จิตพร้อม? รับภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ภูภู, 6 เมษายน 2012.

1. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    นั่นสิครับ ผมก็นั่งรอ พอผมหลับพี่ภูก็มา พี่เมศก็มา ฮือๆๆๆๆ อดเลยเรา จะรอดูซะหน่อย มีใครพูดทันพี่ภูไหม ยังจำความรู้สึกที่พี่ภูโทรมาตอนที่อบรมบ้านครูน้องหนูได้ดี ทุกคนมารุมกันยังกะชุปตาร์มา สงสัยมาเมืองไทยคงต้องมีบอดีการ์ดซะเลี้ยว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2012
  2. jjppy

jjppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ กับจิตบุญ ดวงที่ ๑๑๑ คุณกุ้ง พร้อมครูจิตบุญผู้สอนทุกท่านค่ะ

3. ธรรมมณี

ธรรมมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับจิตบุญน้องใหม่ดวงที่ 111 แล้วจ้าาาา...
    พร้อมทั้งขอสาธุอนุโมทนาบุญกับครูผู้สอนทุกท่านด้วยจ้า:cool::cool:
    ฮู้ยย..ตื่นเต้นจัง..ท่านผู้นั้นจะเป็นใครกันหน๊ออ....อยากรู้จัง..อิๆๆ:boo:

4. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเมิล ช่วยไปดึงพี่ดัชเข้าห้องจิตบุญด้วยค่ะ พี่ดัชน่าจะยังไม่ได้แอดเข้าห้องจิตบุญค่ะ เพราะเธอหาทางเข้าห้องไม่ได้ค่ะ

5. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ข้อความนี้ พี่เกษหมายความจะได น้องงง สงสัยยังไม่ตื่น อิๆๆๆๆๆๆ :boo::boo::boo:

6. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

หว๊าย ครูพี่เกษเจ้าขา ก็ลูกศิษย์ครูพี่เกษไม่ใ่ช่เหรอคะ คุณกุ้งค่ะคุณกุ้ง จิตบุญ 111 ค่า สงสัยดาวไลน์เยอะจนจำลูกศิษย์ตัวเองไม่ได้ 555555555555

7. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับจิตบุญ ดวงที่ ๑๑๑ ครูผู้สอนและครูจิตบุญทุกท่านค่ะสาธุ

8. แสงจันทร

แสงจันทร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับจิตบุญ ดวงที่ ๑๑๑ ครูผู้สอนและครูจิตบุญทุกท่านค่ะสาธุ

9. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ทดลองถ่ายทอดสด

สวัสดีคะทุกท่าน

วันนี้ปลื้มจะนำคอมไป 2-3ตัวไปลองถ่ายทอดสดภาคซ้อมใหญ่นะคะ ประมาณ6.30โมงที่โรงแรมเอเชียนะคะ
    ชื่อสไกป
    1.urairat Vijaranakorn ของปลื้มเองคะ
    2.Martrachai Markroodtong ของน้องปลื้ม
    3.pongphol sundravorkul ของลูกปลื้มคะ

ที่มีไว้ถึง3 เผื่อจากอันแรกเต็มได้มาที่ 2 และต่อมาที่ 3 เพราะกลัวสัญญานไม่ดีคะเผื่อไว้ก่อน

ทุกคนที่จะดูถ่ายทอดสด เตรียมเครื่องไว้นะคะ จะทดลองออกอากาศ วันงานจะได้ไม่มีปัญหาคะ

10. urairatvi

ขออนุโมทนาบุญกับจิตบุญดวงที่ 111 คุณกุ้ง และครูจิตบุญผู้เกี่ยวข้องทุกท่านนะคะ
    ขอให้เจริญทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ
    ปลื้มคะ

11. urairatvi

ครูวิทย์คะ สายของพี่ confirmคะ ขอเพิ่มอีก1ท่าน คุณจิ๋ม พรจันทร์คะ
    ขอบพระคุณมากคะ เจอกันเย็นนี้นะคะ
    พี่ปลื้ม

12. natthapatpun

โอเคค่ะ วันนี้จะพยายามกลับบ้านให้ไว อยากเห็น ๆ พี่น้องจิตเกาะพระท่านใดมีสไกท์แอดชื่อข้างบนไว้นะคะ วันงาน 17 พ.ย. 55 เริ่มลงทะเบียนหน้าห้องประชุมเวลา 09.00 น. เริ่มพิธีเปิดและเริ่มบรรยายตั้งแต่เวลา 09.30 น. เป็นต้นไปค่ะ

13. pattranit uk

pattranit uk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาจิตบุญดวงที่111และคุณครูผู้สอนทุกท่านค่ะอ้าวแล้วใครปลุกพี่สาวเราลุกขึ้นมาโมทนาเล่าเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆๆ

14. NOKMAM

NOKMAM เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011

"..บุญเป็นอย่างนี้
    ลักษณะของบุญคือใจเราดี, ใจเรามีความสุข,
    ใจเรามีความสบาย เย็นอกเย็นใจ,
    ไม่ทุกข์ไม่ร้อน ไม่วุ่นไม่วาย
    นี่แหล่ะบุญ มีหรือยัง..."

หลวงปู่ฝั้น อาจาโร

15. NOKMAM

ลูกขอกราบนอบน้อมนมัสการแทบเ้ท้าท่านพ่อเพค่ะ

16. NOKMAM

ท่านพี่ ท่านน้อง ชาวจิตบุญ ช่วยรบกวน Add skype acct ของนกด้วยค่ะ ใช่ชื่อว่า nokmam ค่ะ

ขอบคุณเจ้าค่ะ

:z16 ;41

17. ธรรมมณี

ธรรมมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความนี้ พี่เกษหมายความจะได น้องงง สงสัยยังไม่ตื่น อิๆๆๆๆๆๆ

ก๊าก..ก๊าก..ก๊ากกกกกก...555555555555+ เกือบตกเก้าอี้แหน่ะ 555

โอ๊ยย..ขอโต้ด ขอโต้ด คือ แบบว่าไม่ทันเห็นค่า....พอกดเข้ากระทู้ก็ให้มาหน้าสุดท้าย เห็นดอกบัวพี่เพ็ญบานสะพรั่งส๊วย สวย เราก็มิรอช้า รีบกดโมทนาบุญด้วยเลย (ขอบอกมีแอบดีใจว่า..เฮ้ย..เรามาโมทนาบุญเป็นคนที่ 2 วุ้ย 555) ดู๊ ดู ไอ้เจ้าความคิดนี้เราซิ ที่ไหนได้..พอกดย้อนหน้าไปเท่านั้นแหล่ะ ความแตก 555 อ๊าวว..เค้าประกาศไปตั้งนานแล้วนี้ แถมด้วย..เฮ้ย..นี้พี่กุ้งของเราจริงๆ หรือนี้ กว่าอาการดีใจจะออก ก็ตกกะม๊ะไปสักครู่ใหญ่ๆ คือ เซอร์ไพร์ส อย่างใหญ่หลวงนั้นเอง งานนี้ยอมรับว่าท่านม้ามืดจริงๆ แต่ก็มีแอบลุ้นน่ะ จากการบ้านที่ท่านส่งมา 2 ฉบับหลังนี้ รู้ได้เลยว่าจิตท่านไปไกลมากแล้ว แต่สติยังตามไม่ทัน จิตวิปัสสนาอะไร ไม่รู้เรื่องเล๊ย เพราะว่าไม่ยอมส่งการบ้าน พี่กุ้งนี้ จะปล่อย ลอยแพไปหลายทีแล้วน่ะ แต่ก็ทำไม่ลง สงสารท่านจับจิต ก็จะคอยส่งเมล์ไปตามท่านอยู่บ่อยๆ บ่อยแค่ไหนให้ท่านมาเฉลยเองค่ะ เห็นพี่กุ้งทุกข์เรื่องลูกชายอย่างหนัก เป็นเพราะจิตท่านที่มันไปยึด เราอยากให้ท่านหลุดจากตรงนั้นจริงๆ พี่กุ้งเป็นคนคิดมากส่วนการบ้านนานๆ ท่านถึงจะส่งมาที กระทุ้งที ก็สะดุ้งที..แหม๊..อยากได้เลขสวย ตองหนึ่ง ก็ไม่บอกกันนะค่ะเนี่ย...

สาธุ๊ ขออนุโมทนาบุญกับพี่กุ้งด้วย 111 ล้าน ล้าน ล้าน ครั้งเลยค่ะ ครูน้องเกษดีใจ และปลื้มจิต ด้วยจริงๆ ที่ในที่สุด พี่กุ้งก็จบกิจลงได้..
    (มิน่าล่ะ..วันนี้เราเป็นตัวเบาๆ ใจเบาๆ อารมณ์ดีๆ ยิ้มทั้งวันเลยวันนี้ อิๆๆ..เพราะพี่กุ้งนี้เอง..):cool::cool::cool:

อย่าลืม..รีบมารายงานตัวกับท่านพี่ใหญ่ภู รวมทั้งมาแชร์การฝึกจิตเกาะพระให้กับหลายๆ ท่านที่กำลังขี้เกียจส่งการบ้านอยู่ในขณะนี้ด้วยนะค่ะ..อิๆๆ

เฮ้ออ..โล่งไปอีก 1 องค์

ครูน้องเกษค่ะ
    ปล.ครูดัชค่า..อยู่ไหนค่ะ..มากล่าวรับขวัญพี่กุ้งอีกคนด้วยเร็ว เร๊วววว...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2012
  18. dutchanee

dutchanee เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ได้รับแล้วค่ะ กำลังจะลองเข้าไป
    ขอบคุณค่ะ

19. dutchanee

อยู่นี่เพคะเจ้าน้อง เพิ่งเข้าม๊า แต่รู้แร๊วจ๊ะ ครูเพ็ญบอก อิอิ
    โมทนาสาธุกับคุณกุ้งหลายๆ ครูวัฒน์ ครูเกษ และครูเพ็ญโตยเด้อ
    โล่งไปอีกหนึ่ง
    สาตุ๊จ๊ะ

20. dutchanee

ครูเพ็ญชวนเข้าหาซาไก อิชั้นเห็นพรอมแพรมอยู่แถมหน้าจอโทรศัพท์
    แต่อิชั้นใช้ไม่เป็นก็เลยปล่อยให้ลูกใช้ แล้ววันหนึ่งเค้าก็จำรหัส หรือ อะไร
    ซักอย่างเข้าไม่ได้ อิชั้นก็เลยปล่อยให้มันอยู่ตรงนั้น วันนี้ก็เลยไปหาซาไก
    กับครูเพ็ญไม่ได้ เฮ้อ.....