คิดอย่างไร กับ พลังจิต โฉมหน้าใหม่?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สันโดษ, 8 มิถุนายน 2008.

1. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    บอกผมด้วยสิคร้าบบบบบบบบบบบบ

อิอิ(ถือโอกาสแจมด้วยคน)

2. *April*

*April* เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2008
    กรุณาช่วยดูให้ด้วยนะคะ พอดีพึ่งเข้ามาและติดตามอ่านระยะนึงแล้ว ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

3. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    illanzer<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1263975", true); </SCRIPT> เป็น คนเจ้าเสน่ห์ โดย พื้นฐาน ยืนพื้นเลยคะ

ไม่ต้องทำอะไร ก็ มี คน เข้ามาหลงรักโดย เราไม่รู้ตัว

เพราะว่า คุณ เป็น คนมี บารมี สูง ดังนั้น คนที่ มี บารมี ต่ำกว่าเรา จึงชอบเราได้ ง่าย

และ มี มิตร สหายเป็นคน ที่ มี บารมี เท่ากัน แต่ มีปัญหา ที่ว่า คุณ เป็น คนเอาเเน่เอานอนไม่ได้

พูดง่ายๆ คือ รับปากใครเเล้ว ทำไม่ได้ อันนี้ หนักคะ

เพราะว่า สัญญาที่ได้ กล่าว ก่อ เป็น กรรม ตั้งแต่ ความตั้งใจอันดับเเรก

คุณ ต้อง ปรับปรุงตัวเรื่อง คำมั่นสัญญา หากคุณ ทำไม่ได้ บอกไปเลย ว่าไม่ได้

ไม่ต้องเกรงใจ เเล้ว จะไม่ทุกข์ ทั้งสองฝ่าย

ส่วนเรื่องความรัก ไม่ต้องรอหรอกคะ

เพราะ คุณ มีคู่ ลง มาช่วยคุณ หลายคน

คุณ จึง เป็น คน โชคดีเรื่องผู้หญิง และ พวกเขา ก็ ไมถือ สา พฤติกรรม ของคุณ

แต่ คุณ ระวังเรื่องเดียว หรือ บารมี

เพราะ มีได้ ก็ หมดได้ เสวยบุญได้ ไม่นาน หากไม่ต่อยอด ก็ จบ

อย่า ลืม ปฏิบัติ เพื่อ ตนเองนะคะ แล้ว สอนธรรม ผู้อื่น เป็น ธรรมทาน

4. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    ขอบคุณครับ คุงครู

ตอนนี้ผมก็นั่งรอ นอนรอ ฝึกมวยจีนรอ รอเวลาที่จะได้ขับกันดั้มไปทำลายศัตรูตัวจริงของจักรวาลอยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2008
  5. สันโดษ

1
    *April*<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1264000", true); </SCRIPT> ตอนนี้ ทุกข์ เรื่อง ที่อยู่ อาศัย เพราะ ว่า ตัวเอง ทำไม่ดี กับ เจ้าที่ เมื่อไร ...รู้นะคะ

ให้ ตั้งจิต อธิษฐาน ขอขมา ท่าน แล้ว ก็ บอกกับ สิ่งศักิด์สิทธิ์ ว่า ตนเอง จะปฏิบัติธรรม

และ ปฏิบัติ ให้ สม่ำเสมอ

อย่า กังวล เรื่องเพื่อน เพราะ เพื่อน ไม่ใช่ กัลยาณมิตร

กัลญาณมิตรของคุณ ต้อง มีภูมิธรรม ที่สูง กว่า คุณ หรือ อย่างน้อย เท่าคุณ

คุณ มาเกิด เพื่อ ปฏิบัติ ตน เพื่อ ช่วยเหลือ มนุษย์

เเต่ ตอนนี้ คุณ หลง กับ โลกมาก วัตถุมาก เเละ สังคมมาก

จน ทำให้ คุณ กลับ มาอยู่ ใน วังวน ของ ผู้มีธรรม ไม่ได้

สิ่งที่คุณ ทำได้ ตอนนี้ คุณ ต้อง ไป อธิษฐาน ต่อ หน้า พระ

และ ขอ ท่าน ช่วย สอน คุณ ให้ พบ กัลญาณมิตร ในการปฏิบัติ

แล้ว ชีวิต คุณ จะ หลุดพ้น จาก ปัญหาที่เกิด อยู่ทั้งมวลคะ

6. บุคคลทั่วไป 3 คน

บุคคลทั่วไป 3 คน เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว อ้าว

ดูเก่งจัง

ดูให้ผมด้วยดิ ถามง่ายๆเลย

สันโดษ จะลงเรือลำเดียวกับผมเมื่อไหร่

นะเอย นะเอย คำถามเดียวเอง ตอบที

7. สันโดษ

1
    บุคคลทั่วไป 3 คน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1264028", true); </SCRIPT> คุณ ไม่ ใช่ คู่ของฉัน

คุณ เอง ก็ บารมี ไม่ต่าง จากฉัน แต่ คุณ ยังหลง กับ ตำรา ที่ถือ จิตคุณ จึงไม่ว่าง

ฟุ้ง ซ่าน เพราะ คุณ คิด บอกเเล้วว่า ไม่ให้ คิด ว่างต่อ

และ ที่สำคัญ คุณ คิดมาก เรื่อง สังคม

คุณ อยู่ คนเดียวไม่ได้ เพราะ คุณ ยังคง มีกิเลส

แต่ มันไม่ได้ ผิด เพราะ มัน คือ กรรม ของ ตนเอง คู่ของ คุณ คือ คู่ บุญ

เขามาช่วยคุณ สร้างบุญ แต่ ไม่ได้ เป็น คู่ บารมี

คู่ บารมี ของ คุณ คือ .............ไม่บอก เพราะ คุณ จะ ลำบากใจ

แต่ รับ รองไม่ใช่ฉัน เพราะ ฉัน เป็น ............. ไม่บอกอีก

เอาเป็นว่า คุณ อยู่ เพื่อ หลุดพ้น หรือ เพื่อช่วยเวไนยสัตว์ เอาให้ แน่ ชาตินี้

เพราะคุณ ลังเล มาหลายชาติเเล้ว อธิษฐานจิตไม่มั่นคง

และที่สำคัญ หัวใจ ของ คุณ หลง ใน สิ่งที่ กระทบ ผัสสะ ทั้ง 5 ทั้งนั้น

คุณ จึง เป็นคนที่ หลงโลก คนนึง โรเเมนติก และ ขี้ใจน้อย

เป็นพฤติกรรม ของ คน หลง จิตตนเอง นะเอย นะเอย

8. บุคคลทั่วไป 3 คน

บุคคลทั่วไป 3 คน เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ถามคำถามเดียว ตอบซะยาว

ตอบได้คงเส้นคงวาดีเนอะ อุตสาห์ใส่เรื่องส่วนตัว
    ยังไปได้ น้ำใสใส มะขุ่น

:)

ต้องรอเจ๊ขวัญเลื่อนชั้นมาเปรียบอีกคน อิอิ

อ้อ อย่าพึ่งไปอินกับเรื่องใครเขาว่าละ เชื่อตัวเองไง ชิมิ ชิมิ

9. ดราก้อนบอล

ดราก้อนบอล สมาชิกใหม่

ดูแล้วคืกคักคับ ช่วยดูให้ผมทีนะคับ ขอบพระคุณอย่างสูง

10. สันโดษ

1
    ดราก้อนบอล<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1264116", true); </SCRIPT> คุณ ไม่เชื่อ เรื่องดวง คุณ ไม่เชื่อ ไสยศาสตร์ เเล้ว จะอยากรู้ เรื่อง นี้ทำไมคะ?

แล้วคุณ ก็ ไม่เชื่อ แม้แต่ พ่อแม่ ของ คุณเอง

ถ้าไม่กลับ ไปดี กับ ท่าน จะ เจอปัญหา หนักกว่าที่เป็นอยู่นะคะ

แก้ ที่ตัวเองก่อน เเล้ว ปัญหา เรื่องอื่น จะ ดีขึ้นมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2008
  11. ดราก้อนบอล

ดราก้อนบอล สมาชิกใหม่

ผมเชื่อเรื่องดวง และไม่เคยลบหลู่ครับ แต่ผมยังอ่อนประสบการณ์ทางด้านจิตครับ

12. สันโดษ

1

สันโดษ บอกเเล้วนะ ว่า สันโดษ ดูเล่นๆ ไม่ได้ จริงจัง ไม่รู้ถูก หรือ เปล่า

ทุกอย่าง มี คนเดียวที่รู้ คือ ตัวเอง รู้ ตัวเองคะ

คนอื่นนะคะ ไม่รู้จัก คุณ ได้ ดี เท่าตัวคุณเองนะคะ ..จำไว้..สันโดษ คุยเล่นๆนะ ไม่ใช่ หมอดูคะ

13. ขุนพล.

ขุนพล. เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมล่ะท่านสันโดษ ต้องดูอีกมั๊ย ....รึว่าใกล้ตายแล้วอย่าดูให้เสียเวลาเลย ..555
    มาเล่นด้วยคน เดี๋ยวกระทู้ไม่วิ่ง ต้องอุดหนุนกันหน่อย

14. สันโดษ

1
    ท่าน ขุนพล น่ารักมากๆ คะ มี มิตรสหายมากมาย (ไม่ได้หมายถึงในเว็บคะ)

แต่ หมายถึง โลก ภาย นอก ท่านขุนพล มีชีวิตที่สบายมากๆ

เเละ มี ครอบครัวที่โชคดี น่ารักอบอุ่น และ มีแต่คน ชื่นชม ในตัวท่านขุนพล

เพราะ ความ ซื่อสัตย์ ของ ตนเอง จึง ทำให้ มี คนนับถือมาก

แต่เสีย ตรง ที่ เป็น คน ขี้ สงสาร

บางครั้ง กับ บางคน ต้องปล่อย เขาไป เพื่อให้ เขาได้ คิดเอง

และ ที่สำคัญ คนอื่น ทำอะไรท่านขุนพลไม่ได้ เพราะ ท่านขุนพล มี บารมี มากๆ คนนึงทีเดียว

เตือนเรื่องเดียว เรื่อง ใจอ่อน อย่า ใจอ่อน บ่อยๆ เพราะ จะนำความ พินาศมาสู่ตัวคะ

15. ตุลย์

ตุลย์ สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมอยากรู้ความเป็นไปในชีวิตของผม ยินดีรับฟัง คำแนะนำและคำเตือนทุกเรื่อง

แม้คุณสันโดษจะไม่ได้เป็นหมอดู แต่ก็พร้อมที่จะอยากให้คุณดูให้หน่อยครับ

16. ขุนพล.

ขุนพล. เป็นที่รู้จักกันดี

ทายแบบนี้ต้องบอกว่าแม่นมากๆ ชอบจิงจริ๊งคนยกยอเนี่ย
    สันโดษพูดจาไพเราะเสนาะหูจริงๆ คืนนี้คงนอนหลับฝันดีมากๆ 555

โอ๋.ลืม ด้วยความหัวเราะเพลิน..ขอบคุณสันโดษมากๆคร้าบ

17. สันโดษ

1
    ตุลย์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1264226", true); </SCRIPT> คุณ อยู่ ใน อาชีพ ที่ต้องระวัง และ สำรวม พฤติกรรม มากๆ

เพราะ อาชีพของคุณ ต้อง ทำให้ คน อื่น มี ความลำบาก ด้วย การตัดสินใจของคุณ

จึง จำเป็น ที่คุณ ต้องมีคุณธรรม ครอบครอง ตัวเอง และ ศีลธรรม ที่บริสุทธิ์ จริงๆ

คุณถึง จะ ปกครอง ผู้อยู่ ใต้ อำนาจ ของคุณ ได้

สันโดษ คง ไม่เตือนอะไรคุณ เพราะ คุณ เป็น คนที่ ถือ ว่า บำเพ็ญ มามาก

และ การที่คุณ เป็น อยู่ ได้ ทุกวันนี้ เพราะ อดีตของคุณ นั้น ไม่เคยพร่อง

ทำทานสม่ำเสมอ, ธรรมทาน ไม่เคย ขาด, อภัยทาน แม้แต่ ศัตรู ของตนเอง

ทำดี ชอบ อย่างนี้ อยู่เเล้ว ที่เหลือ ขอให้ นำ สิ่งดีๆ ที่คุณมีเล่านี้ ช่วยสอน คนอื่นต่อไปนะคะ

ช่วย เท่าที่ ตัวคุณ ทำได้ ก็พอ เรื่อง ทุกข์ ก็ ย่อมมีบ้างนะคะ

แต่ทุกข์ ที่ กาย ไม่ใช่ทุกข์ ที่ใจ

ช่วย ทน เหนื่อย เพื่อ เวไนยสัตว์ ก่อนนะคะ

18. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    แวะมาทักทายเฉยๆ เน้อ

มะต้องบอกไรไร นะ

ไม่ยึดมั่น ถือมั่น นั่นแหละดี

ชะ เอิง เงิง เงย .... ;)

19. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แม่หมอ สันโดษ แม่นจริงๆ ดูผมบ้างสิ เอาสนุกๆ นะไม่ซีเรียส
    เอาจากจิตนะ ไม่เอาจากการพิจารณา ให้ลืมตัวตนของ ขันธ์ในที่นี้ไป แล้วเอาจิตที่ปราศจากคติ หรือ อคติ

20. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวกด ผิด อีกแล้ว จริงๆ อนุโมทนาครับ