ประกาศแจ้งสมาชิกในบอร์ดทุกๆท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เอ๋สระบุรี, 7 กรกฎาคม 2012.

1. Jmind

Jmind เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ใจเย็นๆขอรับ ผมเองก็เคยโดนมาเยอะ

2. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    :cool: คิดเหมือนผม ปั่นจักรยานเหมือนผม(ดูจากเสื้อ) แถมยังหล่อเหมือนกันอีก
    มีอย่างเดียวที่ไม่เหมือน ในวงการพระเครื่องคุณเอ๋ศึกษาพระมานานกว่าผมมาก...:cool:

3. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ใจร่มๆนะครับพี่ มีมาเรื่อยๆ ถือเอาเป็นกระทู้ฮาๆ ดีกว่าครับ เมื่อก่อนเพียบเลย แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  4. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

555 ผิดครับพี่ล้างใจ ผมยิงปืนครับ แต่เสื้อทีมที่ใส่แข่งเหมือนเสื้อจักรยาน เพราะสั่งตัดจากโรงงานเดียวกับเสื้อจักรยานครับ ขออภัยทำให้เข้าใจผิดครับพี่ล้างใจ แต่เรื่องหล่อผมว่าผมขี่ พี่อยู่นิดๆนะ 5555555

5. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

นั่นงัย ผมดูอะไรก็ผิด สงสัยดูอะไรต้องดูให้รอบคอบกว่าเดิม..:'(

6. เอ๋สระบุรี

นี่ก็อีกหนึ่งกระทู้ ที่ผมกล่าวถึง ในการกระทำ ของ สมช. ที่ไร้สำนึก ตามไปเกรียน สมช.ที่ตนเองไม่พอใจ ในกระทู้อื่น ที่ไม่ใช่กระทู้ตัวเอง ครับ
    http://palungjit.org/threads/ช่วยด้...รแม่นสมเด็จบ้างครับ-องค์นี้ที่ไหนครับ.346273/

7. ตั้งใจธรรม

ตั้งใจธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณเอ๋ ที่มีตัวอย่างสมาชิกให้พี่ๆ น้องๆ ในเวปดู:cool::cool:

8. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ผมเข้าใจน้าเอ๋มากๆครับกับความรู้สึกแบบนี้คนประเภทนี้มีอยู่ทุกเวปไวค์ครับที่คอย.เกรียน..ไปเรื่อยเวปปลาที่ผมทำอยู่กับพรรคพวกก็ยังมีแบบนี้บ่อยๆครับ....สิ่งที่ต้องทำกับพวกนี้..ก็แบบที่พี่..ดุลย์..บอกหละครับ...ไม่เปรืองตัว.....

9. เอ๋สระบุรี

ผมว่าผมจะไม่สนใจแล้วสำหรับสมาชิกท่านนั้น แต่ตอนนี้ออกแนวบู๊แล้ว ไม่ไหวครับรบกวนพี่หน่อง หรือWEB MASTER ช่วยกรุณาแบนสมาชิกท่านนั้นด้วยครับ ออกลูกนักเลงแล้ว แถมใช้คำไม่เหมาะสมด้วย ไปกันใหญ่แล้วครับ

(ความเห็นส่วนบุคคล)

10. ครูชายแดน

ครูชายแดน เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าไปดูมาแล้วครับ นักเลงหญ่ายยยยซะด้วยครับพี่เอ๋ ต่ำจริงๆครับ

11. Chalkie

Chalkie เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยชอบเล่นกับศรัทธาของคน เพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ตอบดีก็ดีไป ตอบไปตรงข้ามสิ่งที่เขาคาดหวังไว้ ก็พาลจะเกลียดขี้หน้ากันเสียเปล่าๆ ส่วนใหญ่ หากเขามีเขาศรัทธา ผมมักไม่ค่อยขัดเพราะหากมีพระไว้ถึงแม้จะเก๊แต่เเพื่อเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจให้กระทำความดี ก็ดีส่วนหนึ่งแล้ว ยกเว้นว่าเล่นจนหลงทางกันไปใหญ่ก็มีดึงๆกันไว้บ้างแบบสมาชิกอาวุโสทั้งหลายที่ทำกัน

แต่ด้วยเรื่องของศรัทธานี่ล่ะครับ ที่แก็งค์พระผีต่างๆ เอามาเป็นจุดอ่อนในการเล่นงานผู้ที่ศึกษาพระเครื่องรุ่นใหม่ ไม่ต้องดูอะไร ด้วยตัวอย่างจากตัวผมเองนี่ล่ะครับ หลายปีก่อน ที่ชีวิตเคยประสบเรื่องราววุ่นวาย อยากแสวงหาสิ่งดีๆเข้ามาเก็บไว้ ซึ่งเป็นช่วงก่อนที่จะหันมาศึกษาพระเครื่องจริงๆ เคยไปศรัทธาพระสมเด็จกรุพระแก้ววังหน้าอยู่พักหนึ่ง เรียกว่าเคยควักเงินหลายหมื่นเพื่อเช่าหามาบูชาเพราะคิดว่าเป็นพระสมเด็จที่สร้างโดยสมเด็จพระพุฒาจารย์โต มาแล้ว แต่ด้วยความที่ศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมและไม่ปิดกั้นความรู้ใหม่ๆที่ขัดต่อแนวความคิดเดิม จึงได้ทราบว่า เราหลงทางไปไกลครับ

12. Beer1469

Beer1469 เป็นที่รู้จักกันดี

นี่ละครับมนุษย์ ธาตุแท้ตัวจริงยิ่งใหญ่ในโลกไซเบอร์ ว่าใครก็ได้เพราะไม่มีใครรู้ตัวตนจริงๆของตนเอง ขอเพื่อนๆ ให้อภัยอโหสิให้กับเค้าเถอะครับ เค้าอาจจะมีปมด้อยในใจเค้าอยู่แล้ว ให้อภัยเค้าหรือจะแบนทุกกระทู้ที่เค้าลงดีหว่า ????????

13. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    พูดถึงสมเด็จวัดพระแก้ว สมเด็จวังหน้า
    ผมเองก็มีงาม ๆ อยู่หลายองค์
    ทั้งชุดเบญจภาค ทั้งสมเด็จประดับพลอยสวยงาม
    แต่ได้มาโดยไม่ได้ซื้อหาครับ
    และเก็บไว้ไม่คิดจะปล่อยต่อให้คนอื่น

มีโอกาสดี ๆ เอาไปให้พระเกจิท่านอธิฐานจิต
    เอาไปร่วมเข้าพิธีพุทธาภิเษกใหญ่เรื่อย ๆ
    เพิ่มพุทธคุณ
    อิอิ.. มีพระสวย ๆ แท้ไม่แท้ไม่สนครับ แต่อย่านำไปหลอกใคร

14. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

รู้สึกว่า วันนี้จะ แรงส์ มากๆ แล้วนะครับ พี่หน่อง ต้องพิจารณาได้แล้วครับ

15. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ผมตกข่าวอะไรไปหรือเปล่าครับนี่ ปกติเข้าเวปปุ๊บจะไปห้องหลวงพ่อทบเลย สมช.ท่านใดมีกระทู้เจ้าปัญหานั่นส่งมาให้ดูทีครับ:'(

16. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ต้องให้ นายทหารใหญ่ เราจัดการ ตบเกรียนโชว์ กันซะแล้ว อิๆ เด่วผมส่งให้ครับท่าน

17. เอ๋สระบุรี

ช้าไป"ตี๋" เค้าจัดให้"น้าพี"ไปแล้ว 55555

18. Beer1469

Beer1469 เป็นที่รู้จักกันดี

จบแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2012
  19. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    อืม เป็นแบบนี้นี่เองครับคนเราก็เป็นไปได้หนอ ขอบคุณเพื่อนๆ สมช.น้ำดีทุกๆท่านครับ จริงๆเรื่องนี้ผมเห็นควรว่าทางผู้ดูแลเวปบอร์ดน่าจะดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่งกับสมาชิกรายนี้ได้แล้วนะครับพี่หน่อง เพราะดูจากถ้อยคำ พฤติกรรม เหมือนพวกนักเลงคีย์บอร์ดซึ่งหลุดมาเกมดอทๆอะไรซักอย่างในเซิฟเถื่อนๆ ซึ่งพฤติกรรมเยี่ยงนี้ไม่ควรมาอยู่เป็นสมาชิกเวปที่มีเจตนาในการเผยแพร่และจรรโลงพระพุทธศาสนาเลยครับ ขอตัวไปผ่อนคลายก่อนดีกว่าครับอ่านแล้วขึ้นเลย:mad:

20. tee_tores

อ้าวเหรอ ทันใจจัง ดีนะ ผมไม่ร่วมโดนกะเค้าด้วย อิๆ