซึ่งต้องดูองค์ประกอบว่าเจ้าชะตามีเงินต่อเงินไหมหรือมีกิจการอะไรใหญ่โตไหม ถ้าเป็นกิจการธรรมดา หรือทำงานก็ต้องบอกว่าไปได้เรื่อยๆไม่ขัดสน แต่ถ้าทำกิจการแล้วต้องการลงทุนจำนวนมากแล้วมีกำลังพร้อม แนะนำให้ปรึกษาซินแสเก่งๆ แบบผม อิอิ ในการเลือกสถานที่ และจัดองค์ประกอบต่างๆ ก็จะเวิร์คสุดๆครับ

ตอนนี้ อายุ เข้ารอบ 48ปี ถือว่าเป็นรอบที่ดีอีก 10ปีครับในการจะประกอบกิจการ หรือคิดจะทำอะไร (หรือว่าจะคิดหาสาวๆใหม่)

อันนี้จำให้แม่นนะครับ ถ้าจะต้องหาสถานที่ ให้หาสถานที่ร้านหรือบ้านที่ด้านหลังพิงทิศตะวันออกนะครับ ย้ำๆๆๆ จำให้แม่น

อันนี้ไม่ได้เจาะกรรม ไม่ได้นั่งไทม์แมชชีน นะครับ ไม่มีใครใหญ่เกินกรรมครับ หลวงปู่ดู่ท่านสอนไว้

19. GAN9

ตอนนี้ทำงานประจำอยู่ที่อยูธยาครับ
    กำลังวางแผนจะทำกิจการอยู่ครับ มีโปรเจ็กแล้วกำลังมองๆหาสถานที่อยู่พอดีครับ
    สงสัยต้องปรึกษายาวเลย กะจะทำงานไปด้วยแล้วลงทุนกิจการไปด้วยใกล้ๆกับที่ทำงานครับ

20. อ.จื่อโหย่ว

มันเป็นไปตามดวงอ่ะครับ