บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ฉันชอบดื่มโกโก้มากค่ะ
    วันนี้ที่เซเว่นอีเลฟเว่นซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง
    จ่าย 45 บาทได้โกโก้สองแก้ว
    ฉันไม่พลาดหรอกค่ะ !!! IMG_1147.jpeg

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ฉันมี challenge
    วันหนึ่งห้ามใช้เงินเกินวันละ 100 บาท
    ใครทำได้บ้าง ยกมือขึ้น
    ต้องเป็นไปตามคอนเซปท์ของฉันด้วยนะคือ 3 อ
    อิ่ม อร่อย อึ้ง(ในราคา)
    แชร์เข้ามาเลยนะคะว่าอยู่อย่างไรวันละ 100 บาท
    ฉันมีรางวัลให้นะคะเป็น เครื่องกรองอากาศของ Tefal 1 เครื่องสำหรับสุดยอดไอเดียประหยัดค่ะ IMG_1148.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2024 at 18:49
  3. Suryar

1.เช้า ผัดแตงกวากับไข่…30 บาท
    2.กลางวัน หมูสับ 1 ขีด กับไข่ไก่…ไข่เจียวหมูสับ 30 บาท
    3.เย็น หมูสับที่เหลือจากข้อ 2 กับมาม่ารสต้มยำ 2 ห่อ …20 บาท
    อีก 20 บาทที่เหลือคือ ค่าน้ำมันพืช ค่าแก๊ส ค่าซอสปรุงรส

——-นี่คือตัวอย่าง Challenge——

4. Suryar

Fashion ในยมโลก…

ฉันเห็นแต่วิญญาณใส่กระสอบข้าวสารที่เป็นถุงสีน้ำตาลอ่ะค่ะ ไม่เคยเห็นเขามีแฟชั่นอะไรกันเลย จนกระทั่ง กัลยาณมิตรท่านหนึ่ง แนะนำให้ทำบุญผ้าห่อศพด้วยผ้าแพรค่ะ จึงทราบว่า เขาฮิตกัน เป็นแฟชั่นยมโลก

ปัจจุบันนิยมบริจาคผ้าแพรห่อศพกันมากมายค่ะ ฉันจินตนาการไปไกลว่า จะมีความอบอุ่นไหมหนอ เพราะผ้าแพรนั้นบางมากค่ะ แต่สวยงามค่ะ

ในขณะที่กระสอบข้าวสารนั้น หนากว่าเยอะแต่ไม่สวยงามค่ะ

มันมีผ้าอะไรที่ทั้งสวยงามทั้งอบอุ่นกำลังดีบ้างไหมหนอ ?

คอมเม้นท์มาได้เลยนะคะเพื่อนๆ

5. Suryar

ถั่วฝักยาวผัดไข่
    ฟักผัดไข่
    มะระผัดไข่
    ฟักทองผัดไข่
    ตำลึงผัดไข่
    ดอกสลิดผัดไข่
    มะเขือเทศผัดไข่
    แตงกวาผัดไข่
    บวบผัดไข่
    มะเขือยาวชุบไข่
    เห็ดเข็มทองผัดไข่
    แครอทผัดไข่
    ไชโป๊วผัดไข่
    ———-set A———-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2024 at 19:16
  6. Suryar

คะน้า
    กวางตุ้ง
    ผักบุ้ง
    ผักกระเฉด
    ผักกะหล่ำ ทั้งดอกกะหล่ำ และกะหล่ำ
    บรอคโคลลี่
    ผักกาดขาว
    มันฝรั่ง
    ———-set B————-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2024 at 19:13
  7. Suryar

ชิลล์ ชิลล์ สบาย สบาย นะคะ วันละ 100 บาท

8. Suryar

ฉันไม่นึกเลยว่าต้องมา challenge แบบนี้ตอนแก่

9. Suryar

วันนี้โกโก้ 45 บาท หาร 2 เพราะได้มา 2 ขวด เท่ากับขวดละ 22.50 บาท
    ฉะนั้น ซื้อเก็บไว้ทั้งอาทิตย์เลยค่ะ วันละ 22.50 บาทเอง
    ฉันโฆษณาให้ 7-11 ค่ะ
    นั่นคือสาเหตุที่ฉันซื้อแบบใส่ขวด

10. Suryar

ฉันมีข้อเสียที่ ผิวหน้าของฉันแพ้ง่าย มิเช่นนั้น ฉันจะใช้เครื่องสำอางแบบซองค่ะ
    เพราะมันไม่ต้องคิดเยอะ เหมือนสาวโรงงานค่ะ
    คิดสั้นๆ
    แล้วสบายใจ
    ปกติหน้าของฉันแพ้ง่ายมาก ใช้แต่ Clinique และ Clarins ได้บางตัวเท่านั้น
    ฉันชอบคอนเซปท์ของสาวโรงงานมากค่ะ เลยลองซื้อครีมกันแดดของนีเวียแบบซองมาใช้
    ปรากฏว่า สิวไม่ขึ้น อะเมซิ่ง มากมายค่ะ !!!!
    ฉันไม่ต้องเสียเงินแพงๆ แล้ว ใช้นีเวียก็พอ
    ดีใจมากมายค่ะที่สิวไม่ขึ้น IMG_1149.jpeg

11. Suryar

ฉันคือตัวอย่างในการประมาทในการใช้ชีวิต
    จากที่เคยใช้ Laprairie ก็มาใช้ นีเวีย
    เพื่อนสมาชิกดูเอาไว้เป็นตัวอย่างนะคะ
    หากวันใดวันหนึ่ง ท่านเกิดเจ็บป่วยและต้องออกจากงานประจำ ท่านต้องเตรียมรับมือกับสภาพจิตใจที่ห่อเหี่ยวด้วยค่ะ
    จะหรูหราฟู่ฟ่าแบบเมื่อก่อนนั้นไม่ได้
    ข้อสำคัญคือ ห้ามจิตตก นะคะ
    หากจิตตก จะท้อแท้ไปเสียทุกอย่าง
    ต้องมีกำลังใจ
    ต่อสู้เผชิญหน้ากับมัน
    ฉันมี challenge ทุกวัน เลยมีกำลังใจ
    ยามใดจิตตก มันจะแย่ลงไปกว่าเดิมมากมายค่ะ
    ต้องสนุกกับการใช้ชีวิตนะคะ
    เรียนรู้จากความผิดพลาด
    และเติมพลังใจให้ตนเองทุกวันค่ะ

12. Suryar

เพื่อนเพื่อนกำลังนอนหงาย อยู่บนพื้นทราย ที่แสนจะอบอุ่น กระดูกสันหลังของเพื่อนเพื่อนทอดตัวไปตามผืนทรายที่อบอุ่น บริเวณกระเบนเหน็บของเพื่อนเพื่อนมีน้ำอุ่นไหลผ่าน น้ำนั้นค่อยค่อยอุ่นขึ้นอุ่นขึ้นและร้อนขึ้น ตรงบริเวณร่องกระดูกสันหลังกระเบนเหน็บของเพื่อนเพื่อนพอดี ตรงนั้นเองที่น้ำร้อนขึ้นร้อนขึ้นไปเรื่อยเรื่อย

จากนั้นความร้อนบริเวณกระเบนเหน็บ ไหลขึ้นมาตามกระดูกสันหลังถึงบริเวณกลางหลัง และไล่ขึ้นมามาถึงบริเวณท้ายทอย น้ำร้อนค่อยค่อยร้อนขึ้นร้อนขึ้น ความร้อนของน้ำร้อนนั้นโอบอุ้มขึ้นไปจนถึงบริเวณกกหู สันกราม และขมับ เปรียบเสมือนส่วนนั้นกำลังจมอยู่ ในอ่างน้ำอุ่นที่อุณหภูมิค่อยค่อยสูงขึ้นสูงขึ้น

จนกระทั่งเมื่อรู้สึกตัว ตัวของเพื่อนเพื่อนจมอยู่ในน้ำอุ่น ในท่านอนหงาย น้ำอุ่นนั้นค่อยค่อยร้อนขึ้นร้อนขึ้น และ โอบอุ้มไปถึงขมับและศีรษะส่วนล่างล้วนจมอยู่ใต้น้ำอุ่นนั้น เมื่อหลับตา น้ำอุ่นนั้นไหลมาที่เปลือกตา ประคบเบ้าตาให้หายเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้าเป็นปลิดทิ้ง

ลมหายใจของเพื่อนๆเริ่มหายตึงเครียด จังหวะการเต้นของหัวใจเริ่มช้าลง เพื่อนเพื่อนเอนจอยการแช่น้ำอุ่นนี้ตราบนานเท่านานที่ใจปรารถนา ตัวของเพื่อนๆสะอาด มีกลิ่นหอมจากยาสระผม และสบู่ ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกแล้ว ไม่มีภาระหน้าที่ใดใดค้างอยู่ ไม่มีภรรยาคอยโทรศัพท์ตาม ไม่มีผิดถูกแต่อย่างใด ปล่อยใจไปตามน้ำอุ่นและกลิ่นหอมสะอาดนี้ไปเรื่อยๆตราบนานเท่านาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2024 at 21:28
  13. Suryar

/\
    ||
    ||
    ลองเอาไปใช้ดูนะคะ ฉันพาเพื่อนๆ ไปลงอ่าง แล้วนะคะ
    อยากไปไหนบอกฉันนะคะ ฉันพาทัวร์ไปได้ค่ะ
    ปลอดเชื้อด้วยนะคะเพื่อนสมาชิก
    TGI Friday นะคะ
    ฝันดีค่ะ

14. Suryar

15. Suryar

ฝนจะตกไหมเนี่ยะ
    จะไปใส่บาตร

16. Suryar

บัตเตอร์นัต สควอช์ คืออะไร ?

คือฟักทองสายพันธุ์หนึ่งค่ะ IMG_1154.jpeg

17. Suryar

รู้ หรือ ไม่รู้ ดีกว่ากัน ?

ฉันมีเพื่อนที่ทำงานและตั้งรกรากอยู่ที่อเมริกามากมาย เพื่อนๆของฉันไม่มีทางรู้เรื่องเกี่ยวกับ ไสยศาสตร์ เช่น หลุมดำ หุ่นพยนต์ กุมารทอง อีเป๋อ เป็นต้น ฉันลองมานั่งคิดดูว่า เพื่อนๆของฉันโชคดีกว่าฉันหรือเปล่าที่ไม่เคยข้องเกี่ยวและมีความรู้เรื่องเหล่านี้เลย วันวันเอาแต่ทำงานและใช้ชีวิตอยู่กับครอบครัวเหมือนคนปกติทั่วไป และตัดสินคนที่เข้าไปข้องเกี่ยวกับไสยศาสตร์ว่าเป็นคนบ้า

ฉันเข้ามาในวงการไสยศาสตร์นี้ตอนฉันอายุ 30 พอดี โดยคุณลุงอมตะเป็นผู้เปิดโลกใบนี้ในแง่มุมใหม่ให้แก่ฉัน ฉันเพิ่งรู้จักการโดนอาหารสั่ง ว่ามันร้ายแรงถึงขั้นสามารถเอาชีวิตกันได้เลย ฉันรอดตายมาได้หวุดหวิดด้วยการล้วงคออาเจียนออกมา เพราะตอนสาวๆ ฉันเคยลดน้ำหนักด้วยวิธีล้วงคออาเจียนออกมา ฉันจำได้ว่า ฉันอาเจียนออกมาจนกระทั่งเกือบเป็นเลือด

จากนั้นมาอีกไม่นาน ฉันก็โดนภาพหลุมดำ อันเป็นการตอกย้ำว่า ไสยศาสตร์มีจริง ฉันแทบไม่อยากเชื่อเลยว่า ฉันสูญเสีย หน้าที่การงาน การเงิน และสามีไปทั้งหมดในคราวเดียวกัน จนฉันคุมสติไม่อยู่อีกแล้ว น๊อตของฉันหลุดทำให้ต้องแอดมิทเข้าโรงพยาบาลบ้านสมเด็จฯ อธิบายให้หมอฟังอย่างไรหมอก็ไม่เข้าใจเรื่องหลุมดำ จนฉันท้อ และยอมรับโดยดุษฎีว่า ฉันเป็นบ้าเอง ฉันถึงได้ออกจากโรงพยาบาล

หากฉันย้อนกลับไปได้ ฉันอยากเป็นคนธรรมดา หาเช้ากินค่ำ ที่ไม่ต้องรับรู้เรื่องไสยศาสตร์เหมือนเพื่อนของฉัน ฉันจะได้เข้าสังคมกับพวกเขาได้และมีชีวิตที่ปกติสุขค่ะ

พอฉันเริ่มเล่าเรื่องหลุมดำทีไร พี่สาวและคุณพ่อท่านจะบอกว่า ไปยุ่งกับพวกคนรวยทำไม ? เพราะฉันเล่าว่า คนที่รังแกฉันนั้นนามสกุล…

ฉันเหนื่อยมากค่ะ และท้อมากจริงๆ ฉันไม่อยากหายใจเลยค่ะ ในโลกนี้ไม่มีใครเข้าใจฉันเลย ทุกคนดูถูกว่าฉันเป็นคนบ้า และเยาะเย้ยที่ฉันตกต่ำเช่นนี้เพราะสมัยก่อนจีบฉันไม่ติด(ในกรณีที่เป็นผู้ชาย) หรือเพียงเพราะฉันเลิศเลอกว่า(ในกรณีที่เป็นผู้หญิง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2024 at 09:00
  18. Suryar

ฉันอยากเป็นลูกศิษย์ของท่านอาจารย์ประคองฯ มากเลยค่ะ แต่ท่านไม่รับผู้หญิง
    ฉันอยากรู้ว่าบังคับหุ่นพยนต์อย่างไร ?
    เครดิตภาพ : เฟสบุ๊คศิษย์อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ IMG_1155.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2024 at 22:01
  19. Suryar

จะเป็นอย่างไร หากใช้ Neuralinkกำกับหุ่นพยนต์ ?

ฉันอยากทำวิจัยเรื่องนี้มากๆค่ะ เป็นหัวข้อปริญญาเอกที่น่าทำวิจัยมากค่ะ ฉันมิได้เพี้ยนนะคะ แต่หากกำกับได้จริงคงมีอะไรให้วิจัยมากขึ้นค่ะ เพราะเขาใช้ Neuralink กำกับโรบอทได้ค่ะ

ฉันเริ่มจินตนาการแล้ว ไปนอนดีกว่าค่ะ
    ฝันดีค่ะเพื่อนสมาชิก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2024 at 22:12
  20. Suryar

เมื่อรวยจนไม่มีที่สิ้นสุด…จะเข้าใจสัจธรรม

เมื่อคนเรารวยจนถึงขั้นที่ไม่รู้จะเอาเงินไปเก็บไว้ที่ไหน หรือ รวยจนไม่สนใจจะกดเครื่องคิดเลขคำนวณการลงทุนในแต่ละครั้งแล้ว จะพบสัจธรรมข้อหนึ่งคือ เราจะแสวงหาการยอมรับนับถือจากคนรอบข้าง

ทั้งนี้ เราจะกลายเป็นสัตว์สังคมทันที เพื่อต้องการรวมฝูง ให้เป็นที่ยอมรับในสังคม เขาเรียกว่า อาการต้องการ พาวเวอร์ ซึ่งอาการนี้ คนรวยเป็นกันทุกคน และจะแสวงหาพาวเวอร์คือการยอมรับนับถือจากคนรอบข้างไม่มีที่สิ้นสุด

อ่านข่าวนายกจะให้ต่างชาติเช่า 99 ปีแล้วรู้สึกแย่มากๆ หากรวยแล้ว มีพาวเวอร์แล้ว แต่ทำคนอื่นเดือดร้อน ก็ไม่ควร รวยเลย สู้จนกินน้ำข้าว แต่ไม่ทำประเทศชาติเดือดร้อนจะดีกว่า อย่าเอาเรื่องการกระตุ้นเศรษฐกิจมาอ้างเลย มันฟังไม่ขึ้น