ปราณี (จ่าหลอย เฮนรี่) / Tanaong

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 19 พฤษภาคม 2012.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พี่มิ๊ดไปไหนละ ผมไปด้วยซิ
    องค์เสด็จออกจากตัวผมไปแล้ว
    เจ้าบทเจ้ากลอน ไม่มี หมดเกลี้ยงเเล้ว
    ขอไปหาท่าน สุนทรภู่ด้วยคน
    ปล่อยตั้งโอ๋อยู่กับปราณีไปก่อน
    เราไปกัน สองต่อสอง ตั้งโอ๋คงไม่ว่ากระไร
    :boo::boo:(k)(k):cool:

ตาอินกับตานาหาปลาเอามากินกัน
    ได้ปลาทุกวันรักกันก็ปันกันไป

ร้องเพลงให้ตาอยู่ เอ๊ย!คุณเทพฟังครับ
    ผมคงไปกับคุณมิ๊ดนานหลายปี
    ฝากปราณีและตั้งโอ๋ด้วยนะตั้งเทพ!
    โทษที คุณเทพเฉยๆ ไม่มีตั้ง
    (ถ้ามีตั้งคงไม่ฝากปราณีไว้หรอก)

ห้ามหนีไปบวชนะคุณเทพเทวา
    กลับมาจะเอาสมุนไพรที่สั่งไว้มาฝากอิๆ
    :love::love:(deejai)(deejai)(deejai)(ping-love(ping-love

2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)
    หนูตรี เอ๊ย!หนูตา อ่านอย่างเดียวทำไมละ
    ขยับมือขยับขาลงมาด้วย กลอนแจ่มๆซิ
    เขียนยังไงก็ได้ ไม่มีใครว่าหรอก แค่ระบายออกมาเท่านั้นน่ะ
    ว่าแต่ ขา ไม่ต้องขยับก็ได้ ให้หายก่อนอิๆ
    ขอบคุณหนูตามากๆจ้ะ...

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

พี่มิ๊ด เอาไม้แซ่มาตีตั้งโอ๋เลย
    ไปรับมุกคุณเทพเทวา ได้ไง..
    คุณเทพแกปะเหลาะ ตั้งโอ๋
    จะให้มอบ "ตั้ง" ให้แกน่ะ อิๆ

อ้าวนี่หน้า3แล้ว ก่อนไปกับพี่มิ๊ดขอมอบเพลงนี้
    ให้ปราณีและตั้งโอ๋ก่อนนะ....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2059128/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    น้องตั้งโอ๋จ๊ะ เราไปพักผ่อนที่เมืองสุนทรภู่ไปฟังบนกลอนเพราะๆ นะจ๊ะ(อิอิ มีจ๊ะ จ๋า ด้วย)
    นั่งไทม์แมชชีนไปนะ แต่ต้องรอตั้งมี๊ดกลับมาก่อนนะ ถ้าเค้ารู้อาจโดยหน่วยคอมมันโดตาม
    ล่าได้นะ ส่วนท่านตั้งอ๋องไม่ต้องเป็นห่วง เค้ามาจากอดีตเมืองสุนทรภู่ เค้าคงไม่กลับไปที่นั้นแล้วนะ เพราะหัวใจเค้าหล่นอยู่แถวๆ บ้านพลังจิตแล้ว 55555

4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แง๊ อย่ามารวมตัวกันเชียวนะ ตั้งอ๋อง พี่มี๊ด
    สองพลังรวมกันแกล้งเค้าแล้วมันเหนื่อยอ่ะ
    น่ากัวๆๆๆๆๆ แค่แยกกันก็รับมือยากแระ
    เผลอไม่ได้เชียวสองคนนี้ คอยแต่จะวางแผนแกล้งเรา ชิ
    ไปเที่ยวกับตั้งเทพ ดีก่า อิอิอิ

:cool::cool::cool:

5. tangOAH

ฮ่าๆๆๆๆๆ
    ถั่วต้มมมมมม
    รับแซ่บบบบบ
    ตามนั้นนนนน
    ท่านพี่ อ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. tangOAH

เหม่ๆๆ อุตส่าห์รออ่านทีหลังเพื่อตอบเพราะนึกว่า
    จะเจอกลอนสุดเจ๋ง ไม่เอ๊า เอากลอนกลับมาด้วย (ล้อเล่นอ่ะ)
    โอ๋ยังแต่งไม่รอดเลย แค่ที่แต่งตอบได้นั่นโห กลั่นออกมาจนหมดแระ
    หมดมุข อิอิอิ

ดีแล้วจ้า อย่าทำเพราะทำเล่น(ซันเกซิ่งหน่ะ) ถ้าศึกษาดูดีๆเราจะทำได้ถูกต้องหน่ะจ้า
    ไม่ต้องไปทดลองเอาเอง เพราะผู้รู้เค้าทดลองฝึกฝนจนค้นพบวิธีที่เกิดประโยชน์สูงสุดให้แล้ว
    เราแค่เดินรอยตามหน่ะจ้า แค่นี้ก็ปลอดภัยแล้วหล่ะ
    รักนะคะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ (จากลูกสาวพระอาทิตย์ อิอิอิ)

7. tanaong2011

ปฎิบัติการณ์ครั้งนี้ คงไม่ต้องใช้ปืนหรอกครับพี่มิ๊ด
    เพราะเป้าหมายเรามีจุดอ่อน (อ่อนมาก) ตามที่สายรายงานมา
    คุณเทพแกต้องการแค่สมุนไพร ไปเจรจาดีๆ
    แล้วยื่นหมูยื่นแมว กับแก ก็จะลดการสูญเสียแล้วละครับ...
    ตามนั้นนะครับ...

อิๆ คุณเทพกับผม คุยกันหลังไมค์
    เลยสนิทกัน แซวกันได้ครับ คอลูกทุ่งเหมือนกัน อารมณ์ลูกทุ่งเหมือนกัน...
    (kiss)(kiss)(kiss)(deejai)(deejai)(deejai)

8. tanaong2011

รู้ได้ไงว่าหัวใจผมหล่น อยู่ที่นี่ ไหนมีหลักฐาน มีพยานไหม
    ระวังเน้อ ท่านเทพ ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง อิๆ
    คุณเทพลอง เอามือคลำที่หัวอกข้างซ้ายคุณเทพซิ
    ว่ายังตุ๊บๆอยู่หรือเปล่า

ถ้าไม่มีแสดงว่า ไปหล่นอยู่ที่ไหนแล้ว......
    (deejai)(deejai)(deejai)

9. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ตั้งโอ๋จ๊ะ พี่คงต้องยอมแลกตั้งโอ๋กับกับกระชายดำนะ เพื่อลดการสูญเสีย
    พี่กลัวตั้งโอ๋สุดที่รักของพี่จะได้รับอันตราย ความจริงแล้วกระชายดำก็ไม่ได้ผลนะ
    พี่เป็นโรคประจำตัวรักใครแล้วไม่ยอมเปลี่ยนแปลงต้องกินกระชายดำให้ความรัก
    ลดลงมากๆๆ อิอิ
    ปล. หลังจากกลับเมืองสุนทรภู่แล้ว นัดจุดนัดพบเพื่อแลกตัว พร้อมกระชายดำ 5 ถุงปุ๋ย

10. tanaong2011

มันน่าสนใจและก็กำลังดูๆ ที่พี่มิ๊ดเอามาให้อยู่
    ขอบคุณลูกสาวพระอาทิตย์มากๆจ้ะ

ถึงว่าซิ ร้อนแรงซะ!
    (rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

เราลูกพระจันทร์ ไม่ร้อนเเรง
    แต่โรแมนติก...
    :d:d:d​

11. tangOAH

พี่ตั้งเทพเจ้าขา มีใครไม่รู้ใส่ร้ายยยยท่านพี่เจ้าค่ะ
    มาจัดการเร็ว อิอิอิ(เป็นพวกชอบป้ายสีแถมใส่ร้ายด้วยหน่ะจ้า)

จุ๊บๆๆๆๆค่ะ ทุกคน

12. tangOAH

อ้าววว นี่น้องกลายเป็นเป้าหมายการแกล้ง ของพวกพี่ๆ
    ทุกคนไปแล้วรึ
    เหลือใครอีกหว่า เออช่ายยยย เมี๊ยวๆๆๆ มาช่วยโอ๋ด้วย
    โดนแกล้งอ่ะ สู้มะไหว อิอิอิ

13. tangOAH

แหมพี่อย่ามาว่าน้องนะ พ่อรักมากนะ เดี๋ยวบอกพ่อไปส่งแสงให้ร้อนเลย อิอิอิ
    เออช่าย ถ้าเราจ้องพระจันทร์ด้วย เราจะได้กลายเป็นแม่หญิง
    โรแมนติก (แต่งกลอนเก่งๆบ้างนิ ทำด้วยดีก่า นินินิ)

14. tanaong2011

(5 ถุงปุ๋ยก็ไม่น่าเอาอยู่ คุณเทพเป็นระยะสุดท้ายแล้ว)
    (คิดในใจ คุรเทพคงไม่ได้ยินนะ)

ได้ครับ คุณเทพ กลับมาแล้วเราจะนัดพบกันอีกที
    ว2 ว8 พี่มิ๊ด ปลากินเหยื่อแล้ว......อิๆ

เป็นน้องสาวน่ารัก พี่ๆเขาก็เอ็นดูละจ้ะ..
    แล้วอ้ายจะรอดูแม่หญิง โรแมนติก

เอากระติกไปก่อนเดี๋ยวโรแมนติก จะตามมา

15. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแลกตัวประกัน...กับระชายดำน่ะ เอาไงเอากันเราแซ่ตั้งด้วยกัน
    อาวุธไม่ต้องหรอก ประณีประนอมมอบตัวมาดีๆ ก็จบ อิอิ

แต่ขอเวลานอกครับนะตั้งอ๋อง
    อยากฟังเพลง"แม่ค้าตาคม"น่ะ ร้องให้ฟังหน่อยนะ รู้จักมั๊ยเอ่ย ?

พี่พบเนื้อนวล... เพราะนั่งเรื่อด่วนสายบ้านแพน.... >>>

16. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG]เอิ่บ เหมือนหลุดเข้ามาในสนามรบ
    หยุดยิง กันแป๊บเน้อ เราเม้นต์เพลงจบก็จะไปแระ
    หะ เพลงนี้ชื่อปราณีรึ[​IMG]

17. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แวะมาเยี่ยมเวทีลูกทุ่งและให้กำลังใจด้วยครับ...และหวังว่าน้องปราณีได้ยินเสียงร้องของท่านอ๋องด้วยนะครับ...อิอิ

18. tanaong2011

55555.........ได้เลยครับคู่หู
    ชอบตรงที่บอกว่าเราแซ่ตั้ง อิๆ
    แต่กระชายดำ เราเม้มไว้คนละห่อก็น่าจะดีนะครับ

เพลงแม่ค้าตาคม เป็นของศรคีรี ศรีประจวบ
    เสียงสูงปิ๊ดเลย แต่เพื่อคู่หู(ที่มีน้องสาวสวย) จัดให้เต็มๆเลยครับ
    แต่จะได้แค่ไหน ต้องลองฟังดูครับพี่มิ๊ด...

(deejai)(deejai)(deejai)

19. tanaong2011

5555...มันเป็นการลวงผู้ต่อสู้ครับพี่
    ให้งงว่าเข้ากระทู้ผิดหรือเปล่า
    จากนั้นเราก็จะชิงลงมือก่อนเลย
    พี่ไรไปไหนไม่ได้ ต้องอยู่กับผมตรงนี้

ขอบคุณพี่ไรที่หลงเข้ามาครับ..

black_pig​

20. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ยโย่ ... ติดอันดับเพลงยอดนิยมเลยคุณอ๋อง ตอบเม้นท์จนเมื่อยเลยซีครับ...แนวจ่าหลอยนี่อร่อยหลายเลยครับ...