....ความคิดเห็น ความรู้สึก ของทุกท่านที่มีต่อเวบ "พลังจิต"

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 15 พฤษภาคม 2008.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับ
    คุณ komodo เป็นหนึ่งในทีมงานที่ดีมากๆเลยครับ
    ทั้งการบริการ การวางตัวที่เหมาะสม
    และแนะนำข้อคิดแง่ธรรม
    ที่ดีมากให้แก่พวกเรา

คุณ komodo น่ารักมากครับ (ยกเว้นชื่อ komodo น่ากลัว
    น่าจะเปลี่ยนเป็น Griffin, pegasus . pheonix เท่ห์กว่าเยอะ อิอิ )

2. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากอ่านเรื่องผี

เลยเข้าไปSearch ในGoogle

แล้วก็มาเจอกับเว็ปนี้

3. atomdekst

atomdekst Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    1. เพราะชอบอยู่หน้าแรกของ google ก็เลยอยู่ซะเลย

2. ที่หนี่งให้ประเทศหรือในโลกหรือเปล่าไม่รู้ แต่ตอนนี้ที่ 1 ให้ใจผม

3.ดีครับได้แลกเปลี่ยนความรู้ ตอบปัญหาค้างคาใจได้หลายข้อ
    แ้ล้วเหมือนเล่นเว็บนี้แล้วได้บุญไปในตัว

ขอบคุณครับ

4. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

๑. ในขณะที่อยู่เมืองไทย เกิดวิบากกรรมในชีวิต ดิฉันจึงไปอยู่เมกา แต่ด้วยความคิดถึงบ้านทำให้นอนไม่หลับ บางคืนหลับแค่หนึ่งหรือสองช.ม. และบางคืนไม่หลับเลย ซึ่งในเวลากลางวันก็ไม่ง่วงนอนเลย เป็นแบบนี้เป็นเดือนๆ ปรึกษาเพื่อนๆบอกว่าให้สวดมนต์ ซึ่งปรกติเคยปฏิบัติในขณะอยู่เมืองไทย แต่ไม่ได้นำหนังสือสวดมาด้วยจึงจำบทสวดพระกัณฑ์ไตรปิฏกไม่ได้ เพื่อนแนะนำให้เข้าไปหาได้ที่เวบนี้ จึงได้รู้จักเวบนี้
    ๒. ยอมรับเลยว่าได้เวบนี้มีคนเขียนเกี่ยวกับธรรมะสอนให้เราคิด ให้ปฏิบัติ มีบทสวด มีเรื่องชวนคิดและติดตาม จึงยอมรับว่าเยี่ยมยอดมาก ต้องเข้ามาอ่านทุกวันๆละอย่างน้อยสองช.ม.
    ๓.ความประทับใจเวบนี้ เรื่องแรกคือผู้คนที่เป็นสมาชิก แต่ละท่านช่างมีความรู้เรื่องธรรมะมาเล่ามาเสนอโดยไม่คำนึงถึงเวลาที่เขาเหล่านั้นจะต้องเสียเวลาในการนำเสนอ ทุกคนช่างเก่งกาจมีความรอบรู้มาก และมีหลายท่านที่ทำให้ดิฉันประทับใจมากๆ เรียกว่าเป็นผู้มีพระคุณต่อดิฉัน ดิฉันเคยมีความทุกข์มากมาย แต่ท่านก็ได้ช่วยเสนอแนะ เสียเวลาเมล์บอกทางแก้ไขให้ บอกทางแก้ทุกข์ให้ และได้ผล เราไม่ได้เป็นญาติกัน ไม่เคยเห็นไม่เคยรู้จัก แต่ท่านก็ติดตามช่วยเหลือเรา ประทับใจมาก และเวลาใครมีเรื่องเดือดร้อนใจ ข้อข้องใจต่างๆ ก็จะมีสมาชิกเสนอะแนะ ให้แนวทาง ช่วยเหลือด้วยความเต็มใจ ดีมากๆ ตัวดิฉันเองมีความสุขในขณะนี้เพราะท่านๆผู้นั้น

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าเวบพลังจิตแล้ว อย่าลืมติดตามนิตยสารพลังจิต.คอม ที่วางแผงทั่วประเทศมา ๗ ฉบับแล้วนะคะ และหากหาที่ไหนไม่ได้ ติดต่อสมัครเป็นสมาชิกนิตยสารพลังจิต.คอม ผ่าน คุณตั้มศักดิ์นะคะ tamsak

สำหรับสมาชิกที่อยู่ต่างประเทศ หากได้อ่านฉบับแรก จะมีเป้นภาษาอังกฤษด้วยค่ะ เขียนทวนคำ เพื่อให้ฝรั่งเข้าใจ ดีมากๆ สำหรับคนไทยต่างแดนที่ต้องใช้ชีวิตคู่กับคนต่างชาติ ต่างความเชื่อ

ยายผีป่าตอบปัญหาชีวิต อาจช่วยพี่น้องที่มีปัญหาได้ไม่มากก็น้อย

อย่าลืมซื้อกันนะคะ หากรักพลังจิต.คอม จริงๆ

6. LNS@BDZ

LNS@BDZ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    1 ท่านรู้จักเวบพลังจิตนี้ได้ยังไง

หลงเข้ามาด้วยความบังเอิญ(หรือกระแสกรรมดึงให้เข้ามากันแน่ 555)

2 ท่านยอมรับหรือไม่ว่า เวบพลังจิตเป็นเวบ
    พระพุทธศาสนาอันดับหนึ่งของไทยและของโลก
    และอันดับหนึ่งในใจท่าน

อันดับหนึ่งในใจ L แน่นอนครับ แต่อันดับหนึ่งของไทยและของโลกนี่ no comment ครับ

3 หากท่านประทับใจเวบนี้ ท่านมีอะไรจะกล่าว
    ความในใจของท่านบ้าง

เว็บนี้ เป็นเว็บแรกจริงๆ ที่เปรียบเสมือนบ้านของ L หลังนึง หลังแรกคือบ้านจริงๆ หลังที่สองคือโรงเรียน MWIT หลังที่สาม..ก็ที่นี่แหละครับ เว็บพลังจิตดอตคอม บอกว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นจริงๆ ด้วยความรักและความหวังดีของชาวบอร์ดทุกคนครับ

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ชื่อจริงผม ชยาคมน์
    ชื่อเล่นผม "คมน์ (kom)"
    ชื่อจีนผม "อุ้ยเล้ง" แปลว่า มังกรน้อย

ผมดูหนังเรื่อง Comodo มันแปลว่า ตะกวดหรือตัวเงินตัวทองยักษ์ ผมเลยแปลงมาเป็น Komodo มาจาก Kom + do หรือ สิ่งที่คมน์ทำ แต่เพิ่ม o ไปเลยเป็น Komodo ครับ

ตั้งชื่อเป็นตัวเงินตัวทองก็ดีครับ เตือนตัวเอง ว่าเรายังเลวอีกมาก ร่างกายคือสิ่งสกปรก และเวลาเราเจอใคร ก้อย่าตัดสินที่ภายนอกครับ

ผมก็ชอบสมาชิกทุกคนในเว็บนะครับ รวมทั้งคนที่ผมเคยโต้แย้งด้วย ผมเชื่อว่า ทุกอย่างมีเหตุและผลครับ

เราต่างมาทดสอบ "ใจ" ของกันและกันครับ

อะไรที่อภัยได้ก็อภัยนะครับ และพยายามอย่าสงสัยมากนะครับ วางใจให้สบาย และเชื่อว่า ทุกอย่างย่อมเป็นไปตามกรรมครับ

ขอให้มีความสุขในการใช้บริการเว็บไซต์นะครับ

กระทู้หรือโพสต์ใดไม่เหมาะสม ให้กดแจ้งลบนะครับ เด๋วมีทีมงานไปจัดการให้ครับ

ขออนุโมทนา

8. praise

praise สมาชิก

ผมหลงเข้ามาเพราะต้องการหาข้อมูลบางอย่าง และเห็นมีการตั้งกระทู้เกี่ยวกับข้อมูลที่กำลังต้องการก็เลยลองเข้ามาคุยด้วย