ประสพการณ์หลวงปู่บุญยัง อายุ ๙๒ ปี วัดนิลาวรรณประชาราม เดินบิณฑบาต ทุกเช้า

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ไหปลา, 26 ตุลาคม 2013.

1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ก่อนอื่นต้องขอขมาต่อคณะผู้จัดสร้าง วัตถุมงคลรุ่นหมูพลิกแผ่นดิน ด้วยครับ ที่ลงความเห็นที่ไม่ดีไม่งามเอาไว้เพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ความโง่เขลาเบาปัญญา และนึกไม่ถึงว่าเรื่องราวมันจะซับซ้อนซ่อนเงื่อนขนาดนี้ ผมจะได้จำไว้เป็นบทเรียน ว่าสิ่งที่เห็นด้วยตาอาจไม่ใช่เรื่องจริงเสมอไป

ผมเป็นเพียงผู้มาใหม่ที่พึ่งจะรู้จักหลวงปู่บุญยังเพราะมีเหตุเฉพาะกิจได้ไปที่เพชรบูรณ์ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีได้มีโอกาสได้ไปกราบท่านอีกเลย แต่ก็ยังนึกถึงท่านอยู่

และขออนุโมทนากับคณะผู้จัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยครับ

2. phuanks9

phuanks9 สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2016
    สอบถาม เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ รุ่นแรก หลวงปู่สร้างเองใหม ครับ

สร้างปี ใหน มีพิธีปลุกเสกใหม หรือ อธิฐาานจิต

3. HMMAmulet296

HMMAmulet296 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

13 กันยายน 2010
    สวัสดีครับ คุณทิดแก้ว และสมาชิกผู้ศรัทธา หลวงปู่บุญยัง ทุกท่าน ผมมีเรื่องสอบถามหน่อยครับว่าตะกรุดรุ่นนี้ หลวงปู่ได้เสกไหมครับ.........