** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sbsub

sbsub Active Member

เห็นด้วยครับผม:cool:

2. trex2553

trex2553 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ดีเหมือนกันนะครับ
    ทำยังงัยให้ง่ายเข้า เห็นใจๆๆ

3. หมอรวย

หมอรวย เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2010
    ไม่มีชื่ออีกแล้ว ถ้าอย่างนั้น ผมขอจอง รุ่น 4 ลำดับที่ 1 นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  4. trex2553

trex2553 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    รบกวนดูให้หน่อยครับ
    ไม่ทราบพิมอะไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.9 KB
      เปิดดู:
      51
  5. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปรายชื่อสมาชิกที่จองเหรียญเศรษฐี 2 ทั้ง 3 รอบ

สรุปรายชื่อสมาชิกที่จองเหรียญเศรษฐี 2 ทั้ง 3 รอบครับ :cool:

6. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

เศรษฐี 2 รอบ 3 ใช้เวลาจองทั้งหมด 1 ชม. 26 นาที หมดอีกเช่นเคยเข้ามาดู

รอบนี้หมดไปแล้ว

รอบแรก เข้ามาดูแต่ไม่รู้รายละเอียดย้อนกลับไปอ่าน กลับมาอีกที=หมด

รอบสอง ไม่ได้เข้ามาดู เช้ามาดูอีกทีรอบสามยังไม่เปิด แต่รอบสอง=หมดแต่เมื่อ
    คืน ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านทั้ง 3 รอบครับchearr

7. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญกับคุณพี่โจ,คุณตุ้ยและคุณนิวส์ รวมทั้งสมาชิก

ทั้ง 60 ท่านด้วยครับ(rose)(rose)(rose)

8. weerat

weerat เป็นที่รู้จักกันดี

สำรองไว้รอบแรก ไม่ได้ใช่ไหมครับท่าน

9. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 04/08/2011 เวลา 08:34:13
    คุณบพิตร์ EH 4690 6615 2 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณบพิตร์ EH 4690 6616 6 TH ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      5.9 KB
      เปิดดู:
      687
      ขนาดไฟล์:
      8 KB
      เปิดดู:
      688
      ขนาดไฟล์:
      7.2 KB
      เปิดดู:
      688
      ขนาดไฟล์:
      8.4 KB
      เปิดดู:
      684
  10. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าว่างๆ มาคุยเล่นดีฟ่า...

ถามคุณพรศักดิ์ หน่อยครับ..สงสัยมานาน

1. เขาว่า พลร่มป่าหวาย นี่จะฝึกหนักกว่าปกติหรือครับ นอกจากนี้จบหลักสูตรพลร่มแล้ว ยังได้ค่าปีกเพิ่มเติมด้วย จริงมั๊ยครับ

2. ช่วยเรียงลำดับความโหด หลักสูตรในการฝึกให้หน่อยซิ ระหว่างพลร่ม / แรงเยอร์ / มนุษย์กบ / หรือจะมีอย่างอื่นอีกมั๊ย

3. เขาว่าคนที่เข้าทดสอบหลักสูตรมนุษย์กบ มีตายทุกปี คนที่..โค..ตะ..ระ ทรหดจริงๆถึงจะผ่านมาได้ และบางคนถึงผ่านออกมาแล้ว บางที่ก็มี เพี้ยน ๆ บ้างบางเวลาจริงมั๊ยครับ

4. เขาว่าท่านพลเอก พิจิตร กุลลวาณิชย์ ท่านองคมนตรี หรือสมัยก่อนที่เราเรียกฉายานามท่านว่า "บิ๊กเสือ" ท่านเป็นนายทหารนักรบ สมัยหนุ่มๆท่านเป็นนายทหารที่แกร่งมาก และเป็นนายทหารเพียงไม่กี่คนที่ผ่านหลักสูตรแรงเยอร์ (ใชเสือคาบดาบหรือเปล่า) หรือหลักสูตรอะไรที่หนักๆ นี่แหละได้ จริงหรือเปล่าครับ

อยากรู้มานานแล้ว

ปล. ผมใช้สี ท. ทหาร เพื่อเข้ากับบรรยากาศการถามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  11. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ไปสัมนาเพิ่งกลับ โอ้โห้!!!อะไรกันนี้ เสียดายจัง ไม่ป็นไรครับ ก็ขอแสดงความยินดีกับทุกท่าน และอนุโมทนากับคุณพี่โจ,คุณตุ้ยและคุณนิวส์ :cool:

12. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ได้เปิดให้สำรองครับ ให้จองรอบต่อรอบไปครับ ขอบคุณครับ

13. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แงงงงงงงงงงงงงงงงง แงงงงงงงงงงงงง เค้าจองกันตอนไหนอ่ะคะ่ ง่า งือ แง่งงง
    เค้าทำงานหนักไม่ได้หยุด ไม่ได้มาดูเลยอ่ะ งืออ อดอีกหละ ชาตินี้คงไม่ได้บูชากับเค้าแน่ ๆ เลยอ่ะค่ะ งืออออออ

งอน พี่โจไม่บอกน้องมั่งเลยอ่ะ งือออออออออออออออ แง่งงงง

14. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

งั้นปูขอจองล่วงหน้าไว้รอบหน้าเลยละกันนะคะ แหะแหะ

15. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องพูดมากเลยเรา..หายไปเป็นชาติได้แล้วมั้ง..ยังคิดถึงหน้านี้เป็นอยู่เหรอ..ฮิ..ฮิ..นึกว่าความจำเสื่อมไปแล้ว น้องสาวเรา

แล้วเป็นไง..งานใหม่ หนักมั๊ย ?

ทำไปก่อนเถอะ..งานใหม่ๆ.. เรื่องพระอย่าได้ห่วงเลย จะเอาเมื่อไรก็มีให้ กลับมาเมืองไทยก่อน เดี๋ยวจัดให้เป็นลังๆเลย (พระปลอมทั้งน้าน..น)

ไปล่ะ..ขอให้น้องสาวพี่ ทำงานใหม่ด้วยความสุข ความสบายใจ ควบคู่ไปกับการปฏิบัติธรรมที่เป็นของรัก ของชอบ หนูปูเค้าอยู่แล้ว....สาธุ

ปล. ตอนนี้พี่ Aimee ก็หายไป..พี่เค้าเข้าปฏิบัติ 1 อาทิตย์จ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  16. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

พลาดอีกแย้วค้าบผม อุตส่ามาปูเสื่อรอ ตอนตี4 วันอังคารที่แล้ว หยุดไป1 วัน พพึ่งจะมาเปิดคอมตอนนี้ อดจองเยย.....
    อนุโมทนากับทุกท่านที่จองทันด้วยครับ

17. ตุ้ย ฉันทะ

การโอนเงิน
    ชื่อบัญชี ตระกูล ฉันทพัฒน์กุล
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5
    ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3
    แจ้งการโอนผ่านทางPMเท่านั้นครับ

แจ้งชื่อที่อยู่การส่ง
    ท่านที่ไม่เคยเช่าบูชาวัตถุมงคล กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ทางPMให้ด้วยครับ

การจัดส่ง
    จัดส่งแบบEMSทุกๆท่านครับ แต่อาจจะมีล่าช้าบ้างเนื่องจากมีจำนวนจัดส่งมาก ถ้านานไปกรุณาแจ้งกลับด้วยครับ ผมจะเริ่มจัดส่งรอบแรกวันจันทร์ที่ 8 สิงหาคม นี้ครับ

ขอบคุณ พี่โจ,น้องนิวส์ ด้วยครับ และขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่จองเหรียญ(ได้ทำบุญกับทางวัดสะแกเพื่อซ่อมแซม ช่อฟ้า ใบระกา หน้าบรรณของตัวโบสถ์ครับ)

ขนาดไฟล์:
      173.3 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  18. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าว่างๆ มาคุยเล่นดีฟ่า...

ถามคุณพรศักดิ์ หน่อยครับ..สงสัยมานาน

1. เขาว่า พลร่มป่าหวาย นี่จะฝึกหนักกว่าปกติหรือครับ นอกจากนี้จบหลักสูตรพลร่มแล้ว ยังได้ค่าปีกเพิ่มเติมด้วย จริงมั๊ยครับ

2. ช่วยเรียงลำดับความโหด หลักสูตรในการฝึกให้หน่อยซิ ระหว่างพลร่ม / แรงเยอร์ / มนุษย์กบ / หรือจะมีอย่างอื่นอีกมั๊ย

3. เขาว่าคนที่เข้าทดสอบหลักสูตรมนุษย์กบ มีตายทุกปี คนที่..โค..ตะ..ระ ทรหดจริงๆถึงจะผ่านมาได้ และบางคนถึงผ่านออกมาแล้ว บางที่ก็มี เพี้ยน ๆ บ้างบางเวลาจริงมั๊ยครับ

4. เขาว่าท่านพลเอก พิจิตร กุลลวาณิชย์ ท่านองคมนตรี หรือสมัยก่อนที่เราเรียกฉายานามท่านว่า "บิ๊กเสือ" ท่านเป็นนายทหารนักรบ สมัยหนุ่มๆท่านเป็นนายทหารที่แกร่งมาก และเป็นนายทหารเพียงไม่กี่คนที่ผ่านหลักสูตรแรงเยอร์ (ใชเสือคาบดาบหรือเปล่า) หรือหลักสูตรอะไรที่หนักๆ นี่แหละได้ จริงหรือเปล่าครับ

อยากรู้มานานแล้ว

ปล. ผมใช้สี ท. ทหาร เพื่อเข้ากับบรรยากาศการถามครับ

รายละเอียดมีดังนี้ครับคุณพี่โจ
    ตอบข้อที่1ฝึกหนักเพิ่มมากขึ้นกว่าปกติครับ แต่ไม่ใช่ว่าใครก็จะเข้าเรียนหลักสูตรนี้ได้ ต้องผ่านการทดสอบร่างกายทั้งวิ่ง 2 ไมล์ ว่ายน้ำ ดึงข้อ ดันพื้น ลุกนั่ง(ซิดอัพ) เมื่อศึกษาจนจบหลักสูตรถ้าบรรจุลงใหนหน่วยทหารที่ใช้ร่ม ก็จะได้ค่าปีก (ค่าความสามารถพิเศษ) เพิ่มครับ หลักสูตรส่งทางอากาศมีเปิดอยู่สองที่ คือที่ศูนย์สงครามพิเศษ(พลร่มป่าหวาย)จ.ลพบุรี และที่ โรงเรียนจู่โจมและส่งทางอากาศ ศูนย์การทหารราบค่ายธนะรัชต์ อ.ปราณบุรี จ.ประจวบฯครับ
    ตอบข้อที่ 2 หลักสูตรนักจู่โจมทำลายใต้น้ำ USAเรียกว่าSEAL=SEA/AIR/LAND (คือทำการรบได้3มิติ น้ำ ฟ้า ฝั่ง)เรียกกันง่ายๆตามภาษาชาวบ้านว่ามนุษย์กบ หรือฉลามขาวก็เรียก หลักสูตรนี้หนัก โหด หินที่สุดในกองทัพไทยครับ อันดับต่อมาคือหลักสุตรการรบแบบจู่โจม (RANGER) อันดับต่อมาคือหลักสูตรทหารเสือราชินี โหดหินอันดับต่อมาคือ การส่งทางอากาศ(พลร่ม) และยังมีหลักสูตร สงครามทุ่นระเบิด หลักสูตรพลแม่นปืนชั้นสูง(ซุ่มยิง)ครับ ทุกหลักสูตรที่เอ่ยชื่อมา น้ำหนักหายไปไม่ต่ำกว่า 5 กิโลกรัมครับ กว่าจะจบออกมาได้
    ตอบข้อที่3 เป็นความจริงครับ
    ตอบข้อที่ 4 เป็นความจริงครับ แต่หลักสูตรแรงเยอร์(RANGER)เมื่อผ่านการฝึกจบหลักสูตรนี้ออกมา จะได้รับเครื่องหมายหัวเสีอคาบดาบ ประดับที่อกเสื้อด้านขวาครับ เสือคาบดาบมีที่มาจากที่สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ทรงคาบพระแสงดาบคาบค่าย ออกรบพระองค์ท่านทรงคาบพระแสงดาบปีนขึ้นกำแพงค่ายของพม่าข้าศึกขณะนำทหารไทยเข้าตีค่ายพม่าข้าศึกครับ จนทำให้พม่าข้าศึกครั่นคร้ามเกรงกลัวในพระบารมี ในพระวีรกรรมอันห้าวหาญ ไปตามๆกัน
    (ปัจจุบันหลักสูตรนี้ได้ถูกบรรจุในหลักสูตรการฝึกศึกษาของนักเรียนนายร้อย.จปร.ด้วยครับ ส่วนนายทหารประทวน ต้องไปทดสอบร่างกายและสอบเข้าเรียนด้วยตัวเอง ถ้าใครเคยสัมผัสรสชาติของหลักสูตรนี้มาจะทราบได้ทันทีว่า นรก มีจริงๆ)<!-- google_ad_section_end -->

19. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลครับผม ส่วนตัวเคยเห็น พี่ๆเค้าฝึกหลักสูตรทหารเสือราชินี ต้องบอกว่าหินจริงๆทั้ง น้ำ ฟ้า ฝั่ง เหมือนกัน แต่รู้สึกว่า ฉลามขาว จะออกแนวโหดมากกว่า เพราะมีสัปดาห์นรกด้วย ที่จบมาได้ คงไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้แล้ว มั้ง ครับ ชื่นชมทหารทุกท่านด้วยใจจริง ครับ

20. benyapa

5555 ใครบอกกันคะ หนูแอบมาดูอยู่เรื่อย ๆ แหละค่ะพี่โจ เพราะอดคิดถึงพี่ ๆ กันไม่ได้ แวะมาดุหน่อยนึงก้อไป เพียงแต่ช่วงนี้หายไป 2-3 วันเองอ่ะค่ะ ง่า ทำงานเหนื่อยกลับมาก้อแทบสลบแล้วค่ะพี่ เจ้าของร้านอาหารที่ทำเค้ากลับเมืองไทยอ่ะค่ะ เลยต้องมาช่วยเค้าทำงาน จัน- ศุกร์ค่ะ มีอาทิคน์นี้ต้องทำวันเสาร์ด้วยอ่ะค่ะพี่โจ

สาธุนะคะ กับทุก ๆ ท่าน ดีจัง ได้ทำบุญด้วยเนอะ

คิดถึงนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้