บุญแรงๆ!!!เข้าพรรษานี้เจ้าภาพอุปสมบทกับวัดในชนบท ได้ยอดครบแล้วค่ะ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 31 พฤษภาคม 2010.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุค่ะ อานิสงฆ์ในการบวชนั้นแรงค่ะ
    ยิ่งเมื่อร่วมบุญผ่านเนื้อนาบุญอันประเสริฐพระสุปฏิปันโนดังหลวงพ่อ
    แล้วบุญที่เกิดนั้นอานิสงฆ์บริสุทธิ์และแรงค่ะ จึงอยากให้ทุกท่านทุกองค์
    ได้ร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้ไปกับเก๋ค่ะ ร่วมบุญแล้วให้คิดทันทีว่า "บุญนี้ให้แก่เทวดาที่รักษาข้า เจ้ากรรมนายเวรที่มาถึง"
    บุญแรงเทวดาที่รักษาเราเมื่อได้รับบุญจะมีกำลังปกปักรักษาช่วยเหลือเราได้มาก ส่วนเจ้ากรรมนายเวรเมื่อได้รับบุญแรงๆเช่นนั้นย่อมอโหสิกรรมให้แก่เรากรรมเมื่อได้รับการอโหสิกรรม(เลิกให้ผล) ผลของกรรมย่อมไม่เกิด ทั้งทางโลก ทางธรรมก็ดีจะคล่องค่ะ การทำมาหาเลี้ยงชีวิตเราก็จะคล่องขึ้น ทำอะไรก็สำเร็จค่ะ

2. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพบรรพชาอุปสมบทด้วย 1,001.- บาท

ไม่ทราบว่ารายการนี้ขอใบอนุโมทนาบัตรได้หรือเปล่าครับ ? ไม่ได้ไม่เป็นไรนะครับ ถามเผื่อท่านอื่น ๆ ด้วย

3. เก๋ณัฐา

ขอรับได้ค่ะ ตามเงื่อนไขด้านล่างค่ะเนื่องจากวัดไม่ได้ใหญ่มาก หลวงพ่อท่านต้องเขียนใบอนุโมทนาบัตรให้เอง จึงต้องมีข้อกำหนดไม่งั้นก็สงสารท่านเขียนมือเขียนไม่ไหวค่ะ

*การรับใบอนุโมทนาบัตร (ร่วมบุญตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไปสามารถรับใบอนุโมทนาบัตร)
    กรุณาแจ้ง ชื่อ นามสกุล และที่อยู่ในการออกใบอนุโมทนาบัตรและที่อยู่หรืออีเมลในการจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรพร้อมแนบหลักฐานการโอนเงินส่งมาที่ nattha999@gmail.com

ส่วนใบอนุโมทนาบัตรรบกวนรอหลังผ้าป่าไฟฟ้า วันอาสาฬหบูชาที่ 26 กรกฎาคมนะค่ะ เก๋กลับจากวัดคงได้ส่งให้ช่วงต้นเดือนสิงหาค่ะ
    แล้วก็ใบอนุโมทนาบัตรสร้างกุฎิส่งให้แล้วนะค่ะ น่าจะถึงประมาณสัปดาห์หน้าค่ะ แต่ส่งรายละเอียดนี้ต้องขอประทานโทษด้วยเก๋ไม่ได้กำชับท่าน ท่านเลยเขียนไปว่าบริจาค สร้างวิหารทานนะค่ะพี่ ใช้ได้ไหมคะพี่ ถ้าใช้ไม่ได้เดี๋ยวคราวหน้าไปวัดจะให้ท่านเขียนใหญ่แก้หน้าหาเป็น สร้างกุฏิให้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2010
  4. เก๋ณัฐา

เวียนเทียนวันวิสาขบูชาที่ผ่านมา

หลวงพ่อเจ้าอาวาส(พระชยางกูร)และพระพุทธรูปศักสิทธิ์(หลวงพ่อหายโศก) ณ วัดป่าโนนจ่าหอม​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      98.9 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      103.9 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      94.7 KB
      เปิดดู:
      522
      ขนาดไฟล์:
      97.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      97.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      96.3 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      99.8 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      84.5 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      103.2 KB
      เปิดดู:
      62
  5. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

หลวงพ่อท่านเขียนใบอนุโมทนาบัตรเอง ใบนี้ใครได้ไปเก็บไว้ให้ดีนะครับ
    ..
    ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด เดี๋ยวโอนเป็นเจ้าภาพร่วมแล้วจะโพสต์อีกทีครับ

อนุโมทนาคุณเก๋มากครับ งานบวชเป็นงานบุญใหญ่ยิ่งกว่าวิหารทานเสียอีกครับ ขอบคุณมากครับที่นำข่าวดี ๆ มาบอกให้รู้บ่อย ๆ ครับ

6. เก๋ณัฐา

บุญใหญ่มากอันนี้จริงค่ะ อันนี้เหล่าสู้กันฟัง ก่อนหน้านี้ มีน้องท่านนึง
    รับเป้นเจ้าภาพบวชไปองค์นึง หลวงพ่อก็บอกให้เค้าโทรมาจะได้ฟังเสียงรับพรในพิธีบวช ก็ตีสี่โทรไปแล้วคะปลุกเค้าขึ้นมา เพราะเจ้าตัวไปร่วมงานด้วยตนเองไม่ได้ เก๋เลยจัดการไปเป้นเจ้าภาพแทน ปรากฏหลังจากได้ฟังเสียงสวดรัพรเป็นที่เรียบร้อย พอตกเย็นแกโทรมาเก๋เลยค่ะ ว่าหลังจากนั้นรู้สึกว่า เหมือนเกิดรัศมีสีทองเรืองรองอยู่ด้านหลัง แต่พอมองไปตรงจะหายไป อันนั้นแกย้ำว่าไม่ได้รู้สึกไปเอง เหมือนเทวดาที่รักษาได้รับบุญมาก คราวนี้น้องท่านนั้นก็ตั้งใจจะรับเป้นเจ้าภาพเองทั้งหมดเลย แต่เก๋เห็นว่าเป้นบุญใหญ่อยากให้คนจำนวนมากได้ร่วมบุญด้วย เลยขออนุญาตินำบุญมาแบ่งให้ญาติธรรมจำนวนมากได้ร่วมบุญกันค่ะ อันนี้เหล่าสู่กันฟังนะค่ะ ที่น้องคนนี้รับรู้ได้เพราะเป้นคนมีเซ้นส์ค่ะ ดังนั้นสำหรับท่านที่ไม่มีอาจรับรู้ได้แตกต่างกันไป แต่รับรองว่าบุญแรงอานิสงฆ์มากค่ะ

7. เก๋ณัฐา

อานิสงฆ์งานบวช "ประสบการณ์จริง เล่าสู่กันฟัง"

ไหนๆเล่าแล้วจอเล่าต่อเลยละกันนะค่ะ สำหรับประสบการณ์อานิสงฆ์จากงานบวช

ใกล้ๆบ้านของเพื่อนเก๋ ป้าเจ้าของบ้านเสียชีวิต
    คือ สมัยก่อนคนเวลาเสียชีวิต ไม่ได้ฉีดฟอร์มาลีนกันศพเน่านะค่ะ
    ก็ตั้งศพไว้บำเพ็ญกุศลที่วัด ลูกชายแกก็เลยบวชบอกบวชให้แม่ตอบแทนบุญคุณ

ปรากฏพูดแล้วยัง ขนลุกเลยค่ะ พอลูกชายแกบวช ปรากฏป้าแกฟื้นขึ้นมาค่ะ
    แล้วแกพูดเลยนะค่ะว่า นรก สรรค์มีจริง แกไปเห็นมาแล้ว แต่ว่าตอนแกจะไป
    ได้ยินเสียงลูกชายเรียก แล้วเห็นผ้าจีวรนี่แหละค่ะพลิ้วพาแกกลับมา

ตั้งแต่นั้นป้าท่านนี้ป้าท่านนี้เกิดศรัทธางานบวชมาก มีงานบวชที่ไหนที่ไหน แกร่วมบุญไปกับเค้าทุกงานค่ะ
    เพราะอานิสงฆ์มันแรง ยิ่งทำบุญผ่านพระสุฏิปันโนพระนักปฏิบัติเนื้อนาบุญเช่นหลวงพ่อแล้ว
    อานิสงฆ์ที่เกิดมากค่ะ ไม่ได้ให้เลือกปฏิบัตินะค่ะ แต่การทำบุญ

นอกจากวัตถุที่ทำทานนั้นเป็นของที่แสวงหาได้มาด้วยความบริสุทธิ์ เจตนาในการทำทานก็งามบริสุทธิ์พร้อมทั้งสามระยะ แต่ตัวผู้ที่ได้รับการทำทานเป็นคนที่ไม่ดี ไม่ใช่ผู้ที่เป็นเนื้อนาบุญที่บริสุทธิ์ เป็นเนื้อนาบุญที่เลว ทานที่ทำไปนั้นก็ไม่ผลิดอกออกผล

เปรียบเหมือนกับการหว่านเมล็ดข้าวเปลือกลงในพื้นนา ๑ กำมือ แม้เมล็ดข้าวนั้นจะเป็นพันธุ์ดีที่พร้อมจะงอกงาม (วัตถุทานบริสุทธิ์) และผู้หว่านคือกสิกรก็มีเจตนาจะหว่านเพื่อทำนาให้เกิดผลิตผลเป้นอาชีพ (เจตนาบริสุทธิ์) แต่หากที่นานั้นเป็นที่ที่ไม่สม่ำเสมอกัน เมล็ดข้าวที่หว่านลงไปก็งอกเงยไม่เสมอกัน โดยเมล็ดที่ไปตกในที่เป็นดินดี ปุ๋ยดี มีน้ำอุดมสมบูรณ์ดี ก็จะงอกเงยมีผลิตผลที่สมบูรณ์ ส่วนเมล็ดที่ไปตกบนพื้นนาที่แห้งแล้ง มีแต่กรวดกับทรายและขาดน้ำก็จะแห้งเหี่ยวหรือเฉาตายไป หรือไม่งอกเงยเสียเลย

การทำทานนั้น ผลิตผลที่ผู้ทำทานจะได้รับก็คือ "บุญ" หากผู้ที่รับการให้ทานไม่เป็นเนื้อนาที่ดีสำหรับการทำบุญแล้ว ผลของทานคือบุญก็จะได้เกิดขึ้น แม้จะเกิดก็ไม่สมบูรณ์ เพราะแกร็นหรือแห้งเหี่ยวเฉาไปด้วยประการต่าง ๆ

ฉะนั้นในการทำทาน ตัวบุคคลผู้รับของที่เราให้ทานจึงเป็นเงื่อนไขที่สำคัญที่สุด เราผู้ทำทานจะได้บุญมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับคนพวกนี้ คนที่รับการให้ทานนั้นหากเป็นผู้ที่มีศีลธรรมสูง ก็ย่อมเป็นเนื้อนาบุญที่ดี ทานที่เราได้ทำไปแล้วก็เกิดผลบุญมาก หากผู้รับการให้ทานเป็นผู้ที่ไม่มีศีลไม่มีธรรม ผลของทานก็ไม่เกิดขึ้น คือได้บุญน้อย

อ้างอิง : อานิสงส์ของการทำทาน ด้วย "เนื้อนาบุญต้องบริสุทธิ์"

อนุโมทนาสาธุในบุญทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2010
  8. ramaniyo

ramaniyo เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่เก๋

ผมขอร่วมบุญด้วย 30 บาทครับ
    ----------------
    รายการที่ 11055X25011320
    วันที่ทำรายการ 06/06/2553
    สถานะ สำเร็จ
    วันที่หักบัญชี 06/06/2553
    เลขที่บัญชีผู้โอนเงิน XXXX264824
    เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 5302755424
    จำนวนเงิน 30.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 5.00 บาท
    วิธีการแจ้งเตือน -
    ----------
    ขออนุโมทนา กับทุกท่านในทุกบุญ
    จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล (ต๊า-รัมณีย์)

9. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอให้บุญรักษา

10. Oupasene

Oupasene เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ข้าพเจ้า บิดา มารดา พี่สาว หลานสาว และสามี และครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระเข้าพรรษานี้กับวัดป่าโนนจ่าหอมจำนวน 100 บาท โอน เวลา 18:37 น. วันที่ 07/06/2010

อิทัง ปุญญะผะลังผลบุญใดที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้บำเพ็ญแล้วณโอกาสนี้ข้าพเจ้าและครอบครัว ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้าและครอบครัวที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดีชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงได้โปรดโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ ข้าพเจ้าและครอบครัว ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเทวดาเทพยดาทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและครอบครัวและเทพเทวดาทั้งหมดทั่วสากลพิภพและพระยายมราช และพญานาคที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและครอบครัวขอเทพเทวดาทั้งหลาย และพระยายมราช และพญานาคได้โปรดโมทนาส่วนกุศลนี้ขอได้โปรดเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าและครอบครัวในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้วที่เสวยความสุขอยู่ก็ดีเสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดีขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าและครอบครัว จะพึงได้รับ ณกาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณโอกาสนี้ขอผลบุญกุศลนี้จงเป็นปัจจัยสำเร็จให้แก่ข้าพเจ้าเทพเทวดาเหล่าพญานาคบิดา มารดา ครอบครัว ครูบาอาจารย์เพื่อนฝูงมิตรสหาย ผู้ร่วมงาน บริวารผู้มีพระคุณเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้ารวมทั้งสรรพชีวิตทั้งมวลขอให้ทุกดวงจิตจงมีแต่ความสงบ ร่มเย็น เป็นสุขได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

ขอโมทนากับเจ้าขอกระทู้ที่เปิดให้ทุกคนมีส่วนร่วมบุญและโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ<O:p</O:p

11. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระเข้าพรรษานี้กับวัดป่าโนนจ่าหอม จำนวน 40 บาทค่ะ
    โอนเงินแล้ววันที่ 08/06/10 เวลา 20:50 เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 530-2-75542-4 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

12. ธรรมสถิต

ธรรมสถิต เป็นที่รู้จักกันดี

13. ธรรมสถิต

อานิสงฆ์เป็นเจ้าภาพบวชพระ โดยหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

อานิสงส์แห่งการการอุปสมบทบรรพชานี้แปลกจากบุญกุศลอย่างอื่น<O:p</O:p
    เป็นอันว่าขอพูดซ้ำอีกครั้งหนึ่งว่า บุญอย่างอื่นลูกทำไปแล้ว พ่อแม่ไม่โมทนาย่อมไม่ได้อานิสงส์นั้น<O:p</O:p

แต่ว่าการอุปสมบทและบรรพชา บิดามารดาซึ่งคลอดบุตรมาแล้ว ต่างคนต่างจากกันไป พ่อแม่ไม่ทราบว่าบุตรมีรูปร่างหน้าตาเป็นประการใด
    เพราะจากกันไปตั้งแต่คลอดใหม่ๆ สำหรับลูกชายก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า บิดารมารดาเป็นใคร แต่ว่าอุปสมบรรพชาเมื่อไร
    บิดามารดาย่อมได้อานิสงส์สมบูรณ์ เหตุนี้การอุปสมบทบรรพชาจึงจัดว่า เป็นกุศลพิเศษ ที่องค์สมเด็จพระบรมโลกเชษฐ์ทรงบัญญัติไว้<O:p</O:p

สำหรับบรรดาท่านผู้ไม่ใช่บิดามารดาของบุตรกุลธิดาที่อุปสมบทบรรพชาในพระพุทธศาสนา เป็นผู้ช่วยในการบวช
    นี่หมายความว่า เวลาเขาจะบวชพระครั้งหนึ่ง เราทราบเข้าก็ไปบำเพ็ญกุศลร่วมกับเข้าด้วยจตุปัจจัยมากบ้างน้อยบ้าง
    ให้สิ่งของบ้าง ช่วยขวยขวายในกิจการงานในการที่จะอุปสมบทบ้าง

หมายความว่า เขาจะบวชลูกบวชหลานของเขา เราไม่มีลูกหลานจะบวช
    เขามาบอกบุญมาหรือไม่บอกบุญก็ตาม เอาจตุปัจจัยบ้าง เอาของที่จะพึ่งจะใช้ในงานบ้าง
    ไปช่วยในงานด้วยความเลื่อมใส ถ้าไม่มีจตุปัจจัย ไม่มีของ ก็เอากายไปช่วย ช่วยขวนขวายในกิจการงาน

อย่างนี้องค์สมเด็จพระพิชิตมารบรมศาสดากล่าวว่าท่านผู้นั้นจะมีอานิสงส์เสวยความสุขอยู่บนสวรรค์ หรือในพรหมโลก คนละ 8 กัป
    แต่ถ้าหากเป็นคนฉลาด อย่างเช่นเขาบวชพระกัน 42 องค์ เราก็ช่วยกันบำเพ็ญกุศลช่วยในการบวชพระ
    ไม่เจาะจงท่านผู้ใดผู้หนึ่ง เรียกว่าช่วยหมดทั้ง 42 องค์ ก็ต้องเอา 42 ตั้งเอา 8 คูณ<O:p</O:p

นี่เป็นอันว่า...อานิสงส์ที่ที่จะพึงได้ในการอุปสมบทบรรพาชากุลบุตรกุลธิดาในพระพุทธศาสนาสำหรับผู้ช่วยงาน<O:p</O:p

แต่สำหรับท่านผู้เป็น เจ้าภาพ ในฐานะ คนที่บวชไม่ได้เป็นบุตรของเรา
    แต่ว่าเป็นผู้จัดการขวยขวายในการอุปสมบทบรรพชาให้
    อันนี้องค์สมเด็จพระจอมไตรบรมศาสดากล่าวว่า
    ท่านผู้จัดการบวชจะได้อานิสงส์ 12 กัป จะมีผลหลั่นซึ่งกันและกัน

โดยหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ธรรมปฏิบัติเล่ม 1หน้า 29-35<!-- google_ad_section_end -->

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B9%8C%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%8A%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%A8%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A4%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B3.144861/

ขออนุโมทนาบุญและขอขอบพระคุณทุกท่านที่มีจิตศรัทธาในงานบุญของวัดป่าโนนจ่าหอมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  14. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาคะ ขอให้บุญรักษานะพาค่ะ

15. R3A4

R3A4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระฯ 100 บาท โอนเงินในวันที่10/06/10 เวลา 20.07น. ครับ

16. เก๋ณัฐา

ใบบอกบุญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทเข้าพรรษานี้ค่ะ

สามารถนำไปปริ๊นบอกบุญได้เลยค่ะสำหรับท่านที่ต้องการบอกบุญให้วัด
    ขออนุโมทนาสาธุในบุญทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระเข้าพรรษา
    จำนวน 109 บาท โอนเงินในวันที่ 11/06/10 ครับ

ขออนุโมทนาสาธุกับท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  18. ธรรมสถิต

อนุโมทนาสาธุการครับ

ธรรมใดที่พระพุทธองค์ทรงตรัสแล้ว
    ขอให้ได้ดวงตาเห็นธรรมในชาติปัจจุบันครับ

19. ben111

ben111 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2010
    โอนเงินเป็นปัจจัยใช้ในการบวชเข้าพรรษา 2000 บาทคับ

นายเกรียงศักดิ์ สกุลคลคลานุวัฒน์และ นางสาวผุสดี มาลาวงษ์ได้โอนเงิน วันที่ 11 มิถุนายน 2553 เวลา 17.55 น. จำนวน 2000 บาท เพื่อเป็นปัจจัยในการบวชเข้าพรรษา ขออุทิศบุญให้กับบิดามารดา เทวดาคุ้มครองตัว ญาติพี่น้องทุกคน ผู้มีพระคุณ ครูบาอาจารย์ เจ้ากรรมนายเวรที่รู้ก็ดีที่ไม่รู้ก็ดี ลูกต้อม ลูกวิชุดา ลูกสุมาลี ลูกอลิน ลูกฟ้า ลูกแองจี้ ลูกอลิซ ขอให้ได้รับผลบูญที่ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้ทุกๆท่าน ส่งข้อความเข้าคุณณัฐาเปิดดูด้วยนะคับ:cool:

20. ben111

ben111 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยเหมือนกันคับ