บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. หนุนนำ

หนุนนำ Active Member

30 พฤษภาคม 2009
    เมื่อสักครู่ใดุ้คุยกับคุณบอลเรียบร้อยแล้วครับ คุยดีมากครับช่วยตอบข้อไขของใจและแนวทางในการปฎิบัติครับ ไม่ผิดหวังครับที่คลาดกันกับคุณบอลมาหลายหน
    ขอบพระคุณมากครับ ขอเป็นกำลังใจแก่คนที่รอนะครับ

2. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ตอบท่านผู้สงสัย

ตอบท่านผู้สงสัยการทำบุญที่ผมชี้แนะ ของทุกอย่างใช้เป็นของเด็กเล็ก

ที่ว่าเด็กคนนั้นยังไม่ไปเกิดเพราะเวลาทางโลกวิญญาญต่างกับโลกมนุษย์มาก ประมาณว่า
    โลกมนุษย์หนึ่งปีเท่ากับโลวิญญาณหนึ่งวัน
    ได้รับข้อความแล้วกรุณาตอบกลับด้วย

3. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    คุณบอลคะมีเรื่องเรียนถามค่ะเมื่อวานโทรหาคุณบอลไม่ได้รับสายค่ะ เลยยังไม่ได้ทำบายศรีให้องค์พระพิคเณศ กับเรื่องพระปิยะมหาราชค่ะ กะว่าจะขึ้นวันพฤหัสหน้าค่ะ เพราะวันนี้ลูกน้องเพิ่งทำโต๊ะตั้งพระองค์เพิ่งเสร็จค่ะ แล้วจะถามคุณบอลว่า หากจะขยับเจ้าที่(ตี่จู้เอี๊ย) ไปด้านขวาแล้วตั้งโต๊ะพระองค์อยู่ขวาเจ้าที่จะได้ไหมคะ พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ
    ถ้าขยับเจ้าที่แล้ว พระองค์ก็จะไม่อยู่ตรงหน้าประตูห้องน้ำข้างบน แต่ะจะอยู่ใต้แอร์แทนค่ะ
    จะได้หรือไม่คะ

4. Poonuch

Poonuch เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    อนุโมธนาให้กับคุณบอลด้วยค่ะ
    ขอให้สุขภาพดียิ่งข้นไป

5. Kwarinthorn

Kwarinthorn เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้ว จากที่ได้อ่านกระทู้ แล้วก็สวดมนต์บทเมตตาใหญ่ 7 วัน แล้วก็ส่ง SMS ไปประมาณ 3 วัน แล้วก็อฐิฐานจิต หากมีบุญร่วมกันกับคุณบอล และคุณครูบาอาจารย์ของคุณบอล ขอให้คุณบอลสามารถเปิดกรรมให้ดิฉันได้ แล้วดิฉันก็สมความปรารถนา ได้รู้ในสิ่งที่ดิฉันสงสัยมานาน และได้รู้ว่าเจ้ากรรมของเราเป็นใคร และได้รู้วิธีแก้ คุณบอลบอกว่า เวลาที่เราอุทิศบุญกุศล ต้องเจาะจง เพื่อที่ผู้เราอุทิศให้เขาจะได้รับโดยตรง
    ดิฉันไม่ค่อยได้โพสข้อความ ส่วนใหญ่จะอ่านอย่างเดียว แต่วันนี้อยากจะบอก และขอบคุณคุณบอลมาก ที่เป็นตาชี้แสงสว่างให้ดิฉัน ดิฉันจะอดทน และตั้งใจปฏิบัติธรรมต่อไป ดิฉันขออุทิศบุญกุศลที่ดิฉันได้กระทำมาตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบัน ขอบุญกุศลนี้จงส่งถึงคุณบอล และคุณครูบาร์อาจารย์ของคุณบอล และดิฉันจองกฐินชื่อคุณบอลไว้ 1 กอง ที่วัดทุ่งลานนา ใกล้บ้านดิฉัน ขอให้คุณบอลอนุโมทนาด้วยนะค่ะ

6. Fluffy (New)

Fluffy (New) เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ได้คุยกับคุณบอลเรียบร้อยแล้วก็ได้คำแนะนำที่ดี ๆค่ะ และวันเสาร์ได้ไปตักบาตรที่วัดให้คุณบอลด้วย พร้อมทั้งมีข้าวต้มเครื่องหมูสับ เลือดหมู และหมูกรอบ ถวายพระในตอนเช้าด้วยค่ะ รวมทั้งได้ทำบุญอาหารเช้ากับสุภาพสตรีสรวมชุดขาวไปฟังพระท่านสวดปาฏิโมกข์กันที่โบสถ์ (เป็นวันพระแรม 15 ค่ำพอดี) บางท่านก็ถือศีล 8 ด้วยค่ะ วันนี้ก็ได้โอนเงินตามอรรถภาพเพื่อช่วยเหลือคุณบอลเรื่องค่าโทรศัพท์ด้วย เผื่อได้เป็นสะพานบุญเล็ก ๆร่วมกับคุณบอลได้ช่วยเหลือผู้ที่เป็นทุกข์ตามอรรถภาพค่ะ สาธุ อนุโมทนากับคุณบอลและทุก ๆท่านค่ะ

7. นิพ_พาน

ตั้งแบบนี้ถูกหรือเปล่าคะ

ส่งรูปมาให้ดูค่ะ จะอยู่ในลักษณะนี้ได้หรือเปล่าคะ แต่เดี๋ยวจะต้องขยับเจ้าที่
    ออกไปเกือบๆติดเสาอีกค่ะ จะขยับวันพฤหัสบดีหน้าค่ะ แบบนี้ถูกหรือเปล่าคะ

8. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ คุณบอล ที่ช่วยให้คำแนะนำ จะได้อธิบายให้แม่ได้เข้าใจ จะได้หายกังวล ดิฉันเองก็ได้ความรู้ใหม่ ไม่เคยรู้เรื่องแบบนี้เลย ว่าโลกมนุษย์และโลกวิญญาญจะต่างกันขนาดนี้ และเช้านี้ได้ใส่บาตรให้คุณบอลแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

9. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ได้รับการอนุเคราะห์จากคุณบอลในการดูกรรมให้แล้ว คุณบอลได้บอกว่ากรรมในอดีตก็ผ่านพ้นไปแล้ว แต่กรรมในปัจจุบันนี้แหละสำคัญที่สุด ให้เร่งปฏิบัติ ส่วนตัวผมครูบาอาจารย์จะเป็นครูภายใน การสวดมนต์ หรือการปฏิบัติตอนนี้ดีแล้วไปถูกทางแล้ว เมื่อปฏิบัติถึงก็จะรู้ได้เอง และการสวดมนต์หรืออธิษฐานนั้นครูบาอาจารย์ท่านฝากคุณบอลมาบอกว่าท่านรับรู้ ให้ปฏิบัติต่อไป ( ตอนนี้ก็ฝึกสติอยู่คับ ระลึกได้วันละ 40-50 ครั้ง ) คาดว่าต่อไปน่าจะรู้ มีสติได้มากกว่านี้
    สรุป ผมไม่ได้ถามอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย คุณบอลเล่นตอบล่วงหน้าให้หมดแล้ว ฮ่าๆๆ
    . . .ท้ายนี้คุณบอลฝากบอกทุกท่านที่ยังรอคุณบอลติดต่อกลับ ว่าให้ใจเย็นอดทนรออีกนิด เพราะตอนนี้คิวก็ปาเข้าไป 130 กว่าแล้ว สวดมนต์ นั่งสมาธิกันก่อนนะครับ ให้นึกถึงตอนที่ยังไม่รู้จักคุณบอลกันนะครับ ก่อนรู้จักยังไม่ร้อนใจ แต่พอนัดคิวแล้วก็ร้อนใจอยากดูเร็วๆ ทำใจสบายๆครับ นึกเสียว่าไม่ได้รู้จักกัน เดี๋ยวก็เพลินเองครับ

10. Jzaaa12

Jzaaa12 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009

ร่วมอนุโมทนาครับ อวยพรให้คุณบอลมีสุขภาพที่ดี เจริญก้าวหน้าทั้งทาง

โลกและทางธรรมครับ

:cool:

11. นิพ_พาน

สวัสดีค่ะคุณบอล ที่คุณบอลว่าติ๊ดมาแล้วไม่ได้โทรกลับพอดีไปเช็คดูแล้วค่ะ ช่วงนั้นพอดีกำลังสวดมนต์อยู่ค่ะและไม่ได้เปิดดูเลยไม่ทราบว่าคุณบอลโทรมาค่ะ
    เดี๋ยวจัดโต๊ะตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วจะถ่ายรูปมาให้คุณบอลดูคราวหน้าค่ะ ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำที่ดีที่คุณบอลให้มาค่ะ ขอให้บุญรักษาคุณบอลนะคะ

12. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    วันนี้ได้คุยกะคุณบอลแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับผม
    ยังไงก็ขอให้หายวันหายคืน
    เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ

13. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้พึ่งได้รับได้รับคำชี้แนะจากคุณบอล

คุณบอลต้องการเพียงให้ช่วยตักบาตรพระ ๑ องค์แต่ต่อรองขอทำสังฆทานแทนเพราะตื่นสาย (เค้าโอเค) ประมาณวันเสาร์
    ขอเลื่อนเป็นวันอาทิตย์ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
    ที่ทำนายมาจริงส่วนใหญ่ล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  14. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้านี้ได้ไปถวายสังฆทานที่วัดบางบัว
    ให้หลวงพ่อสวดบังสกุลตามที่น้องบอลแนะนำ
    และอุทิศบุญกุศลให้กับน้องบอลอีก(หลังจากใส่บาตรให้น้องแล้ว2ครั้ง)
    ขอให้บุญรักษาน้องบอลนะคะ

15. MeeMejanG

MeeMejanG สมาชิก

ขออนุโมทนากับคุณบอลด้วยนะคะ ... ไม่รู้ว่าจะเอ่ยอย่างไรดี เป็นคนพูดไม่เก่ง เรียบเรียงคำพูดไม่ค่อยดี ก็เลยบรรยายไม่ค่อยได้ ^^" นอกจากคำพูดจากใจจริง คือ ขอให้สู้ๆๆ อย่าท้อถอยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^v

16. หนูแอ้

หนูแอ้ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้นะคะคุณบอล .. ^^

17. อิ๋วจ้า

อิ๋วจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2009
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ต่อไป

18. tookta1981

tookta1981 สมาชิกใหม่

มีโอกาสได้คุยกับคุณบอลแล้ว
    ขอบคุณมากค่ะที่ชี้แนะทางสว่างให้
    จะปฏิบัติตามคำแนะนำทุกอย่างค่ะ

บุญรักษาน่ะค่ะ

19. นิพ_พาน

ขอคุณบอลช่วยด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะคุณบอล ที่คุณบอลบอกว่าให้เอาบายศรีเทพถวายพระพิคเณศหากแห้งแล้ว
    ให้เอาไปไว้ที่ไหนคะ พอดีจะถวายท่านวัน พฤหัสที่ 1 นี้ค่ะ เลยถามไว้ก่อนค่ะ

อีกเรื่องค่ะคุณบอล ช่วยแนะนำเรื่องลูกสาวที่หน้าสลอนอยู่นี่ค่ะ
    ทำไมเขาถึงรั้นและดื้อมาก แล้วนิสัยออกจะก้าวร้าว นี่ก็สร้างวีรกรรม
    ไปตบเพื่อนที่หอ เทอมหน้าเขาโดนไล่ออกจากหอแล้วค่ะ แถมไม่เคย
    ทำการบ้านส่งครูเลย ช่วยหน่อยซิคะว่าต้องทำไงดี ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  20. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    รอที่จะคุยกับคุณบอลอยู่ครับ ส่งsmsไปแล้วครับ