คลังพระใหม่ หลวงปู่คำบุและพระคณาจารย์สายอีสาน ขออนุญาตย้ายกระทู้ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย newkpm, 1 มิถุนายน 2010.

1. newkpm

newkpm เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพรุ่งนี้ก็ได้หยุดแล้ว
    :d

2. newkpm

สรุปรายการคงเหลือครับ

5.เหรียญแจกทาน ๕๒ รุ่นแรก หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    คลิ๊กที่นี่ครับ
    21.บรมครูฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ รุ่น ๑ เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    22.เสืออาคม รุ่น ๑ เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    23.ปลัดขิกสีดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    24.เหรียญพระสังกัจจายน์จกบาตร รุ่นแรก พระอาจารย์มีนา เตชะธัมโม 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    25.พระชัยวัฒน์ทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    26.พระกริ่งทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    27.พระกริ่งใหญ่ทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    28.รูปหล่อรุ่น ๑ หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 500 บาท ค่า จัดส่ง 50 บาทครับ
    29.เหรียญบูชาครู หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    30.เหรียญลายกนก เนื้อทองแดง หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    31.สมเด็จผงรุ่นแรก เนื้อสีขาว หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    32.สมเด็จผงรุ่นแรก เนื้อสีดำ หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    33.เหรียญฉลองอายุ ๘๕ ปี เนื้อทองแดงรมดำ หลวง ปู่ญาท่านโทน ขันติโก 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    34.เหรียญเอราวัณ สะบัดงา เนื้อทองแดง หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    คลิ๊กที่นี่ครั
    36.เหรียญหันข้างพระศรีสัตนาค เนื้อทองแดง พระครูเกษมธรรม นุวัตร (ญาท่านเกษม) 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    38.ล็อกเก็ตนั่งเต็มองค์รุ่นแรก พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    39.พระพุทธนวโกฏิมหาเศรษฐีบารมี ๙ ปรมาจารย์ เนื้อทองแดง ญาท่านเกษม 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    40.พระพุทธนวโกฏิมหาเศรษฐี บารมี ๙ ปรมาจารย์ เนื้อสัตตะโลหะ ญาท่านเกษม 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    41.เหรียญรุ่นแรกพุดซ้อน พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    42.เหรียญเม็ดแตง มหาลาภ มหามงคล เนิ้อทองแดง พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    43.ผ้ายันต์อุปคุตมหาลาภ พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 300 บาท ค่าจัด ส่ง 50 บาทครับ
    44.เหรียญรุ่นแรก พ.ศ.๒๕๒๔ เนื้อทองแดง พระครูโสภณ จันทรังสี (หลวงปู่เพ็งจันทรังสี) 150 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    49.เหรียญรุ่นแรก มีจาร หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 900 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทนะครับ
    50.เหรียญรุ่นทุกข์เกลี้ยงเกินร้อย เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่ เกลี้ยง วัดศรีธาตุ (โนนแกด) 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    52.เหรียญประทานพรครึ่งองค์ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    56.พระผงใบโพธิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ปี ๒๕๔๐ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    57.ตะกรุดรกแมวหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [​IMG][​IMG]
    58.ตะกรุดครอบจักรวาลหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    60.กริ่งลูกพ่อใหญ่ท่านคำบุ รุ่นพ่อให้ลูกรวย เนื้อทองเหลืองขัดเงาหลวงปู่คำบุ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    61.พระสมเด็จ รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗ ด้านหลังฝังตะกรุดหลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    62.พระลีลา รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗หลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    65.ผ้ายันต์อุปคุตมหาลาภญาท่านเกษมวัดเกษมสำราญ จ.อุบลราชธานี 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    66.ตะกรุดกันภัยญาท่านเกษมวัดเกษมสำราญ จ.อุบลราชธานี 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    67.ตะกรุดพระสีวลีญาท่านเกษมวัดเกษมสำราญ จ.อุบลราชธานี 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    68.รูปหล่อรุ่นแรก รุ่นฉลองพิพิธภัณฑ์ญาท่านเกษมวัดเกษมสำราญ จ.อุบลราชธานี 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    69.พระกริ่งทวีโชค รุ่งโรจน์หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    71.หนุมานสำราญทรัพย์ รุ่นแรก ก้นอุดผงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    72.รูปหล่อ รุ่นวิหารธรรมเจดีย์ศรีชมพู บูชาครู ๒๕๕๑หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    73.เสืออาคม รุ่น๑ เนื้อแร่หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    74.รูปหล่อฤาษีลอยองค์พิมพ์ใหญ่ รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗หลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    75.เหรียญข้าวหลามตัด พรหม ๔ หน้า ปี ๒๕๔๕หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    76.เหรียญนางกวักโภคทรัพย์ เนื้อทองแดง ปี๒๕๔๓หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    78.เหรียญรุ่นหมุนเงินหมุนทอง ปี ๒๕๔๒หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    79.พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะรุ่นแรก ปี ๒๕๔๒หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    80.รูปหล่อ ๘๗ ปี เนื้อทองเหลืองหลวงปู่จอม นาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    81.พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ เนื้อทองแดงหลวงปู่จอม นาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    82.พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ เนื้อผงพุทธคุณหลวงปู่จอม นาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    85.ตะกรุดปลอกลูกปืนหลวงปู่จอมนาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    87.เหรียญครึ่งองค์รุ่นแรก เนื้อทองแดง พ.ศ ๒๕๕๐หลวง ปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    88.เหรียญครึ่งองค์รุ่นแรก เนื้อทองไมครอน หลวงปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    89.พระกริ่งอัคคจิตโต รุ่นแรก พ.ศ ๒๕๕๐ หลวงปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    90.ล็อคเก็ตหลวงปู่บุญหลาย หลวงปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

3. newkpm

สรุปรายการคงเหลือครับ (ต่อ)

91.เหรียญนั่งเต็มองค์ รุ่น๑ พ.ศ ๒๕๔๙หลวงปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    94.เหรียญรุ่นดีโรจน์ เนื้อทองแดงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    95.หนุมาน รุ่นดีโรจน์หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    96.เหรียญรุ่นเจริญพร ๕๓หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 150 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    97.หนังสือประวัติหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ แถมเหรียญ เจริญพร53 1 เหรียญครับ
    105.เหรียญพัดยศ เนื้อทองแดงรุ่นเจริญสุข ร่ำรวย หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    106.เหรียญพัดยศเนื้อทองแดงหน้ากากเทวฤทธิ์ชุบทอง รุ่นเจริญสุข ร่ำรวย หลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    107.เหรียญพัดยศเนื้อทองแดงหน้ากากเทวฤทธิ์ชุบเงิน รุ่นเจริญสุข ร่ำรวย หลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    117.เหรียญพระแก้วไพฑูรย์ รุ่นแรก เนื้อทองแดงขัดเงาวัดหลวง 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    118.เหรียญพระแก้วไพฑูรย์ รุ่นแรก เนื้อทองเหลืองขัดเงาวัดหลวง 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    119.เหรียญพระแก้วไพฑูรย์ รุ่นแรก เนื้อตะกั่วโบราณวัดหลวง 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    120.เหรียญหลวงปู่มา รุ่นทวิบารมีทวีโชค เนื้อทองไมครอนวัดสันติวิเวก 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    121.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อทองแดงหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    122.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อกะหลั่ยทองหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    123.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อตะกั่วหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    124.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อนวะหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 550 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    125.พระสมเด็จหลวงปู่มุม ที่ระลึกงานผูกพัทธสีมาฝังลูกนิมิตรหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    126.เหรียญ PAPAMUM ย้อนยุคหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    127.เหรียญหลวงปู่มุมหลังหลวงพ่อเส็งหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    128.เหรียญรุ่นทานบารมี 53 เนื้อทองแดงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    129.เหรียญรุ่นทานบารมี 53 เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ไม่ตัดปีก หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    130.แหวนรุ่น ๒ เนื้อทองเหลือง หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    131.ผ้ายันต์รอยมือหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    132.ผ้ายันต์โภคทรัพย์หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    133.เหรียญรุ่นเรียกเงิน เรียกทอง เนื้อนวะหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    134.พระอุปคุตกลีบบัวไม่ตัดปีก รุ่นแรก เนื้อตะกั่ว หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    135.เหรียญไตรมาสมหามิ่งมงคล ๕๑ เนื้อทองแดงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    136.ขุนแผนเสน่ห์จันทร์ซ้อน หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [FONT=&quot]141.[/FONT][FONT=&quot]เหรียญรุ่นลายเซ็นต์ เนื้อทองแดง[/FONT][FONT=&quot]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=&quot]200 [/FONT][FONT=&quot]บาท ค่าจัดส่ง[/FONT][FONT=&quot] 50 [/FONT][FONT=&quot]บาทครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT]<o></o>
    [FONT=&quot]142.[/FONT][FONT=&quot]พระขรรค์กันภัย เนื้อไม้ดำดง[/FONT][FONT=&quot] หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=&quot]600 [/FONT][FONT=&quot]บาท ค่าจัดส่ง[/FONT][FONT=&quot] 50 [/FONT][FONT=&quot]บาทครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT]<o></o>
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot]143.[/FONT][FONT=&quot]พระอุปคุตกลีบบัวไม่ตัดปีก รุ่นแรก เนื้อเงิน[/FONT][FONT=&quot] หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=&quot]550 [/FONT][FONT=&quot]บาท ค่าจัดส่ง[/FONT][FONT=&quot] 50 [/FONT][FONT=&quot]บาทครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    144.[FONT=__]นางกวักเรียกทรัพย์ เนื้อผง [/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --> [/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT]
    145.[FONT=__]หลวงปู่คำบุรุ่นทานบารมี ๕๓ เนื้อชานหมาก [/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --> [/FONT]
    [FONT=__][​IMG][​IMG] [/FONT]
    [FONT=__]146.[FONT=__]เหรียญรุ่นเจริญลาภ เนื้อตะกั่วผสมตะกั่วขอมโบราณ[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 800 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --> [/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    147.[FONT=__]เหรียญรุ่นเจริญลาภ เนื้อทองแดง[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG] <!-- google_ad_section_end -->
    [/FONT][FONT=__]148.[/FONT][FONT=__]ลูกประคำโทนผงยาวาสนา[/FONT][FONT=__][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT]
    [FONT=__]149.[/FONT][FONT=__]ขุนแผนปฐวีนาคราชนาคบาศก์ รุ่นรวยทรัพย์[/FONT][FONT=__][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2011
  4. newkpm

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ครับทุกๆท่าน

5. newkpm

สวัสดีวันจันทร์ครับ วันแรกของการทำงาน ขอให้ทำงานอย่างมีความสุขนะครับ

6. newkpm

สรุปรายการคงเหลือทั้งหมดไว้แล้วนะครับ จะได้ชมกันง่ายๆ

7. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน (smile)

8. yaowyaow

yaowyaow เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    สวัสดีตอนเช้าๆ อากาศหนาวได้อีกครับ :cool:

9. newkpm

สวัสดีครับคุณก้อง :cool:

10. newkpm

ที่อุบลตอนเช้าๆนี่หนาวสุดๆเลยครับ

11. newkpm

รายการที่ 150 ครับ

150.[FONT=__]ตะกรุดไก่แก้ว[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู[/FONT]
    [FONT=__]
    [/FONT] [FONT=__]ตะกรุดไก่แก้ว หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี[/FONT]
    [FONT=__]ตระกรุดไก่แก้ว ค้าขาย ร่ำรวย เมตตาใหญ่ น่าเก็บมากสร้างน้อยครับ[/FONT]
    [FONT=__]
    [/FONT]
    ปิดรายการครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.6 KB
      เปิดดู:
      163
      ขนาดไฟล์:
      30.7 KB
      เปิดดู:
      150
      ขนาดไฟล์:
      31.1 KB
      เปิดดู:
      148
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2012
  12. yaowyaow

อย่าลืมใส่เสื้อหนาๆ ออกกำลังกายเยอะๆ นะครับจะได้อบอุ่น:cool:

13. newkpm

ขอบคุณมากนะครับ วันนี้ก็เริ่มอุ่นขึ้นหน่อยแล้วครับ

14. pra-thai

pra-thai สมาชิก

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์อีกเรื่องนะครับ

ปลายเดือนกุมภาพันธ์นี้หลวงปู่ฯ ท่านจะเดินทางไปกราบสี่สังเวชนียสถานยังประเทศอินเดีย และเนปาล เพื่อตามรอยบาทพระศาสดา ดังคำกล่าวของพระพุทธองค์ทรงตรัสกับพระอานนท์ ที่ว่า

"ดูก่อนอานนท์ พุทธบริษัทผู้มีความศรัทธา เลื่อมใสในตถาคต ควรที่จะได้มาเห็น มากราบ สังเวชนียสถาน 4 แห่ง คือ สถานที่ประสูติ สถานที่ตรัสรู้ สถานที่แสดงปฐมเทศนา และสถานที่ปรินิพพาน เบื้องหน้าแต่ตายเพราะกายแตกก็จะเข้าถึงสุคติโลกสวรรค์" ... มหาปรินิพานสูตร ทีฆ.มหาวรรค.10/131/135

ในการนี้เพื่อเป็นที่ระลึกให้แก่ลูกศิษย์ลูกหานำไปเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจให้มุ่งมั่นตั้งใจทำความดีกันต่อไป หลวงปู่ฯ ท่าน ได้อนุญาติให้ คุณพี่ณัชชา เจริญภักตร์ จัดสร้างเหรียญที่ระลึก ที่มีชื่อว่า "เหรียญเยือนอินเดีย" รูปทรงของเหรียญสวยงามมากๆ ครับ ขนาดเป็นภาพร่าง แค่เห็นครั้งแรกก็ประทับใจแล้ว เหรียญทองคำจัดสร้างตามที่มีการสั่งจอง และก็ยังมีเหรียญอื่นๆ อีก ข่าววงในท่านว่า เหรียญชุดนี้น่าจะเป็นชุดท้ายๆ แล้วที่ท่านตั้งใจทำเป็นพิเศษ โดยการไปอธิฐานจิตยังสี่สังเวชนียสถาน อันได้แก่ สถานที่ประสูติ สถานที่ตรัสรู้ สถานที่แสดงปฐมเทศนา และสถานที่ปรินิพพาน ของพระพุทธองค์ ยังประเทศอินเดีย และเนปาล ตามความคิดของผมงานนี้คงไม่เบาสำหรับท่าน อยากให้ท่านพักผ่อนมากๆ และอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของเราไม่นานๆ นะครับ

อย่างไรก็ตาม ผมจะรีบนำรายละเอียดการสั่งจองเหรีญมาแจ้งให้ทราบกันเร็วๆ นี้ ก่อนที่จะหมด ในเบื้องต้นหากลูกศิษย์ลูกหาของหลวงปู่ฯ ท่านใดสนใจสั่งจองเหรียญ "เยือนอินเดีย" กัน สามารถสั่งจองผ่านผมได้นะครับที่ หมายเลขโทรศัพท์ 089-993-4995 นิภัทร ครับ โดยเฉพาะเหรียญทองคำทำเฉพาะที่สั่งจอง ลองพิจารณากันนะครับ

ในโอกาสต่อไปผมจะได้นำภาพและเรื่องราวการเดินทางในครั้งนี้มาเล่าสู่กันฟังอีกครั้งหนึ่ง ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดได้ที่

www.siamantique.com

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

"ภาพข้างล่างนี้เป็นภาพขณะหลวงปู่ฯ ท่านให้ยันต์หลังเหรียญ ซึ่งถือว่าครบเครื่องจริงๆ ครับ ดีในทุกๆ ด้าน ผมได้มีโอกาสอยู่ในบรรยากาศนั้นตลอด รู้สึกได้ถึงความเมตตาของหลวงปู่เป็นอย่างสูง ก่อนท่านอธิฐานจิตให้ทุกอย่างสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี สาธุ สาธุ ครับ"

ต้องขอประธานโทษด้วยนะครับ หากข้อความนี้เป็นที่รบกวน ขอบพระคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      52.6 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      50.7 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      48.8 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2011
  15. newkpm

ยินดีครับคุณ pra-thai ที่มาร่วมเผยแพร่บารมีของหลวงปู่ครับ

16. yaowyaow

150.[FONT=__]ตะกรุดไก่แก้ว[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT]
    [FONT=__][/FONT]
    [FONT=__]ขนาดประมาณกี่นิ้วครับ :cool:[/FONT]

17. newkpm

[FONT=__]ตะกรุดไก่แก้ว ขนาดประมาณ 3 นิ้วครับ[/FONT]

18. newkpm

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ หายไปหลายวันเลย ตอนนี้กลับมาประจำเหมือนเดิมแล้วนะครับ

19. newkpm

รายการที่ 151 ครับ

151.[FONT=__]เหรียญไตรมาสมหามิ่งมงคล ๕๑ เนื้อนวะโลหะ[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู[/FONT]
    [FONT=__]
    [/FONT] [FONT=__]เหรียญไตรมาสมหามิ่งมงคล ๕๑ เนื้อนวะโลหะ[/FONT]
    [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี[/FONT]
    [FONT=__]เหรียญ ไตรมาสมหามิ่งมงคล ๕๑ เนื้อนวะโลหะ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี โค๊ตและหมายเลขยิงด้วยเลเซอร์ สวยงามหายากนะครับ รีบๆ เก็บครับ[/FONT]
    [FONT=__]
    [/FONT] ปิดรายการครับ

ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      45.3 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      45.4 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      44.4 KB
      เปิดดู:
      21
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2011
  20. newkpm

สวัสดีวันเสาร์ครับ ขอให้ทุกๆท่านพักผ่อนอย่างมีความสุขนะครับ