ดูดวงฟรี ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิลขาว, 22 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011
    *ตอบจ๊ะวิธีการแก้ไขของป้า ป้าดูจากตัวเลข ก็ต้องแก้ไขจาก ชื่อและ นามสกุลเท่านั้นจ๊ะ
    *นามสกุล เพิ่มต่อท้ายอีกคำเดียวให้ได้เลข59(เดิมเลข52)ก็จะได้เป็นดาวเศรษฐีฯฯฯฯฯฯ
    *ชื่อก็คงต้องเปลี่ยนจ๊ะ ป้ายินดีจ๊ะถ้าหากว่าเธอเต็มใจก็จะเติมให้จ๊ะ ถ้ากล้าๆกลัวๆความดีก็ไม่กล้าเข้าจ๊ะ (ผียังเดินห่าง)

2. pomodoro

pomodoro สมาชิก

ขอโทดคับพอดีพิมผิดไม่ได้ดูคับ..ขอโทดจิงๆๆๆๆๆคับไม่ได้แกล้งคับ

3. aomdon29

aomdon29 Active Member

ถ้าป้าเต็มใจผมก็เต็มใจครับ แล้วแต่ป้าจะสงเคราะห์เลยจ๊ะ ตกลงผมยินดีที่จะรับฟังป้าครับ ส่วนที่ป้าบอกว่า ถ้ากล้าๆกลัวๆความดีก็ไม่กล้าเข้าจ๊ะ (ผียังเดินห่าง) นี่หมายความว่าผียังไม่ยุ่งกะผมเลยหรอครับป้า

ขอบคุณป้าอีกทีครับ

4. buydevay

buydevay สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับ
    ป้าครับจากที่ป้าแนะนำให้แก้ไขที่ชื่อ นามสกุล ตัวผมก้อพยายามหาและลองแก้ไขแล้วครับ แต่ชื่อหายากมากเลยครับ ลองหาไม่รู้กี่ชื่อแล้วก็ไม่ดี
    ชื่อที่ผมหามาได้จะเป็นแบบ ศาสตร์นี้ว่าดี พอไปดูอีกศาสตร์ก็ว่าไม่ดีอะครับ
    (ที่ผมดูมาก็มี ทักษา เลขศาสตร์ ตุ๊กตาไขนาม อายตนะ ๖)ไม่เข้าใจเลยว่าต้องยึดอะไรเป็นหลักบ้าง
    รบกวนป้านิลช่วยแนะนำหน่อยได้ไม๊ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  5. เรณุกาญ

เรณุกาญ สมาชิก

21 พฤษภาคม 2012
    ชื่อ กาญจนา เกรียงเกร็ด
    เกิด 30 มกราคม 2535
    1) เรื่องเนื้อคู่ค่ะ ลักษณะ เจอตอนไหนยังไงค่ะ
    2 เรื่องการงานในอนาคตค่ะ
    3 เรื่องการเงินค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

6. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

*ตอบจ๊ะ
    *ถามว่า....ความรักของเธอจะราบรื่นเดือน ก.ค นี้จ๊ะฝ่าฟันได้จ๊ะ

7. nongpear

nongpear สมาชิก

ส่งPM ไปแล้ว ขอรบกวนคุณป้าเมตตาด้วยนะคะ

8. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ
    *แนะนำชื่อ คุณเกิดวัน พฤหัส อักษรที่เป็นกาลกิณี คือด ต ถ ท ธ น
    อักษรที่เป็นศรีคือ ะ า ิ ี ุ ู ไ โ ใ เ แ
    *ชื่อ รวิปรียา (ระ-วิ-ปรี-ยา) แปลว่า ผู้เป็นที่รักดุจพระอาทิตย์
    *วันที่ไปทำบัตรประชาชน วันที่ 2 4 5 6 9 14 15 24 ของทุกเดือน แต่
    *ต้องใส่เสื้อสีสดๆเช่นสี เหลือง แดง ส้ม บานเย็น ชมพูแข้ม ต้องเป็นสีพื้นเท่านั้น
    *ผมยาวต้องรวบ ห้ามปล่อยปะบ่า ห้ามใส่เครื่องประดับ
    *หน้าตาต้องยิ้มแย้มแจ่มใส......สาธุ

9. นิลขาว

*จ๊ะ ไม่เป็นไร(อโหสิกรรม) ป้าก็พูดจาแรงๆแบบนี้แหละแต่ใจไม่มีอะไร โวยแล้วก็หายแล้วจ๊ะ .

10. นิลขาว

*ที่รัก "รวิปรียา" อย่าเขียนผิด เขียนผิด ค่าตัวเลขก็ผิด ความหมายก็ผิด
    *ฉานเสียชื่อ เสียหาย เสียความรู้สึกน่ะจ๊ะที่รัก(เหนื่อยใจจัง)

11. นิลขาว

*ตอบคุณ +bittob+
    *ตอบจ๊ะ ชื่อนี้ดีแล้ว นามสกุลก็ดีแล้ว แต่ผลรวมจะทำให้ใช้จ่ายเกินตัว
    *เธอเป็นสาวมั่นเชื่อมั่นในตัวเองสูง ทำให้ชีวิตนี้ คิดหวังสิ่งใดจะไม่สมหวังสิ่งที่ได้มาจะไม่คาดคิด และยังเอาแต่ใจตัวเองเป็นหลัก เพ้อฝัน ด้วย
    *แนะนำว่า(ป้าลืมไปว่าเธอเป็นสาวมั่น ป้าจะแนะดีมั้ย?)

12. +BiTTob+

+BiTTob+ สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2006
    แนะนำเถอะค่ะคุณป้า หนูรับฟังและพร้อมจะแก้ไขค่ะ :cool:

13. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณป้าคะหนูได้ส่งPMไปให้คุณป้าดูเพิ่มเติมแล้วค่ะ

รบกวนคุณป้าด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ ความจริงและทุกๆศาตร์ก็ดีทั้งนั้น แต่อยู่ที่ความเชื่อของแต่ละคนว่าจะยึดแบบไหน พอใจแบบไหนก็คงต้องเลือกสักอย่าง อย่างใดอย่างนึง คงไม่มีอะไรเต็มร้อย จงพอใจในสิ่งที่มี ต้องรู้จักความพอดี แล้วถ้าหากว่าป้าแนะแล้ว เธอจะเชื่อหรือ? แต่ป้าก็ไม่บังคับแล้วแต่จ๊ะ ป้าก็ทำดีที่สุดแล้วจ๊ะ
    *แนะนำ นามสกุลเติมคำว่า "บุญ" เป็น "จิตวีระบุญ"
    *แนะนำชื่อ (เกิดวันอังคาร อักษรที่เป็นกาลกิณีคือ ก ข ค ง
    อักษรที่เป็นเดชคือ ด ต ถ ท ธ น
    *ชื่อ ปภินวิช (ปะ-พิน-วิด)แปลว่า ผู้มีความรู้แตกฉาน
    *ส่วนวันที่ไปถ่ายรูปทำบัตรประชาชนนั้นดูข้างบนของคนที่ป้าเขียนให้แล้วและต้องคิดดี คิดบวก ทำดี พูดดี กตัญญู ความดีของชื่อดีนามสกุลก็จะส่งผลดี....สาธุ

15. นิลขาว

*แนะนำจ๊ะ
    *1.นั่งสมาธิ ทุกๆวัน (เวลาจิตใจเรานิ่ง เราจะรอบครอบขึ้นจ๊ะ)
    *2.ลด และอย่าเอาแต่ใจตัวเอง
    *3.คิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆหลายๆรอบ(หลังจากนั่งสมาธิแล้วเย็นแล้ว)แล้วค่อย พูด ค่อยทำ
    *4.ทำบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรให้เปิดทาง เปิดแสงสว่างให้กับชีวิต
    *5.เติมน้ำมันตระเกียง ทีวัด หรือตามศาลเจ้า เพื่อเติมความสว่างให้กับชีวิต
    ป้าก็ทำแบบนี้จ๊ะก็รู้สึกดีกับชีวิตจ๊ะ ลองดูได้ไม่ต้องเสียเงินทองมากก็ดีขึ้นจ๊ะ.....สาธุ

16. WauPAK

WauPAK Active Member

ขอความอนุเคราะห์ครับ

ชื่อภัทรพล ไชยรุตม์
    เกิดวันอังคารที่ 22 กุมภาพันธ์ 2515 เวลา 19.34 น.
    1. ขอถามเรื่องการงานครับ ยังลุ่มๆดอนๆอยู่เลย ไปทิศทางไหนดีจึงจะถูกโฉลกครับ และมีโอกาสสำเร็จใหม
    2. ชีวิตคู่เคยผิดพลาดมาแล้วครั้งนึง อนาคตจะมีความสุขสมหวังกับใครอีกหรือไม่ครับ
    3. ผมต้องปฏิบัติอย่างไรเพิ่มเติม เพื่อแก้กรรม แก้เคล็ด และทำให้ชีวิตดีขึ้นครับ

ขออนุโมทนาสาธุ และขอบคุณมากครับ

17. นิลขาว

*ชื่อนี้ ทำให้ชีวิตผิดหวังเรื่องความรักทุกรูปแบบ จะต้องเป็นหม้ายก่อนวัยหรือเจอแต่พ่อหม้าย บางคนไม่มีโอกาสแต่งงาน ถ้าได้แต่งต้องแต่งสองครั้งจ๊ะ
    *นามสกุลนี้ ทำให้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ เป็นคนที่มีสองอารมณ์ๆแปรปรวน ชีวิตคู่ไม่ราบรื่น(หญิงรักหญิง ชายรักชาย)
    *ผลรวมชื่อนี้บวกนามสกุลนี้ ทำให้ ต้องระวังคดีความ ผู้ใหญ่กดดัน มีอุบัติเหตุทุกรูปแบบ มีรักสามเส้า ชีวิตขึ้นๆลงๆ
    *ว ด ป เกิด ทำให้เป็นคนที่ยึดมั่นถือมั่นถอยหลังเข้าคลอง ดื้อรั้นเอาแต่ใจตัวเอง ชอบอยู่คนเดียว มีเพื่อนน้อย (มีคนเดียวที่สนิท)ไม่เอาใคร โดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน เป็นคนที่ผูกใจเจ็บ เจ้าคิดเจ้าแค้น ปากกับใจพูดไม่ตรงกัน
    *1.ถามว่า....คู่เป็นคนไกล เจอกันอย่างไม่คิดไม่ฝัน
    *2.ถามว่า....ต้องเป็นงานที่เป็นเจ้านายตัวเอง ไม่ชอบอยู่ใต้อำนาจใคร
    *3.ถามว่า....จ๊ะก็ขึ้นลงๆตามจังหวะชีวิต

18. +BiTTob+

+BiTTob+ สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณมากๆค่ะคุณป้า แล้วหนูจะนำข้อแนะนำไปปฏิบัติตามนะค่ะ
    แต่ที่คุณป้าบอกไม่เห็นมีระบุเกี่ยวกับวันเดือนปีเกิดเลย หรือว่ามันอันเดียวที่มั่นใจสูงค่ะ?

19. นิลขาว

*แนะนำจ๊ะ นามสกุลนี้ แก้เป็น "บุณศิริศรี" ได้ค่าตัวเลข 45 จะทำให้เงินทองสะพัดฯดีมากๆ(ทีแรกป้าดูนามสกุลตัวอักษร ณ ดูเป็นตัว ญ ก็เลยต้องลดตัวยออกก็จะดีขึ้นจ๊ะ)
    *แนะนำชื่อจ๊ะ เกิดวันเสาร์ อักษรที่เป็นกาลกีณีคือ ฏ ฎ ณ ฐ ฒฑ
    *อักษรที่เป็นเดชคือ ย ร ล ว
    *แนะนำชื่อ "กวินสิทธิ์"(กะ-วิน-สิด) แปลว่ามีความสำเร็จอันดีงาม
    *วันที่ไปถ่ายรูปทำบัตรประชาชนดูที่ป้าเขียนไว้ของเพื่อนๆจ๊ะ(ได้ค่าตัวเลข45)...สาธุ

20. เรณุกาญ

เรณุกาญ สมาชิก

21 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ แต่ชื่อกับนามสกุลแก้ไม่ได้ซะด้วย ทำอย่างไรดีค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้