ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผนของท่านดีมากๆครับ ล่าสุดแขวนไปสาวไม่รู้จักกันมาซบข้างๆแถมให้จับมืออีก ขี้เกียจสานต่อเลยปล่อยผ่านไปครับ รับรองเรื่องจริงครับ

2. bluecrescent

bluecrescent Active Member

ถามท่าน เอิ๊กๆฮับ ชินกั่วเผาะมีคาถาปลุกป่าวครับ

3. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาหลวงพ่อสุพจน์

ขออนุญาติท่านเจ้าของนะครับ

4. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงก่อนอยากได้ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม แต่ราคาเกินเอิ้อม เลยลองลูกอมแทนก็โอเคอยู่

เป็นลูกอมผงมะรุมมะตุ้มผสมผงเทพรัญจวนของหลวงปู่ชื่นแบบเพียวๆทั้งผงสองชนิดและฝังตะกรุดเงินสาริกา

ใครสนใจบ้างไหมครับ pm ได้เก็บมาสองลูก

ว่าจะไปลองชิ้นอื่นบ้าง สายเสน่ห์มันสนุกตรงลองไปเรื่อยๆนี่แหละ ห้าๆ

5. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    รุ่นนี้มี
    ของเก๊หรือเสริมไม่ครับ

แบบนี้ดีไม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      134.4 KB
      เปิดดู:
      266
      ขนาดไฟล์:
      136.9 KB
      เปิดดู:
      272
  6. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ขุนแผนผม มหาลาภครับ
    ของผมชุดนี้ครับ

1 พรหมหลวงปู่ดู่
    2 ลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่
    3 พระคำข้าวหลวงพ่อวัดท่าซุง
    4 ขุนแผนมหาลาภ วัดถ้ำทะลุ พิธีเป่ายันต์ วัดท่าขนุน พิธีโสฬสวัดท่าขนุน พิธีบ้านสบายใจ พิธีเสาร์ห้า วัดท่าซุง
    5 แหวนจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่
    6 ธาตุกายสิทธิ์ เหล็กใหล หลวงป๋า วัดหลวงพ่อสดฯ
    7 ตะกรุดยันต์กลับ อ.ไก่ คนเมืองบัว
    8 ตะกรุดมหาสะท้อน พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน (ไม่ได้ถ่ายภาพมา อิอิ)​

7. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ของเสริมผมไม่แน่ใจนะครับ เก๊ไม่ทราบเพราะยังไม่เคยเห็น กลัวแต่ยัดสำนักเท่านั้น ผมมีแค่องค์เดียวเป็นของเก่าบ้านคุณตาของผม พิมพ์แบบของผมนี้ผมยังพอดูได้ แต่พิมพ์อื่นๆผมยังไม่ทราบครับ แต่ถ้าจะเช่าหาผมจะเน้นเฉพาะที่มียันต์ด้านหลังเท่านั้นเพราะเป็นจุดเด่นของรุ่นนี้ แต่บางองค์ก็ไม่มียันต์นะครับ

8. jasonzadiz

jasonzadiz สมาชิกใหม่

ขอฝากตัวด้วยครับพี่ๆ

หลังจากที่แอบซุ่มดูอยู่นาน อิอิ คือผมสงสัยว่าทำไมเมตตามหาเสน่ห์ผมลองบูชาแล้วเงียบจังT^T แค่คงกะพันนี่มันเด่นชัดเหลือเกินลองมาหลายแล้วครับพี่ มันเกี่ยวกับวันเกิดหรือเปล่าครับ คือผมเกิดวันอาทิตย์ที่20มิย. ขึ้น2ค่ำเดือน8ปีระกาอ่ะครับ

9. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

ของพวกนี้มันเกี่ยวกับว่าน้องถูกโฉลกกับเครื่องรางมหาเสน่ห์องค์ไหน
    กว่าจะเจอของที่ตนเองถูฏโฉลกก็หมดเงินหลายบาทแล้วครับ

10. jasonzadiz

เห็นจะจริงคับพี่ ตามหามานานยังไม่เจอะกะเค้าซํกกะที หุหุ

11. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
    เข้าไปดูข้อมูลเองนะครับ ขี้เกียจบรรยาย แต่บอกว่าเป็นขุนแผนที่ร้านผมสร้างเพื่อใช้งานได้จริง

ขุนแผน สร้างจากเถาวัลย์หลง
    http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/html/0000454.html

ตะกรุดเถาวัลย์หลง
    http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/html/0000401.html

12. ชอบศิลป์

ชอบศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    มีท่านใดเคยลองพระขุนแผนเกราะเพชร หลวงปู่เลี่ยม วัดทรงกระเทียม บ้างหรือยังครับ?
    เห็นแล้วชอบครับสวยดี ราคาถูกด้วย...:cool:

13. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    อ่านมาทั้งหมดแล้วลองเอาขุนแผนที่พอจะสะสมไว้บ้างมาลองห้อยเดี่ยวดู เริ่มจาก ขุนแผนหลวงพ่อตัดรุ่น2 เรื่องสาวๆเด่น เรื่องเข้าหาเจ้านายก้พอได้ จากนั้นเอารุ่น 1 มาพกเดี่ยวเพราะไม่ได้เลี่ยม ใหญ่มาก เมตตาล้วนๆ เจ้านายเมตตา เงินทองไม่ขาดมือ ตอนนี้นิมนต์รุ่น2 ขึ้นหิ้งไปแล้ว ปวดหัว เข้ามาพร้อมๆกันหลายคน ส่วนรุ่นอื่นๆในกรุ ถ้ามีเวลาจะลองห้อยเดี่ยวแล้วมาเล่าประสบการณ์ต่อครับ

14. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

พระครูภาวนาภิรัต หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      282.1 KB
      เปิดดู:
      1,790
  15. kwang0197

kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    สงสัยผมต้องตามหารุ่น 2 บ้างแล้ว

ถ้ามีเวลาจะถ่ายรูปมาอวดกันนะครับ

ไม่ได้เข้ามานาน ตามอ่านไม่ไหวแล้ว เยอะเกิน 55+

ปล.น้ำมันนางไม้ (ไม่รู้เรียกถูกหรือป่าว) ลองๆไปหากันดูนะครับ รับรอง
    "ไม่ดีด ไม่แต้ม ฝันอย่างเดียว"

16. jasonzadiz

พี่ๆครับ ตะกรุดเมียมากเปงงัยมั่งขรับ

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..ไม่ทราบว่า จะไปออก ศึกที่ไหนอะครับ....ครบหมดเรยยอะ..แค่ พระเหนือพรหม ก้ ครบทุกอย่างแล้ว ยัง มีขุนแผนอีก....โอ้ววว

18. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ท่านใดมี ปสก ขุนแผนหลวงปู่ชื่นเล่าให้ฟังหน่อยครับ
    ตอนนี้สนใจ พรายกุมาร นาคเกี้ยว ชมตลาด ค้าบผม

19. bluecrescent

bluecrescent Active Member

ถามหน่อยฮะ ขุนแผนชินกั่วเผาะ ของหลวงพ่อชู องค์ที่ได้มาตอกโค๊ดทางด้านซ้ายมือ แต่ของชาวบ้านเขาส่วนใหญ่โค๊ดจะตอกทางด้านขวามือกัน เลยสงสัยว่าของผมแท้ไหมครับ

20. neoplast

neoplast สมาชิก

ไม่น่าจะเก้นะครับ ขอดูรูปเลยครับ