คนดังลืมหลังควาย โดยน้องย้วย ญาติน้อย

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 3 มีนาคม 2008.

1. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

น้องกาย ชวนให้ร้องเพลง เต้นๆๆๆๆๆ เอาก็เอา เต้นก็เต้น

ไม่ถนัดเพลงลูกทุ่งเท่าไหร่ แค่พอถูไถ

ฟังเอามันส์ๆ เต้นๆ และกันนะน้อง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.288452/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. boody

boody สมาชิกใหม่

29 กุมภาพันธ์ 2008
    * เพราะจังเลยค่ะ!

* ^.^

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตามมาฟังเสียงใส...ขอบคุณครับ...เพราะมาก ๆ

เพราะ เพราะ และก็ เพราะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  4. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสส กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสส คนดีงลืมหลังสกาย กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ร้องเพลงบอกกายเหรอพี่ อิอิอิอิ

โหลดดก่อนนนน ฟังมะได้ อ่า..

โอ้ววววววววววววววววว ไม่น๊า....เพราะเเระ เหมาะสมมากๆๆกายยกไห้เป็นราชินีลูกทุ่งพลังจิตเรยเเระกันนน นะค้าบบบ

ทั้งดนตรี โอ้ยย วิญญาน หางเครื่องเก่ามันสำเเดงริดดดดอีกเเว้ววววววววว ช้วยด้วยย

มันส์มากๆๆๆ อีดไฟลืเยี่ยมมมม เสียงเริ๊ดดดด ลุกทุ่งตัวจิงเรยยย เเพราะมากๆๆพี่

อ่านที่กายย พิมมา เหมือนตอ เเต่มะได้ตอ มัน จิงๆๆอ่า โอ้ยย มะไหวเเร้วว หัวใจเต้นตุ๊บๆๆๆๆ

เหมือนเจอเพื่อนสาว ที่ไม่ได้เจออกันนานนๆๆ 55555 ชอบมากก ขอ โหลดเก็บเเร้วก็เอาไว้ฟังง กรี๊สสสสสสสสสสสสสส จาเป็นลม ร้องเพลงกันมาเเบบนี้ ขอเเค่ 5 คนพอเนอะ เริ๊ดดดดด เเบบนี้เจ๊ปลื้มมมมมม

5. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ทามมไม คอมเม้นส์เหมือนเขียนเรียงความมมมเรยอ่า 555555555555555555 ขำๆๆ 5555

6. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    เข้ามาเต้นย้วยๆ..อิอิอิ

สวัสดีค่ะคุณนิม....(ย่อแระ) ไรดิน่าเพิ่งทานข้าวเรียบร้อย...
    แวบเข้า....เธคคาราโอเกะ........หากจะแด๊นซ์ย่อยอาหาร ก็มานี่เลย...ห้องลูกทุ่งเพื่อชีวิต....เลือกหยอดเหรียญได้ตามใจชอบ....อ่ะ...เชิ๊บ..เชิ๊บ...กาดื๊บ...กาดื๊บ....คลานไปแระ.....

7. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังอีกเพลง พี่ร้องเพลงเก่งจังเลยค๊า..า..า

อยากจะร้องเก่งๆ แบบนี้บ้างจัง ฟังพี่เหมือนร้องสบ๊ายสบายค่ะ

:d

8. นิรันชรา

นิรันชรา Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เธคที่ซอยลูกทุ่งนี่ เหมือน กับ ร้านคาราโอเกะ เเถวซอยยายอยู่เรยนะ คุณไรดิน่า

ขอมันส์ๆ เเบบคุณไรดิน่า ซัก 10 เพลงได้ไหม๊เคอะ..

9. น.นิมมานรดี

คิดได้ไงนี่ คนดังลืมหลังสกาย แม้แต่คิดพี่ยังไม่เคยเลย
    ว่าแต่ใครมือว่าง ช่วยเอามือปัดไล่ นกเอี้ยงออกไปหน่อย เกาะ อยู่บนหลัง สกายเต็มเลย เหอ เหอ เหอ

10. น.นิมมานรดี

เชิญค่ะ เชิญ ย่อยอาหารกันนะ

11. นิรันชรา

ยายว่า ทั้งนกเอี้ยง ทั้งหมัด ทั้ง เห็บเเหละคะ

เเบบนี้ ต้อง ราดด้วยน้ำร้อนคะ เเร้ว โกน ตัดสกินเฮดซะเลยคะ ดีไหม๊...

12. นิรันชรา

ไม่ย่อยก็จุกเเหละคะ คุณนิม อิอิ

13. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ ร้องเพลงอยู่คอรัส 3 ปี แต่ไม่ได้เอามาใช้
    แบบชาติก่อน ไม่ได้ตั้งจิตอธิษฐาน จะเป็นอะไรกระมังคะ
    ก็เลยต้องมาวนเวียนอยู่แถวนี้ ร้องเล่นๆ ก็เป็นเพื่อนกัน

14. นิรันชรา

น้องย้วย ญาติน้อย

น้องย้วยคะ ขอฟังด้วยคะ

ฟังไปฟังมา ไม่ใช่เเค่นักร้องคะที่ย้วย

คนฟังเเบบยายก็ ย้วยเหมือนกันคะ ผ้าถุงคะ ชะ..อุ้ยย ย้วยหมดเรย

15. jasminine

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>jasminine, น.นิมมานรดี, นิรันชรา </TD></TR></TBODY></TABLE>

รวบตัวไว้ได้หมดทุกคน อิอิ

ดีจังค่ะพี่ ได้เรียนเกี่ยวกับการร้องเพลงการใช้เสียงแบบเนี๊ย ดีจังๆๆ
    เป็นนักร้องสมัครเล่นที่ฝีมือระดับมืออาชีพ มาร้องให้พวกเราฟัง
    ให้ได้ใกล้ชิด แบบนี้ก็ดีไปอีกแบบนะคะ ว่ามั้ยคะ

:d

มะลิพยายามฝึกๆ เอื้อนลูกทุ่ง ก็ไม่ได้เรื่องซะที
    ออกเสียงยังไงกันน๊อ ทำยากจัง ยิ่งเสียงที่ขึ้นจมูกในบางคำด้วย

ซูฮกๆๆ ฮ๊า

16. นิรันชรา

นี่ยายว่า คุณมะลิถ่อมตัวมากไปเเล้วนะคะ ยายเห็นเพลง โสดไม่ได้ตั้งนะ เเหม ร้องดีก่า จอย ศิริลักษณ์อีก อีกหลายเพลงเรย อย่างเพลง เเว่วเสียงซึง อีกเพลง สุดยอดคะ

เเล้วหนู๋มะลิยังจะต้องการอาไรอีกคะ คิคิคิ ที่หนู๋ร้องมาอะ ก็ไม่มีครายเค้าเลียนเเบบได้เเล้วละคะ เพราะซะ

ว๊า อีกหน่อยยนี่ต้องกลับบ้านพัก อีกเเล้วเรหอ ยังเเดนซ์ไม่ซะใจเลยคะ

17. jasminine

แหม ยาย ลองฟังเจาะลึกๆ สิคะ ลมหายใจแทบหมดกว่าจะร้องจบแต่ละเพลง เสียงก็ไม่ค่อยจะแข็งแรง เข้มแข็งค่ะ อยากเก่งแบบยาย เง้อ แบบน้องเต๊ป น้องกาย และพี่นิม อ่ะค่ะยาย

18. นิรันชรา

ฮ่อๆๆๆๆๆๆ คนเราก็เเปลกเนอะ ได้คืบจะเอา 1 โล อิอิ

พอเเร้วหนู๋เอ้ยยยยย สอนไห้ยายมั้งเหอะ เดี๋ยยยายไปหาเพลงมาร้องก่อน

เอาเพลงอาไรดีอ่า ยายว่าจาร้องเพลง ด่วนพิษศวาส ของเจ๊ผ่องอะ ไงหนู๋มาลี มาฟังยายร้องด้วยเเระกันนะ

19. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    อ้าวคุณยาย....ไหนว่าจะไปโกลเด้นเพลสละคะ...มาติดใจกินเห็บกินยุงบนหลังเจ้าทุยอยู่ทู้นี้เอง

สมัครงานเรยยยดีมั้ยยาย.....ให้คุณนิมเค้าจ้าง....รับกำจัดเห็บหมัดแมงจิ้งหรีดทั่วราชอาณาจักร ไม่ต้องไปแร้วบ้าบสาวคานทอง...อิอิอิ

20. นิรันชรา

ไม่ได้คะ เดี๋ยวเพื่อนๆๆยายกริ้วเอา...

ยายไม่ค่อยชอบกินหรอกคะ กินไปได้ไงละคะ เห็บ หมัด ปลวกอะ

ถ้าเป็นเครื่องใน อืมม น่าสนหน่อยย ว๊ายยยยย ตายเเร้ว คุณไรดิน่าพูดอาไรไม่รู้อะ ยายเลยลืมตัวเลย

ว่าเเต่ วันหลังขอไปเที่ยวบ้าน หลานไรมั้งได้ไหมคะ ไม่ทราบว่า ที่บ้านเลี้ยงฟาร์มอาไรมั้งคะ มีฟามวัวไม่ทันหาย ฟามฟายเข้ามาเเทรก อาไรเเบบนี้ไหม๊คะ

ขอบคุนคะ