นิทาน เรื่อง "พญานาค"

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คุรุวาโร, 31 ธันวาคม 2011.

1. นิวัตร์

นิวัตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สำบัดสำนวน...
    อ่านไปขำไปครับ
    แต่ละคน อิ อิ
    โดยเฉพาะคุณนุ๊ก

อยากเล่าแต่ยังไม่มีเรื่องครับ
    ยังไม่ได้ไปหา
    ขอเป็นนักอ่านที่ดีก่อนนะคร๊าบบ
    อย่าเพิ่งดุผมน๊า

2. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

ยินดีค่ะ ใช้พลังลมในท้องขับเคลื่อนบทสวดมนต์ค่ะ
    ใ้ห้บทสวดออกมาจากท้องนะคะ
    ใช้ลิ้นและริมฝีปากกำหนดทิศทางลมเท่านั้น
    เอาจิตไปจับไว้ที่บทสวดด้วยนะคะ ระลึกคุณต่างๆ ที่สวด

สวดให้เร็วๆ พี่สวดมนต์ใช้เวลาไม่กี่นาทีค่ะ
    สวดบทอิติปิโส 3 ห้อง และบทอื่นๆ เล็กน้อย
    สวดองค์พิฆเณศ 108 จบ ใช้เวลา 2 นาที
    สวดองค์แม่ 108 จบ ไม่ถึงนาทีค่ะ
    สวดแบบไม่หายใจนะคะ เห็นผลเร็วค่ะ
    ให้ลองทำดูนะ พอชำนาญแล้วมันจะเป็นฌานอัตโนมัติค่ะ

3. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012

โอ้วววว... สวดแบบไม่หายใจ :cool: แบบนั้นน้องต้องเป็นลม ล้มตึงแน่แท้

น้องเองยังมีพัก เฮือก... อยู่บ้างค่ะ มันจะรัวไปเองโดยอัตโนมัติ จนตัวเองแปลกใจ ว่าทำไมมันเร๊ววว เร็วแบบนั้นน่ะค่ะพี่นุ๊ก

คุณนิวัตร์ รีบๆไปหาเรื่องมาเล่านะคะ อิอิ รอฟังหนอ

catt7

4. nouk

ถือว่าเป็นพันธะสัญญานะคะ...
    วันนี้ยังไม่มีไม่เป็นไรไม่บังคับขืนใจค่ะ
    แต่วันต่อไปต้องเล่านะคะ...
    จะรออ่านหนอเหมือนเดิมค่ะ

5. นํ้า้ทิพย์

นํ้า้ทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    คุณคุรุวาโรค่ะ

ปูเสือรอฟังอย่างใจจดจ่อนะค่ะนี้

6. nouk

หวัดดีค่ะน้องแต
    พี่คิดว่าจะได้กินแห้วกระป๋อง ซะแล้ว
    ท่านประธานไปไหนคะ น้องแตมาแล้ว
    เข้ามาเล่าต่อเลยนะคะ ไม่งั้นฮอลลลแน่นอน (3 นาที)

7. nouk

ก่อนจะสวดมนต์ ก็หายใจเ้ข้าลึกๆ ก่อนค่ะ
    แล้วก็พ่นออกมาเป็นบทสวดมนต์เลยนะคะ
    ลองดู....ไม่ลองไม่รู้ อิอิ

8. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    คุณแสงสุริยา เรียก กรกต มาเจรจาหรือยังครับ รอฟังผลหนอ...

ปางเทพองค์นั้น ขออีกวันแล้วกันครับ

9. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

โหวววว.. ท่านประธาน รอจนหลับเลย

ดีนะ ที่ น้องแสงสุริยาไปปลุกมาน่ะ ..555

ท่านประธาน ค่ะ ..จะให้เจรจากับ ท่านกรกต เรื่องอะไรค่ะ...จะได้เจรจาถูกน่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  10. คุรุวาโร

เมื่อคืนนิมิตไปว่า เทพองค์หนึ่งมาหา นามว่า ปาลาวตี ครับ รูปร่างเทพนั้น สวยงามมากครับ

เทพบอกว่า ปางนี้นั้น แสดงถึง ความหวัง ความรัก และความเสน่หา

ผู้ที่เป็นสื่อนั้น ก็จะจะต้องมีเหมือนหรือคล้ายกับเทพครับ

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า คุณแสงสุริยา ถนัดในเรื่องแบบนี้หรือไม่ครับ

11. คุรุวาโร

ท่านประธาน ค่ะ ..จะให้เจรจากับ ท่านกรกต เรื่องอะไรค่ะ...จะได้เจรจาถูกน่ะ<!-- google_ad_section_end -->

a-yA เธอเดือดร้อนครับ เพราะกรกต ตามมารังครานเธอครับ ให้สมุนาเทวีและจันทร์เทวีอธิบายดีกว่าครับ

12. nouk

ของฝากจากอินเดีย ไม่มีเรื่องราวนะคะ มีแต่ภาพมาฝาก
    พิจารณากันเองนะคะ ว่าสร้างภาพหรือเปล่า...?

ไฟล์ที่แนบมา:

13. huten

จ้า.. เดี๋ยวบอก เธอให้..แล้วมาเฉลยให้ฟังค่ะ

14. nouk

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 19 คน ( เป็นสมาชิก 16 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน )
    nouk, wanjai99, บุษบรรณ, mukmik, Kee_Key, คุรุวาโร, Aunny_Trakarn, ali_kk, Worrada, jernnrej, fahmui, แสงสุริยา, jintanakarn, นิวัตร์, ปลากะป๋อง

โอ้โห...อุ่นหนาฝาคั่งเหมือนเดิมเลย
    จันทร์เทวี เล่าเลยค่ะเรื่องของคุณ A-ya
    อย่าให้เสียโอกาสงามๆ อีกล่ะ

15. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012

จันทร์เทวี รับบทหนักอีกแล้ววววว :cool:

เดี๋ยวขอเวลารวบรวมข้อมูลครู่หนึ่งค่ะ เดี๋ยวเล่าจากความทรงจำแล้วจะผิดพลาดจ้า

16. นํ้า้ทิพย์

นํ้า้ทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    คอมแตจะช้านะค่ะพี่ๆ

17. huten

• เพราะเขาเคยมี
    • สัญญาต่อกันนะค่ะ
    • คุณa-yAจะต้องสวดมนต์แผ่เมตตาให้กับเขานะค่ะ
    • และก็ขอบอกเขาว่าเรามาเกิดในภพภูมิของมนุษย์อย่ามาตาม
    • รังควานเราเลย
    • และก็เจ้าตัวต้องจุดธูปต่อหน้าหิ้งพระ
    • ขอถวายตัวเป็นศิษย์ของพระพุทธ
    • พระธรรม
    • พระสงฆ์ค่ะ
    • ตอนแรกนะกรกตเขาก็อยู่ดีๆนะค่ะ
    • แต่เอ ยาต้องการที่จะคุย
    • และสือการที่อีกคนการปฏิบัติที่จะคุยหรือสือสารกับผู้ที่เป็นกายทิพย์ได้

• จะต้องมีกำลังจิตทีแข้มแข็งนะค่ะ
      • ไม่งั้นจะกลายเป็นว่าไม่สมดุลย์นะค่ะ
      • และทีแตอยากรู้เขารังครานแบบไหนค่ะ
      • ไม่ใช่จิตปรุงแต่งไปเองหรือค่ะ
      • เพราะตอนนี้คนกลางก็อยู่กับแตนะค่ะ
      • กรกตนะและก็จิตยังไม่เป็นสมาธิดีพอ

18. huten

น้อง A- ya .. ค่ะข้างบนโพสนั้นเป็นการติดต่อกัน ระหว่าง

ท่านกรกต กับ คุณ แสงสุริยาค่ะ...

น้อง A-ya ค่ะ หากมีข้อสงสัยอะไรก็โพสถามเลยนะคะ..

ท่านกรกต อยู่กับ น้องแสงสุริยาแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  19. huten

น้อง A-ya .. ค่ะ พี่รบกวนส่งเบอร์โทร หลังไมค์ด้วยจ้า..

จะได้เคลียกันค่ะ ... โอกาสมาแล้วนะคะ

อยู่รึเปล่า ค่ะ เดี๋ยวพี่จะได้เวลา เข้าห้องพระแล้วค่ะ....

20. A-ya

A-ya เป็นที่รู้จักกันดี

• ตอนแรกนะกรกตเขาก็อยู่ดีๆนะค่ะ
    • อันนี้ตอนแรกไม่ทราบว่าเป็นใคร เพราะไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีคนตามคะ และเค้ามาหาเราตอนเช้า เหมือนถูกดึงให้ตกภวังค์ เพราะเราจะมีอาการออกทางหูคะ ตอนนั้นวางแผนกำลังจะแต่งงาน เค้ามากันสองคน คนนึงคุยกับเรา อีกคนเดินวนเวียนในห้อง บอกว่าไม่อยากให้แต่งงาน ถ้าอยากจะแต่งจะทำให้เลิกกัน เพราะคนเก่าทำเลิกกันมาแล้ว แต่เราก็ขอเค้าว่าจะแต่ง เค้าบอกว่าจะอยู่ดูอย่างนี้ไปเรื่อยๆ
    • อันนี้เลยทำให้นึกถึงตอนจะเลิกกับแฟนเก่าหลายปีก่อน เค้าบอกว่าเค้าเผลอหลับไปตอนพลบค่ำที่ห้องเราแล้วได้ยินเสียงผู้ชายหัวเราะเยาะใส่เค้าอ่ะ มาอีกวันเราบอกเลิกเลย
    • จากนั้นเค้าไปเข้าฝันสามี โดยที่ผลักลงจากเตียงไม่ให้นอนกับเราอ่ะ และอีกครั้งสามีฝันผู้ชายก็เปิดประตูจะเข้ามานอนบนเตียงกับเรา ส่วนเรื่องอื่นๆอาจจะบังเอิญซุ่มซ่ามเอง
    • ตอนกลางคืนปิดไฟนอน ก็มักจะได้ยินเสียงคนเดินวนเวียนในห้องคะ บ่อยมาก

• แต่เอ ยาต้องการที่จะคุย
    • และสือการที่อีกคนการปฏิบัติที่จะคุยหรือสือสารกับผู้ที่เป็นกายทิพย์ได้ <รบกวนอีกทีอันนี้อ่านแล้วยัง งงๆ คะ
    กรกตนะและก็จิตยังไม่เป็นสมาธิดีพอ < อันนี้คือ กรกต เค้าสมาธิยังดีพอที่จะมารบกวนเราได้ใช่มั้ยคะ ถ้างั้นคนที่มาคือใครคะ