ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. tima88_Thebest

tima88_Thebest Active Member

ขอบพระคุณคุณลายสิงห์มากนะค่ะที่ดูให้พิม ขออนุโมทนาบุญที่อุตสาห์เสียเวลาดูดวงให้พิมนะค่ะ ขอให้คุณลายสิงห์มีแต่ความสุขความเจริญ
    สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ ส่วนวิธีแก้เคล็ดถ้ามีก็ขอให้บอกพิมบ้างนะค่ะ
    ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ พิม

2. man2514

man2514 สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2007
    ได้ครับด่วนเลยนะครับขอบคุณล่วงหน้านะครับ

3. รัก+ยม

รัก+ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ลายสิงห์

4. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    1.การงานมีวิบากกรรมที่ทำไปไม่ตลอดรอดฝั่งต้องเปลี่ยนแปลง ถ้าทำกิจการเองหรือเข้าหุ้นส่วนก็มีโอกาสที่จะมีปัญหาได้มาก งานมักเกี่ยวข้องกับญาติพี่น้องกับคนหมู่มาก แต่วัยกลางคนไปแล้วการงานจะมั่นคงได้ครับ
    2.โชคลาภไม่ค่อยดีครับ เป้นคนเก็บเงินไม่อยู่
    ช่วงนี้หวังโชคลาภคงจะได้ยาก ต้องพ้น 28 เม.ย.51 ไปแล้วจึงจะมีโอกาสครับ กับตอนนี้เรื่องความมั่นคงทางการเงินยังคงไม่ดีไปจนถึง 16 พ.ย.50 จึงจะดีขึ้นครับ

5. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ขอบคุณครับท่านลายสิงห์มากๆเลยนะครับ แม่นจริงๆเรื่องเรียนผมเคยไปถามเค้าเหมือนกันว่าจะจบภายในปี52 ตอนนี้ปัญหาก็เยอะจริงๆเทอมนี้เกรดก็ดีหน่อยแต่ก่อนท้อมากๆเลยทั้งเรื่องเรียนและครอบครัวเพราะอยู่ห่างกันแต่คนต่างไม่เข้าใจกันด้วย

6. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 7 มกราคม 2519 เวลา13.36 ที่ กทม.ครับ
    1 รับราชการอยู่ มีโอกาสเจริญก้าวหน้าไหมครับ เพราะกำลังจะสอบเลือนตำแหน่ง
    2 โดยทั่วไปแล้วชีวิตจะลำบากไหมครับ
    ขอบคุณครับ..

7. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    รบกวนดูให้ด้วยนะคะ
    เกิด 16-02-2525 วัuอังคาร ปีไก่
    เวลา 05:57 น ที่กรุงเทพฯ

รบกวนตอบคำถามดังนี้คะ

1. แฟนเกิด 28 มีนา 2521 วันอังคาร ไม่ทราบสถานที่เกิดและตกฟาก (รูปร่าง ผอม บาง ผิวเนียนละเอียดเป็นสีน้ำผึ้ง ดวงตากลมโตดำ ใจร้อนมาก ) อยากทราบว่า เราทั้งคู่เป็นเนื้อคู่หรือมีเกณท์แต่งงานกันมั่งไหมคะ และต้องระวังอุปสรรคอะไรหรือเปล่า เค้าจะชอบทำไม่สนใจใยดีเราเลย แต่พอขอเลิกเขาก็ไม่ยอมเลิกซะงั้น

2.การงานที่ทำอยู่เมื่อไหร่จะมีโอกาส ได้แสดงฝีมือและความสามารถที่มีอยู่ออกมาบ้างคะ ช่วยแนะแนวทางด้วยค่ะ

ขอขอบคุณ คุณลายสิงห์มากค่ะ

น้องไข่แมงสาบ

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

8. mameaw_zaa

mameaw_zaa Active Member

29 กันยายน 2007
    1.วันที่-เดือน-ปีพ.ศ.เกิด
    วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2536

2.เวลาตกฟาก
    อันนี้ไม่รู้อ่ะค่ะ

3.สถานที่เกิด (จังหวัดอะไร)

ชลบุรี

อยากทราบว่า
    1.อนาคตจะสามารถทำอาชีพเกี่ยวกับด้านไหนได้ดีที่สุดเหรอคะ
    2.อยากทราบว่าตอนนี้กำลังมีโชคด้านไหนบ้างเหรอคะ

ขอบคุณค่ะ

9. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พย. 2530 เวลา 09.45 สถานที่เกิดโคราช

1.ถามว่าจะได้ย้ายบ้านหรือเปลี่ยนบ้านเมื่อไหร่
    2.เรื่อง เงินทอง โชคลาภ ค้ะ

10. toowarm

toowarm สมาชิก

เกิดวันที่ 2 ก.ย.2514 จ.อยุธยา เวลา 14.30 ครับ

1.ความรัก
    2.การงาน

11. ลายสิงห์

1.รับราชการเป็นทหารหรือตำรวจครับ ดูออกใจร้อนหน่อยนะครับ รับราชการดีครับ ค่อยเป็นค่อยไปและอย่างมั่นคง แนวความคิดกับผู้ใหญ่ไม่แน่ไม่นอนเดี๋ยเข้ากันได้เดี๋ยวเข้ากันไม่ได้ ปัญหาก็คือคุณจะไม่ค่อยอดทน บางทีเบื่องานไปเฉยๆ ผมกลัวว่าเมื่ออายุมากขึ้นไปคุณอาจเบื่อจนเปลี่ยนใจลาออกไปเองครับ
    ดังนั้น คุณควรมองหาอาชีพเสริมไว้หน่อยก็ดี ค่อยๆหาไปไม่ต้องรีบร้อน
    ช่วงนี้ยิ่งงานมีปัญหายิ่งเบื่อหนัก แต่พ้น 17 เมษายน 51 ปัญหางานก็จะเบาลง
    เรื่องสอบต้องรอพ้นวันเกิดปีหน้าไปก่อนจึงจะดีครับ แต่ถ้าผลสอบประกาศหลังวันเกิดก็มีโอกาสได้สูงครับ
    2.โดยทั่วไปชีวิตก็ดีนะครับ การเงินแม้จะไม่สูงมากแต่เรื่องเกียรติยศนั้นดีแน่ครับ แต่มีข้อด้อยคือ ไม่ค่อยรู้ทันคน อาจถูกหลอกได้ครับกับเบื่อหน่ายการงานบ่อยๆ หรือไม่ค่อยอึด
    ช่วงที่ดวงขึ้นคือ 7 ม.ค.53 ถึง 24 พ.ค.54 เป็นช่วงที่ดี ทำอะไรก็สำเร็จครับ

12. ลายสิงห์

1.เนื่องจากไม่ทราบเวลาเกิด ผมจึงไม่สามารถลงลัคนาให้ได้ ได้แต่ลัคคะเน
    มั่วเอา และอ่านจากที่บรรยายมาก็ยังไม่พอ แต่มีอยู่ข้อที่บอกมาคือใจร้อนมาก ถ้าใจร้อนมากขอถามว่าค่อนข้างอาฆาตแค้นฝังหุ่นแบบนี้อะเปล่าครับ แบบว่า 10 ปีล้างแค้นยังไม่สาย กิริยาดูอดทนเคร่งขรึม หรือว่า กิริยาอ่อนโยนใบหน้าออกกลมๆ
    2. คุณมีดาวตกที่เสียหลายดวงอะครับ ผมขอแนะนำว่าทำได้เท่าที่ทำ ให้เป็นผู้อยู่เบื้องหลังเอาไว้จึงจะถูกโฉลก และจะทำอะไรก็ตาม ให้มีกำหนดเสร็จ คือหมดแล้วไปเริ่มต้นใหม่ ประเภททำงานโปรเจคระยะเวลาสั้นๆ จบแล้วเริ่มโปรเจคใหม่ อะไรทำนองนี้
    คุณทำราชการไม่ได้ และผู้ใหญ่ไม่สนับสนุน คุณต้องสู้ด้วยตัวเองเป็นหลัก
    การเงินไม่ค่อยมั่นคงและสุขภาพไม่สมบูรณ์ เลื้อดลมไม่ค่อยดี
    แต่จะไปเอาดีได้เมื่อวัยกลางคน การเงินจึงจะมั่นคงดี จะมีบ้านมีที่ดิน ครอบครัวอบอุ่นมั่นคง เป็นคนไม่ค่อยพูดพูดน้อย และความรักไม่ราบรื่น รักครั้งแรกไม่ประสบความสำเร็จหรืออาจแต่งงานสองครั้ง

13. ลายสิงห์

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่สามารถทำนายได้เพราะไม่รู้เวลาตกฟาก กลัวว่าจะมั่วลัคนาเอาอะครับ แต่คุณลองไปเข้าเวปเลขเจ็ดตัวดูครับ เขาไม่ต้องใช้เวลาตกฟากก็ดูได้และแม่นด้วยนาครับ ลองดูครับ

14. immyko

immyko Active Member

สวัสดีคะขอดูด้วยคนได้ไหมคะ
    ชื่ออิมคะ เกิดวันเสาร์ที่7 กรกฏาคม2533 เวลาที่เกิด 14.47น. เกิดที่กรุงเทพ
    1.อยากทราบว่าในอนาคตชีวิตจะเป็นอย่างไร
    2.อยากทราบว่าจะรวยไหมมีโชคลาภบ้างป่าวคะ

15. ลายสิงห์

1.หลังวันเกิดไปแล้วดวงตกมากนะครับ ต้องระวังสุขภาพก่อนเพราะมีเหตุให้ไม่สบายเจ็บป่วยนาน เรื่องการย้ายนั้นถ้าอยากย้ายก็ได้ย้ายแน่ คุณมีดวงย้ายเพราะจะเดือดร้อนเรื่องที่อยู่ ที่บ้านไม่มีความสุข ดวงคุณอยู่ที่ไหนประจำไม่ได้นาน ช่วงดวงตกย้ายก็ไม่ได้ดีขึ้นกว่าเดิม บางทีจะแย่กว่าเดิมด้วยนะครับ
    หลังวันเกิดให้ระวังเรื่องเอกสารสัญญาและการเจรจาจะเสียเปรียบอาจถูกหลอกถูกโกงจากคนใกล้ชิดลูกน้องเพื่อนเก่า
    2.เรื่องเงินทองโชคลาภ การเงินพอไปได้ ถ้ามีรายได้ประจำเป็นเงินเดือนก็ปกติ แต่จะหวังโชคลาภแบบเสี่ยง อย่าหวังมาก อาจได้เพียงเล็กน้อยเทานั้นครับ

16. ลายสิงห์

1.ความรักคุ่ครองมาจากเพื่อนแต่จะไม่ค่อยถูกใจ ผิดหวังเรื่องคู่ครอง ถูกแย่งรัก คุณมีเพื่อนมาก เป็นคนรักเพื่อน เพื่อนมีทั้งนำโชคมาให้และเพื่อนก็มีความขัดแย้งกับเราบ่อยๆ บางทีทำให้เดือดร้อน ควรจะห่างไว้บ้าง ต้องรู้จักเลือกคบบางกรณีถึงขั้นเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด โดยเฉพาะเรื่องรักๆใคร่ๆ
    2.เป็นคนทำงานเก่งทำงานดี ทำงานได้หลายแบบ ต้องทำงานด้านเอกสารด้านการติดต่อ การเจรจาประชาสัมพันธ์ งานที่ต้องใช้คารมจะดีมากครับ
    เรืองงานคุณจะเจริญรุ่งเรืองได้ดีมากๆครับ

17. ฟ้าและดิน

ฟ้าและดิน สมาชิกใหม่

เรียนถามค่ะ ขอบคุณมาก
    1. การงาน
    2. ครอบครัว

18. ฟ้าและดิน

ฟ้าและดิน สมาชิกใหม่

ขอโทษค่ะลืมแจ้ง วันเกิด จันทร์ที่ 25 พ.ย. 2511 เวลา 16.50

19. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงจะตก จริงหร๋อค่ะ ??

แล้วมีวิธีแก้ไขมั้ยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2007
  20. ka_jiap

ka_jiap Active Member

15 กันยายน 2005
    ..... ปวีณ์พร ค่ะ

เกิด พฤหัส ที่27 มกราคม 2520 ปีมะเส็งเวลาประมาณ 7:30 น.ค่ะ

ความรักตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
    คนที่คบอยู่ปัจจุบันคิดว่าน่าจะไปกันรอดไม๊คะ (เค้าเกิด อังคาร 10 สิงหาคม 2514 ปีกุนค่ะ)
    ถ้าเป็นไปได้ อยากให้คนรักคนเก่ากลับมา พอจะมีหวังไม๊คะ (คนนี้เกิด พุธที่28 ตุลาคม 2513 ปีจอค่ะ)

อยากจะเปลี่ยนงานใหม่จะดีไม๊คะ คิดว่าน่าจะก้าวหน้ากว่านี้ไม๊
    และโอกาศที่จะได้ เปลี่ยนภายในกี่เดือนคะ

ตอนนี้คิดอยากจะซื้อที่อยู่อาศัยค่ะ
    แต่ไม่รู้ว่าจะกู้ผ่านหรือป่าว หรือว่าจะให้รอไปก่อนดีคะ
    <!-- / message -->