นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยอดยุทธผู้นั้น ยิ่งกว่าหนังจีนกำลังภายใน "กูจะล้างแค้นพวกฆ่าพ่อกู"

ฝ่ายที่ฆ่า ก็มารังควานลูกหลานพวกนี้ก็มารังควาน "พ่อมึงฆ่าพ่อกู"

เติบโตด้วยความแค้น ร่ำเรียนวิชาหมัดมวย ดาบ คาถาอาคม ดังกล่าวฝ่ายฆ่าพ่อก็เก่งกล้าคาถาอาคม

รอกรรมสนอง เป็นสิบ ๆ ปียังไม่สนอง จึงไปร่ำเรียนคาถาอาคมกับหน่วยรบพิเศษ ฤาษี ผู้บำเพ็ญวิชาทางจิต เหาะเหินเดินอากาศหายตัวได้ เพื่อหาอาคมที่เหนือพวกนั้น

ครั้งแก่กล้าพอจะไปฆ่า ล้างแค้น 2 ครูบาพระโพธิสัตว์ใหญ่มาห้าม...

จึงคิดค้นวิชาดังกล่าวขึ้น ....นั่นละครับ ค่อยๆ ตายทีละคนแม้มีของดีคาถาอาคมแค่ไหน ลูกหลานไม่เจริญค่อยๆ ตายจนหมดเกลี้ยง....

ตายแบบตายโหงด้วยไม่ใช่ตายธรรมชาติ เช่นต้นไม้ล้มทับตาย รถชนตกน้ำจมน้ำตาย..ฯลฯ

วันเวลาผ่านมายาวนาน จนวันนึงยอดยุทธผู้นั้นหยิบให้ที่ปรึกษาดู มือบีบแตกสลายหมด... แล้ว.... ปลายปีค่อยเล่าต่อครับ55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2020
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรื่องราวยุคก่อนที่ปรึกษารับฟังมาจากตาของท่าน

ตาของท่านเป็นผู้สืบทอดจากทวดของท่าน โดยเรียกว่าเป็นสหายกับครูบาข่าย

ในวันเวลาต่อมาวิชานี้เกิดขึ้นอีกครั้ง โดย...

ชาวบ้านผู้นึงถูกรุกรานโดยผู้มีอิทธิพล เรียกว่ามีคาถาอาคมของดีด้วย บอดี้การ์ดดูแลเพียบ

โดยผู้มีอิทธิพลจะยึดที่ดินชาวบ้าน จึงไปร้องเรียนทางคดีความแต่ก็เงียบ

วิชานี้จึงกำเนิดขึ้นอีกครั้ง The Butterfly Effect

ผลคือชาวบ้านชนะคดี จึงมีมือปืนออกมาลอบยิง มือปืนก็เก่งนะ โดนชาวบ้านฟันก็ไม่เข้า

ผลคือ ต่อมามือปืนกับผู้ว่าจ้างที่มีอิทธิพลทะเลาะยิงกันตายเองในเวลาไม่นาน ตายเรียบ......

วิชานี้คืออะไร ผมก็ไม่รู้ครับ ที่ปรึกษาก็ยังไม่ทันตอนนั้นแค่รับฟังจากตามาครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2020
  3. konun88

สัมภาษณ์มาแล้วครับ ย้ำแค่เริ่มต้น

ตอนแรกครูบาชัย หยิบหุ่นพยนต์ปู่โสมมาก่อน ท่านหยิบมากะเดาะน้ำหนัก 4-5 องค์แล้วกล่าวว่า

"เขามีตัวตนมีกายมาแล้วนะ เสกมาดี พระที่เสกมีบางองค์มีอภิญญาด้วย แต่ละตนมีรูปกายต่างกัน แต่ก็มีเสกปนเปกันมาต้องมาจัดใหม่"

ที่ปรึกษากล่าวเสริมว่า "ยอมรับว่าชนวนเขาดีสมราคาคุย"

ที่ปรึกษาจึงกล่าวกับครูบาชัย "ขอครูบาจัดกระแสให้เป็นแนวทางเราเลยนะครับ ให้แรง ออกเหมือนพรายไปเลยครูบาชำนาญอยู่แล้วนี่ครับ"

ท่านเล่า ครูบาชัยหัวเราะหึ ๆ

จากนั้นครูบาก็มาดูตะกรุด "ตะกรุดเรียกรูปนามได้ดี แต่ละดอกมีความแตกต่างกัน"

จุดนี้ผมสงสัย อ้าวตะกรุดก็ลงยันต์เหมือนกันไม่ต่างทำไมแตกต่าง

ที่ปรึกษาว่า "ก็ภาวนาตลอดตอนจารนะ สงสัยความต่างคือเจตสิกวิญญาณที่มาสถิต"

จากนั้นครูบาชัยก็มองชุดมหาชนวน Butterfly Effect .....?????

จบ รอครูบาจัดกระแสให้เป็นแนวทางเราครับ...

4. konun88

ปู่โสมพิทักษ์ทรัพย์เสร็จแล้ว

ครูบาเป่าผงชุบชีวิตให้...

ตอนแรกท่านว่าจะผูกด้ายอาถรรพ์แต่ท่านว่า....เดียวคนไม่แก่กล้าจะคุมลำบากจึงไม่ผูก เลยเป่าผงอาถรรพ์ชุบชีวิตให้แทน

รอท่านว่างจะรีวิวกระแสให้ครับ

กำลังจัดส่งมาที่ผม แล้วผมจะกระจายไปผู้จองอีกที โปรดรออีกนิด...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2020
  5. konun88

รีวิวกระแส

"สุดยอดแรงจนปวดหัวไปหมด ดุดันจริงจังยิ่งกว่ากุมารทอง. ไม่ใช่ผี แต่มีจิตวิญญาณ "

ถามว่าต้องเซ่นไหว้ไหม ???

"ไปตกลงกันเอาเอง ค่าจ้างเน้นทำบุญให้"

การสัมผัส แล้วแต่คนนะครับ แต่หากขอให้เฝ้าทรัพย์ พี่โจรมา รู้เรื่องแน่ !!!

ส่วนผงที่ครูบาเป่า ท่านไม่บอก แต่ที่ปรึกษาว่า ปวดหัวเลย ไม่ใช่ผีครับ

รออีกไม่กี่วันครับ จัดส่งให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2020
  6. konun88

สัมภาษณ์เพิ่มเติม อภินิหารปู่โสมพิทักษ์ทรัพย์

ท่านว่า ออกมาแสดงฤทธิ์จนดึก ๆ เณร ต้องมาปลุกท่านให้ไปนอนเป็นเพื่อน55

เณรเห็นเป็นเงาดำออกมาครับ จนกลัว ท่านยังดุเณรว่า "เขายังไม่มาอำมึงเลยทำกลัวซะ"

ทีนี้ตอนตี 4 ไฟดับ ท่านเลยพูดเบา ๆ ว่า "แสดงอิทธิฤทธิ์หน่อยให้ไฟมา เดี๋ยวจะภาวนาลำบาก"

แป๊ปเดียวไฟมาเลย ซึ่งอาจจะเพราะเขาซ่อมไฟได้เร็ว

โดยสรุปความแตกต่างหุ่นพยนต์ปู่โสมกับตะกรุด ภาพรวมเหมือนกันต่างกันตรง...

ตะกรุดจะล้างผลาญมากกว่า เนื่องจากจารตามตำราครบอักขระสูตร

ตัวหุ่นพยนต์ปู่โสม จะมีจิตวิญญาณมากกว่าเนื่องจากครบรูปลักษณ์มวลสาร

ตะกรุดตามสูตรจะเอาฝังที่ดิน ห่อผ้าขาวผ้าแดงฝัง แต่หากไม่อยากฝังก็ หาที่วางไว้ดี ๆ ครับเช่นทำศาลเล็ก ๆ

แต่ผมว่ายุคนี้หากเสียดายของก็ใส่กล่องเหล็กฝังไว้ก็ได้ พอย้ายที่ก็ขุดออกมา

ไม่ว่าหุ่นหรือตะกรุด "เจ้าของเท่านั้นที่จะสั่งการได้ คนอื่นจะสั่งไม่ได้ "

ได้ไป ก็บอกกล่าว ทำความตกลงดี ๆ ครับ ไม่ต้องถึงขนาดทำขันธ์5รับ

7. konun88

ถ้าไม่ผิดพลาดผมได้ของวันนี้แล้วจะจัดส่งให้ครับ พร้อมวิธีใช้และ คาถาลับที่ครูบาชัยสืบมาจากครูบาปัน วัดแม่ยะ จ.ตาก เทพเจ้าระดับตำนานแห่งยุค ซึ่งครูบาชัยได้รับการแนะนำจากครูบาอาจารย์ท่านอีกทีให้ไปร่ำเรียนวิชา

ดังที่ปรึกษาการันตีกับผมว่า "วิชาของครูบาท่านเป็นวิชาโบราณ คนแก้ได้คงตายไปหมดแล้ว"

คาถาอาคมต่างๆ ท่านจะใช้วิธีบอกปากต่อปาก ไม่มีจด แบบคนโบราณเลย ผมเคยเจอตอนเรียนกับหลวงปู่ประหยัด คือท่านจะพูด ๆ มาเลย ผมต้องอัดเสียงไปถอดเอง หากให้ท่องช้า ๆ ท่านจะท่องไม่ได้ และไม่มีการจดใส่กระดาษบันทึก

กว่าจะถอดได้เล่นเอาฟังกันหลายรอบ55

ขอให้ท่านได้รับไปรักษาดี ๆ ครับเพราะชนวนมวลสาร อักขระวิชานี้ลับ ลวงพรางจริง ๆ ...

ไม่ต้องไปถามพระอาจารย์ท่าน หมด ไม่มีแล้ว....

8. konun88

Butterfly Effect อภิมหาชนวน ได้นำเข้าเสกด้วยครับ จัดพลังใหม่

"ต่างจากเดิมมากไหมครับจัดกระแสใหม่อีกรอบ" ผมถาม

"ทะลุฟ้าจริง ๆ ปกติเดิม ๆ ก็สุดยอดแบบไม่เคยพบแล้ว พอผ่านครูบาท่านยิ่งดุดันล้างผลาญมากกว่าเดิม"

"ครูบาท่านขอไปใช้ด้วยแต่ตอนนี้ยังไม่มีโครงการจะทำอะไร หากมีค่อยให้ท่าน"

โดยตัวผมเองกล้าการันตีจากอภิมหาชนวนนี้ ได้ขอไว้แท่งนึงด้วยเผื่อวันข้างหน้าความปรารถนาที่หลวงปู่เหิรเคยพยากรณ์ไว้ก่อนท่านละสังขารเป็นจริงคงได้ใช้

แต่หากไม่มีโอกาสใช้ ก่อนตายจะเอาไปหล่อพระหรือฝังเจดีย์ไว้55

Butterfly Effect คือโครงการส่งท้ายปี ย้อนรอยตำนานวิชาลับที่ครูบาข่ายสร้างเก็บรักษาใส่กล่องไม้ลงรักปิดทองไว้ยาวนานนับ 60-70 ปี พูดง่ายๆ คือของดีประจำตัวท่าน

จากต้นกำเนิดวิชาที่สร้างโดยยอดยุทธ์ผู้เติบโตมาด้วยความแค้นที่พ่อโดนฆ่าสวนทวารฝังสะกดวิญญาณไว้หลายสิบปี จนท่านไปคลายสะกด แล้วสาบานจะล้างแค้น "ฆ่าล้างโคตร"

การร่ำเรียนวิชาสมัยโบราณไม่ได้แบบสมัยนี้นะ นั่งรถไปเรียนจด แล้วมาคุยอวด ตั้งตัวเป็นอาจารย์ อัดรูปพระดังใส่กรอบใหญ่ ๆ ไว้ประดับบารมี

สิ่งสำคัญ นี่คือ ความหวังสุดท้ายของผม ต้องเข็นมาใช้เองด้วย...

Butterfly Effect ในชุดต้นฉบับที่ปรึกษาว่าไม่เหลือแล้ว เพราะครูบาหยิบให้ดูแล้วมือบีบจนแตก เพราะเก่าแก่ยาวนานมาก ๆ

หากเป็นสมัยที่ท่านทำให้ศิษย์ เขาใช้สำเร็จก็เอามาคืน ซึ่งก็หาไม่เจอแล้ว

ท่านว่า หากสมัยนั้นมีมือถือถ่ายรูปสบายๆ คงถ่ายเก็บไว้แล้ว...

จึงเป็นการรื้อฟื้นตำนานอย่างแท้จริง โดยมหาชนวนที่ผมเชื่อว่า ดีที่สุด แรงที่สุด และตายแล้วเกิดใหม่ก็ไม่รู้จะหาแบบนี้ได้ไหม เพราะผู้เสกชนวนนี้หลายท่านละสังขารไปแล้ว...

9. konun88

รุ่นสุดท้ายใกล้เสร็จแล้วครับ

รอตีหุ้มให้ครบ แล้วขัดเงาให้แวววาว วิ้งวับ

สร้างแค่ 13 ตัว จะไม่ทำอีกแล้วเพราะยุ่งยากมาก ๆ และปรอท หยาดน้ำฟ้าเหล็กเปียกหมดแล้ว

10. konun88

เมื่อวานนี้ผมได้ทำตามความตั้งใจ คือไปกราบร่างหลวงปู่นะ วัดหนองบัว ชัยนาทครับ

ตามเคยเล่าท่านได้แสดงอภิญญาให้ผมพบกับตัวในช่วงที่ต็อกต๋อยสุด ๆ เหมือนอ่านในตำนานหนังสือเลย คือ พยากรณ์อนาคตได้แม่นยำ ไม่ต้องถามวันเดือนปีเกิด

สิ่งสำคัญท่านได้แสดงวาจาสิทธิ์ตรงตามคำร่ำลือ ให้พรให้ผม รอดจากความทุกข์ยากลำบาก คือ ขอพรให้สอบเรื่องการงานได้จนสำเร็จ

ครั้งสุดท้ายที่ท่านพยากรณ์คือ 10 ปีก่อนผมไปตอนพระมหาธาตุเจดีย์ใกล้เสร็จสมบูรณ์ ไปตอนเย็นพบท่านพอดี ท่านก็ถามอายุ แล้วทำนายล่วงหน้าให้เอง 2-3 ปีก็ตรงเป๊ะ

พอจะไปถามอีกท่านอยู่ห้องปลอดเชื้อซะแล้ว จนทราบข่าวท่านละสังขารช่วงโควิด พึ่งได้มีเวลาไปกราบเมื่อวานนี้

ในช่วงผมพบท่านแรก ๆ ท่านพยากรณ์อนาคตไว้ เกือบ 20 ปีก่อน ท่านขาดงบอีก 30-40 ล้าน เราก็ตกใจโอโห แต่ก็สำเร็จ

สมัยนั้น เกือบ 20 ปีก่อนนั่งรถทัวร์หมอชิตตี 4 ไปถึง บขส.วัดสิงห์ต่อมอไซรับจ้างไปให้เขารอ.. มอไซรับจ้างยังชมท่านว่าร่ำลือกันว่าขลังจริง..

เมื่อวานได้คุยกับคนดูแล ก็บอกเองชาวบ้านคนเฒ่าคนแก่ยังไม่เชื่อว่าท่านจะสร้างได้สำเร็จ ก็สำเร็จตามท่านบอก "เจดีย์เสร็จก่อนกูตายแน่" ใหญ่ที่สุดในชัยนาทจริง ๆ

ตอนผมตกงานลำบาก ไปขอพรท่านท่านก็ตบหัวให้หางานได้ จนของขึ้นครูเข้าเลย ตอนท่านตบนะ แล้วก็ได้ในเวลาไม่ถึงเดือน ได้ทำงานก็นานอยู่...

อย่างเมื่อวานไปกราบ จุดเทียน คนใกล้ชิดขอพรท่านให้มีลาภ ก็มีจริงๆ ถูกหวยหุ้นนิดหน่อย55

ผมได้นำพระธาตุที่มีบรรจุไว้ในเจดีย์ด้วยครับ..

11. konun88

จัดส่งชุดปู่โสมพิทักษ์ทรัพย์ครบถ้วนแล้ว รอฟังประสบการณ์ดี ๆ นะครับ

ชุดนี้จะดุดัน ล้างผลาญ แรงจนที่ปรึกษาปวดหัวไปหมดเลยครับ

ครูบาชัยบอกว่า การสัมผัสเห็น อยู่ที่การภาวนาของตัวเราด้วย ตัวเราคือผู้สั่งจะให้เห็นทุกคนย่อมไม่ได้ แต่ที่แน่ ๆ หากคุณโจรมา ได้พบแน่นอน...

ย้ำ ได้ไป ตกลงกันเองนะครับอยู่ที่เราจะนำไปใช้เลย

จะต่างจากกุมารทองที่ยังเด็กอย่างเห็นได้ชัด ถึงบอกไม่ควรนำติดตัว ควรให้เขาเฝ้า รักษา ดูแล เรียกลาภที่บ้าน รถ จะดีที่สุดครับ...

หากมีที่ดิน สวนจะให้เฝ้าก็ใช้ตะกรุดไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2020
  12. konun88

อภิมหาชนวนที่ผ่านการจัดกระแสมาแล้ว หลอมตามชนวนที่ได้กล่าวมาแล้วคือ

แรงที่สุด ดุที่สุด ของสายปราบทั่วประเทศ รวมชนวนเขาอ้อด้วยเพราะครึ่งนึงคือชนวนจากชุดพญาหรมาน

ผมขอมา 1 แท่งหากมีโอกาสพร้อมคงได้ใช้

อยู่ที่ ที่ปรึกษา 3 แท่ง ไว้ทำชุด Butterfly Effect

13. konun88

ตอนนี้ท่านหมายเลข 1 นครสวรรค์ของแท้

โชคดีผมได้นำล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่ และกริชมหาปราบขอท่านเสกให้ พร้อมมวลสาร

ไปปีที่แล้วขนาดวันธรรมดาคนเพียบ ไม่มีโอกาสแบบนั้นแล้ว

ศิษย์หลวงพ่อเดิม หลานหลวงพ่อเทศ หลวงปู่พัฒน์อายุ 100 ปี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2020
  14. konun88

15. konun88

2-3 วันนี้พระอาจารย์จะไปหาครูบาชัย เพื่อรับมอบผงวิเศษซึ่งท่านลบเองและเป็นของครูบาอาจารย์ครูบาด้วยครับ เพื่อนำมาใช้ประกอบชุด Butterfly Effect

และท่านจะส่งผงมาให้ผมเพื่อให้สร้างพระพิมพ์ผงด้วย เพื่อนำมาเพิ่มเติมในการสร้างเสกชุดนี้ โดยพิจารณาแล้วเพื่อให้เข้า Concept ท่านให้สร้างเป็นพิมพ์พระภควัมปติ หรือพระปิดตานั่นเอง

แต่แน่นอนจะสร้างไม่มากเพราะผมเบื่อด้วย55 เพราะพระปิดตาเป็นฤทธิ์ในทางด้านมหาปราบ และใช้เทาๆ ได้อยู่แล้วเลยจะใช้ผงวิเศษของครูบาชัยและรวมกับผงที่เหลือจากการสร้างและได้มาเพิ่มเช่นผงมหาว่านที่ได้จากเชียงใหม่ และผงงาพิฆาต รวมผงอื่น ย้ำว่าผมได้นำเข้าเสกทุก ๆ พิธีการเสก จะพยายามกดให้ได้ซัก 40 องค์ถวายครูบาอาจารย์ซัก 10....

ก็ต้องรอกันต่อไป วัสดุอุปกรณ์ใกล้ครบแล้วอาจเสร็จก่อนออกพรรษา...

เพิ่มเติม ผงวิเศษนี้จริง ๆ เป็นของครูบาอาจารย์ครูบาชัยอีกทีด้วย มาผสมรวมกันครบทั้ง ผงอิทธิเจ ผงมหาราช ผงปถมังฯ

16. konun88

ของกายสิทธิ์บางอย่างเกิดตามธรรมชาติ หายากมากๆ เพราะป่าเขาโดนทำลายไปมาก

จึงมีการย้อมแมวมาขาย. อันนี้พอผมคลุกคลีมากๆถึงรู้ เช่นบะตัน ตามเล่าไป หรือที่เราเรียกครั่งพุทรา...

เป็นพลังมหาสะท้อน ชนิดที่หาเลียนแบบยาก และมีความนัยที่มาจากภูมิปัญญาครูบาอาจารย์ในแง่ ปกป้อง รับแรงกระแทกชั้นแรกเวลาต่อสู้ด้วยพลังเวทย์. (ต้องคิดเสมอทุกคนจะมีดี)

17. konun88

โชคดีผมไปยุคแรกๆ. สบายๆ ท่านเสกมวลสาร เสกชนวนให้ ไม่มีคนเลย

ตอนนี้คงหมดสิทธิ์แบบนี้แล้ว ไปล่าสุดปีที่แล้วขนาดวันธรรมดายังคนมหาศาล ซึ่งท่านก็สุดยอดจริงครับ..

18. konun88

ภาพตอนขอหลวงปู่พัฒน์ อธิษฐานล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่ รุ่นอธิษฐานบารมี ตอนนั้นไปตอนเย็น ๆ น่าจะวันพฤหัสบดี จำได้เลย เพราะมีคนไปหาท่านแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรเข้าถึงได้ง่าย ก็ถวายน้ำเห็ดหลินจือท่านด้วย

ซึ่งตอนท่านเสกเสร็จแล้วยังโทรโม้ที่ปรึกษาเพราะตอนท่านเริ่มอัญเชิญครูเสียงไก่ร้องลั่นวัดเลย

แน่นอนตอนลากลับท่านเมตตาเป่าหัวให้ คืนนั้นเล่นเอาผมไม่ได้นอนทั้งคืนเลย โทรมเลย เพราะตาค้างนอนไม่หลับยิ่งกว่ากินกาแฟอีก ที่ปรึกษาแซวว่า "ลงมากไปธาตุรับไม่ไหว"

ผมยังเช่ามีดสาริกามาเล่มนึง และขอท่านประสิทธิ์ประสาท ท่านยังเมตตาเสกสำทับให้อีกครั้ง ผมเลยแอบจำคาถาของท่านมาด้วย

หลังจากนั้นไปกี่ครั้งมีดที่วัดไม่เหลือติดตู้เลยครับ จนล่าสุดไม่ไหวคนเยอะจริง ๆ

แม้ทุกวันนี้จะเช่าบูชาเขายังจำกัดคนละเล่มเลยครับ และต้องเฝ้าเลยนะ เน็ตต้องเร็ว เพราะแป๊ปเดียวไม่ถึงนาทีจะ ทะลุ100คอมเมนท์

แน่นอน ถ้าผมจะเอาในฐานะผลิตเองได้ต้องเอารุ่นที่มวลสารแจ่มจริง แต่ก็ไม่ไหวฟัดกะเขาทีเหนื่อยมากครับ ท่านเจ้าแห่งมีดหมอแห่งยุคจริง ๆ..

ใครเข้ากลุ่มศิษย์ท่านจะตกใจเพราะข่าวล่าสุด 200 รุ่นครับที่อนุญาตไปต้องเคลียรให้หมด 55 แต่ท่านสุดยอดสมความดังจริง ๆ ครับ

19. konun88

หลังตามเหตุเคสนี้ ก็เห็นว่าผู้ป่วยมีพระจีนทัก และตรงพอดีและจะไปตรวจมะเร็งพรุ่งนี้แล้ว ซึ่งแน่นอนเขามีคนอาสารักษาเราก็ไม่ยุ่ง ถึงไม่มีก็ไม่ยุ่งเดี๋ยวจะโดนล่อเอาครับ55

เคสเหล่านี้ผมเห็นมาเป็น 100 รายได้ หากสมัยก่อน จะทำพิธีใหญ่ถามหลวงปู่โนเลย หลังรักษาเสร็จ ก็ทำพิธีถามท่านอีกที เพราะพวกนี้มันหลบ ซ่อน แอบ และจะไปรอผู้ป่วยที่บ้านเสมอ

หลังอ่านบางแก๊งค์ เก่งจัดทำของทำน้ำมนต์ตูมเดียวหาย ได้แต่ตะลึงในความเก่งของพวกนี้ ก็ได้แต่สาธุไป ไอ้คนโฆษณายังโดนล่ออยู่เลย

หลักการเหล่านี้ถามว่า มาเขียนทำไม เพราะเป็นแนวทางเดียวกับชุดความหวังของผมละครับ Butterfly Effect

สิ่งเหล่านี้มาเพราะกรรม และจากไปเพราะหมดกรรม ถ้ารู้หลักการก็พอผ่อนผันบรรเทาได้

อย่างล่าสุด ในกรณีคนใกล้ชิดผม ไปหาหมอตรวจ 2 วันก่อน หมอตกใจพอใช้เครื่องซาว "ผีหลอก ทำไมหายไป..."

จึงเป็นเครื่องยืนยันในผลแห่งวิบากกรรม เพราะไม่มีอะไรเหนือกรรมไปได้

ในสุดยอดแห่งสายปราบ ตามเคล็ดที่ผมเกริ่นไปว่า พอรู้หลัก ก็เลยเข้าใจเสร็จทุกราย

จริง ๆ ในหมู่ปรมาจารย์เรา ที่ท่านว่า มือเปื้อนเลือดกันมาทุกคนแล้ว ถ้าไม่แน่จริงตายไปนานแล้ว ก็จะเข้าใจหลักการนี้ บางท่านเรียกว่าผ่านสงครามโลกมาแล้วด้วย

Butterfly Effect จึงถือเป็นสุดยอดของรักประจำกายครูบาข่ายมายาวนาน 70 กว่าปีได้เลย จึงต้องทำให้ดีที่สุดครับ...

ผมเองนับวันรอเช่นกัน..

20. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้ว กิเลสขึ้นครับ

เห็นที่ต้องไปเปิดกล่อง เอาชุดที่เก็บไว้ออกมาเชยชมบ้างแล้ว ผมเช่าเก็บไว้เมื่อหลายปีก่อน ตอนท่านเริ่มขึ้นเบอร์หนึ่งของจังหวัด มีทั้ง สาริกา , 5 นิ้ว และ เล่มใหญ่ เก็บจนลืมแล้วนี่

ขอบคุณที่ช่วยกระตุ้นความทรงจำส่วนนี้ครับ