ทหารพราน ที่3 จชต.+4อำเภอ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย ส.ต.นพพล แสงดำ, 5 ตุลาคม 2008.

1. เลิศวรรธน์

เลิศวรรธน์ Active Member

23 สิงหาคม 2008
    ขอเป็นกำลังใจ ให้กับเหล่าทหารกล้าทุกท่าน โดยเฉพาะทหารพราน ขอให้สู้ต่อไปและทำหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายจากผู้บังคับบัญชาให้ดีที่สุด ผมเชื่อว่าสักวันหนึ่งเราต้องได้รับชัยชนะจากภาระกิจนี้ ขอให้สู้ต่อไปครับ และสุดท้ายนี้ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่อยู่ในสากลโลก บารมีสมเด็จพระเจ้าตากสิน บารมีสมเด็จพระนเรศวร จงช่วยปกปักรักษาทหารกล้าทุกท่านที่เสียสละความสุขส่วนตัวและครอบครัว เพื่อประเทศชาติ ครับ

2. tsilawanno

tsilawanno Active Member

22 กรกฎาคม 2008
    ดิฉันมีอยู่ไม่เยอะค่ะแต่จะส่งไปให้ 1-2 องค์ มีน้อยก็ให้น้อยค่ะ (แต่ศักดิ์สิทธิ์มากทุกองค์ค่ะ)ขอเป็นกำลังใจให้ทหารทุกๆท่านค่ะ

3. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

4. ส.ต.นพพล แสงดำ

ส.ต.นพพล แสงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระหลวงปู่แล้วครับและได้นำแจกจ่ายให้กำลังพลแล้วครับขอพระคุณอย่างสูงครับ

5. ส.ต.นพพล แสงดำ

ส.ต.นพพล แสงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านผู้ใจบุญทุกท่านที่ส่งวัตถุมงคลที่ให้มากระผมได้จัดแจกจ่ายให้กับกำลังพลหมดแล้วครับขออนุโมทนาบุญมาในกาลนี้อย่างพระคุณยิ่งทุกคน

6. ส.ต.นพพล แสงดำ

ครับผมได้รับแล้วครับลูกอม วันที่1นี้เป็นวันสถปณาหน่วยทหารพรานผมจะนำไปไห้กับผู้บังคับกองร้อยเขาครับ
    ขอพระคุณอ่ยางสูงครับ

7. olee

olee เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีชื่อคนรับเหรอครับถ้าอยากจัดส่งวัตถุมงคลไปให้

8. suksit

suksit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกๆ พระองค์ สิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายทุกๆ พระองค์ ขอให้ท่านทหารหาญทุกๆท่านที่ปฏิษัติหน้าที่ในการปกป้องประเทศ ขอให้ทุกท่านได้รับความปลอดภัยจากภัยโจรก่อการร้าย และมีชัยชนะพวกทำลายชาติทั้งปวงด้วยเทอญ ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่ทหารหาญทุกๆท่านด้วยใจจริงนะครับ
    <!-- / message -->

9. ส.ต.นพพล แสงดำ

เรียน คุณ olee วัตถุมงคลที่จะส่งมานะครับให้ส่งถึง ส ต นพพล แสงดำเลยครับต่อไปกระผมก็ดำเนินการส่งต่อให้กับกองร้อยที่เสี่ยงครับ
    โทร ๐๘๖๒๘๔๔๔๒๔