ถามเรื่องกล้องส่องพระครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย carboncopy, 2 พฤษภาคม 2009.

1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เเหล่มเลยพี่พี
    พระที่ยิงไม่โดน ใช่ ลพ เเพ วัดพิกุลทองป่าวครับ เดาเอาๆ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ไม่ใช่หลวงพ่อแพครับ เหตุการณ์ที่คุณเดาน่ะ ห่างกันหลายปีครับ

3. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าให้ผมเดาก็น่าจะเป็นพระ"พระโคนสมอ"ใช่หรือป่าวครับพี่

แหม...พี่เล่นเปิดหัวไว้อย่างนี้ทำให้ผมอยากรู้จัง ^^

ส่วนกล้องผมใช้ของZIESS GOLD serirs L ครับ

ก็ใช้ได้นะครับ แถมไม่แพงด้วย(อันนี้ชอบมาก..555+)

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กลัวจะเปลี่ยนไปจากเรื่องในกระทู้ เอาเป็นว่าพระเกจิฯก็แล้วกันน่ะครับ

ลืมบอกกล้อง ผมใช้กล้องรัสเซีย ยี่ห้อ Belomo ราคาถูก จอใหญ่ คุณภาพรัสเซียครับ

5. cc192

cc192 เป็นที่รู้จักกันดี

กล้อง BelOMO น่าสนใจครับ ลองเข้าไปชมซิครับ..... เห็นว่าเป็นกล้องคุณภาพดี ราคาถูก ลองเข้าไปชมซิครับ

6. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    เอาลิงค์ที่น่าจะเป็นประโยชน์มาให้ดูครับ

Untitled Document

ผมใช้สวาฯ คุ้มทุกบาทครับ แต่เหมาะพระเนื้อผงมากกว่า