บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    คือ ดีงาม…

อร่อย และปริมาณพอดีหนึ่งอิ่มต่อหนึ่งหน่วยบริโภคพอดีค่ะ IMG_1352.jpeg

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

28 กรกฎาคม 67 เพื่อนอาการดีขึ้น…

ฉันดีใจมากค่ะ ที่สามารถเป็นกำลังใจให้เพื่อนได้ เพื่อนของฉันลุกขึ้นมาสู้อีกครั้ง เธอปลุกฉันแต่เช้าในทุกวัน ด้วยการ์ตูนอารมณ์ขันที่เธอมี ทำให้ฉันมีพลัง ลุกขึ้นมาสู้ในแต่ละวันพร้อมพร้อมกับเธอ

วันนี้ฉันทำบุญ เจ้ากรรมนายเวรของเธอมาแย่งบุญ แต่ฉันไม่โกรธอะไร มีอะไรก็แบ่งปันกัน จึงจะเรียกว่า เป็นชาวพุทธที่ดี เป็นเพื่อนที่ดี เป็นกัลยาณมิตรที่ดี

สรุปว่าโปรเจคเตี้ยอุ้มค่อมของฉัน กำลังดำเนินไปด้วยดี หากไม่มีอะไรติดขัด พวกเราคงปีนขึ้นไปได้พร้อมพร้อมกันทั้งสองคน แต่หากสามารถปีนขึ้นไปได้คนเดียว ฉันให้เพื่อนของฉันปีนขึ้นไปก่อน ฉันจะรอช่วยคนอื่นๆ แล้วค่อยตามขึ้นไป เพราะฉันรู้ว่า การไม่มีคนคอยช่วยเหลือ ยามที่ตกทุกข์ได้ยากนั้น มันโหดร้ายเช่นไร IMG_1348.jpeg
    ขอบคุณ ซีพี ที่ทำให้ฉันแกร่ง และรู้ทางหนีทีไล่ ในวัฏสงสารนี้ ฉันสามารถบำเพ็ญประโยชน์ได้เพราะ ซีพี ไม่มี ซีพี ฉันไม่แกร่งค่ะ

3. Suryar

จำไว้ว่า ชีวิตที่มีค่า คือชีวิตที่ทำให้ตัวเองและคนอื่นยืนหยัดได้ในวัฏสงสารนี้อย่างสง่างาม หาใช่ชีวิตที่พรั่งพร้อมไปด้วยสิ่งบำเรอในขันธ์ 5 ทั้งปวง
    ขอบคุณคุณพ่อคุณแม่ ที่ให้ชีวิตนี้มา เพื่อบำเพ็ญประโยชน์ และเรียนรู้บทเรียนชีวิต
    ขอบคุณซีพี ที่ทำให้เข้มแข็งและยืนหยัดอยู่ได้บนเส้นทางอันโหดร้าย
    ขอบคุณสามีที่ให้ลูกชายมาเติมพลังชีวิตให้ในทุกๆวัน
    ขอบคุณทุกๆ คนที่อ่านกระทู้นี้
    ขอบคุณจากใจ IMG_9313.png

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2024
  4. Suryar

ไตรภาคี ตับเหล็ก เคราทองแดง ฟันที่ขึ้นกลางเพดานปาก…

ตับเหล็ก
    หรือทางภาคเหนือจะเรียกว่า ‘ตับทองแดง’ เป็นตับที่จะไม่ไหม้ไฟเมื่อเจ้าของร่างกายเสียชีวิตแล้วนำร่างกายไปฌาปนกิจ

เคราทองแดง
    เคราสีน้ำตาลแดง หรือสีทองแดงที่ขึ้นแซมมากับเคราดำ ไม่สามารถโกนออกได้ แต่ถอนออกได้

อากาศธาตุ หรือ ฟันอาถรรพ์
    เป็นฟันที่ขึ้นกลางเพดานปาก แทนที่จะขึ้นที่เหงือกแบบฟันทั่วไป

วัตถุทั้ง 3 สิ่ง เมื่อรวมกันจะครบไตรภาคี โดยรวมแล้วจะคุณสมบัติจะยังอยู่กับการคงกระพันยิงฟันแทงไม่เข้าครับ แต่สิ่งที่ทำให้ไตรภาคี ต่างจากเครื่องรางของขลังทั่วไป คือ ไตรภาคีจะเป็นเครื่องร่างที่เกิดจากร่างกายมนุษย์เท่านั้น ไม่ใช่วัตถุที่เกิดจากวัสดุใดๆ ก็ได้นำมาปลุกเสกแบบเครื่องรางต่างๆ ในข้างต้นครับ และบางคนจะเสริมสร้างความแก่กล้าให้กับอวัยวะกายสิทธิ์นี้โดยการดื่มน้ำ ‘ว่านยาเสก’ หรือว่าน 9 ชนิดมงคลนำมาต้มรวมกันเป็นเครื่องดื่มเครื่องอาบซึ่งในส่วนนี้ จะช่วยเสริมสร้างให้ดูโหดเหี้ยมขึ้นไปอีก ที่กล้านำอวัยวะของคนมาทำเป็นเครื่องรางให้กับตัวเองได้

ที่มา พันธุ์ทิพย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2024
  5. Suryar

ฉันห่วงประเทศชาติจังเลย
    ไหนจะเรื่อง แจกเงินดิจิทัล
    ไหนจะเรื่อง ปลาเอเลี่ยน
    ไหนจะเรื่อง สัญญาเช่า 90 ปี
    ไหนจะเรื่อง คนตกงาน และเศรษฐกิจไม่ดี
    ใช่ ฉันคิดถึง ลุงตู่
    เพื่อนๆจะไม่เห็นด้วยก็ได้นะคะ
    ฉันคิดถึง ลุงตู่ จริงๆ

6. Suryar

กฎแห่งกรรมของปลาทับทิม ย้อนมาเข้าตัว จึงเกิดเรื่องของปลาหมอสีคางดำ

ถึงเวลาที่ต้องจ่ายค่ากฎแห่งกรรม ที่เคยทำไว้กับปลาทับทิม งานนี้ เล่นเอา เจ็บปางตายเลยนะคะ แต่อย่างไรก็ตาม ผลกรรมต้องเป็นไปตามกฎแห่งกรรมอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ค่ะ

การนำวิญญาณปลาต่างเชื้อชาติ ต่างศาสนาเข้ามา จำเป็นต้องมีการจำกัดขอบเขตให้วิญญาณที่เกิดใหม่ด้วยนะคะ เช่น ปลาหมอสีคางดำมาจากกาน่า แล้วมาผสมแพร่พันธุ์ในประเทศไทย คำถามคือ ลูกปลามีจิตจุติมาจากไหน เป็นจิตจุติจากกาน่า หรือ มาจากสต๊อควิญญาณของไทยคะ ?

คำตอบคือ จิตจุติมาจาก กาน่า ค่ะ ทำให้เราไม่สามารถควบคุมได้ วิญญาณลูกปลาที่เกิดใหม่นั้นมาจาก กาน่า ค่ะเพื่อนสมาชิก มิใช่มาจากวิญญาณปลาไทย เพราะประตูมิติเปิดจากกาน่าโดยตรงค่ะ

ต้องปิดประตูมิติให้ได้ ด้วยการดัดแปลงพันธุวิศวกรรมระดับเจเนติกส์ค่ะ เป็นทางเดียว

7. Suryar

ไปทำให้ปลาเป็นหมัน … นี่คือผลกรรม ของซีพี…

ฉันเคยได้ยินข่าวลือมาว่า ซีพีได้ทำการทดลอง ตัดต่อพันธุกรรมให้ปลาสปีชีย์หนึ่งเป็นหมัน แล้วเอาไปให้ชาวบ้านเลี้ยงกันเพื่อจะได้โตเร็วภายในระยะเวลาอันสั้นและเพื่อเหตุผลทางการค้า แต่ปลาชนิดนั้น สามารถสืบพันธุ์ได้เพราะปรับตัวตามธรรมชาติ

นอกจากนี้ ยังตัดต่อพันธุกรรมให้สัตว์อื่นเป็นหมัน นี่คือผลกรรมที่ทำให้ต้องชดใช้ค่ะ ฉะนั้น ต้องวางแผนดีดี ก่อนจะตัดสินใจดัดแปลงพันธุกรรมสัตว์สปีชี่ย์ใดสปีชี่ย์หนึ่งค่ะ เพราะดวงวิญญาณในแต่ละสายพันธุ์ที่ดัดแปลงนั้นมีมากมายมหาศาล และอาจควบคุมไม่ได้เหมือนกรณีของปลาหมอสีคางดำค่ะ

8. Suryar

เป้ายิงปืน VS หลุมดำ

ภาพของเป้ายิงปืนของนักกีฬาแม่นปืนจะเหมือนกับภาพหลุมดำเลยนะคะ แต่จะแตกต่างกันที่ภาพหลุมดำจะมี มันตรา และมิติคล้ายภาพสามมิติค่ะ ดึงดูดเราให้เข้าไปยังศูนย์กลางของภาพหลุมดำค่ะ

เพื่อนที่ฉันกำลังช่วยเหลืออยู่ตอนนี้ เธอเป็นนักกีฬาแม่นปืนค่ะ เธอได้ทุนช้างเผือกมาเรียนที่วิศวะจุฬา เลยรู้จักกัน

ฉันไม่ทราบว่า รุ่นพี่มหาดเล็กวิศวะจุฬา แนะนำให้ฉันมาช่วยเธอได้อย่างไร แต่ฉันโดนภาพหลุมดำค่ะ มิใช่ภาพเป้ายิงปืน

วิญญาณในหลุมดำจะหลบหนีไปอยู่ใน สัญญา ของเพื่อนของฉันค่ะ ในสัญญาของเพื่อนของฉันมีแต่ภาพเป้ายิงปืนค่ะ เพราะ เธอเป็นนักกีฬาแม่นปืนค่ะ

ทีนี้ พวกวิญญาณก็จะบอกว่า สิ่งที่เห็นมิใช่หลุมดำ แต่เป็นภาพเป้ายิงปืนค่ะ ซึ่งจะทำให้ ฉันไม่ได้รับความเป็นธรรม จากการพิพากษาค่ะ

ทำไมคุณเล็กณรงค์ มีแต่วิญญาณคอยปกป้องเมื่อกระทำความผิด ในขณะที่ฉัน ต้องต่อสู้เป็น มวยวัด ข้างถนนหรือ street fighter ตามลำพัง ?

9. Suryar

เงินค่ะ เพราะ อำนาจเงิน

10. Suryar

ฉันกลายเป็นชาวคริสต์…เพราะเขียนจดหมายหาโป๊ปฟรานซิส !!!

ฉันสงสัยมากเลยว่า ทำไมฉันคุยโต้ตอบกับ ลูซิเฟอร์ ที่แท้เป็นเพราะ ฉันกลายเป็นวิญญาณคริสต์ไปแล้ว มิใช่ชาวพุทธอีกต่อไป ทั้งนี้เพราะ ฉันขอความคุ้มครองจากโป๊ปด้วยการเขียนจดหมายไปวาติกัน และเล่าเรื่องราวทั้งหมดให้โป๊ปฟัง นั่นเองค่ะ

การคัดสรรว่า วิญญาณแต่ละดวง เป็นวิญญาณของศาสนาใดนั้น มิใช่อยู่ที่พิธีกรรมค่ะ แต่อยู่ที่ ความสามารถในการติดต่อสื่อสารถึงกันค่ะ เพราะฉันสามารถเขียนจดหมายถึงโป๊ปที่วาติกันได้ทั้งที่ฉันเป็นชาวพุทธ แสดงว่า วิญญาณในร่างของฉันรวมทั้งเทพเทวดานางฟ้าที่ปกปักรักษาฉันนั้นเป็นสายคริสต์ค่ะ จึงทำให้ฉันสามารถติดต่อสื่อสารถึงโป๊ปฟรานซิสได้ทางจดหมายค่ะ

ดังนั้น หากฉันตายไป ฉันก็จะอยู่ภายใต้การพิพากษาของศาลคริสต์ค่ะ เพราะเคยได้รับการคุ้มครองจากโป๊ปฟรานซิสค่ะเมื่อยามที่มีชีวิตอยู่ ดังนั้น จึงไม่แปลกที่ฉันไม่เคยเจอหน้าตาพยายมของฉันเลยค่ะ

11. Suryar

การสวดอ้อนวอนตามหลักศาสนาคือภาษาทาส ?

12. Suryar

victim 124
    Futaan Law
    Milky Way Universe

13. Suryar

14. Suryar

การทดสอบความบริสุทธิ์ของผู้หญิง…

เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมากค่ะ ที่เผ่าพันธุ์จะต้องสืบพันธุ์ต่อไปเรื่อยๆ ทีนี้เขาจะมีทีมงานคอยตรวจสอบความบริสุทธิ์ของหญิงสาวเพื่อนำไปให้ร่วมหลับนอนกับดวงวิญญาณระดับสูงต่อไป หนึ่งในวิธีนั้นคือ การทำให้หลังหัก…

เพื่อนๆฟังไม่ผิดหรอกค่ะ เพราะเด็กสาวที่ไม่ประสีประสา จะไม่รู้ท่าในการเสพสังวาส ก็จะถูกกระทำจนหลังหักค่ะ ทีนี้ก็จะเดินไม่ได้ แต่จะถูกจับแยกไว้ว่าเป็นสาวบริสุทธิ์ค่ะ

เด็กสาวคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่า เธอหลับนอนกับจอมปีศาจในท่ามิชชั่นนารีแต่ภายนอก แต่เธอไม่ทราบว่าจะต้องกระดกตัวขึ้น-ลงอย่างไร เธอกระดกตัวขึ้น-ลงในทิศทางตั้งฉากกับแนวกระดูกสันหลัง โดยไม่มีหมอนนิ่มๆมารองรับที่ก้นกบ ทำให้เธอกระดูกหัก เดินไม่ได้ค่ะ ทุกวันนี้ เธอเดินได้เพราะวิญญาณมารวมที่กายในของเธอ คล้ายการพอกกายทิพย์ แต่เมื่อไม่มีวิญญาณเหล่านี้ เธอคือผู้ป่วยพิการที่นอนติดเตียงค่ะ

แต่เธอได้รับการปฏิบัติอย่างดีจากเหล่าวิญญาณ เพราะเธอคือสาวบริสุทธิ์ค่ะ ปัจจุบันเธอมีหน้าที่รับรองแต่ระดับเจ้านายค่ะ ไม่ใช่ ใครก็ได้เหมือนสาวคนอื่นๆที่ไม่บริสุทธิ์ค่ะ

เวลาเธอจะรับใช้เจ้านาย เธอจะถูกประกบด้วยอัปสราที่เก่งกาจ 2 คนค่ะ ทำให้เธอไม่น่าเบื่อ ไม่น่ารำคาญ คือมีจริตแต่ไม่เกินงามค่ะ อันเป็นส่วนผสมที่ลงตัวพอดี ทำให้เธอไม่เหนียมอายเกินไป และไม่เจนงานเกินควรค่ะ ทำให้เธอมีรางวัลเต็มตัวเลยค่ะ เพราะเจ้านายจะมอบสร้อยคอหรือสร้อยข้อมือข้อเท้าให้สวมใส่ค่ะ IMG_1358.jpeg
    ฉันแอบถามเด็กสาวท่านนี้ว่า ใครคือจอมปีศาจ เธอเล่าว่า ไม่ทราบว่าใคร แต่คล้ายบัวขาว ที่มีโค้ชคอยห้ามมิให้ทำอะไรรุนแรง พูดง่ายๆ คือ มากับคนที่คอยประกบไม่ให้พลั้งเผลอสติค่ะ เด็กสาวบอกว่า เธอจึงเรียกเขาว่า จอมปีศาจค่ะ

15. Suryar

ใดใดในโลก คือกฎฟิสิกส์…

ฉันให้บ้านคนอื่นอยู่ แล้วเก็บค่าเช่ารายเดือน น้องคนนี้จ่ายสาย ฉันคิดดอกเบี้ยรายวันวันละ 12.50 บาท เป็นเช่นนี้มา 6 เดือน ซึ่งฉันเก็บดอกเบี้ยได้ประมาณ 1,200 บาท

จากนั้น เมื่อวานนี้ สตาร์ทของแอร์ห้องของน้องเสีย ต้องเปลี่ยนสตาร์ทใหม่ สนนราคา 1,500 บาท ฉันคิดว่า นี่คือ ผลจากการเก็บดอกเบี้ยของฉัน ปกติหากอุปกรณ์เครื่องใช้ในห้องเสีย น้องต้องเป็นคนซ่อม แต่น้องคนนี้บอกว่า แอร์มันเก่า มิใช่ความผิดของน้อง ฉันเลยต้องเสียเงินซ่อมเองค่ะ

เรื่องนี้คือตัวอย่างของ action = reaction ค่ะ ตามกฎฟิสิกส์ เป๊ะ เป๊ะ และมีอีกหลายเรื่องในชีวิตของฉัน ที่ประกอบอาชีพ แล้วมีแต่เงินหมุน แต่ไม่มีกำไรเลย มีแต่เท่าทุนและเสมอตัว IMG_1359.jpeg

ทีนี้ เวลาฉันจะคบเพื่อนใหม่ หรือทำธุรกิจกับใคร ฉันต้อง ชั่ง ตวง วัด ก่อนเสมอค่ะ มิเช่นนั้น ฉันโดนโกงแน่ๆ ค่ะ
    เวลา ตาชั่ง ดีดกลับนี่ แรงเหมือนปลาหมอสีคางดำเลยค่ะเพื่อนๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2024 at 15:58
  16. Suryar

ปลาหมอสีคางดำ กินปลาทับทิมไหมคะ ?

ใครรู้บ้าง ?

17. Suryar

มองคนละมุม…ใครผิด ?

หลวงตาท่านหนึ่ง ออกเทศน์ตามสถานที่ต่างๆ และออกโครงการผ้าป่าระดับชาติ มีชาวบ้านมาทำบุญมากมาย เพื่อหวังปลดหนี้ให้ประเทศ

เมื่อได้ยอดบริจาคครบเท่าจำนวนเงินกู้ที่ประเทศชาติเป็นหนี้แล้ว หลวงตาเอาเงินไปให้ผู้มีหน้าที่รับผิดชอบกู้ยืมเงินมา เพื่อปิดงบที่กู้ยืมได้ก่อนเวลาที่สัญญากู้ยืมระบุไว้

แต่แล้ว ก็มีการกู้ยืมเงินจำนวนใหม่ทันทีเพราะมีเครดิตเนื่องจากชำระหนี้ก่อนเวลาที่กำหนดไว้

เช่นนี้ เจตนารมณ์ที่หลวงตาได้ทำไว้ สูญหายไปหมดสิ้นเลยหรือไม่ ใครทราบบ้างคะ

18. Suryar

การนั่งสมาธิในเปลวเพลิง ทำไม่ได้…

เนื่องจาก ต้องเข้าฌานให้ได้ก่อนที่จะเกิดก๊าซพิษ เพราะระดับฌาน4 จะไม่หายใจ คือ ลมหายใจจะหายไป ดังนั้น หากยังไม่ได้เข้าฌาน 4 แล้วเพลิงไหม้ก่อให้เกิดก๊าซพิษเป็นควันพิษ ก็จะเข้าฌาน 4 ไม่ได้เพราะร่างกายไม่พร้อม

ยิ่งอากาศจะลอยตัวอยู่ต่ำๆ วิธีเดียวที่อาจเป็นได้คือ การนอนเข้าฌาน 4 แต่เราไม่เคยลองทำและกลัวมากหากเกิดเพลิงไหม้ขึ้น เพราะเรา รวมสมาธิให้เกิดฌานไม่ได้ เวลาที่เราป่วย เราเคยลองมาหลายครั้งแล้ว

คำถามคือ หากถูกไฟคลอกจนเสียชีวิต วิญญาณจะมีร่างเป็นตอตะโก หรือไม่ เมื่อเทียบกับ ร่างที่สิ้นใจตามอายุขัย แต่ถูกนำไปเผาตามพิธีกรรม ร่างไหนจะปรากฏเป็น ตอตะโก ต่อผู้พบเห็น ?

19. Suryar

พวกไฮโซ บริจาคเพชร เอาไปประดับโกฐิพระ…

หลวงตาที่ฉันเล่าให้ฟังว่าออกเทศน์เพื่อรวบรวมปัจจัยปลดหนี้ให้ประเทศนั้น เจดีย์ของท่าน มีพวกไฮโซ นำเพชรมาถวาย เพื่อประดับประดา โกฐิ ให้สวยงามอลังการด้วยค่ะ

ก็ไม่ทราบว่า เพชรเหล่านั้น เป็นเพชรที่ใครตามหาหรือเปล่า พวกไฮโซ เอาเพชรมาประดับประดาเสียงดงาม หากเป็นเพชรที่คนเขาตามหากันอยู่ ก็นับว่า เลวร้ายมากๆค่ะ เพราะหลวงตาท่านเมตตาต่อชาวไทยมากขนาดนี้

ที่ฉันทราบเพราะอยู่ดีดี วิทยุของฉันก็ไปเจอคลื่น am แชนแนลนี้รายงานข่าวไฮโซถวายเพชร พอดีค่ะ เรื่องบังเอิญไม่มีในโลกนี้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2024 at 18:06
  20. Suryar

เรื่องของพุง…

พุงของฉัน ปกติค่ะ
    ไม่เชื่อ ดูรูปปั้น นะคะ IMG_1362.jpeg IMG_1361.jpeg

ฉันไปหาพี่หมอชลธิศ พี่หมอไล่ไปหาหมอโต พอไปหาหมอโตที่รพ.บางมด หมอไม่ยอมดูดไขมันให้ฉันค่ะ หมอบอกว่า อ้วนแล้วน่ารักดี พอไปหาคุณหมอโจ้ แผนกนารีเวช รพ สมเด็จพระปิ่นเกล้า ขอให้ช่วยลดน้ำหนักให้ คุณหมอโจ้บอกว่า เอาให้มีความสุขก็พอ…ฉันเจอแต่คุณหมอคิดบวกค่ะ ก็เลยพุงหลายชั้น ตามที่เห็นในภาพอ่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2024 at 18:42