คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

อนุโมทนาบุญกับคุณโอม ด้วยครับและแสดงความยินดีกับคุณเมธีกิตต์ ที่ได้รับของมงคลในครั้งนี้ด้วยครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้หายจากอาการเจ็บป่วยในเร็ววันครับ

2. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่น้องทุกท่านด้วยครับ

3. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาด้วยครับและขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆของคุณแม่ครับ
    ผมก็เกิดวันที่ 10 มีนาคมครับ พรุ่งนี้ตอนเช้าไปทำบุญที่วัดก็จะอุทิศบุญถึงคุณแม่ด้วยครับ

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ นอนพักน้อยมาสามคืนแล้วเลยรู้สึกเพลียๆ พรุ่งนี้ค่อยเข้ามาพูดคุยทักทายกันใหม่ครับ ค่ำคืนนี้ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

5. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรูปภาพ1รูปขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ

6. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดียามเช้าครับพี่ๆที่เคารพทุกๆท่าน ถุงฟ้าพาทรัพย์ชุดนี้สวยงามมากๆครับท่านพี่ สมบูรณ์จริงๆ เเละขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่บูชาคุณด้วยนะครับ มวลสารที่จะนำมาบรรจุไว้ด้านหลังรูปชุดนี้ผมอ่านดูเเล้วบอกได้เลยว่าสุดยอดมากๆ ถึงเเม้ว่าจะไม่ใช่มวลสารของคุณเเม่ท่านโดยตรง เเต่พุทธคุณนั้นหายห่วงเเน่นอน ทั้งผงของท่านพ่อลี ผงของหลวงปู่ดู่ เเค่สองอย่างนี้ก็ถือว่าสุดๆเเล้วครับ น้องขอลงชื่อรับไว้บูชาด้วยคนนะครับ ^^

7. บูชาคุณ

บูชาคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    :cool:ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผงมวลสารทั้งหมดผมได้รับมอบมาเมื่องานพิธีเททองรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ โดยทางคุณตั้มและพี่ธง ศิษย์หลวงปู่ดู๋และหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ได้มอบให้ในวันงานพิธีเททอง ผมได้นำเอามาทำวัตถุมงคลแจกจ่ายไปให้กับผู้ที่ศรัทธาไปบูชาบ้างแล้วในส่วนนึง และยังคงเก็บผงมวลสารนี้เอาไว้เป้นอย่างดี เนื่องจากมวลสารทั้งหมดนี้ค่อนข้างหาได้ยากมากพอสมควร โดยเฉพาะ ตอนแรกผมคิดว่าจะแจกแค่รูปอย่างเดียวแต่ใจมันบอกว่าไหนๆจะแจกแล้วขอทำให้ดีที่สุดเพื่อเป็นเกียรติคุณเทิดทูนคุณแม่บุญเรือน ท่าน
    ผมเลยนำเอาผงมหามงคลทั้งหมด มาบรรจุดังที่กล่าวมา ของมงคลของคุณแม่ที่ผมพอมี โดยส่วนมาก ผมมักแจกจ่ายไปให้กับผู้ที่เคารพศรัทธาคุณแม่อยู่เสมอๆ เพราะเห็นในอิทธิคุณเป็นที่ประจักษ์แบบชัดเจนมากๆ
    จึงคิดว่าทำดีเพื่อคุณแม่ และจะทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้เสมอไป
    ขอบารมีคุณแม่เป็นกำลังใจในการทำดี ขอความอนุเคราะห์คุณแม่ให้มั่งมีเงินทอง เจริญในธรรม สำเร็จในทางโลกทุกประการ ด้วยอำนาจแห่งบุญและบารมีพระธรรมดังนี้แล:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2013
  8. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

9. ลูกน้ำเค็ม

สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณเสือ ขอให้มีความสุขมาก ๆ พบเจอแต่สิ่งดี ๆ สุขภาพแข็งแรงครับ...ผมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

10. ลูกน้ำเค็ม

ผมอนุโมทนาในบุญกุศลนี้กับพี่บูชาคุณด้วยครับ...และขอลงชื่อรับรูปคุณแม่บุญเรือนด้วยครับ ขอบคุณครับ

11. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

วันนี้ วันที่ 10 มีนาคม 2556 ตรงกับวันคล้ายวันเกิด คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพรักของเราทุกคน ซึ่งปีนี้คุณแม่ฯ มีอายุสิริรวม 119 ปี ขอเชิญชวนลูกหลานทุกท่านทำบุญ ทำความดี นั่งสมาธิ ปฎิบัติภาวนา อุทิศบุญกุศลแด่ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เพื่อเป็นของขวัญในวันคล้ายวันเกิดของคุณแม่ฯในวันนี้ครับ และขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลประทานพรแด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้ครองสุขอยู่ในทิพยภิมาน ตรงถึงพระนิพพานตามเจตนาที่ตั้งมั่นไว้ด้วยเทอญ พร้อมกันนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรประเสริฐทุกประการให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญ ทำความดี อุทิศถวายแด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ในวันนี้ด้วยเทอญ

12. st-antique

สาธุ อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ เก็บภาพบรรยากาศมาฝากด้วยนะครับ ^^

อนุโมทนาบุญกับพี่คนวัด และแสดงความยินดีกับคุณวัลลภด้วยครับที่ได้รับของมงคลมาเพื่อบูชา

สวัสดีครับพี่เสือ ไม่ได้คุยกันต้องสองวัน สบายดีนะครับพี่ ^^

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบๆ คุณ แม่ครับ
    รับทราบครับ เสี่ยเชษ
    และขอสวัสดี ลูกศิษย์คุณแม่ ทุกๆท่านครับ รวยรวยรวย

14. st-antique

สวัสดีครับพี่รุ่ง ขอให้พี่รุ่งร่ำรวย ด้วยบารมีคุณแม่ฯท่านอนุเคราะห์เช่นกันครับ ^^

15. st-antique

เชิญร่วมอนุโมทนาบุญ

ในวันที่ 8 มีนาคม 2556 ที่ผ่านมา ผมได้จัดผ้าป่าที่บ้าน และได้อุทิศกุศลแห่งการถวายผ้าป่าในครั้งนี้แด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วย ขอเชิญลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2013
  16. st-antique

ขอตัวออกไปทำธุระก่อนนะครับ ^^

17. jackky_2

jackky_2 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณแม่บุญเรือน

สวัสดีครับพี่เชษฐ์ , พี่บูชาคุณ และพี่ๆ น้องๆ ลูกศิษย์คุณแม่ทุกท่านครับ
    วันนี้ผมไปใส่บาตร และสวดมนต์เช้าที่วัดมา ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดให้ถึงแก่คุณแม่บุญเรือนครับ. สาธุ

พี่บูชาคุณ ครับผมร่วมลงชื่อรับรูปคุณแม่ด้วยคนครับ และขออนุโมทนากับพี่ด้วยครับ

18. st-antique

สวัสดีครับน้อง jackkky

19. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าบุญเรือนฯ เหนือเศียรเกล้าฯ
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ วันนี้มาร่วมทำบุญ ขอผลบุญครั้งนี้อุทิศถวายแด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      34
  20. แหม่มจ้า

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่น้องทุกท่านด้วยครับ
    เอาบุญมาฝากครับเนื่องจากวันนี้เป็นวันเกิดครับเมื่อตอนเช้าผมและครอบครัวไปทำบุญตักบาตร ฟังเทศน์ นั่งสมาธิ ที่วัดสันป่าสักวรอุไรธรรมาราม และอุทิศบุญกุศลนี้ถึงคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ