นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

QC สัมผัสกุมารแล้ว เป็นไปตามที่ปรึกษาเล่า บอกท่านปรมาจารย์แล้ว คนจะไปตรวจพลังนะ

ท่านตอบว่า "เอาเลย ไปดูเลย"

5555

มีดแหกผ่านไตรภพก็สุดยอดครับ แหกไล่โรคได้จริง

ตอนนี้ยุ QC ใช้ปราบพิภพดูพลังกุมารอยู่ครับ

3. konun88

กระแสพลังกุมารทอง ผมจะรอให้ QC. มารีวิวครับจะไม่โม้เองแน่นอน

และจะไม่มีอีกนานเลยครับ คาดว่ารุ่นสุดท้าย แล้ว

ท่านใดพลาด ถือว่าผิดเลยครับ ...จะมาตามหาทีหลังแบบตะกรุดยังยากเลยครับ 55

4. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เกือบตกรถเลย อิอิ

5. konun88

กุมารทองผ่านไตรภพ ก็สมชื่อละครับ

สร้างมาป้องกันคนมีวิชา และหากเจ้าของเก่งกล้าพอ จะใช้ปราบมารได้เลย ท่านปรมาจารย์ยังขอไปองค์นึง

ทีนี้คนธรรมดาอย่างเราๆก็ ใช้ได้ในระดับดีเกินดีครับ QC ดูพลังแล้วยังมึนเลย 555. เพราะเราจัดมาให้แบบนี้

สีผึ้งที่ฝังไม่ต้องพูดถึง ประเมินค่าไม่ได้ครับ

6. konun88

7. konun88

ด้านแหวนมหาชะตา ช่างแจ้งว่า...ตอนนี้ฉีดเทียนเสร็จแล้ว รอเข้าไซส์ ปรับขนาดครับ กำลังตามงานกันอยู่ครับ.... โปรดรออีกนิด ให้ได้กำหนดการหล่อแน่นอนแล้วจะแจ้งครับ...

8. konun88

รีวิวกุมารภาพกระแสและประสบการณ์ (เพิ่มเติม)

ประสบการณ์กุมารคืนแรกรับเข้าบ้านของผม เนื่องด้วยเป็นคนที่มีเครื่องรางสายพรายพวกกุมารอยู่แล้ว จึงไม่ค่อยตื่นเต้นนักในการนำเข้าบ้าน เพราะทราบขั้นตอนแล้ว แต่พิเศษคือผมจะจุดกำยานทุกครั้งที่นำเครื่องรางหรือวัตถุใดๆ เข้าบ้าน ผมจะจุดแทบการใช้ธูป โดยสิ่งที่แปลกใจคือ ควันของกำยานที่น่าจะอยู่ห่างจากตัวค่อนข้างพอควร กลับวิ่งตรงมาที่กุมารที่ถืออยู่ในมือ ในขณะที่ผมกำลังสื่อสารแนะนำตัวกับน้องๆ ส่วนการจะเจอแบบไหนให้เป็นหน้าที่ของพ่อแม่มือใหม่ทดลองกันเอาเองนะครับ โดยส่วนตัวผมเขามาปรากฏในรูปลักษณ์ที่ไม่ใช่ของเดิมของเขาก่อนมาเป็นกุมาร เป็นรูปลักษณ์เหมือนเด็ก เนื่องด้วยผมมีกุมาณ 2 องค์ เลยกำหนดเห็นว่าทั้งสองมีอายุไม่เท่ากัน เลยเรียกและตั้งชื่อตามอายุที่ปรากฏ จัดลำดับความเป็นพี่น้อง จากสภาพที่เห็น บางคนอาจได้อายุประมาณ 5 – 8 ขวบก็ได้ บางคนอาจได้อายุมากกว่านั้น ซึ่งเป็นบุญสัมพันธ์ของแต่ละท่านกับกุมารที่เขาเลือกแล้ว สำหรับในการอ่านกระแสครั้งนี้ของผมจะเน้นการอ่านเสมือนอ่านพลังเครื่องรางปกติ มิใช่เป็นการอ่านเพื่อสื่อจิตกับกุมารแต่อย่างใด โดยผลจากการอ่านจะเป็นดังนี้

- การอ่านแบบปกติ >> ผมสัมผัสได้ว่ามีมวลพลังงานที่กระจุดตัวกันอยู่ภายใน
    - การอ่านแบบใช้เครื่องรางเฉพาะทาง >> ได้เกิดเรื่องประหลาดในระหว่างที่จะกำหนดใช้เครื่องรางอ่าน พบว่าตอนอาราธนาผมได้ยินเสียงร้อง จะมาไปก็เหมือนหมาหอนก็ว่าได้ดังมาเป็นระยะ ครั้งพอจบคำอธิฐานจิตใช้เครื่องรางพบว่าเสียงนั้นหยุดแล้ว จึงไม่ได้ใส่ใจอะไรมากนัก กระแสที่อ่านออกมาพบว่าเป็นมวลกระแสที่กระจุดตัวเหมือนกัน แต่เห็นการวิ่งเป็นวงกลมเหมือนกังหัน ไม่ได้เป็นแฉก แต่เป็นเส้นๆ แทน โดนเส้นๆ นั้นมารวมรวมกันตรงกว่าแล้วหมุนวนแบบช้า ไม่ได้มีการแผ่พลังงานออก หรือดูดพลังงานจากภายนอกเข้าไปแต่อย่างใด ผมจึงกำหนดตั้งคำถามว่าแล้วจะใช้ได้ในลักษณะไหน ได้คำตอบจากจิตดังนี้

o พลังงานนี้เป็นดังสิ่งของที่เรียกว่า “สารพัดนึก” ตรงตามตัวแล้วในความหมาย
    o พลังงานนี้จะหนุนนำในเรื่องความราบรื่น โดยคำว่าราบรื่นนั้นในทางสายปราบจะมองว่า สยบหรือปัดสิ่งกีดขวาง ทำให้ทุกอย่างโล่งแล้วจึงราบรื่น แต่ความราบรื่นนี้คือต่อให้มีอุปสรรค์หรือสิ่งกีดขวางก็ราบรื่นได้ ส่วนจะออกมาเป็นแบบไหน ผู้บูชาจะรู้กันเอง ซึ่งในจุดนี้ผมได้ประสบพบเจอมาแล้วว่าจริงแท้แน่นอน
    o การทำให้ยอมใจ (จำยอม) หากครั้งมีปัญหาใดเกิดขึ้นเกี่ยวกับคน ในกรณีที่ต้องติดต่อต่างๆ ให้นำตลับกุมาร หรือไม่พกตลับไปก็ได้ให้เรียกกุมารไปด้วย การเจรจาพาทีจะง่ายขึ้นอย่างใจนึกเลย
    o สีฝึ้งชนะใจ สำหรับสีผึ้งนั้นผมได้รับความชี้แนะจาก Guru ท่านบอกเลยว่าให้แตะแต้มตัวเองได้เลย จะเป็นเมตตาแบบสุดๆ การคิดใช้ในทางเสื่อมผมไม่สนับสนุน แต่ถ้าทำก็รับผลกรรมนั้นเอาเอง ส่วนใหญ่มักจะเสียมากกว่าได้ การแตะแต้มตัวเองให้แต้มในจุดที่เป็น ไรผม หางคิ้ว เป็นต้น ไม่ให้สีปากครับ หรือจะตักแบ่งสีผึ้งมาใส่พกติดตัวก็ได้ครับ ถ้าไม่อยากพกมาทั้งตลับกุมาร

ทิ้งท้ายกับกระแส ”มีดแหก”

เป็นของที่มีให้บูชาน้อยนักในชุดนี้ แต่ไม่ต้องเสียใจไปครับ เพราะแหวนมหาชะตากำลังจะมาให้ได้ครอบครองกันแล้ว กระแสของมีดแหกเป็นกระแสที่ร้อน เหมือนการเผาพลาญ/หักล้าง/ทำลาย ครั้งจับกระแสได้สักพักตำแหน่งต่างๆ ที่มีปัญหาในร่างกายปรากฏขึ้นอย่างเห็นได้ชัดว่าตรงจุดไหนบ้าง จึงได้ทดลองปัดโดยให้มีดแหกพบว่า จุดที่ป่วยนี้อาการได้ทุเลาลงอย่างเห็นได้ชัด ในวันรุ่งขึ้น มีดแหกจะเน้นการรักษาที่โรคภัยไข้เจ็บทั่วไป เรียกว่าเป็นการรักษาปรับสภาวะที่ติดขัด อันเกิดจากการหมุนเวียนกระแสในร่างกายให้เป็นสมดุลนั่นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2019
  9. konun88

สิงห์ผ่านไตรภพ ก็สร้างตามตำราบูรพาจารย์ เสกโดยครูบาที่มีบารมีทางราชสีห์ จึงเกิดผลเช่นนี้

มีทิพยจิตครบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2019
  10. konun88

11. konun88

ความคืบหน้างานหล่อแหวน จากที่คุยวันนี้ กำลังเร่งเข้าไซส์กันสุดชีวิตครับ

เนื่องจากจำนวนไซส์มีมากถึง 20 ไซส์จึงต้องรอนิดแต่ใกล้ถึงวันหล่อแล้ว

และช่วงผ่านมาช่างที่ทำงานบังเอิญแม่เขาที่ ตจว.ดันป่วยอีกด้วยโรคชราจึงลางานไปหลายวัน แต่ตอนนี้กลับมาทำงานต่อแล้ว

รบกวนรออีกนิดนึงครับ ตอนนี้เข้าไซส์กันได้มากแล้ว...

เมื่อวานนี้ผมฝากที่ปรึกษาสอบถามครูบาผู้ทรงจิตและอภิญญา ก็เป็นดังท่านบอกละครับ

"ช่างเขาร้อนใจกว่าเราอีก เขาจะได้เงินค่าจ้าง ทนรอกันอีกหน่อย เดี๋ยวเสร็จแล้วตุ๊ลุงเสกให้"

12. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ไม่ต้องกังวลครับรอได้ครับ และผมเชื่อว่าหลายๆท่านที่เคยบูชาของจากที่นี้ และรู้ถึงพุทธคุณแล้ว ไม่มีใครร้อนใจ ทุกท่านรอได้เหมือนกันครับสำหรับของดีประจำตัวชิ้นนี้

13. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เลยครับ นานแค่ไหนก้อจะรอ สำนักนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ

14. konun88

ขอบคุณครับ จากการเสี่ยงทาย แหวนนี้จะดีที่สุดเท่าที่สร้างมาครับ และ ผมจะพักยาวเลย จากนี้ผมจะแค่ประชาสัมพันธ์ครับ

15. konun88

ผมและที่ปรึกษารับรองเลยแหวนนี้จะขลังและแรงกล้าที่สุดเท่าที่สร้างมาครับ และเด่นด้านป้องกัน รักษาโรคภัย ฯลฯ

16. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนมหาชะตา ต้องบูชาอย่างไรครับ

17. konun88

รอเสกเสร็จจะได้รายละเอียดมากกว่านี้ครับ

18. konun88

หมายเหตุ เสี่ยท่านนี้แฟนพันธ์แท้ บุกกุมารไป 2 ครับ55

19. konun88

เมื่อวานผมประชุมลับกับที่ปรึกษา กุมารตอนนี้เหลือแต่แบบงาช้างครับ ก็คาดว่ารุ่นสุดท้ายแล้ว

แบบไม้มะขามฟ้าผ่ามีเสียงเรียกร้องให้เพิ่มจำนวนแต่ก็ไม่เพิ่มครับ เพราะท่านปรมาจารยสั่งว่าอย่าทำมาก

ยืนยันงานแหวนก็นับวันรอหล่อได้เลย จากนั้นรอการจัดแต่งยิงเลเซอรโค้ด จะมีแบบช่อไว้โชวด้วย เพื่อเป็นประวัติศาสตรในพิพิธภัณฑ์วัดหมูเปิ้ง ก้านช่อชนวนแหวนก็จะนำมาเสกด้วย ไว้งานพระพิฆเนศต่อไป

การเสกคุยคร่าวๆ จะรีบไม่ได้. ต้องเสกให้เต็มที่ และจัดลำดับการเสกใหม่ครับ แน่นอนจะเสกต่างจากสูตรเดิมครับ ให้คุ้มค่าการรอคอย....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2019
  20. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ