ชยา มารุตี ขอกราบลาอุปสมบท

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย CHAYA MARUTY, 1 มิถุนายน 2009.

1. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    หากมีกรรมใดที่เคยล่วงเกินกันมา
    ขอกรรมนั้นจงเป็นอโหสิกรรมด้วยเทอญ

ขออนุโมทนา สาธุครับ

2. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    กราบอนุโมทนาบุญทั้งปวงด้วยครับ สาธุ และขออโหสิกรรมทั้งหมดทั้งสิ้น ขอให้สำเร็จมรรคผลนิพพานด้วยเถิด สาธุ

3. guyvettanajittham

guyvettanajittham สมาชิก

ขออนุโมทนาสาธุกับผลบุญแห่งการเจริญรอยตามบนเส้นทางแห่งพระพุทธองค์ด้วยนะครับ
    กรรมอันใดที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ทั้งในอดีตชาติ ปัจจุบันชาติ ขออโหสิกรรมซึ่งกันและ ณ บัดนี้ เถิด<!-- google_ad_section_end -->

4. ขันติธรรม

ขันติธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ และร่วมทำบุญ
    กับคุณ CHAYA MARUTY ในการบวชครั้งนี้ด้วย

ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    จงดลบันดาลให้คุณ CHAYA MARUTY มีความสุข
    ความเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปเทอญ

วันนี้ 3 มิ.ย.52 ได้โอนเงิน 300 บาท ผ่านตู้เอทีเอ็ม ธ.กรุงไทย สาขาแม่ฮ่องสอน เวลาประมาณ 16.50 น.

เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี 029-2-40660-6
    ชื่อบัญชี บุรฉัตร สวยสมเรียม
    :z2 ;aa41:cool:

5. chonatad

chonatad เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ อนโมทนาบุญในการบวชที่จะถึงนี้ด้วยครับ ขอให้บรรลุวัตถุประสงค์ในการบวช และเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

6. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    โอนเงินทำบุญงานบวชพี่ชยาเรียบร้อยแล้วนะคะ วันที่ 3/6/09 19.00น.ATM S1A6102 seq#8623
    จำนวน 333บาท สมหวังในบุญกุศลครั้งนี้ค่ะ คราวนี้คงมีทั้งคนทั้งชาวทิพย์
    มาอนุโมทนาการบวชของพี่มากมาย ได้โอกาสก็ขออโหสิกันโลด

000บุญนี้ให้เทพผู้รักษา ให้นายเวรคุณตาสร้อย นาผล000

7. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    อนุโมธนาบุญครับพี่ชยามารุติ

8. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญในการอุปสมทบเมื่อวานนี้ค่ะ เวลาประมาณ 16.00 กว่าๆ ธ.กสิกรไทย

กุศลผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วในการร่วมอุปสมบทคุณชยาฯ ในครั้งนี้
    ขอข้าพเจ้าจงได้รับอนิสงฆ์ผลบุญเฉกเช่นเดียวกับคุณชยาฯ ระหว่างและตลอดระยะเวลาในการบวชครั้งนี้ด้วยเถิด

ขออภัยที่ต้องขอแบบนี้ เพราะชาตินี้ดิฉันไม่ส่ามารถบวชเป็นพระได้ ดังนั้นเลยขอแบบนี้ คงไม่ว่ากันนะเจ้าค่ะ

9. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณท่านที่ได้สมทบทุนในการบวชมาในครั้งนี้ด้วยครับ จริง ๆ แล้ว ผู้บวชเองมิได้ประสงค์มาเรี่ยไรแต่อย่างใดครับ เพียงอยากให้สหายธรรมทั้งหลายได้ โมทนาครับ แต่ถ้าอยากทำบุญร่วมกัน ผมก็ยินดี และผมได้ทำแผนที่สำหรับ น้อง ๆ ที่อยากจะไปร่วมงานครับ วันที่ 10 มิย. เวลา 15.00 จะมีพิธี ปลงผมนาค และนอนวัด 1คืน เช้า วันที่ 11 มิย. เวลา 08.00 น. นาคเข้าอุโบสด ทำพิธีบวชครับ ทำแบบง่าย ๆ ครับ ไม่มีพิธีรีตองอะไรมาก ไม่มีงานเลี้ยง มีแต่เลี้ยงข้าวเที่ยงกันบนศาลากันตามอัธยาศัยครับ ซอย ทางเข้า จะมีชื่อเรียกหลายชื่อครับ ถ้าชื่อตามป้าย ก็ ซ. เซ็นต์ปอล เรียกอีกชื่อก็ ซอย ตึกคอม หรือ ซอย 9 กิโล ครับ
    rat_wting[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2009
  10. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    สาธุๆ อนุโมนา กับพี่ชยานะครับ
    และก็ขอโหสิกรรมต่างๆทั้งหลายทั้งปวง ที่เราเคยได้ร่วมทำกันมา

ขอให้การบวชในครั้งนี้ ได้มรรคผล มากกว่าที่ปราถนาตั้งมั่นไว้ด้วยเถิด
    สาธุๆ

อยากจะลองถามๆกันดูว่ามีใครอยากจะไปร่วมงาน แต่ไม่สะดวกเรื่องการเดินทางไหมครับ

เพราะผมะว่าถ้าคนจะไปเยอะ กะจะเช่ารถตู้ ขนาด 15 ที่นั่ง ไปกันนะครับ จะได้เคลื่อนไหวกันได้สะดวกหน่อย ค่าใช่จ่ายน่าจะตกคนละ 200 บาทน่ะครับ
    รายได้ที่เหลือจะถวายมอบให้เป็นปัจจัยกับทางวัด หรือทางพี่ชยา ต่อไปครับ

แต่ไม่ทราบว่า มีใครที่อยู่ในกรุงเทพ แล้วต้องการจะนั่งรถตู้ไปร่วมงานกับพวกผม ในวันที่11 บ้างครับ รบกวนลงชื่อกันในกระทุ้นี้เลยก็ได้นะครับ ขอปิดรับภายในวันที่ 9 นี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2009
  11. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

SADHU!

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

12. ZeGiNe_SiN

ZeGiNe_SiN เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ชยา คือ ซินอยากไปงานบวชพี่นะคะ แต่มันกระทันหันไป ซินลางานไม่ทันอ่ะค่ะ
    เคลียร์งานไม่ทันจริงๆ ต้องขอโทษพี่ชยานะคะ ยังไงก็ อนุโมทนาจากใจจริงนะคะ
    แต่อยากไปมากเลยค่ะ ^^

13. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อนุโมทนาครับ การเป็นคนดีนี่ยังไงก็ดีกับตัวเราเองครับ

14. อบ.

อบ. เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008

ท่านปี้ชยา

อบมา happy birthday ล่วงหน้าค่ะ

ขออนุญาตนำพระธรรมเทศนามาฝากนะคะ

ปฏิจจสมุปบาท
    ธรรมคู่ ธรรม๑
    การละสักกายะทิฏฐิของพระโสดาบัน
    กิเลส / วิบาก / เวทนา / กรรม . . ละอะไร
    สุญญตานุปัสนาสติปัฏฐาน มีไหม . .
    อะไรชื่อว่า ๑

[music]http://00.w-file.net/pramote/cd/24/mp3/510308.mp3[/music]

http://00.w-file.net/pramote/cd/24/mp3/510308.mp3

ดูจิต...ด้วยความรู้สึกตัว

อบมีแพลนจะไปปฏิบัติธรรมที่ศรีราชาที่นี่ค่ะ

ดูจิต...ด้วยความรู้สึกตัว

ช่วงต้นเดือนกรกฎาคมนี้ค่ะ

หากว่าเหตุปัจจัยสนับสนุน อบก็กะว่าจะไปนมัสการท่านปี้ชยานะคะ

สาธุ อนุโมทนาบุญทุกประการนะคะ

ขอให้ท่านปี้ชยาเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

[​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  15. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    Happy Birthday Chaya (June 11, 2009)
    Wishing you the very best and a successful life.

You must be quite busy as your ordination is within a few days. Sorry I won't be at the ceremony. It seems like many freinds from Palungjit's site will be there. Hope you attain your monkhood.;aa55

16. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีจ้า หญิง อบ ......happy birthday ปีนี้กลายเป็นงานบวชซะแล้ว ถ้าจะไป นมัสการ ตอน กรกฎา นี่ สึกแล้วกระมังครับ 555;aa41

17. CHAYA MARUTY

หวัดดี ครับ xanadu มาไทยคราวที่แล้วก็คลาดกัน ขอบคุณที่อวยพรครับ ขอให้มีความสุขเช่นกัน ปีนี้ได้บวชสมใจแล้วครับ............(smile):cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  18. อบ.

อบ. เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    จะต้องบวช
    อย่างน้อย 15 วัน และต่อด้วยถือพรต อีก 3 เดือนตอนเข้าพรรษา

โอว ท่านปี้ชยา อบอ่านพลาดไปเอง นึกไปว่าพี่จะบวชตลอดพรรษาเลยอะค่ะ

ถ้าเช่นนั้น อบก็ขอสาธุ อนุโมทนาสาธุการมา ณ ที่นี้อีกทีเลยนะคะ

ไว้รอปี้ชยาพร้อมอีกที แล้วค่อยนัดทานข้าวกันนะคะ

ปี้ชยา แล้วถือพรต ๓ เดือนนี่ คือถือศีล ๘ หรืออย่างไรคะ

แล้วเข้าเน็ทได้หรือเปล่าคะ

;aa55

19. CHAYA MARUTY

มาเป็นตัวแทนพี่ชยานะคะ นำภาพบรรยากาศงานปลงผมพี่ชยามาฝากค่ะ
    ยังหล่ออยู่
    เตรียมตัว!!!!!

ผู้ให้การสนับสนุนรายใหญ่ค่ะ

20. CHAYA MARUTY