ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เก่งไม่มีเพลง คันหูหรือครับ อิอิ เห็นเค้าดูแล้วคันจริงปล่าววววว

2. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    การจะใช้ให้ได้ผล ต้องอยู่ที่การอธิษฐานจิต แต่วัตถุมงคลทุกอย่างไม่สามารถ”หยุดการตาย” หรือ “คุ้มครองไม่ให้ตายไม่ได้” ต่อให้มีพระดีขนาดไหนก็ไม่สามารถหยุดเรื่องเหล่านี้ได้เลย...ประโยชน์ของวัตถุมงคล ใช้ในทางแคล้วคลาด หากเรายังไม่ถึงคราวตาย คนเราเมื่อถึงคราวก็ต้องตายทุกคน แม้แต่พระพุทธเจ้าของเราท่านยังถึงพระนิพพานเหมือนกัน...หลวงปู่ทิมวัดพระขาวท่านได้กล่าวไว้..

3. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่ตี่
    ถ้าเอามาลงกลัวโดนแบนครับ อิ อิ:'(

4. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะหลวงพ่อกวยนะครับ พิมพ์แบบนี้ แต่แท้ไม่แท้ไม่รู้นะครับ

5. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    [​IMG][​IMG]

ขุนแผน หลวงพ่อทาบ เนื้อนี้แท้มั๊ย เด่นด้านไหน

6. jinsyzamak

jinsyzamak Active Member

30 พฤศจิกายน 2006
    โดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะใช่ของหลองพ่อกวยน๊ะครับ ผิดพลาดขออภัย

7. foren

foren เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2011
    ช่วยเล่าประสบการณ์หน่อยซิครับ

8. บรรยงก์

บรรยงก์ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนผมเคยบูชาพระขุนแผนหลวงพ่อสาคร วัดหนองกลับ รุ่นผ้าป่าปี46 เมื่อราวๆปี2551 พิมพ์ใหญ่เนื้อผงสีขาวทางทองหลังตระกุดทองแดงบูชามาจากที่พันทิพย์งามฯองค์ละ1200บาท ถือว่าแพงแต่ก็สู้ครับ สำหรับประสบการณ์ก็โอเคดีครับ แต่เรื่องสาวๆยังไม่ค่อยเท่าไร (อาจจะไม่รู้วิธีใช้) จนในที่สุดก็ไปคุยกับพ่อ พ่อก็หัวเราะ แล้วก็บอกว่ายุคนี้สมัยนี้ขุนแผนคงจะช่วยอะไรไม่ได้แล้ว สมัยนี้มันต้อง3หลวงพ่อนี้เท่านั้น ผมก็ งง? แล้วถามกลับไปว่าหลวงพ่ออะไรครับป๋า พ่อผมก็หัวเราะใหญ่เลยแล้วบอกว่า1.หลวงพ่อเงิน 2.หลวงพ่อทอง 3.หลวงพ่อเพชร ใครมี3หลวงพ่อนี้รับรองเลยประสบการณ์ดีเยี่ยม ผู้หญิงไม่สนใจให้มันรู้ไป แล้วก็หัวเราะดังๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2011
  9. hongparkk

hongparkk สมาชิก

พี่ๆมีวิธีดูลูกอมผงพรายไหมครับ แล้วราคาที่เล่นกันอยู่ที่เท่าไหร่ ดูในเวปมีเยอะมากๆ ให้แฟนที่ระยองตามๆให้อยู่แต่เค้าไม่ค่อยรู้เรื่องพระเลย

10. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ลูกอมผงพรายที่นิยมเช่าหากันจะมีบอร์นฝุ่นกับบร์อนวานิช(น้ำมัน) แนะนำแบบบอร์นวานิชเนื่องจากบอร์นชนิดนี้ได้เลิกผลิตไปแล้วการปลอมจึงมีน้อย
    และให้เลือกแบบบอร์นกระเทาะและแห้งตามกาลเวลา
    ส่วนราคาก็วิ่งอยู่ระหว่างห้าพันถึงหมื่นต้นๆ

11. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    สมเด็จ ร.9
    เมตตา มหาสเน่ห์ หายห่วง

12. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008

ประสปการณ์สำหรับพรายกุมารหลวงปู่ชื่น....
    เนื่องจากมัวันนึงได้ไปนั่งรอแฟนเลิกงาน
    ที่ร้านอาหารแถวๆนวะนครครับรอนานเริ่มเบื่อ
    เซ็งๆเลยสั่งเบียร์มาหนึ่งขวดมุมทีเรานั่งก็หลังร้านสุด
    แถมมีต้นไม้บังอีกไม่สังเกตุแทบจะมองไม่เห็น
    บอเด็กร้านเอาเบียร์มาให้ยังดื่มไปไม่ถึงแก้วเลยครับ
    เด็กร้านก็เดินมาอีกบอกพี่ๆมีคนฝากของมาให้เราก็รับแบบงงๆ
    แล้วก็คลี่กระดาษดูเป็นเบอร์โทรพร้อมชื่อยิ่งงงไปใหญ่เลยครับ
    เฮ้ยเราก็หน้าบ้านๆนั่งก็หลบมุมหรือเพื่อนแกล้งหว่ามองไปมองมา
    ก็เจอเจ้าของเบอร์ครับนั่งห่างไปหลายโต๊ะน้องเค้าหันมายิ้มให้แล้วก็ทำมือ
    แบบว่าโทรมานะเราเป็นฝ่ายเขินแทนเลยครับน่ารักมากแต่ก็ไม่ได้โทร
    เพราะอยู่กับแฟนแอบโทรหาเด็กทีไรจับบได้ทู้กที5555
    แต่ก็ร้างไปนานครับไม่ได้ห้อยอีกเลยจนช่วงหลังมีปัญหากับเจ้านาย
    เจ้านายไม่ค่อยพิศวาศจะทำอะไรก็ขัดหูขัดตา
    เลยอาราธนาลองดูอีก....ห้อยได้ซัก2อาทิตย์เริ่มเห็นผล
    เจ้านายสงบปากสงบคำไปเยอะชวนกินเหล้าแทบทุกเย็นบางทีงานเราทำผิด
    เหมือนจะเดินมาต่อว่าแต่อยู่ดีๆก็บอกว่าแก้ซะแล้วเดินจากไปแบบเงียบๆ
    เป็นเมื่อก่อนโดนสวดแทบยับ......^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2011
  13. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    อยากทราบว่ารุ่นพรายกุมารหลวงปู่ชื่นนี่มีของปลอมหรือของเสริมไหมครับผมมีอยู่องค์นึงไม่รู้แท้เปล่าดุไห้ทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    พวกเมตตามหานิยมนี่ผมว่าเป็นสุดยอดแล้วครับ แต่เผอิญผมต้องเลิกห้อยเพราะบางทีมันก็หงุดหงิดนะครับ ที่มีคนมายุ่งกับเรามากเกินไป(รำคาญ) สรุปผมเลยห้อยเน้นด้านอื่นมากกว่าครับ เมตตานิดหน่อยพอละแบบแรงๆนี่ก็ไม่ไหวเหมือนกัล ครับ พี่น้อง:cool:

15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ตามที่พี่เก่งว่าเลยครับ
    ขนาดเล็กกระจิดก็ 5000 ขนาดน่าจะประมาณลูกประคำได้มั้ง
    จนถึงหมื่นกว่าๆ ก็จะใหญ่กว่าลูกแก้วนิดหน่อย
    พี่ hongparkk จะให้แฟนหาให้ โดยที่ไม่รู้เรื่องพระเครื่อง
    ผมว่าอย่าดีกว่าครับ มีโอกาสโดนหลอก 80%
    พี่ผมที่เป็นศิษย์สายละหารไร่ มันยังกล้าหลอกเลยครับ
    ดีว่าพี่ผมดูเป็น เลยไม่เล่นไปตามนิทานของมัน

16. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    สมเด็จเหม็น หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง กับ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ ใครเคยใช้บ้างครับ ขอความเห็นครับ:boo:

17. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ของคุณพี่ห้อยองค์ไหนครับที่สุดยอด

18. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยลองแต่ ของ ลพ.สงวนนะครับ

ลองลูกอม ท่าน กับขุนแผน ก็ถือว่าเมตตา ใช้ได้เลยทีเดียว

19. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008

โดยรวมก็ดูดีนะครับพี่
    อีกอย่างพรายกุมารเนื้อธรรมดาผงยังไม่เคยเห็นของเสริม
    อาจเป็นเพราะราคายังไม่แพงก็เป็นได้.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2011
  20. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สองรายการนี้ ต้องระวังให้ดี

มีเก๊ แบบน่ากลัวมากกกกกกกกก

โปรดจงระวัง ทางที่ดี ไม่เล่นเลยจะดีกว่านะครับ