ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tassanaja

tassanaja สมาชิกใหม่

31 พฤษภาคม 2009
    ขอเสริมข้อมูลอีกนิดนึงเกิดปีจอนะค่ะ
    เรื่องเงินที่ให้คนอื่นกู้ไปมีโอกาสได้คืนรึเปล่า

2. ศุภษา

ศุภษา Active Member

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 25 สิงหาคม 2520 ปีมะเส็ง 13.35 น.
    รบกวนคุณลุงด้วยค่ะ

3. ying38

ying38 สมาชิกใหม่

ดูให้ด้วยค่ะ
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2514 ปีกุน เวลาประมาณ07.45 น.

4. boradcard186

boradcard186 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับ
    ผมเกิดวันศุกร์ที่29 สิงหาคม 2518 ปีเถาะ เวลาเกิด 15.01 น. จ.สุราษฎร์ธานี โสด ผิวขาว ใบหน้ารูปไข่ มีตำหนิแผลเป็นที่ข้อมือขวา
    ขอรบกวนถาม
    1.ตามดวงชะตาของผม ผมมีโอกาสสอบและได้บรรจุเป็นข้าราชการไหมครับ
    2.ตอนนี้อายุผมก็เริ่มมากแล้ว ไม่ทราบว่าผมจะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ครับและลักษณะเนื้อคู่ผม เป้นอย่างไรครับ

5. chayakornt

chayakornt สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2009
    [FONT=&quot]เกิดวันศุกร์ที่ 5 มี.ค. 2519 ปีมะโรง เวลา 16.16 น. หรือ 16.36 (ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องเวลาคับ)[/FONT]
    [FONT=&quot]เมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้วเคยไปมีอะไรกับหญิงบริการประมาณ 2-3คนโดยที่ไม่ได้ป้องกัน ไปตรวจเอดส์มาแล้วผ่านครับ[/FONT] [FONT=&quot]เรื่องที่กังวลในปัจจุบันก็คือผมไม่ทราบว่าเธอเหล่านั้นท้องหรือไม่ ถ้าท้องแล้วมีลูกขึ้นมาจะหาเธอให้พบได้อย่างไรและ ถ้าเธอไม่เก็บเด็กเอาไว้ผมต้องทำอย่างไรบ้าง<o></o>[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2009
  6. ขันติ+โสรัจจะ

ขันติ+โสรัจจะ Active Member

สวัสดีค่ะอาจารย์ ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เกิดวันศุกร์ที่ 1 เมษายน 2531 ปีมะโรง วเลา 11.05น. จ.พิษณุโลกค่ะ

รบกวนถาม
    1.เรื่องเรียนค่ะ จะมีโอกาสจบมั๊ยคะ ท้อเหลือเกินค่ะ ถ้าไม่จบจะมีแนวทางชีวิตต่อไปอย่างไรดีคะ หาที่เรียนต่อใหม่หรือหางานทำดีคะ

2.ความรักคู่ครองค่ะ คนปัจจุบันที่กำลังจะคบนี่จะคบกันยืดมั๊ยคะ
    แล้วคู่ครองที่แท้จริงในชีวิตจะำไ้ด้พบเมื่ออายุเท่าไร แล้วลักษณะโดยรวมของคู่ครองเป็นอย่างไร

ขอบคุณค่ะ

7. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008

;k05
    ทางเดินที่มีอุปสรรคไว้คอยทดลองจิตใจ...
    เมื่อตนมีความตั้งมั่น แน่วแน่ที่จะฟันฝ่าให้ผ่านพ้นไปนั้น...

ย่อมจะดี และมีค่ามากกว่าทางเดินที่ราบเรียบ...
    โดย ไม่มีสิ่งใดมาทดลองกำลังจิตเลย...

"การได้สิ่งใดมาโดยง่าย มักจะรักษาไว้ได้ไม่นานเป็นธรรมดา
    การได้สิ่งใดมาโดยยาก มักเห็นค่าและรักษาสิ่งนั้นไว้เป็นธรรมดา"

ตอบ...

ข้อ ๑
    เรียนจบ ยิ่งถ้าตัดใจเรื่องรักเสียได้จะจบอย่างไม่มีอุปสรรคเลย

ข้อ ๒
    ความรัก กับการเรียนมันเป็นของคู่กัน เมื่อรักไม่สดใส่
    เรียนนั้นก็ไม่น่าปรารถนาไปด้วย เพราะอารมณ์นั้นมันไปติดใจอยู่ในรักเสียแล้ว
    ถ้าตัดรักออกไปเสีย ก็จะทำให้ตนเองได้พบกับสิ่งที่ดีกว่าในอนาคต

"รักดีๆนั้น ต้องอายุ ๒๙ ปีย่าง จำเอาไว้ ที่เข้ามานี้แค่คู่จรเท่านั้น"
    "จะหาดี ให้สุขสันต์นั้นไม่ได้หรอก ที่ได้ก็คือความกลับกลอกหลอกกันไป"
    "ถึงคบได้ รักได้ก็ไกลกัน จะคาดหวังอะไรนั้น ก็เป็นเพียงความว่างเปล่า"

อย่างไรก็ต้องเลือกที่จะเสีย ๑ อย่าง จะไม่ได้ทั้งสองหรอก
    เลือกรัก เสียเรียน
    เลือกเรียน เสียรัก

วันนี้ไม่ใช่วันสุดท้าย
    วันข้างหน้ายังมี แบบทดสอบชีวิตอีกมากมาย

กรรมวิบาก ที่ยังรอส่งผลต่อไปบางส่วน...

๑.กรรมวิบาก ในรัก คู่ครอง
    ๒.กรรมวิบาก ในทรัพย์ การเงิน
    ๓.กรรมวิบาก ในการดำรงค์ชีพ (อยู่แดนไกล อยู่ไม่เป็นที่)
    ๔.กรรมวิบาก ในหน้าที่การงาน มารดา เจ้านาย
    ๕.กรรมวิบาก ในสังคม เพื่อน คนที่คบกัน
    ๖.กรรมวิบาก ในลูกน้องบริวาร
    ๗.กรรมวิบาก ในบุตร หลาน

ควรปฏิบัติตนอย่างไรให้ทันกรรม แล้วจะทำให้ตนอยู่เหนือก "กรรมวิบาก"
    ๑.รักอย่างมีสติ ไม่เป็นเจ้าของ วางจิตให้พร้อมอยู่เสมอ

๒.ไม่เป็นผู้สะสม มักมากอยากได้จนเกินไป มีสติเมื่อมีทรัพย์
    รู้จักรักษาอย่าหลงเพลิน

๓.ไม่ประมาทในการดำรงชีพ นึกไว้เสมอ ความตายอยู่กับตนทุกลมหายใจ
    คิด พูด ทำสิ่งใดอย่างมีสติ อยู่ที่ใดรู้จักสร้างจิตให้เป็นสุขร่มเย็น

๔.หน้าที่การงานรับผิดชอบ รู้จักวางอุเบกขา ขันติ รู้จักวาง รู้ทันอารมณ์
    ไม่เป็นผู้สะสมความทุกข์ รู้จักที่จะทิ้งทุกเวลา ไม่ไขว่คว้าจนเกินไป

๕.คบกับใคร ใจอยู่ที่ตน ไม่ทุ่มเทจนสุดทน รู้จักหยุด รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักรับ
    รู้จักวางเฉย เรื่องของเราก็มากหนอ อย่านำเรื่องเขามาไว้ที่ตัวอีกเลย...

๖.ฝึกตนเป็นผู้มีเมตตา กรุณาไว้ เห็นอกเห็นใจกับลูกน้องบริวาร
    อย่าคิดว่าตนเองถูกเสมอ อย่าเผลอคิดว่าตนเองทำได้เพียงผู้เดียว
    ให้โอกาสผู้อื่น อย่าซ้ำเติมผู้ท ด้อยกว่า รู้จักให้กำลังใจ รู้จักเสียสละไว้
    ถึงเสียเปรียบก็ได้โอกาส ที่ทำบุญใช้หนี้คืนเขาไป

๗.เมตตา กรุณา โอบอ้อมอารีย์ เลี้ยงบุตรหลานด้วยไมตรี...
    อย่าเป็นผู้ดีเห็นแกได้อยู่ฝ่ายเดียว มีแล้วทุกข์ ก็จงมีสติเพราะกรรมเป็นของตน
    รู้จักอดทนและยอมรับ รู้จักที่จะรัก รู้จักที่จะให้ รู้จักที่จะวางเฉยไว้ในบางโอกาส
    "อย่าสร้างกรรมวิบากที่ผิดพลาด ถ้ามีโอกาสท้อง อย่าทำแท้ง"

ดวงนั้น คือ กรรม มีอีกมากมาย
    ถ้ารู้กรรมด้วยตน รู้ตนขณะทำ
    ผู้นั้นขึ้นชื่อว่า ผู้เห็นธรรม...

ขอให้โชคดี

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2009
  8. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ตอบ...

"กรรมเป็นของตน"

จะด้วยเหตุแห่งกรรมใดก็ตาม เมื่อท่านได้สร้าง ได้กระทำไว้แล้ว
    กรรมสำเร็จลงไปแล้ว จะมาทุรนทุราย จะมาคิดคาดการณ์เช่นไร
    ก็หาได้ประโยชน์ไม่ "ควรที่จะสร้างเหตุใหม่ให้ดีกว่าเก่า"

คือ การถือศีลห้าให้ครบ ตั้งจิตอธิษฐานในศีลข้อกาเมฯอย่าได้ผิดอีก

แล้วสร้างจิตแห่งผู้ให้ ผู้มีเมตตา มิใช่เห็นค่าแค่ความสนุกทางกาย
    ทางอารมณ์ ที่ไม่ได้เป็นสาระแห่งธรรมเลย...

"มีชีวิต โอกาสมี อย่าปล่อยว่างให้ผ่านไปอย่างไร้ประโยชน์"

"สร้างโอกาส ทางรอดพ้นจากวัฏฏะทุกข์เสียโดยไว"

"สิ่งใดผ่านมา เจตนาไม่เต็มกำลัง ให้เร่งสร้างกำลังจิตใหม่
    เจตนาใหม่ คือ เจตนาสร้างกรรมดี ที่จะเป็นผู้ให้ มากกว่ารับ"

อย่าลืม เก่าทิ้งไป หวนคืนมาไม่ได้ "จบแล้ว"
    เจตนาการกระทำในอดีต ด้อยปัญญา ยังเป็นผู้ไม่รู้กรรม เรื่อรู้กรรม "มีปัญญา"
    ใหม่สร้างดี คิดดี ทำดี สร้างได้ ผลใหม่เกิด "รับกรรมดี"

ขอให้โชคดี

ลุงสามตา

9. pimpavee

pimpavee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    เกิดวันอังคารที่ 21 กันยายน 2525 เวลา 19.14 น.
    อยากรู้เรื่อง
    1.การงาน
    2.คู่ครอง,คู่ชีวิต
    3.การเงิน,โชคลาภ
    4.มีเกฑ์อุบัติเหตุร้ายแรงบ้างรึเปล่า
    <!-- google_ad_section_end -->

10. rabil_c

rabil_c สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2009
    รบกวน ชี้แนะทางออกของชีวิตหน่อยครับ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 24 ตุลาคม 2519 ตอน สามโมงครึ่ง ปีมะโรง ครับ
    อยากทราบเรื่องการเงิน การงาน ความรัก ครอบครัวครับ รู้สึกว่าค่อยๆตกมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับ ตอนนี้ก็เริ่มขายทรัพย์บางอย่างออกไปบ้างแล้ว อยากรู้ว่าชีวิตจะดีกว่านี้หรือป่าวครับ กลุ้มมากๆๆๆ

11. topgood

topgood สมาชิก

นายธวัชวงศ์ ช่อดอกรัก ปีมะเมีย อายุ30 วันพุธ เวลา20.00น
    รบกวนถาม3เรื่อง
    1.เรื่องการงาน
    2.ของที่หาย(เป็นทุกข์มาก)รถหายครับ
    3.ความรัก
    รบกวนหน่อยครับ

12. ขันติ+โสรัจจะ

ขันติ+โสรัจจะ Active Member

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

รู้ตนขึ้นเยอะเลยค่ะ

13. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อประดิษฐ นิทาน เกิดวันอาทิตย์ 5 ธันวาคม 2519 ปีมะโรง เวลา 22.20
    1.เรื่องการงาน
    2.เรื่องการเงิน
    3.เรื่องโชคลาภ
    4.อยากทราบกรรมเก่า เเละวิธีเเก้ไข
    5.ควรปฎิบัติธรรมสายไหน

14. picmy_aui

picmy_aui Active Member

สวัสดีครับอาจารย์ ขออนุโมธนาสาธุดวยครับ
    24 กันยา 2518 8.30 ปีเถาะ
    รบกวนถาม 3 เรื่องครับ
    - การงานต่อไปจะเป็นอย่างไร
    - การเงิน
    - ความรักที่ตั้งความหวังไว้จะสมหวังไหม
    ขอบคณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2009
  15. poonjoss

poonjoss เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผม สรวิชญ์ ส่งข้อรบกวนไปทางemail แล้วครับ
    ขอบพระคุณครับ

16. picmy_aui

picmy_aui Active Member

17. sqweez

sqweez สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2009
    ส่งเมลไปแล้วครับ

จะรอนะครับ

18. chayakornt

chayakornt สมาชิกใหม่

ขอบคุณเป็นอย่างมากครับ

19. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ
    เกิด วันพุธ 24 พ.ย 2519 ปีมะโรง 7.25 น.เชียงราย
    1.การงาน ช่วงนี้ตกงานอยู่ค่ะ จะทำงานด้านไหนดีค่ะ
    2.การเงินในอนาคต
    3.การก้าวหน้าผลการปฎิบัติธรรม ต้องแก้อย่างไรจึงจะก้าวหน้ากว่าเดิมค่ะหนูกลัวติดอุปทาน
    รบกวนตอบทาง pm นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2009
  20. a-pin-ya

a-pin-ya เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    บุญที่กระผมสั่งสมมามากน้อยเพียงใด เป็นในแนวไหน
    เคยได้เป็นทหารเสือพระราชา มาก่อน ในสมัยใด?
    เกิด ๕ พ.ย. ๒๕๑๔ ประมาณ ๐๔๐๐น.

เบื้องบนส่งกระผมมาเกิดเพื่อกระทำภาระกิจอันใด
    กระผมอยู่ในสายของพระศรีอริยะใช่หรือไม่?
    เพราะหลาย ๆ ท่านบอกว่า กระผมมีเทพเจ้าคุ้มครอง

การดำเนินชีวิตติดขัด แม้มีบุญโภคทรัพย์มาก
    แต่ก็มีกรรมกรรมอารมณ์...มักติดขัด อึดอัดใจ มาทำให้ขาดความกล้า
    ดาวศุกข์ ตำแหน่งประ, ดาวอาทิตย์ ตำแหน่งนิจ, ดาวอังคาร ตำแหน่งอริ
    เพราะกรรมอันใด และจะแก้กรรมทางใด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้