นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ของต่ำของถ่อย (ศัพท์ของผู้รู้) ที่พบมาก็หลายอย่างครับ หากอ่านเรื่อง อ.ไพฑูรย์ก็จะทราบว่ามีอะไรบ้าง

แต่ที่กลัวกันมากคือ ของสกปรกดังกล่าวไป

ครั้งนึง พรรคพวกเจอคนมีวิชามากลั่นแกล้ง คือเขาแอบแกล้งละครับ แบบทำให้กิจการงานสีเทาเขาตกต่ำสุด ๆ จากมีเงินเป็น 10 ล้านหมดเกลี้ยงเลย

พอผมถามหลวงปู่ประหยัดให้เลยทราบสาเหตุว่าจากอะไร จากใคร

ไปแจ้งพรรคพวก บอก อ๋อ รู้แล้วใคร เขาก็มาบอกคนนั้นมีของดีมาก

การเล่นลับหลังในวงการเรารู้กันว่า เขาไม่มาบอกตรง ๆ หรอกครับว่าจะเล่นลับหลัง ก็แบบ ปากปราศรัยน้ำใจเชือดคอ... อย่างที่ว่า มือปืนจริงจะเงียบ เก็บสนิท

ทีนี้ พรรคพวกบอกเคยไปบ้านคนนั้นเห็นของดี เห็นขันครู เลยถามวิธีไปจัดการทำให้เสื่อม ไม่งั้นก็เล่นงานเขายาก

แน่นอน วิธีทำให้เสื่อมก็มีหลายแบบ แต่ง่ายสุด ก็เอาของสกปรกไปโยนขันครูละครับ จบเลย แต่ระวังพลังสะท้อนมา

จึงเป็นที่มาการทำขันครูหลอก ขันลวงกัน ซึ่งจะไม่เปิดเผยเดี๋ยวบางคนแอบมาจำเคล็ด

นชีวิตจริงก็อย่างที่บอกมีเยอะครับ แอบฝากของไปล้าง ข่ม สะกดให้อีกฝ่ายเสื่อม จะได้จัดการได้.... อย่าลืมทุกคนย่อมมีของดี เราแน่เขาก็แน่ นี่คือคำสอนของปรมาจารย์ คือ ไม่ประมาท....

2. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามรอบูชาแหวน นะครับเพราะว่าไม่ได้จองในช่วงแรก ครับ
    พึ่งได้เข้ามาอ่านเจอ ถ้าเปิดให้บูชาจะรีบจองเลยครับ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดังที่ผู้เรียนอาคม และผู้มีของดีทราบกัน ในส่วนเครื่องราง มักจะมีข้อห้าม ต่างจากพระเครื่องที่ถามหลวงปู่ที่เสกมักตอบง่าย ๆ ว่าไม่มีข้อห้าม หรือห้ามทำผิดศีลธรรม

ซึ่ง คำว่าห้ามทำผิดศีลธรรม ก็มักเข้าใจว่าคือกุศโลบายหรืออุบายล่อให้คนทำดีนี่เอง แต่เรามักได้ยินข่าวอย่างสมัยก่อนโจรห้อยพระก็ยังแคล้วคลาด ปลอดภัย แต่นั่นละครับ ผู้รู้มักตอบว่า แคล้วคลาดเพราะบุญเก่าเขา หรือเขาคงไม่ได้ห้อยพระองค์เดียวเป็นต้น 55 อาจมีแอบซ่อนของดีอื่นไว้ เพราะพระย่อมไม่ช่วยคนผิด สุดท้ายก็จุดจบโดยมาก มีน้อยรายที่เป็นขุนโจรในตำนานอย่างเสือกลับหรือทวดกลับที่ปลอดภัย ตำรวจจับไม่ได้ ตำรวจที่ตามจับก็คือตำรวจจอมอาคมในตำนานคือ ท่านขุนพันธ์ฯ นี่เอง

จากคำบอกเล่าคำสอนของตาหมอเพิ่ม ผู้เป็นศิษย์ทวดกลับ ขุนโจรทรงอาคมในตำนาน ศิษย์ท่านปรมาจารย์ทองเฒ่าเจ้าสำนักเขาอ้อ ได้บอกข้อห้ามไว้อย่างหนึ่ง คือเรื่องประจำเดือน ญ

โดยตาหมอเพิ่มกล่าวว่า ห้ามใส่ของท่านร่วมเพศกับ ญ ช่วงมีประจำเดือน โดยท่านยกตัวอย่าง ว่า
    " ลุงกลับตอนตำรวจจับตัวได้
    ก็เพราะตำรวจเอาผ้าประจำเดือนมาห่อไว้กับไม้
    แล้วใช้ทุบลุงกลับ แรงอาคมแกจึงอ่อนแรง
    แต่พอวันรุ่งเช้าแกปลุกตัวขึ้นใหม่แกกะออกมาได้"

แสดงว่า คือไม่เสื่อมแต่อ่อนกำลัง นับว่าเป็นข้อห้ามที่แทบทุกสำนักห้ามเหมือน ๆ กัน

ในยุคปัจจุบันจึงหาผู้สำเร็จขั้นสูงยาก เพราะสภาพแวดล้อมต่าง ๆ ดังที่ปรึกษาเล่าบรรดาเสือต่าง ๆ มักชอบอยู่ในป่าในสวน ไม่ค่อยเข้าเมืองเพราะไม่ชอบการลอดสะพานลอย และอื่น ๆ ใช่ครับไม่เสื่อมแต่ไม่ชอบ

4. konun88

เมื่อทราบในแง่ของผู้เรียนวิชา ก็ทราบในส่วนของผู้ถ่ายทอดวิชากันบ้าง

ในบรรดาผู้เรียนวิชา ใฝ่หาความรู้ทราบกันดีกว่า การไปเรียนวิชาต่าง ๆ มักจะโดนอั้น คือสอนไม่หมด จริง ๆ หากมองในแง่ผู้สอน ก็นับว่าถูกต้อง เพราะปัจจุบันพวกศิษย์ล้างครู เนรคุณคนมีมาก

ผมเชื่อว่าทุกท่านย่อมเคยพบพวกเนรคุณ อย่างผมเองก็เจอกับหัวหน้าเซลแมนตอนแรกผมดีด้วย ให้มวลสารอะไรมากมาย ถามไรก็บอกหมดไม่มีกั๊ก แต่หัวหน้าเซลคุยกับผมอย่างคุยกับคนอื่นอย่าง QC มาเล่าอย่างรู้ผมกับ QC นับถือหลวงปู่โน เราก็ยกย่องอาจารย์เราแต่เราไม่เคยไปเปรียบเทียบกับพระอื่นครูบาอาจารย์อื่น ไอ้หัวหน้าเซล คุยกับ QC ไม่สนใจหลวงปู่โนเลย จะอ้างแต่พระดังมาข่มอาจารย์เรา 55

พรรคพวกที่ผมนับถือ ก็บ่นแบบนี้ละครับ สอนศิษย์ไป เนรคุณทันที ทำเทียบรุ่นจากศิษย์ คือยกตัวระดับเดียวกับผู้สอนซะอีก 55 พอคนถามเรียนวิชาจากไหน บอกศึกษาจากตำราอื่นครูอาจารย์อื่น ทั้งที่เรียนจากใครก็รู้กันอยู่

จนเขาแทบเบื่อไม่อยากสอนให้ความรู้ใคร นี่คือยุคปัจจุบันครับ

ในแง่ของที่ปรึกษาก็ให้ความเห็นในแง่ ให้มองในมุมผู้สอนบ้าง ไม้ตายลับไม่สอนกันง่าย ๆ เพราะคนเราจิตใจก็อย่างที่เราทุกคนย่อมพบ พร้อมจะเนรคุณคนได้ทันที การเรียนรู้จึงต้องอดทน เรียกว่าประเภทไปมาหา 2-3 ทีอย่าหวังได้วิชาลับในตำนานกันเลย ได้แค่พื้น ๆ

ในสำนักผมเองก็เช่นกัน ซึ่งเป็นเรื่องภายใน ก็เข้าใจมุมมอง คิดดูสิครับ ประสบการณ์ชั่วชีวิต หลายสิบปี จะมาสอนกัน ไม่กี่วันกี่เดือนได้ไง 55

5. konun88

ทองคำศักดิ์สิทธิ์ที่หลอมจากแผ่นทองยอด..... (ท่านห้ามเผยที่มา) ตามเล่าไปแล้ว 1 เม็ดในตลับผมได้นำมาผสมเป็นชนวนหลอมแหวนมหาชะตาที่ผู้จองจะได้รับครับ คือใส่เป็นเชื้อ

อีกเม็ดมอบให้ อ.อ่างไว้หลอมผสมหล่อพระพิฆเนศ

และที่เหลือท่านจะนำมาผสมหลอมรีดทำแผ่นตะกรุดทองคำ.....

6. konun88

มีเม็ดทองคำศักดิ์สิทธิ์ยอด......ด้วยนะครับ

จนเป็นแท่งตามภาพ แล้วนำมารีดเป็นแผ่น

7. konun88

การจารวิชามหายันต์แม่ย่า อย่าคิดว่าเหมือนจารตะกรุดทั่วไปนะครับ ผิดถนัด

ดังกล่าววิชานี้ใช้โดยหลักป้องกันการเสื่อมคุมสรรพวิชาทั้งหมดและของดีทั้งหมดที่เรามีไม่ให้เสื่อมถอย หรือผิดข้อห้าม

เกือบทุกวิชามักมีข้อห้ามเพียงแต่เราจะรู้หรือไม่

ลงนะหน้าทองทุกสำนักผมเชื่อว่า ข้อห้ามมี ไม่ต่างกันมาก หลัก ๆ ห้ามถ่มน้ำลาย หรือห้ามเอาหน้าไปสัมผัสสิ่งที่ต้องห้าม(คงไม่ต้องบอกนะครับ55) ยิ่งสักสาริกาที่ลิ้นยิ่งแล้วใหญ่

นั่นละครับ การจารมหายันต์แม่ย่าเป็นตะกรุด ต้องไปจารสถานที่อื่น ไม่ใช่ในวัดในโบสถ์แน่ขอไม่บอกครับ แต่ไม่ใช่ในป่าช้า

ในภาพสร้างได้แค่ 12 ดอก ยังครับยังไม่เสร็จ ยังไม่จบ....ยังมีอีก...

หลายท่านมาถามว่า งาพิฆาต จะไปทำอะไรจะได้รู้กันละครับ....

8. konun88

ดังเล่าไป งาพิฆาต ปลายงายังมีคราบเลือดติดอยู่เลย คืองาจากช้างที่ฆ่าคนตายมาแล้ว และฆ่าควาญช้างมาด้วย

จึงต้องทำพิธีตัดออกมา

ความแรงเกินบรรยาย ครูบาอาจารย์ที่ได้บอกแรงจนท่านสั่น ครูเข้าเลย ต้องไปทำพิธีในป่าช้า เจรจากับวิญญาณ ส่งบุญกุศลและขออำนาจมาสร้างกุศลร่วมกัน...

มีความซับซ้อนแห่งแรงอาฆาต บุพกรรม จนล้างอาถรรพ์หมด...

ของดีเช่นนี้และหายากเช่นนี้ ทุกท่านคงทราบ งาช้างราคาแพงมากในภาพ ก็หลักหมื่นละครับ 55

9. konun88

ฟังว่า ลบคมใบเลื่อยมาก ต้องใช้ใบเลื่อยใหม่ถึง 5 อันถึงเลื่อยได้ 555

แรงจนช่างบ่นอุบ

กำลังเฉลยแล้วครับ งาพิฆาตไปทำอะไร..... เกี่ยวไรกับตะกรุดทองคำ

10. konun88

ปัญหาที่กลัวมาก คือลายงา รึรอยร้าวนั่นละครับ กลัวว่า จะทำได้ไม่มากเกิดแตกขึ้นมายุ่งเลย...

พอมองออกแล้วนะครับ เป็นอะไร เป็นหลอด ๆ แต่ใช้ทำอะไรคงทายกันได้แล้ว...

11. konun88

กำเนิดตะกรุดพญายันต์พิฆาตไตรจักร.......

ใช่ครับ งาพิฆาตทำหลอดใส่ตะกรุดทองคำศักดิ์สิทธิ์

ตัวหลอดงาจะจารวิชาพญายันต์พิฆาต..... สร้างให้บูชาได้แค่ 12 ดอกในโลกเท่านั้น....

โปรดติดตามตอนต่อไป 555 ยังไม่เปิดจองครับ ต้องทำอีกนาน นี่พึ่งลองทำหลอดสำเร็จครับ...

12. konun88

ตะกรุดพญายันต์พิฆาตไตรจักร.......

มีที่มาจากคำสอนสุดท้าย วิชาที่ครูบาข่ายท่านสอนให้ โดยท่านสักไว้ที่ขาท่าน

ในยุคปัจจุบันใครจะมาสักละครับ เจ็บ 55 จึงได้แปลงลงหัวใจในตะกรุดแต่นั่นละครับ เมื่อเป็นวิชาลับที่สอนก่อนจากกัน ท่านจึงคิดมายาวนาน

อีกวิชาคือวิชาพญายันต์พิฆาต....

ผมยังถามว่า แล้วจะลงวิชาอะไรในตะกรุดทองคำที่สร้างได้ยากยิ่ง เพราะแค่เม็ดทองคำศักดิ์สิทธิ์ยอด...... ที่ผมนำมาหลอมแหวนมหาชะตาก็แจ่มสุดแล้ว

ใช่ครับ...หลายท่านคงคิดเหมือนกันจะลงจารวิชาอะไร

ท่านก็เลยย้อนคำสั่งเสียครูบาข่ายได้ คือ จารมหายันต์แม่ย่า เพราะเราทุกคนย่อมมีจุดอ่อน ในสายอาคมก็มีจุดอ่อน วิชาอื่นเราทำมาหมดแล้ว

แล้วตะกรุดทองคำ ก็ควรใส่หลอด หลอดอะไรละครับ หลอดจากงาช้างพิฆาต บวกกับวิชาทีจะจารบนหลอดงาคือ

พญายันต์พิฆาต... วิชานี้คืออะไร ผมยังไม่ได้รายละเอียด แต่ท่านบอก คือพญายันต์......ยอดแห่งยันต์ทั้งปวง...

โปรดติดตาม 12 ดอกในโลกจะตกอยู่กับผู้ใด....

13. konun88

มีผู้สอบถามตะกรุดพญายันต์พิฆาตไตรจักร จะออกให้บูชาเมื่อใด และค่าบูชาเท่าใด

ยังกำหนดไม่ได้เลยครับ เพราะต้องรอดูค่าทำหลอดงาจากช่าง และ วันนี้พึ่งลองทำไปหลอดแรกเอง ยังเหลืออีก 11 ดอก

แน่นอนเราไปแทรกคิวเขาครับ ช่างเรางานเยอะมาก ๆ

ต้นทุนก็สูงครับ ทองก็ 1 บาทนิด ๆ ได้ งาก็ไม่ได้ฟรีนะครับราคา 2 หมื่นได้ เพราะเป็นงาพิฆาต

รอสรุปให้เสร็จสิ้นอีกทีครับ ...

14. konun88

พญายันต์ คืออะไร... คือยันต์ที่ใช้คุมยันต์ทั้งปวง

ที่ปรึกษาเล่าว่า ครูบาข่ายเคยสอนหัวใจคาถาพญายันต์นี้ ด้วยปากเปล่า คือไม่มีตำราท่านสอนมาก่อนละสังขาร

พญายันต์นี้หากถอดมาเป็นหัวใจ จะสามารถนำไปผูกกับ วิชาหนุมาน 9 ตัวได้คือใส่เป็นหัวใจหนุมานทั้ง 9

ยันต์หนุมานถ้าไม่มีหัวใจก็จบ

อานุภาพสามารถคุมหนุมานทั้ง 9 ตัวได้

ตอนแรกที่ปรึกษาจะสักติดหลัง ครูบาข่ายห้าม ว่าแรงไป

...จึงเหมาะสมทั้งปวงในการนำมาจารหัวใจพญายันต์บนหลอดตะกรุดงาพิฆาต

แล้วใช้คู่กับ ตะกรุดมหายันต์แม่ย่าทองคำ ด้วยประการทั้งปวง...

15. konun88

ก่อนสรุปบทความเกี่ยวกับตะกรุดพญายันต์พิฆาตไตรจักร

ความเชื่อด้านคาถาอาคมต่างๆ ก็คือความเชื่อ และเป็นนามธรรม

เหมือนสัมผัสกระแสพลังนั่นละครับ ถึงบอกไม่มีใบ CER มารับรอง

เหมือนเรื่องความขลัง หรือการเสื่อม การโดนคัด ลดอำนาจก็นามธรรม

มันต้องรู้กันเอง หรือโดนสอยไปแล้วละครับ อาจตกใจ เฮ้ยทำไมไม่ขึ้น คาถาไม่ได้ผล ทุกทีได้ผล

ถามเจ้าตัว รึเจ้าสำนักไหนก็ต้องบอกของตัวเองดีทั้งนั้นละครับ ไม่มีเสื่อม ลงกันเสื่อมแล้ว

ถึงบอก เพื่อนจะมาล่อเราใครจะประกาศละครับ มีแต่เล่นลับหลัง ฝากไว้พิจารณาครับ

12 ดอกแฟนพันธุ์แท้สายนี้ก็มีแน่นอนครับ ยังไม่เปิดจองนะครับ

16. konun88

สมเป็นของแรงจริง ๆ ตอนตัดใบเลื่อยพังไป 5 อัน ตอนเจาะสว่านยังพัง

17. konun88

ใกล้สำเร็จแล้ว....ขาวจั๊วะ สมกับเป็นของระดับสูง.....

18. pp-rom

pp-rom Active Member

ปูเสื่อเกาะขอบจอรอเลยครับ ของดีมีน้อย

19. konun88

ทำความเข้าใจก่อนมีการเปิดจองครับ รอที่ปรึกษาทำใจก่อน 555

คือ ท่านบอกหวงวิชานี้มาก เพราะครูบาข่ายสอนก่อนละสังขาร ด้วยความผูกพันที่ดูแลครูบาข่ายมายาวนาน เรียกว่าอาบน้ำ เช็ดตัวดูแลทุกอย่าง คนที่เคยดูแลคนแก่มาแล้วย่อมทราบ จนครูบาข่ายสอนวิชาลับ 2 วิชานี้ให้ และจะไม่ทำอีกแล้วรุ่นเดียวจบ...อย่างมากก็ทำอย่างใดอย่างหนึ่ง.....

ในภาพ เป็น 12 ดอก รวม 2 วิชาคือตะกรุดทองคำจานมหายันต์แม่ย่า ตัวหลอดงาจะจารพญายันต์พิฆาต.... โดยหลอดงาจะเป็นงาสวย ไม่มีลายรอยใด ๆ ค่าบูชาสูงแน่นอนตามต้นทุนครับ...

9 ดอกในภาพ คือแยกต่างหาก ลายงาไม่สวย จะนำตะกรุดเงินปลุกเสกมาแล้วจารพญายันต์สอดในหลอดงา แต่หลอดงาไม่จารอะไร คือพูดง่าย ๆ จะไม่มีมหายันต์แม่ย่า จะให้บูชาแค่ 5 ดอก ค่าบูชาจะเบากว่า 12 ดอกข้างบน

การปลุกเสกยังไม่กำหนด รอนิมิตอีกทีครับแต่เสกเดี่ยวแน่นอน เพราะเป็นวิชาลับ....

คืนนี้ท่านขอทำสมาธิ กรรมฐาน ขอคำตอบมาอีกทีจะเปิดจองเมื่อใด และอย่างไร

คำถามสำคัญ...(กรุณาศึกษาให้เข้าใจก่อนบูชาครับ)

1. หากพกตะกรุดทองคำ ที่มีมหายันต์แม่ย่า 1 ใน 12 ดอก ของที่เราห้อยในตัวจะไม่มีเสื่อม ใช่ครับ... รวมทั้งของภายในตัวเราด้วย เช่นเคยสักยันต์ ลงนะหน้าทอง ซึ่งแน่นอนมีข้อห้ามแน่ ก็จะไม่เสื่อม และทำผิดข้อห้ามได้สบาย มหายันต์แม่ย่าจะคุมให้....

แต่ถ้าไม่พกตะกรุด ก็จบเลย ถ้าเจอของต่ำของสกปรกของถ่อยใด ๆ เสร็จ จึงควรติดตัวตลอด นอกจากอยู่บ้านที่ปลอดภัยค่อยถอดออกครับ....

2. ตะกรุด 9 ดอกที่จะให้บูชา 5 ดอกไม่มีมหายันต์แม่ย่า แต่มีพญายันต์ ก็ยังมีการลดอำนาจหากเจอของต่ำ (จะบอกเสื่อมก็ไม่ใช่) แต่ได้อำนาจพญายันต์ คือเป็นตบะอำนาจคุมบารมี ...... และได้อำนาจแห่งงาพิฆาต คือ ปราบศัตรูหมู่มาร

....รอสัญญาณการเปิดจองครับ...ยังตอบไม่ได้เมื่อใด...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2019
  20. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    เรื่องยันต์หายตอนตาย เคยได้ยินมานานแล้วครับ ทราบมาว่า วิชาสักยันต์ที่ครูแรงๆ เมื่อเจ้าของตายไป ยันต์นั้นจะกลับไปหาครูเจ้าของวิชา ... อย่างเช่นพ่อชองคุณหม่ำ ดาราตลกของไทย เคยเล่าไว้นานแล้วว่า พ่อคุณหม่ำสักเสือที่หน้าอก พอตาย ก่อนเผา จะเปิดโลงเพื่อล้างหน้าศพและดูหน้าครั้งสุดท้าย ผลคือ รอยสักเสือที่หน้าอกหายไป เท็จจริงประการไดไม่ทราบ... ของแบบนี้ ของเฉพาะตัวครับ