ถวายแล้วจ้า...ปัจจัยร่วมสร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์ ที่พวกเราชาวเวปได้ช่วยกัน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 11 ตุลาคม 2007.

1. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยในความล่าช้าครับ....ช่วงนี้เข้างานเช้าทุกวันเลยครับวันหยุดจะรีบทยอยส่งให้ครับ
    ..พรุ่งนี้จะสรุปคนที่ร่วมบุญครั้งนี้ให้ทราบในกระทู้ครับ...

2. คมกฤช

ไปถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

.....................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      216.5 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      195.2 KB
      เปิดดู:
      40
  3. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    หากคุณยกเลิกเพราะข้อความที่ผมเขียน

ผมต้องขออโหสิกรรมด้วยนะครับ
    ไม่ได้ตั้งใจเขียนเพื่อให้เกิดอกุศลกรรมเเต่อย่างใดเเละอยากจะบอกอีกครั้งว่าผมเห็นว่าโครงการพี่คมกฤษเป็นโครงการที่ดีโครงการหนึ่งผมจึงอนุโมทนาด้วยการส่งพระเครื่องหลวงพ่อทวดมอบให้พี่เขาฟรีๆเพื่อเเจกคนที่ทำบุญในงานนี้

การที่พี่กล่าวดังประโยคข้างต้นเช่นนี้ทำให้ผมไม่ค่อยสบายใจเท่าไรนักฉะนั้นรบกวนถ้าพี่ข้องใจกรุณาโทรมาที่0811627016

4. คมกฤช

แหม...หมอไม่ต้องกังวลครับ ผมอธิษฐานไว้และเชื่อว่าคำอธิษฐานนั้นคงส่งผล ที่ว่าผู้ใดเคยผูกพันกะหลวงปู่ให้มาร่วมบุญครั้งนี้โดยทั่วกัน
    ...ส่วนตัวผมไม่หวั่นไหวต่อสิ่งที่เกิดขึ้นครับถือว่าทดสอบบารมี คิดว่าธรรมดาธรรมชาติ คงแล้วแต่นาบุญที่สร้างมาครับ ไม่เร่งรัดไม่เร่งรีบใดๆทั้งสิ้น ปล่อยตามธรรมชาติของมันไม่หวั่นไหวตามมันก็พอ รักษาจิตและเจตนาที่ผมตั้งใจที่จะสร้างมณฑปครอบรอยพระบาทให้ได้ก็แค่นั้น จะสำเร็จหรือไม่ขึ้นอยู่กับบุญที่เคยสร้างจะมาอุดหนุน และพวกเราชาวเวปจะช่วยกันหรือไม่ก็เท่านั้นครับ
    ...แค่หมอเมตตาส่งพระมาช่วยผมก็พระคุณเหลือหลายแล้วครับ....

ขอโมทนากับทุกท่านอีกครั้งครับ
    ...ตฤณ ปาลีเรียม....

5. คมกฤช

......................................................................................

6. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน 1050.00 ของเดือนที่2 ตามที่ปวารณาให้แล้วค่ะ

ขออนุโมทนากับกุศลเจตนาของทุกๆท่านด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. คมกฤช

โมทนาครับ.....พรุ่งนี้จะเริ่มส่งของมงคลให้ทุกท่านแล้วครับ

8. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลืมโอนพรุ้งนี้โอนได้ไหมครับหรือหมดเขตแล้ว

9. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมลืมโอนเงินไปให้ครับคุณกฤช ไม่ทราบว่ายังสามารถโอนเงินไปให้อีกได้หรือเปล่า รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ต้องขอโทษจริง ๆ ครับ

10. คมกฤช

ทุกท่านยังสามารถโอนเงินร่วมบุญได้ครับ
    ...ปิดรับ สิ้นปีนี้ครับ....
    ...ตฤณ...

11. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    โอนเงินแล้วค่ะ
    วันที่ 06/11/07 เวลา15:06
    loc.8109 SEQ 7936
    จำนวนเงิน2,100 บาท
    กระทู้โน้นโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

12. พรหลวงตา

พรหลวงตา เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คมกฤช [​IMG]
    ผ่านการใช้มาครับ แต่ประสบการณ์รุ่นนี้คุยกันไม่จบครับ

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]
    ...150...คุณ rename จองครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    หลังจากที่คุณพัฒนา ลงดาบแรกพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำของเลียนแบบ ที่คุณตฤน(คมกฤช) นำมาให้บูชาไปแล้ว คุณคมกฤชก็ยังอุตส่าห์แถแบบข้างๆ คูๆ ออกมาตั้งกระทู้ขอโทษ...จบ...เรื่องเงียบ ประสบการณ์ 10 ปี ไม่รู้ ไม่เจตนา พลาดไปแล้ว บลา บลา บลา (ที่แบ่งไปทำบุญนะดีมากกก แต่ของเก๊ที่สมาชิกเว็บนี้โดนๆ กันไปน่ะแล้ว คืนตังค์เค้าบ้างรึเปล่าฮึ?)

แถมมีแนวร่วมออกมาบอกว่า ถึงจะเป็นพระเก๊ แต่ถ้าเงินนำไปทำบุญ ก็ไม่น่าผิด (อ้า..ว่าไปนั่น) อยากให้แนวร่วมที่มาสนับสนุนโดนแบบนี้บ้างจัง ดูซิจะรู้สึกยังไง

เอ้า...มาเข้าเรื่องดีกว่า ในเมื่อคุณพัฒนาไม่ค่อยเชี่ยวชาญด้านพระเกจิ ในฐานะที่ผมพอมีความรู้อยู่บ้าง ไม่ได้อวดอ้างว่าตัวเองเก่ง แต่ศึกษามานานเพื่อไม่ให้ตนเองเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ จึงจะขอไล่ฟันธงพระเกจิเก๊ ที่คุณคมกฤชนำมาให้บูชา...คมกฤชจ๊ะ อยากทำบุญจริง ทำไมถึงไมเอาของแท้ มาให้เขาทำบุญเล่า แพงหน่อยเขาก็ไม่ว่าหรอก ก็เอามาแบ่งทำบุญหนิ ใช่ใหมฮึ...
    ----------------------------------------
    [​IMG][​IMG]เหรียญหลวงปู่ทวด เนื้ออัลปาก้า ที่คุณคมกฤชนำมาออกเหรียญนี้ ความคมชัดไม่มี และของแท้การเช่าบูชาไม่ต่ำกว่าหลักพันครับ ของแท้ตัวอักษรจะชัดกว่านี้ อย่ามาอ้างว่าถ่ายรูปไม่ชัด หรือผ่านการใช้มามาก ตัวหนังสือไม่ชัดแบบนี้ดูง่าย
    ปล.เหรียญนี้คุณ rename เช่าไป ถ้าไม่เชื่อว่าเก๊ จะเอาไปเช็คก็ได้

ดูภาพของเก๊จากอีกเว็บครับ ตัวหนังสือเลือน เหมือนของคุณคมกฤชเด๊ะ[​IMG]

เอ้า มาดูของแท้ๆ กัน แล้วใช้วิจารณญาณเปรียบเทียบกันดู

ยังมีอีกหลายรายการที่เก๊ แล้วจะทยอยลงนะ อย่าเพิ่งรีบลบกระทู้ล่ะ

13. คมกฤช

..................................................................

14. คมกฤช

วันนี้ส่งของมงคลไปให้ประมาณ 11 ท่านครับ วันนี้ลืมรายชื่อไว้ที่บ้านพรุ่งนี้จะมาแจ้งรายชื่อให้ทราบกันอีกครั้งครับ

15. คมกฤช

รายนามผู้ที่ผมได้ส่งของมงคลไปให้ดังนี้ครับ
    1.คุณ พยงค์
    2.คุณ ศรีแพร
    3.คุณ ศศิสมัย
    4.คุณ พีร์นิธิ
    5.คุณ สิรเชษฐ์
    6.คุณ ทรงสิทธิ์
    7.คุณ ปรารถนา
    8.คุณ สุรเชษฐ์
    9.คุณ พงษ์ศักดิ์
    10คุณ วีกิจ
    11.คุณ Dragonlord
    .....จึงเรียนมาเพื่อทราบครับผม.....

16. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับ พระบรมสารีริกธาตุ ,
    พระอรหันตธาตุ และอื่นๆ
    ไว้บูชาเรียบร้อยแล้วนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

17. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของมงคลแล้วค่ะขอบพระคุณที่ส่งล่วงหน้ามาอีก 1ชุดพร้อมกันเลย ดิฉันจะโอนเงินของชุดุท้ายไมเกินปลายเดือนนี้นะคะ

ประการหนึ่งคือเท่าที่ดูไม่เห็นเกศาครูบาวงศ์ และพระธาตุข้าวบิณฑ์ ไม่ทราบว่าจะส่งให้ในภายหลังหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณและอนุโมทนาค่ะ

18. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสิ่งมงคลแล้วครับ แต่เหมือนว่าจะไม่มีเกศาครูบาวงศ์เช่นกันครับ
    ขอบพระคุณครับ แล้วผมจะรีบโอนเงินก่อนปิดรับนะครับ

19. joe1964

joe1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสิ่งที่เป็นมงคลแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

20. คมกฤช

รับทราบครับผม/ท่านใดที่ได้ไม่ครบรบกวนตรวจเช็คอีกทีนะครับ หากไม่ได้จริงๆรบกวนแจ้งผมอีกครั้งแล้วจะจัดส่งไปให้ใหม่ครับ
    ...ขออนุโมทนาอีกครั้งครับ....
    ...ท่านใดที่ยังไม่ได้แจ้งที่อยู่เพื่อจัดส่งรบกวนแจ้งไว้ในกระทู้ด้วยครับผม...