จตุคาม.จตุคาม.ใครมีเอาออกมาถ่ายรูปโชว์กัน(ปล่อยรูป)..มีเยอะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ล้างใจ, 31 มีนาคม 2011.

1. โซ้ยกู๋

โซ้ยกู๋ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009

เศียรปูนองค์พ่อ รุ่น3 ปี2530

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      96.5 KB
      เปิดดู:
      2,951
  2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คนหรือค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

*ผ้ายันต์นี้ปักด้วยดิ้นทองค่ะ...

3. KT_PK

KT_PK เชิญบูชาพญาแมงภู่คำ เพื่อสร้างโรงเรียนเชื้อชาติ

30 พฤษภาคม 2009
    รบกวนถามหน่อยครับ
    รุ่นโคตรเศรษฐี หน้าตาเหมือนรูปด้านบนนี้ แต่เป็นเนื้อผงสีดำ ความนิยมแตกต่างจากเนื้อสีน้ำตาลนี้ไหม และปัจจุบันราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

4. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    เช่นกันครับ องค์พ่อที่มีเก็บไว้อยู่ตอนนี้ส่วนมากก็เป็นแฟนที่จองและเช่ามา ส่วนผมตอนนั้นจะเก็บชุดเขาอ้อเสียมากกว่าครับ
    DSC08614.JPG DSC08615.JPG DSC08616.JPG DSC08617.JPG
    พระสังกัจจายน์ เศียรโล้น โภคทรัพย์ เนื้อนวะ
    DSC00362.JPG DSC00364.JPG DSC00365.JPG DSC00368.JPG
    พระสังกัจจายน์ เศียรโล้น โภคทรัพย์ เนื้อเงินผิวโบราณ

5. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

กราบพ่อครับ สุดยอดของหายากในตำนานอีกหนึ่งชิ้นครับ :cool:

6. putsudsoi

ผ้ายันต์ธงศรีมหาราช จันทรภาณุ(พระอาทิตย์ทรงกลด) พิธีเกาะเภตราปี43 ขนาด36*42นิ้ว ผ้าต่วนสีทอง จำนวนการสร้างเพียงแค่6ผืนเท่านั้นครับ

เท่าที่ผมทราบคือผืนนี้อยู่ที่ผม มีหนึ่งผืนอยู่ที่หาดใหญ่ อีกหนึ่งผืนอยู่ที่เบตง ที่เหลืออีกสามผืนไม่รู้อยู่ไหนแล้วครับ แหะแหะ (deejai)

ขอบารมีองค์พ่อจตุคามรามเทพคุ้มครองทุกท่านและครอบครัวให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

7. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยม ในฐานะลูกองค์พ่อ คนหนึ่ง สวัสดีเพื่อนๆ ขอรับ

พระปิตาพังพะกาฬ รุ่นบารมีศรีวิชัย เนื้อเงินแท้

ขนาดไฟล์:
      235.9 KB
      เปิดดู:
      2,543
  8. โซ้ยกู๋

เป็นหนึ่งในผ้ายันต์ธงผืนในฝันเลยครับพี่putsudsoi

9. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากเลนครับพี่พุธ อิอิอิ

10. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ของหายาก งามๆทั้งนั้น กราบองค์พ่อครับ

11. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้าต่วนงามมากครับ ยันต์ธงพิมพ์สองหน้าใช่มั๊ยครับ เข้ากรอบยังไงครับ
    บุญตาจริงๆ กราบองค์พ่อครับ

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    วันนี้งานยุ่งค่ะแวะเข้ามาก่อนกลับบ้าน......
    สวัสดีค่ะคุณหมอ....ที่ทำงานไม่เจอกันเลย....มาเจอกันที่ในเวป....แปลกแต่จริง....

ขอเล่าประสบการณ์ค่ะเคยเล่าแล้วเช่นเดิม เผื่อบางท่านไม่เคยฟัง....
    ฉายหนังซ้ำอีกแล้ว....
    สมัยที่ จตุคามรามเทพบูรณะหลักเมือง 47 ดังมากช่วงนั้น (บ่าวรักทิม.....โดนยิงแล้วคมกระสุนไม่เข้าเป็นข้อถกเถียงกับอีกรุ่น ว่าไม่ได้แขวนบูรณะหลักเมือง 47 .....
    ด้วยตามกระแสข่าวพอดีจะเดินทางไปยะลาก็เลยไม่พลาดที่จะบูชารุ่นดัง ดังกล่าว<O:p</O:p
    กัดฟัดบูชาค่ะชุดนั้นปลายปี 49 จำได้อย่างแม่นยำ วันที่ 3 ธค.49 บูชาจตุคามรามเทพบูรณะหลักเมืองปี 47 พร้อมทั้งจองวัตถุมงคล พุทธาคมเขาอ้อ ที่ร้านลูกศิษย์องค์พ่อ (สายเขาอ้อ)....
    และให้ที่ร้านนำไปเข้ากรอบให้เรียบร้อยเพราะไม่มีเวลาที่จะนำไปเข้าเองและกลัวโดนเปลียน....<O:p</O:p
    <O:p
    วันที่ 4 ธค.จะเดินทางไปจังหวัดยะลา......ช่วงเช้านำวัตถุมงคล (หลวงพ่อทวดไปเข้ากรอบใต้สะพานลอยหาดใหญ่ จำนวน 5 องค์) และตัวเองก็แขวนองค์พ่อจตุคามรามเทพบูรณะหลักเมืองปี 47 <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:metricconverter>
    <st1:metricconverter w:st="on" ProductID="4 ซม.">(4 ซม.</st1:metricconverter> ไม้เทพธาโร)
    ขากลับระหว่างที่เดินอยู่ๆ พระหลวงพ่อทวดก็หล่น....จริงๆแล้วถือมาอย่างดี (เหมือนมีคนปัดมือ) พอเก็บหลวงพ่อทวด ลุกขึ้น เดินไปสักพักปรากฎว่าสร้อยที่แขวนจตุคามบูรณะหลักเมืองปี 47 หลุด ออกจากตะขอองค์พ่อยังคาติดอยู่ จังหวะนั้นใจไม่ดีเลยค่ะเห็นพระหล่นแล้วสร้อยมาหลุด จะเดินทางไปยะลาช่วงบ่าย3 ตกลงยกเลิกการเดินทางวันนั้นและไปเช้าวันรุ่งขึ้น เพราะว่าไปไหว้องค์พ่อจตุคามที่วัดคอหงส์แล้วเจอพี่ผู้ชายคนหนึ่ง เล่าให้ท่านฟังท่านก็ทักว่า....อย่าเดินทางเลย
    วันนี้ให้นอนที่บ้าน ก่อน 1 คืน.....ค่อยเดินทางพรุ่งนี้เพราะคิดว่าท่านคงมาเตือนอะไรสักอย่าง....<O:p
    ตกลง....ก็เดินทางตอนเช้าค่ะ ในวันที่ 5 ธค. 49 ปรากฎว่า เกิดเหตุจริงๆค่ะมีเหตุระเบิดที่ยะลาในวันนั้น แถวที่ขายสินค้าราคาถูกใกล้บริษัทขายรถเมื่อเดินทางไป........พบกับเพื่อนเพื่อนบอกว่าหากมาเมื่อวานก็จะพาไปทานข้าวที่......ที่เกิดเหตุระเบิด.....ไม่แน่ถ้าเดินทางไปวันนั้นอาจจะโดนด้วย.....

<O:p*ถัดจากนั้นไม่กี่เดือนอ่านข่าวเจอผู้ใหญ่บ้านโดนยิงและไม่เป็นอะไรอีกแคล้วคลาดรุ่นหลักเมืองปี 47 ก็รีบไปบูชาอีกคราวนี้จาก 3000 ขึ้นเป็น 8000 ก็เอาค่ะตามกระแสค่ะ....

เพราะว่ามีประสบการณ์กับตัวเอง...และพอได้อ่านข่าวเจอก็เลยตามเก็บอีก...ทั้งๆที่วันที่จะเดินทางไปยะลาที่ร้านบอกให้เอาไปเลย 3 องค์ ....เพราะหาไม่ได้แล้ว....แต่เลือกที่จะเอาไม้เทพธาโรเพียงองค์เดียว.....พอคราวนี้จะขอบูชาราคาเดิมที่ร้านก็ไม่ให้....เลยต้องจ่ายแพง.....แต่ด้วยความศรัทธา.....<O:p(ศรัทธาแล้วปฏิหารย์เกิด.....เดือนนั้นหม่ำข้าวต้มทั้งเดือน)

* แต่เสียดายองค์สีแดงไม้เทพธาโรมีญาติมายืมใส่....พาไปที่อโคจร....คงจะโดนถอด
    ก็เลยหายไป......ไม่รู้จะพูดอย่างไร......เสียดายมาก...ได้ข้อคิดอย่างค่ะ พระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะไม่อยู่กับคนที่ไม่รู้คุณค่า หรือไม่เหมาะสม.....ช่วงหลังได้หลักเมืองมาอีกองค์โดยเพื่อนให้มาและเป็นบูรณะหลักเมือง47 เหมือนกันแต่คนละเนื้อ....โดยไม่ต้องเสียเงินเลย.....

[​IMG]<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2011
  13. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ชอบของพุทไธสวรรค์หน้ากากทองแดง และเงิน

14. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    แต่ไม่มีตังเช่าบูชาซักองค์

15. putsudsoi

ผ้ายันต์ธงหนุมานสี่ทิศ ผ้าต่วน1ใน6ผืนก็อยู่ที่พี่โซ๊ยกู๋นี่ครับ แหะแหะ (deejai)

16. putsudsoi

ตามมาแซวถึงนี่เลยเหรอครับพี่อิน ช่วงนี้อะไรเก็บได้ก็เก็บเถอะครับ ราคาเบากว่าช่วงก่อนแยะครับ อีกไม่นานหรอกครับของยุคต้นๆของพ่อจะกลับมาแรงยิ่งกว่าที่เคยเป็นมาทั้งหมด ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อครับว่าท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ

17. putsudsoi

ผ้ายันต์ธงเป็นหน้าเดียวครับ ผมยังไม่ได้เข้ากรอบเลยครับผม (deejai)

18. putsudsoi

นาทีนี้เหมาะที่จะเก็บของพ่อทุกรุ่นครับพี่อาทิ

19. โซ้ยกู๋

อุตส่าห์ปิดเงียบ พี่พุธไปรู้มาจากใครครับเนี่ย

20. nuanhadyai@hotmail

1
    ท้าวจตุคามรามเทพ มงคล บารมี ศรีมหาราช

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2011