นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. over time

over time Active Member

อยากทราบว่าเหล็กเปียก ต่างจากเหล็กไหลหรือเหมือนกัน เพราะผมได้ยินแต่เหล็กไหล ส่วนเหล็กเปียกพึ่งได้ยิน

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหล็กไหล ถ้าว่าภาษาง่าย ๆ ก็คือธาตุกายสิทธิ์ที่เคลื่อนย้ายไปมาได้ก็เลยเรียกเหล็กไหล

เหล็กเปียก ก็สภาพที่ผมได้มาก็จะเหลว ๆ เปียก ๆ น้ำเยิ้ม เลยได้ชื่อว่าเหล็กเปียก ทีนี้ครูบาอาจารย์จัดให้อยู่ในตระกูลธาตุกายสิทธิ์ชนิดเดียวกับเหล็กไหล

เหล็กไหลมีหลายชนิดนะครับที่พบมา

เหล็กเปียกมีความเชื่อว่าดับธาตุไฟ ดับพิษร้อนจึงนิยมนำมาบรรจุยอดเจดีย์กันฟ้าผ่า กันภัยพิบัติได้ ซึ่งผมเคยพบมาจะมีลักษณะแข็งคล้ายตะกั่วแล้ว ซึ่งจะมาจากแร่ที่พบกัน ซึ่งเข้าใจว่าถลุงหรือแปรรูปแล้วครับ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในภาพ คือพระอาจารย์ผู้สอนกรรมฐานท่านแรกให้ผมครับ และเป็นผู้พาผมไปเสาะหาเบี้ยแก้หลาย ๆ ที่

วันนี้พึ่งโทรสอบถามรายละเอียดอีกครั้ง โดยท่านเล่าว่า ตอนท่านพาผมไปหาพระอาจารย์ท่านนึงที่เล่าไปว่าเจนจบในหลักวิชาเรื่องเบี้ยแก้มาก ๆ

เรียกว่าเบี้ยแก้สายท่านคัดมาทุกตัวฟัน 32 ซี่ตามตำราหมดเลย

แน่นอน ต้องใช้วิธีซื้อมาหลายร้อยตัวแล้วมานั่งคัดฟันเบี้ยให้ครบ 32 ซี่ถึงใช้ได้

โดยเหตุที่ต้องการเป็นเคล็ดว่า เพื่อเวลาเสกเรียกอาการ 32 ให้เบี้ยมีชีวิตจิตใจได้

ลองนับฟันเบี้ยดูครับ55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2020
  4. konun88

โดยสรุป หลักวิชาที่สร้างโดยเบี้ย มี 2 อย่างคือ

1.เบี้ยกัน ถือหลักกันดีกว่าแก้

2. เบี้ยแก้ ซึ่งหลายท่านรู้จักกันดี

ทีนี้ หากว่าโดยหลักการจริง ๆ เบี้ยกันก็คือป้องกัน เบี้ยแก้ก็คือแก้ไข

ในเครื่องรางสะท้านแผ่นดินเราย่อมรู้จักเบี้ยแก้ ดังคำว่า เบี้ยแก้กันของวัดนายโรง

โดยผมเองตะก่อนก็คิดแค่ว่าเบี้ยแก้ แค่ไว้กันคุณไสย ทำน้ำมนต์ขับคุณไสย

หรือสั่นเตือนภัย หรือใช้พกเวลาไข้เพื่อดูดพิษ

ซึ่งใบฝอยจากการบูชาเบี้ยแก้จะบอกไว้เช่นนั้น

แต่โดยหลักการถามครูบาอาจารย์มาแล้ว มีมากกว่าที่คิด อยู่ที่การประยุกต์จากการลงวิชาอีกทีครับ...

โดยสรุป หลังผมเถียงกะหลวงตาว่าที่พบมายังไม่เด็ดดวงถูกใจจึงคิดวิเคราะห์ให้ได้ตามแบบโบราณจริงๆ .. ซึ่งก็เป็นเรื่องที่หนักใจต่อไป...55

5. konun88

จากสูตรการสร้างปรอทสำเร็จของท่านปรมาจารย์จึงได้รวมมวลสารกรอกเบี้ย

1.หยาดน้ำฟ้า ชุดนี้เป็นของผมเองได้มาตอนอัญเชิญธาตุกายสิทธิ์ และพึ่งทราบว่าครูบาไชยท่านได้นำเป็นส่วนผสมสร้างปรอทสำเร็จด้วย

2.ปรอทกายสิทธิ์ ได้รับความเมตตามาโดยครูบาอาจารย์ที่มอบให้ท่านอัญเชิญมาเอง ตามตำราต้องหนัก 1 บาทใส่เบี้ย 1 ตัว โดยปรอทนี้ต้องพัฒนาธาตุจนมีชีวิตจึงสามารถอัญเชิญมาได้

3.เหล็กเปียกโดยใช้เฉพาะส่วนที่เหลวจนเหมือนปรอท

นำมาผสมรวมกัน เพื่อให้เฮี้ยน แรง...

6. konun88

ดังที่เล่าไป ผมรับฟังมาอีกทีนะครับ เพราะผมไม่ได้เป็นผู้สร้างและไม่คิดจะเรียนด้วย55 ขี้เกียจครับ

จึงได้แต่เล่าสู่ตามรับฟังมา

ทีนี้ เรื่องปวดหัวของเบี้ยแก้คืออุดด้วยชันนะโรงตามตำรา

ชันนะโรงผมเคยดูรายการนึงจึงรู้ว่าเขาขุดกันใต้ดิน ต้องทำพิธีบอกกล่าวจะเหลว ๆ ข้น ๆ เหนียว ๆ

ปัญหาเวลาเราไปเลี่ยมพลาสติกจะโดนความร้อนจนละลาย และปัญหาที่ปวดหัวที่สุดคือห้ามโดนความร้อน บางท่านเผลอไว้ในรถยุ่งเลย ปรอทแตกออกมาก็มี

ยุคปัจจุบันอาจง่ายหน่อยตรงมีการสั่งทำกรอบเงินหุ้ม แต่ก็นั่นละครับถ้าร้อนมาก ๆ ปรอทอาจแตกได้เช่นกัน

ในภาพ หลวงตาท่านบอกว่า นอกจากใช้ชันนะโรงแล้วต้องผสมใบไม่รู้นอน 7 ชนิดด้วยเพื่อความขลัง ซึ่งผมก็ได้สละมวลสารสีดำ ๆ ไปผสมอีกทีให้เฮี้ยนแรงขึ้น

7. konun88

จากภาพขันครูตอนสร้างตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4

จะเห็นว่า เบี้ยนั้นคือ 1 ในองค์ประกอบของขันครูตามตำรา

โดยหลักวิชาของปู่ฤาษีวาโย ได้กล่าวถึงการสร้างวิชาเบี้ยกันไว้ดังนี้เอง

โดยท่านได้มอบคาถาหลักวิชาต่างๆ ในการสร้างเบี้ยกัน

เพื่อใช้ป้องกันได้ทุกสรรพสิ่งให้เสมือนว่าคุ้มครองดูแลขันครู

ขันครูย่อมเป็นสิ่งสำคัญมากในการเล่าเรียนวิชา

เบี้ย คือตัวแทนของเงินตรา...

8. konun88

ปรอทกายสิทธิ์

จริงๆ เรื่องของปรอทกายสิทธิ์มีเล่ากันมามาก

ที่ซื้อหากันในท้องตลาดมักซื้อกับร้านขายยา กิโลละเกือบหมื่น ว่ากันว่าเป็นแร่ธาตุที่มีอยู่แล้ว พบในการขุดเจาะปิโตเลียม

คือผมรับฟังมาจากครูบาอาจารย์ เป็นแร่ธาตุที่มีอยู่ในธรรมชาติแล้วมักชอบอยู่ตามที่แหล่งน้ำเน่า แต่จะกระจัดกระจายไป จึงหาวิธีรวบรวมเช่นใช่ไข่เน่าเจาะรูนิด ๆ ไปฝังตามดินแหล่งเน่าเหม็น แล้วไปทุบออกซึ่งในแต่ละลูกจะได้น้อยมากแล้วแต่ รวบรวมมา

หากปรอทดักในอากาศก็ นำไข่เน่าไปวางไว้ตามต้นไม้หรือวางตามเสา

ในสายพระเหนือโลก จะมีวิธีหาที่พิสดารกว่านั้น เช่นใช้ไห ไปฝังตามจุดที่ตรวจสอบทางจิตว่าแร่ปรอทมีมาก แล้วเรียกอัญเชิญด้วยพลังจิต เปิดฝาไหมามีปรอทเต็มเลย (เหมือนมายากล แต่นั่นละครับ โลกแห่งกายสิทธิ์ย่อมเหมือนมายากล)

บางที่มีคลิปการดักมาให้เห็นเลย ถามว่าในส่วนผู้บริโภคเราไม่ได้ไปเห็นกะตาไม่ได้ไปทดสอบจับผิดเองย่อมเชื่อยาก เหมือนเชิญธาตุกายสิทธิ์ที่ผมไปร่วมมาเอง เป็นเจ้าภาพเองละครับ ผมยกโทรศัพท์ถ่ายเอง กดถ่ายไม่ติด 2 รอบ พอรอบ 3 ถ่ายติดก็ดันมือลั่นลบเฉย

สุดท้ายใช้วิธีขอตรวจกระแสเอาง่ายดี

สรุปว่า เมื่อได้รับมาจากครูบาอาจารย์และเป็นผู้บริโภคดีที่สุด ตรวจกระแสว่าแจ่ม ชอบก็บูชาไว้นั่นละครับ55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2020
  9. konun88

วันนี้วันพญาวัน ทางเหนือถือว่าเป็นใหญ่กว่าวันทั้งปวง

ปีที่แล้วเป็นวันเสกปิดชุดมหายันต์พลิกฟ้าที่เป็นตำนานไปแล้วนะครับ

ฮอตฮิตขนาดผมเองเหลือแต่ตะกรุดดอกเดียว พระผงเจ้าสัวไม่เหลือเลย

และดีจนต้องยอมรับ

ผมไหว้บูชาทุกวันครับ

วันพญาวันวันนี้ ตามประเพณีจะมีการเลี้ยงครู ขอบารมีครูบาอาจารย์ปราบมาร...

และมีการปลุกเสกตะแหลว ฯพร้อมวัตถุมงคลอื่น ๆ เพราะอาศัยกำลังของพญาวัน

10. konun88

โดยสรุป วัตถุดิบสร้างเบี้ยแก้ที่ถูกต้องตามสูตรโบราณที่ทำได้ยากที่สุดต้อง...

1.คัดหอยเบี้ยที่ฟัน 32 ซี่ตามตำราเพื่อเวลาเสกจะได้เรียกอาการ 32 ให้เบี้ยมีชีวิตได้ แน่นอนหวังอานุภาพที่เบี้ยคือสัญลักษณ์ของเงินตรา ซึ่งไม่ใช่หาง่ายๆ นะครับ สั่งมาหลายร้อยตัวกว่าจะนั่งนับฟันได้มึนเลย ได้ซัก 10 กว่าตัวก็หรูแล้ว ไม่แปลกใจสมัยโบราณเบี้ยในเครื่องรางสะท้านแผ่นดินถึงไม่ผลิตมามาก 55

2. ปรอทที่บรรจุเป็นปรอทอัญเชิญด้วยหลักวิชา ซึ่งใช้ทำปรอทสำเร็จโดยครูบาอาจารย์ผู้ปิดนามมอบให้มา โดยท่านเห็นด้วยที่จะผสมหยาดน้ำฟ้า และเหล็กเปียกอัญเชิญ เพราะตรวจสอบอานุภาพมาแล้ว... ซึ่งแน่นอนมีไม่มาก เก็บไว้ใช้ในงานอื่นด้วย

3. ชันนะโรงใต้ดินผสมใบไม่รู้นอนมาปิดจนพอกหนา เพื่อหาวิธีรักษาสภาพเบี้ยต่อไป เพราะตอนนี้เจอความร้อน แดดเมืองไทยมีสิทธิ์เละได้

ค่อยว่ากัน ผู้ที่ทำก็ร่ำเรียนมาตามหลักวิชา (ไม่ใช่ผม) ผมไปถามก็ไม่ยอมบอกเคล็ด 55 ก็ไม่เป็นไรเป็นผู้บริโภคดีที่สุด...

11. konun88

ตรงกะที่ปรึกษาคิดไว้ แต่ ๆ จะมีเรื่องอื่นตามมานั่นละครับเราต้องไม่ประมาทครับ

ผมก็อยากเที่ยวแล้ว เดินห้างแล้วตัดผมด้วย 55

12. konun88

แค่เริ่มต้นครับ...

13. konun88

สร้าง 16 ตัวบุบไป 1เหลือ 15 ตัว

สวรรค์ลิขิตจริงๆ

14. konun88

รายละเอียด พลัง วิชา ขั้นตอนต้องรอหลังเสกนะครับ เพราะลุ้นมากว่าจะแรงเหมือนของโบราณ. ที่อยู่ในชุดเครื่องรางสะท้านแผ่นดินได้ไหม

แจ้งท่านแล้วเสกให้เดินได้เลยนะครับ. ผมเคยได้ยินพรรคพวกเล่า เขาเห็นกะตา การปลุกเบี้ยจนเดินได้ แบบค่อยๆไต่บนมือ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2020
  15. konun88

เบี้ยแก้กายสิทธิ์สรรพกัน

ปฐมบทการเสก วันพญาวัน วันที่ถือว่าเป็นใหญ่กว่าวันทั้งหลาย

เบี้ยแก้กายสิทธิ์สรรพกัน เป็นการรวมหลักแห่ง 3 วิชา

1.เบี้ยแก้ สร้างโดยผู้สืบทอดวิชาการทำเบี้ยแก้มาโดยถูกต้อง หลวงตาท่านแนะนำให้เอง

2. เบี้ยกัน โดยจารตามหลักวิชาครูบาข่ายที่สืบจากปู่ฤาษีวาโย โดยท่านว่าในสายเหนือพบวิชานี้น้อยมาก

3. ปรอทสำเร็จ ซึ่งผสมรวมธาตุกายสิทธิ์หลายอย่าง

ย้ำ ผมรอให้เสกเสร็จสิ้นครับ รอตรวจอีกที เพราะท่านบอกเจอบุบไป 1 ตัวเสียดายมาก ผมจะเก็บไว้เอง

พรุ่งนี้ วันปากปี หรือวันมหาสิทธิโชค 3 เสือจะรวมพลังมาเสกกันอีก

16. konun88

เมื่อวานนี้คือวันพญาวัน และตรงกับวันพฤหัสบดี วันครูด้วย

ในทางเหนือ ถือกันว่าวันพญาวันเป็นใหญ่กว่าวันทั้งปวง คือดีที่สุดในรอบปี

ดังวันก่อนที่พูดถึงวันเสาร์ 5 ซึ่งครูบากล่าวว่าทางเหนือไม่ได้สนใจฤกษ์นี้

วันพญาวัน เมื่อวานมีการเลี้ยงครู พูดง่ายๆ เป็นวันที่ดวงจิตครูบาอาจารย์ลงมากันครบเซ็ต

เบี้ย 16 ตัวในภาพ ยังจารไม่หมดนะครับเพราะเวลามีจำกัด

ผลคือพอครูบาไชย ได้รับไปท่านครูเข้าเลย

ที่ปรึกษาเล่า "อยากรู้ว่าท่านเสกยังไง เพราะรอยจารก็เล็ก ผลคือท่านเรียกปรอทกัน ครูบากล่าวว่า ปรอทเขาดีมากทำไมกูไม่ได้อย่างนี้บ้าง"

ผมคิดในใจ อ้าวปรอทได้มาจากท่านแต่เพิ่มหยาดน้ำฟ้า เหล็กเปียกเข้าไป ปรากฎว่าแจ่มเกินคาดแฮะ

ที่ปรึกษาบอก "เห็นชัดเจนท่านเรียกปรอท ปรอทวิ่งเต้นไปทั่วพานได้ยินกะหู แล้วท่านลงคาถามากมายที่พึ่งเคยได้เห็น ถ้าเป็นครูบาข่ายลงไม่ได้เห็นหรอก"

ครูบาไชยกล่าวว่า "ปรอทเขาดีจริง ๆ พลังดีมาก ทั้งกันและแก้"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2020
  17. konun88

3 เสือเสกปิดท้ายวันนี้ครับ

วันนี้วันปากปี มหาสิทธิโชค

18. konun88

เคยมีบางท่านถาม หากเป็นคนไม่ดีใช้ของสายเราแล้วเป็นไง

จริง ๆ ถ้ามีจิตไม่คิดลบหลู่ก็ไม่มีอะไรได้ใช้ไปจนกว่าจะวาระกรรมตามมา

แต่มารบางตัวคิดลบหลู่อ้างทรงฌาณสมาบัติแก่กล้า (เก่งกว่าที่ปรึกษาอีก)

สุดท้ายจบเกม พลังตีคืน จนของร้อน จะรีบไปขายต่อ (หลอกขายคนอื่นอีก) ต่อให้ห้อยพระเต็มคอ เปล่าประโยชน์พระไม่เข้าข้างคนผิด ยิ่งหาผีพรายยิ่งจบ เพราะเราล้างบางผีที่มันเลี้ยงหมดบ้านแล้ว...

นั่นละครับ กรรม

เมื่อบอกกล่าวหนุมานก็ไม่รอด จากนี้ตั้งผังดวงมารตัวนี้ก็จะใช้กรรมไปอีกจนวาระสุดท้ายของชีวิตต่อไป...

เบี้ย ฮอตเช่นเดิม หมดแล้วครับ หากไม่ใช่สถานการณ์ห้ามเดินทาง

และผมไม่ได้สร้างเอง อาจทำได้มากกว่านี้ก็ต้องรอวาระโอกาสต่อไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2020
  19. konun88

เบี้ยแก้กายสิทธิ์สรรพกันครั้งนี้ หมดภายใน 2 วันนับว่าฮอตไม่เปลี่ยน

บางท่านทราบบอกฉุกละหุกจัง ก็จริงนะครับ

เพราะผมไม่ได้ไปเห็นกะตา แค่ประสานงานให้ครับ เนื่องจากห้ามเดินทาง

ปัญหาก็บุบไปตัวนึงค่อยไปเคลียร์ ผมจะเก็บไว้เอง

สรุป ปรอทก็ได้จากครูบาอาจารย์ซึ่งท่านอัญเชิญมา และผสมเหล็กเปียก หยาดน้ำฟ้า

ซึ่งท่านชมเองว่า "ดี พลังดีมากทำไมกูไม่ได้แบบนี้บ้าง"

แน่นอนถือเป็นการชิมลางครับเพราะใช้ทุนทรัพย์สูงมาก

ผมทราบว่าผู้สร้างซึ่งได้ร่ำเรียนมาจากหลวงตาแนะนำ สามารถทำให้แบบไร้ตะเข็บได้ ไว้รอโครงการถนัดไปครับ

ตอนนี้เอาแบบนี้ไปก่อน55

โครงการอนาคต รอครูบาอาจารย์ขอให้ช่วยครับ เบี้ยไร้ตะเข็บ

ขอให้พ้นช่วงโควิด สถานการณ์ปลอดโปร่งก่อนนะครับ

20. konun88

เมื่อคืนนี้ได้ทำพิธีเสกลงพลังเทียนเสริมดวงชะตา ที่จะจุดให้ทุกท่านแล้วนะครับ

ใกล้เวลาแล้วท่านบอกดูฤกษ์ยาม ลมอีกที อาจจะประมาณ 6 โมงเย็นครับ

ผมย้ำแล้วเทียนปีนี้ต้องแรง ๆ หน่อยเพื่อให้ดวงชะตาดีขึ้นเร็ว ๆ

เตรียมรับพลังกันได้ครับ