นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

update พระหมดแล้ว

ใครพลาด อดยาวนะครับ ปกติพระกรุ สายผมจะไม่เชียร์เลย กลัวมีผีตาม

แต่ชุดนี้ ท่านปรมาจารย์ครูบาไชย เจ้าตำนานตะกรุดพลิกฟ้าดอกละ หมื่นปลาย การันตีแล้ว...

ที่ปรึกษาบอก "ท่านเข้าสมาธิดูนานเลย"

ไม่ต้องหาพระกรุ องค์หลักหมื่นหลักแสนให้เสียวอุราครับ... ราคาค่าบูชาขนมจริง ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2019
  3. konun88

ประสบการณ์สด ๆ เมื่อวานนี้คนใกล้ชิด เดินบนอิฐไม่ดี ขาพลิก บวมเป๋งเดินไม่ได้เลย ไป โรงพยาบาลเอกซเรย หมอบอกกระดูกร้าวดีไม่หัก จะปวดมากคืนแรก ใส่เฝือกให้ จึงหยิบแหวนมหาชะตาไซส 50 ให้ใส่อธิษฐานบอกกล่าว

ถอดเฝือกนอนปวดมากเดินไม่ได้เลย เช้ามาเดินได้ไม่ปวดด้วย เลยยึดแหวนกลับบ้าน ตจว.ไปทำบุญเดือน 10 ไปแล้ว

คืนเดียวเห็นผลครับ..

4. konun88

ยันต์ 4 ลูกหนี้ลงปลุกธาตุ (พยุง) ลงใส่ใบลานก็ดี ทองก็ดี (โลหะ) แช่ไว้กับน้ำขมิ้นส้มป่อย มนต์รวมกัน นำติดตัว พ้นจากโรคพยาธิทั้งปวง ปัดเป่าสิ่งชั่วร้ายให้ได้อยู่ดีมีสุข ปกธาตุ (ปรับธาตุร่างกาย หากเจ็บป่วยก็หาย) คนเฒ่าก็ดี เด็กก็ดี ให้เอาอาบน้ำเถอะ ผู้ใดได้อาบน้ำก็ดี จะมีผิวพรรณ วรรณงดงาม หาโรคาพยาธิไม่ได้ อยู่ดีมีสุข

5. konun88

6. konun88

สมความตั้งใจผู้สร้าง ผู้มีส่วนร่วมสร้าง. ผู้เสกจริงๆครับ

7. konun88

พรุ่งนี้เป็นวันสุดท้ายของการปล่อยผี และวันเดือนดับด้วย

ที่ปรึกษาเตือนให้ระวัง ๆ ๆ เผื่อมีศึกใหญ่

ท่านใดเกี่ยวข้องกับสิ่งลี้ลับ โปรดระวังด้วยนะครับ...

สายมืดเตรียมการเต็มที่ วันดีในรอบปี 55 (สำหรับสายมืดนะ)

8. konun88

คุยกับที่ปรึกษา และเพื่อนผมที่ร่วมออกทุนสร้าง ล้วนปลาบปลื้มเป็นอันมาก

สมเจตนารมณ์ของพวกเรา และสมกับที่ครูบาอาจารย์ทุกท่านเมตตาตั้งแต่จารแผ่นทองคำ เงิน ชนวนและอธิษฐานให้
    โดยไม่ต้องอ้างชื่อพระดังมายกหางตัวเองหากิน ไม่มีหรอกครับอ้างชื่อพระดังมานิมิตร ๆ ๆ 55 เพราะครูบาอาจารย์ละไปแล้วไม่มายุ่งกับเรื่องตัณหาทางโลกหรอกครับ 55

ดังปู่ฤาษีวาโย ได้บอกตอนส่งจิตขอท่านมาช่วย "ไม่ยุ่งทางโลกแล้ว วิชาต่าง ๆ ก็ถ่ายทอดไปให้แล้ว" ที่ปรึกษาจึงขอท่านส่งจิตมาช่วย ก็สมความตั้งใจ

เรียกว่าตอนเสก ผมต้องถอยหนีมาเลย (รับกระแสไม่ไหว)

ทุกครูบาอาจารย์ที่ไป หลายที่ไม่ใช่เช้าไปเย็นกลับนะครับต้องไปนอนค้างแรมรีสอทในป่าเขากันเลย GPS รวน ไม่มีสัญญาณก็มี ดังเช่นนครพนม แถววัดหลวงปู่สอ ที่ท่านละสังขารไปแล้ว

สระแก้ว เชียงคาน เลย ฯลฯ ต้องไปค้างแรมทั้งสิ้น แต่ทุกท่านก็เมตตา เพราะผมขอท่านอธิษฐานชนวนเงิน ทองแดง เจาะจงไปเลยว่า "ทางรักษาโรค สุขภาพ"

แม้เกิดแก่เจ็บตายคือวัฎจักร แต่เราก็พยายามเบี่ยง บรรเทาให้มากที่สุด ...

9. konun88

บางท่านสงสัยแหวนที่วัดอานุภาพประสบการณ์เหมือนเนื้อพิเศษหรือนวโลหะรึเปล่า

ยืนยันว่าอานุภาพหลักเหมือนกันครับ ต่างกันตรงมหาอำนาจจากชนวนหัวเชื้อนวโลหะที่ เนื้อพิเศษหรือนวโลหะจะมีมากกว่า

ในภาพ เป็นถุงใส่เตรียมหล่อแหวนเนื้อชนวนที่ถวายวัด ผมหยิบเม็ดชนวนหลักใส่ทุกถุงกับมือเอง

คำว่าชนวนหลักคือ ชนวนแผ่นยันต์ทองคำ เงิน และแผ่นจารทองแดงตามหลักแห่งวิชา

ซึ่งเม็ดชนวนหลักที่เหลือจะไปรวมกับหัวเชื้อนวโลหะเพื่อหล่อเนื้อพิเศษหรือนวโลหะภายหลัง

จึงสรุปว่า แหวนที่ถวายวัดอย่าเรียกว่าเนื้อธรรมดานะครับ แรงได้ผลแน่นอน ผมไม่ถวายของไม่ดีให้วัดหรอกครับ ต้องแจ่มจริง...

ถ้าหมดคือหมดนะครับ... ค่าบูชาเบาๆ 400 บาทจะได้กระจายทั่วถึง เผื่อทำหายรึไรได้ไม่เสียดายมาก...

10. konun88

ภาพชัด ๆ ชนวนหลักในพานที่หลอมเป็นน้ำ ประกอบด้วยแผ่นทองคำจารยันต์ ,กรอบทองคำกรอบพระ ,ทองคำศักดิ์สิทธิ์พระธาตุ เงิน และแผ่นจารหลักวิชา

ช่างดูยังว่าออกแก่เงินจริง ๆ เม็ดชนวนนี้ใส่ทุกเนื้อครับ ผมหยิบใส่กับมือเอง ไม่มีเหลือไม่มีกั๊ก...

สรุปว่า แหวนที่ถวายวัดแจ่มจริง...ทุกวง...ไม่ใช่เอาเศษเหลือๆ จากหล่อพระทองเหลืองถูก ๆ มาสั่งโรงงานหล่อขายโดยไม่มีดูไรเลย นั่งเก็บตังอย่างเดียวแบบบางแก๊งค์

11. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...

12. konun88

13. konun88

ประสบการณ์ทั้งหมดเหล่านี้เป็นกำลังใจสุด ๆ ครับ

ดังกล่าวตำนานการสร้างแหวนแต่เริ่มแรก มาจาก ตำราการสร้างแหวนให้เจ้าแม่จามเทวี ปฐมกษัตริย์แห่งหริภุญชัย ซึ่งเราทราบกันดีจากตำนานพระสกุลลำพูน ว่า มหาฤาษียุคนั้นได้สร้างเมืองหริภุญชัยขึ้นมา

สมัยนั้นไม่มีการอ้างชื่อพระดัง เรียกว่าวิชาความรู้มาจากฤาษีทั้งหลาย พระสกุลลำพูนก็สร้างโดยฤาษี แล้วนิมนต์พระติดตามเจ้าแม่มาเฉลิมฉลองพระ

ที่ปรึกษาได้เล่าถึงวิชาสร้าแหวน ดังกล่าวไปแล้วว่า แต่เดิมในพงศาวดาร ในยุคศึกสงครามใช้เงินหลวงไปมาก หลังชนะศึก ก็จะมีการพระราชทาน ตะกรุด ดาบ และแหวนให้แก่ผู้มีความดีความชอบ แน่นอน แหวนที่พระราชทานย่อมไม่ใช่แหวนธรรมดาแบบสั่งโรงงานหล่อ เรียกว่ามีพิธีกรรมมากมาย

จึงเป็นต้นกำเนิดแห่งการสร้างแหวนคู่ชีวิตครั้งนี้... เรียกว่าไม่มีใครมาตามด่าภายหลัง ว่า รมดำทำสี หรือใช้โลหะกิ๊กก๊อกมาหล่อแหวนขาย... หรือให้ใครไปก็ไปให้คนอื่นต่อ เจ้าของยังไม่อยากเอา 55

หัวเชื้อชนวน มีทองคำกับเงินผสมอยู่มาก เจ้าน้ำเงินด้วยที่เจ้าของยืนยันว่าต้นกำเนิดชนวนหัวเชื้อนี้ผู้หลอมหามาเอง แต่นั่นละครับผมก็ต้องระวังจึงให้ทำแหวน Demo มาก่อน เพราะหากนานไปโดนเหงื่อเกิดเป็นทองแดงทองเหลืองราคาถูกยุ่งเลย

งานต่อไป รอกริชครับ ช่างเงียบก็รอให้เสร็จเขาคงติดต่อมาเอง ค่อยว่ากันเรื่องเสก ผมทำใจสบายๆ เพราะเหล็กก็ขลังมากอยู่แล้วอุดผงด้วย

การบูชากริช รอให้เสร็จผมไปรับของก่อนนะครับ เพราะเสี่ยง วัดดวงพอควร อาจหายก็ได้ แต่ผมก็อยากลองนะครับ ถ้าสำเร็จจะเป็นไปตามการเสี่ยงทายครับ คือคุ้มค่ากับการรอคอย...

14. konun88

ฤกษ์ดีตั้งขันธ์หายาก ตะกรุดเสี่ยงโชคต้องรอคุยกับครูบาปรมาจารย์อีกทีครับ ท่านแนะนำอาจทำเป็นตะกรุดเงินก็ได้ เป็นเคล็ดเงินเรียกเงิน. ก็ดีจะได้ต้นทุนไม่สูงเกิน รอก่อนครับอาจหลังกฐิน

15. konun88

พระนาคปรกกรุลาวทอง สุดยอดแน่นอนครับ... ครูบาไชยท่านปรมาจารย์ได้พิจารณาแล้ว...

16. konun88

พญายันต์ คืออะไร... คือยันต์ที่ใช้คุมยันต์ทั้งปวง

ที่ปรึกษาเล่าว่า ครูบาข่ายเคยสอนหัวใจคาถาพญายันต์นี้ ด้วยปากเปล่า คือไม่มีตำราท่านสอนมาก่อนละสังขาร

พญายันต์นี้หากถอดมาเป็นหัวใจ จะสามารถนำไปผูกกับ วิชาหนุมาน 9 ตัวได้คือใส่เป็นหัวใจหนุมานทั้ง 9

ยันต์หนุมานถ้าไม่มีหัวใจก็จบ

อานุภาพสามารถคุมหนุมานทั้ง 9 ตัวได้

ตอนแรกที่ปรึกษาจะสักติดหลัง ครูบาข่ายห้าม ว่าแรงไป

ย้ำ แผ่นเงินที่มาจารตะกรุดเสกมาแล้วนับไม่ถ้วนครับ...

17. konun88

เมื่อคืนท่านเล่าให้ฟัง คืนวันศุกร์หลังศิษย์ท่านตีกลองเสร็จก็นอนวัด นอนในศาลา ท่านก็สั่งไว้อย่าไปท้าทายเจ้าถิ่น 555 (กุมารทองผ่านไตรภพ)

ที่ปรึกษาบอก ปกติของท่านจะเปิดฝาไว้เลย

คืนนั้นในช่วงดึก อยู่ ๆ บรรดาศิษย์จอมซนก็มาเคาะประตูกุฏิ บอกขอนอนด้วย ท่านก็ถามมีไรอีก ก็ร้องไห้ ไม่ยอมเล่า ก็เลยให้นอนในกุฏิด้านในก็นอนคลุมโปงกัน

เช้ามาเห็นคลุมโปงก็กลัวหายใจไม่ออก ก็ปลุกถาม ก็ไม่ยอมเล่า

ท่านเลยไปดูกล้องวงจรปิด ก็เห็นบรรดาศิษย์ทีแรกนอนศาลาดี ๆ ปกติ อยู่ ๆ ก็ย้ายที่นอนมานอนหน้ารูป และอัฐิครูบาข่าย นอนซักพักลุกอีก จึงมาทุบประตูกุฏิที่ปรึกษาขอนอนด้านใน 555

ก็ไม่ยอมเล่าไปทำอะไรเจอดีอะไร แต่ช่วงบ่ายเมื่อวานเห็นซื้อน้ำแดงมาไหว้กุมารกันใหญ่ ไข้ขึ้นไป 2 คน 555

ผมว่าเสียดายกล้องวงจรปิดไม่เห็น แสดงว่ากุมารเลือกให้เห็นเฉพาะคนจริงๆ ...

ฟังว่าเนื้อไม้มะขามหมดแล้วนะครับ องค์สุดท้ายพึ่งได้บ้านใหม่ไป...

18. konun88

ไม่กี่วัน ว่าง ๆ ลองเปิดที่เก็บเกศาหลวงปู่เหิรครับ ก็ตามในภาพพระธาตุเกาะเต็ม

โชคดีผมได้ถ่ายรูปตอนได้มาครั้งแรกเอาไว้ เพื่อจะดูว่าพระธาตุขึ้นเกศาจริงไหม

ตามเคยเล่าไปได้มาซัก 2 เดือนลองเปิดดู ก็เริ่มขึ้นพระธาตุบ้างแล้ว ไปเล่าหลวงปู่ฟัง

หลวงปู่ตอบว่า "อย่าไปเล่าให้ใครฟังนะ ไม่อยากโดนรบกวน"

แม้ครั้งสุดท้ายที่ได้คุยกับท่านก่อนท่านละสังขารนิพพาน 10 วัน ผมบอก

"เห็นหลวงปู่ประหยัดเล่าที่ถอดจิตมาพบหลวงปู่ ท่านบอกหลวงปู่สำเร็จอรหันต์แล้ว"

หลวงปู่เหิรตอบว่า "แล้วแต่ท่านจะคิด ใครปฏิบัติอย่างไรก็ได้ตามที่ปฏิบัติ"

เรียกว่า ท่านก็ยังไม่พูดถึงหลักการปฏิบัติของท่านอยู่ดี ผิดกะหัวหน้าเซล 555

ตอนผมเล่าหลวงปู่ว่าได้พบหัวหน้าเซลแมน เราก็คิดว่าจะดีกับมันเผื่อได้บุญ หลวงปู่รีบท้วงเลย "ไม่ต้องสนใจ ภาวนาไปดีกว่า"

ก็เป็นตามเล่าทุกประการ

การที่นำภาพมาให้ชมไม่ใช่ให้มาขอเกศานะครับ 55 ผมเคยนำมาผสมพระแค่ 2 ครั้งคือล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวน พ่วงลูกอม และลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ แค่นั้น

สมัยก่อนผมบ้าจี้เรียกว่า ไปหาพระไหนอยากได้เกศาก่อนเลย จวบจนพบหลวงปู่เหิร เข้าใจหลักคำสอน เลิกขอเกศาทุกพระทุกอาจารย์ไปเลย ยิ่งอัฐิธาตุ อังคารธาตุ ตะก่อนนี้อยากได้จัด ตอนหลังบริจาคให้คนไปสร้างพระหมด จบ ไม่คิดจะขอจะเก็บไว้อีกเลย เหลือแต่ของหลวงปู่เหิรนี่ละครับ ชัวร์สบายใจ เกาะขาอ้อนวอนท่านช่วยได้เลย

สิ่งที่มีค่าที่สุดคือความรู้ หลักคำสอนที่เป็นของแท้ จะได้ไม่หลงไปกับพวกมารศาสนาต่าง ๆ ดังท่านสอนเล่ห์เหลี่ยมมาให้หมดจะได้ระวัง จนล่าสุดแก๊งค์หัวหน้าเซลแมนนั่นละครับ...

การใช้วัตถุมงคลต่าง ๆ ต้องใช้ให้เป็นเสียดายเงินเปล่าๆ ถ้าใช้ไม่เป็น ท่านก็สอนหลักการต่าง ๆ มาให้แล้ว ดังผมได้เล่ากะทู้ไปมาก จะบอกตรงๆ ก็ใช่ที่เดี๋ยวแก๊งค์เซลมันมาด่าเอาว่าขวางทางหากินพวกมัน ก็พยายามบอกใบ้ไป ผู้ติดตามอ่านมาจวบจนบัดนี้ 134 หน้าคงพอจะเดาออก และทราบได้.....

แม้คำว่า บุญที่เป็นจุดขายในยุคปัจจุบันหากทราบความจริงจะร้องอ๋อเลยครับ ว่าบุญคืออะไร....ทำไมทำบุญแทบตายชีวิตมีแต่แย่ลง 55 ซึ่งก็เป็นเรื่องลึกซึ้งกันต่อไป...

อย่างน้อยที่สุดค่าบูชาวัตถุมงคลต่าง ๆ ผมก็กระจายไปตามเนื้อนาบุญที่พิจารณาแล้วว่า ไม่โดนหลอกต้มแน่ 55 เพราะผมเองก็อยู่ภายใต้กฎแห่งกรรมเช่นกัน และผมก็พิจารณาจากที่หลวงปู่ท่านสอนละครับ อุทิศบุญถวายท่านตลอด ไม่มีลืม.... เวลาตายไปจะได้ไม่อายพระยายมราช 55 ให้อะไรใครไปก็ได้อย่างนั้นอันนี้สำคัญ

19. konun88

การได้เกศาต้องดูดี ๆ นะครับปกติ พระปลงผมวันโกนจะใช้แชมพู พูดง่าย ๆ ได้มาแรก ๆ เก็บไว้แบบอับ ๆ เปียก ๆ อาจขึ้นราได้แล้วจะคิดว่าขึ้นพระธาตุ 555 อันนี้ประสบการณ์ตรง

แต่ชุดของหลวงปู่ตามเล่าไป ท่านปลงไว้ มาทำชุดกายสิทธิ์ทิ้งทวนเสร็จ ก็ฝากเสกพร้อมกันนั่นละครับ 2 เดือนได้กว่าจะเสกจนท่านบอกว่า มาเอาได้ในวันที่ 1 พ.ค.2560 เรียกว่าผมไปรับ 30 เมษายน 2560 ท่านยังไม่ยอมให้ บอกให้มาเอาวันที่ 1 ไม่ได้ถือเคล็ดนะ แต่อยากให้ได้วันที่ 1 จะได้เป็นที่ 1

เกศาจึงแห้งสนิท ไม่มีขึ้นราแน่นอน ....

จากวันนั้นถึงวันนี้ผมไม่เคยขอเกศาพระครูบาอาจารย์ท่านใดอีกเลย อ้อ มีอีกท่านที่อดใจไม่ไหว แล้วขอเกศา 555 ไว้เล่าในโอกาสต่อไป (อีกนานรอวาระเปิด)... ขอตั้ง 2 รอบถึงได้...

20. konun88

ท่านที่ รับกุมารไม้มะขามองค์สุดท้ายไปบูชาครับ แจ้งผลจากชุดแรก ๆ ได้ไปแล้วโดนแฟนยึดกุมารไปเลย 55

ผมเลยแน่ใจเขาชอบขนมเหมือนผมคือเลย์ ไม่รู้รสบาร์บีคิวด้วยป่าว 55