ท่านใดทราบประวัติและมีวัตถุมงคลของ หลวงปู่อิง โชติโญ วัดโคกทม บ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คนนอกเว็บ, 24 มีนาคม 2012.

1. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ผมมีเป็นพระปิดตาเนื้อว่าน (น่าจะเป็นผลงานคุณอาอำพลครับ) 20.-

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.5 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      136
  2. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    รุ่นนี้เป็นเนื้ออังคารธาตุหลวงปู่อิงครับ หลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยวที่วัดคงคำโคกทม จ.บุรีรัมย์ งานครบรอบ 100 วันหลวงปู่อิงครับ วันนั้นหลวงปู่หมุนเชิญหลวงปู่อิงและครูบาอาจารย์มาร่วมพิธีปลุกเสกอีกหลายองค์ครับ

3. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ผมเองก็มีอยู่เหมือนกันครับ เดี๋ยวต้องไปถ่ายรูปบ้างแล้วครับ
    อย่างน้อยก็มีหลวงปู่หมุนปลุกเสกด้วย.

4. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

รุ่นนี้ผมยังไม่มีเลยครับ เดี๋ยวต้องลองตามหาดูบ้าง:cool::cool:

5. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    สนใจสามารถร่วมทำบุญตามลิ้งครับ

ร่วมทำบุญบูชาพระหลวงปู่อิง หลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยวสร้างห้องปฎิบัติธรรม

6. คนนอกเว็บ

คึดถึงกระทู้เก่าๆ กับประวัติความเป็นมาของพระผู้รักในความสงบและเรียบง่าย ที่ไม่อยากให้หายไปครับ

7. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    แวะมากราบ
    กราบ กราบ กราบ
    หลวงปู่อิง ครับ

8. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่อิงครับ ขอร่วมแชร์ด้วยครับมีอยู่บ้างเล็กน้อย

9. คนนอกเว็บ

หนึ่งในสองเป็นเนื้อเงินหรือเปล่าครับ

10. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    หลวงปู่อิงรุ่นนี้สุดยอดมากนะครับ วันหน้าเดี๋ยวผมเล่าเรื่องในวันพิธีปลุกเสกให้ฟังกันครับ

11. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับท่านเนื้อเงินครับ

ขอจองที่นั่งฟังแถวหน้าเลยครับท่าน :)

12. คนนอกเว็บ

ขอรอด้วยคนครับผม เข้ามาเล่าเร็วๆนะครับ คุณ sanny

13. คนนอกเว็บ

ภาพนี้ดูมีพลังดีครับ ท่านอื่นๆเห็นอย่างไร

ขนาดไฟล์:
      18.2 KB
      เปิดดู:
      352
  14. คนนอกเว็บ

ในปีใหม่ไทยนี้ ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิฐานขอน้อมนำ คุณพระศรีรัตนตรัย รวมถึงพระสงฆ์ที่ข้าพเจ้านับถือ ขอให้บุญบารมีของท่านช่วยนำทางให้ข้าพเจ้าทำในสิ่งที่ดีๆตลอดไป

15. Bhawarej

Bhawarej เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    น้องใหม่ครับ ด้วยศรัทราจึงอยากให้เห็นของหายากของหลวงปู่อิงครับ

16. คนนอกเว็บ

โอ้ดีใจครับ นึกอยู่ว่าไม่มีใครค่อยรู้จักหลวงปู่เท่าไหร่ ทั้งๆที่ หลวงปู่หมุน ท่านยังไปเป็นประธานในงานครบ 100 วัน นั่นแสดงว่าไม่ธรรมดาแน่นอน มีพี่มาลงของยุคต้น ยินดีครับ หากมีข้อมูลอะไรมาแชร์บ่อยๆนะครับ(deejai)(deejai)(ping-love

17. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาตามอ่านครับ ของผมก็มีองค์นึง แต่เป็นลอยองค์ปู่ชีวก ออกวัดแถวสมุทรสงคราม หรือสมุทรสาคร ไม่แน่ใจ มีพระอายุเกินร้อยนับสิบองค์มาปลุกเสกน่ะครับ

มีหลวงปู่อิงด้วย ดีใจจัง

18. เขากระโดง

เขากระโดง เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจมากค่ะที่เจอกระทู้นี้ มีเรื่องราวของหลวงปู่อิงให้อ่านมากมาย และเจอคนที่ชื่นชมในองค์หลวงปู่อิงเหมือนเรา โดยส่วนตัวข้าพเจ้าก็มีเรื่องเล่ามากมายค่ะ เพราะได้อุปฐากหลวงปู่อิงอยู่ระยะหนึ่ง และมีพระหลวงปู่หลายๆรุ่น ได้แจกให้ญาติโยมที่ศรัทธาไปก็เยอะ แต่มีพระปิดตา 1 องค์ที่ได้รับจากหลวงปู่อิง เรื่องมีอยู่ว่า ในเย็นวันหนึ่งหลวงปู่ท่านล้วงในกระเป๋าอังสะของท่าน พยายามล้วงหาแต่ล้วงไม่ได้ ข้าพเจ้าได้กราบเรียนถามว่า "หลวงปู่ล้วงหาอะไรค่ะ "
    หลวงปู่ตอบว่า "ไม่รู้เหมือนมีอะไรในกระเป่าอังสะ"
    พอข้าพเจ้าได้ยินเช่นนั้น ข้าพเจ้าจำได้ว่าหลวงปู่อิงบอกว่าเคยมีเหล็กไหลหรือพระเสด็จมาบ่อยๆ ข้าพเจ้าจึงหมอบลงและแบฝ่ามือทั้งสองข้างยื่นไปหาหลวงปู่เพื่อเตรียมขอจากหลวงปู่ พี่ชายของข้าพแจ้าเห็นเช่นนั้นก็ได้ปฏิบัติตามเช่นกัน พอหลวงปู่ล้วงออกมาเป็นข้าวสาร 1 เมล็ด และขว้างใส่ข้าพเจ้าทั้งสอง และพูดอย่างอารมณ์ดีว่าแย่งกันดีนักเลยไม่ได้ พี่ชายก็เลยถามหลวงปู่ว่า "หลวงปู่ล้วงออกมาไม่หมดหรือเปล่า ผมขออนุญาติช่วยล้วงหาให้" พร้อมทั้งพลิกปากกระเป๋ากลับด้านก็ไม่เจออะไร
    โดยปกติหลวงปู่จะไม่ค่อยพูดคุยจะนั่งนิ่งๆและคอยมองทุกคนอย่างอารมณืดีและมีเมตตา ในครั้งนี้ก็เช่นกันหลังจากนั้นท่านนั่งนิ่งๆได้สักพักท่านก็ล้วงกระเป๋าอังสะ ข้าพเจ้าเห็นได้โอกาสดีที่พี่ชายกำลังเผลอก็ได้แบฝ่ามือทั้งสองไปหาหลวงปู่ และมองเห็นสิ่งที่หลวงปู่ล้วงออกมาเป็รพระและโยนใส่มือของข้าพเจ้า เป็นจังหวะเดียวกับพี่ชายหันกลับมาและถามหลวงปู่ว่า" แล้วผมได้มั้ยค่ะหลวงปู่"
    หลวงปู่ตอบว่า " เจ้าได้ไปเยอะแล้ว และเจ้าก็ไม่ได้ปรารถนาแบบนี้"
    พี่ชายได้ขอดูพระที่หลวงปู่ให้ข้าพเจ้าและบอกว่า "เป็นพระปิดตาหลวงปู่เทพโลกอุดรนะครับ หลวงปู่ได้มาอย่างไรครับ"
    หลวงปู่ "หลวงปู่เทพโลกอุดรฝากมาใครเค้า (ข้าพเจ้า)"
    พี่ชาย "ฝากตอนไหนครับ แล้วพระมาได้อย่างไรเมื่อกี้ผมดูในอังสะหลวงปู่ไม่มีอะไร แล้วหลวงปู่เคยเจอหลวงปู่เทพโลกอุดรหรือครับ"
    หลวงปู่"เคยเจอหลวงปู่ตอนไปธุดงค์เขมร หลวงปู่เป็นครูบาอาจารย์และสอนหลวงปู่ และพระนี้อยู่ในถ้ำ หลวงปู่เทพโลกอุดรหยิบออกมาจากถ้ำแล้วฝากมาให้หนู แล้วตอนหลังพระองค์นี้ก็หายไปแต่วันนี้อยู่ๆก็มาอยู่ในอังสะหลวงปู่"
    ข้าพเจ้า " หลวงปู่เทพโลกอุดรฝากมาให้หนูเหรอค่ะ นานหรือยังค่ะ แล้วรู้ได้อย่างไรว่าหนูจะได้มาที่นี่"
    หลวงปู่อมยิ้ม "นานมากแล้ว"
    ข้าพเจ้า "เป็นคำตอบหลวงปู่เทพโลกอุดรที่จะบอกหนูใช่มั้ยค่ะ เกี่ยวกับเรื่องที่หนูอธิฐานจิตถึงหลวงปู่เทพโลกอุดร"
    หลวงปู่ "ใช่ เก็บรักษาไว้ให้ดี ประมาณค่าไม่ได้เลยละ"
    นับจากวันนั้นจนกระทั้งวันนี้ พระและเครื่องรางทั้งหมดไม่มีความหมายสำหรับข้าพเจ้าอีกเลย เป้นความรู้สึกที่บอกไม่ถูกที่ได้รับการถ่ายทอดความหมายบางอย่างจากหลวงปู่เทพโลกอุดรผ่านหลวงปู่อิง ที่ท่านทั้งสองช่างมีเมตตาต่อข้าพเจ้าอย่างหาประมาณมิได้
    ขอกราบแทบเท้าหลวงปู่ทั้งสองด้วยรักและบูชาค่ะ
    ปล.วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  19. Bhawarej

Bhawarej เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณที่ถ่ายทอดสิ่งดีๆให้ได้อ่านครับ รอชมพระปิดตาอยู่นะครับ :cool::cool::cool:

20. คนนอกเว็บ

ดีใจเหมือนกันครับ ที่ได้รู้ว่ามี่พี่ๆเพื่อนๆสนใจเหมือนๆกันอีกท่าน:':)'(