**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผมขอร่วมทำบุญกฐินในปีนี้ 10,000 บาท

มีพระแจกหรือไม่มีพระแจกไม่สำคัญ แต่เมื่อตั้งใจไว้แล้วก็ต้องทำครับ

2. une_it

une_it เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    อยากรู้เบื้องลึกเบื้องบ้างจังเลยครับ พอจะเล่าหลังไมค์ได้ไหมครับ

3. xxxxx55555

xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

รอคุณเดชเปิดงานบุญครับจะได้ลงชื่อเลย

4. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นมีข่าวประกาศมาจากทางวัดในเว็บวัดน้ำพุสามัคคีครับ โดยสามารถดูได้ตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ ท่านใดที่เก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่พวงไว้ถือว่าโชคดีมากครับ ถ้าได้ดูตามประกาศของวัดนะครับ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับ ขอกราบหลวงปู่พวงเหนือเศียรเกล้าครับ _/\_

ประกาศ วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

ทางวัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์ ขอประกาศแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันว่า ทางวัดน้ำพุสามัคคีขอหยุดการจัดสร้างวัตถุมงคลทุกชนิด เพื่อถนอมสุขภาพหลวงปู่พวง เนื่องจากหลวงปู่พวงสุขภาพไม่แข็งแรงให้หลวงปู่พวงได้พักผ่อน เพื่ออยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูกหลาน และเพื่อยุติความขัดแย้งและความวุ่นวาย ทั้งนี้ทางคณะกรรมการวัดน้ำพุสามัคคี ได้ประชุมพิจารณาแล้ว เห็นควรให้ งดออกวัตถุมงคลทุกชนิดไม่ว่าจะ จำหน่ายหรือจ่ายแจก ก็ไม่ให้มี

ส่วนเรื่องงานกฐินสามัคคี ปี 2556 นี้ ทางวัดจะจัดงานตามปกติ แต่จะไม่มีวัตถุมงคลแจกหรือจำหน่ายใดๆ สำหรับศิษยานุศิษย์ที่ประสงค์จะร่วมทำบุญกับทางวัด สามารถมาทำบุญได้ที่วัด หรือสะดวกโอนเงินสามารถโอนเงินทำบุญได้ที่ บัญชี พระพวง ฐานวโร ธนาคาร ธกส. สาขาชนแดน เลขที่บัญชี 020014057468 หรืออีกช่องทางคือส่งธนาณัติที่ พระพวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี ต.พระพุทธบาท อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์ 67150

ทั้งนี้ศิษยานุศิษย์สามารถร่วมทำบุญกับทางวัดได้ตามปกติ ตามกำลังศรัทธา ตามกำลังทรัพย์ หากจะเดินทางมาที่วัดไม่สะดวกติดต่อสอบถามได้ที่กรรมการวัดที่เบอร์ 0816651232,0852929204,0816742166,0846797322

ขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
    วัดน้ำพุสามัคคี อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์

ประชาสัมพันธ์ จากวัดน้ำพุสามัคคี แจ้งให้ทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2013
  5. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ช่วงนี้ได้รับมวลสารมากมายหลายท่านที่ได้จัดส่งมาเป็นชนวนในวาระแห่งนี้ ต้องขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับผม ^_^

สำหรับตอนนี้ต้องของดรับมวลสารก่อนนะครับ เพราะทางวัดเราได้มีมติหยุดการจัดสร้างวัตถุมงคล

ในส่วนงานกฐิน ๕๖ นี้จะมีการจัดงานเหมือนเดิม แต่ จะเป็นวันที่เท่าไหร่นั้น ขอให้รอติดตามกันอีกที ((( ส่วนของแจกนั้น งด ไม่แจกครับ ของแจกไม่มี )))

ขอเชิญทุกท่านทำบุญตามกำลังศรัทธา ใครที่มีความปรารถนาจะทำบุญ สามารถโอนเงินเข้าบัญชีวัดได้เลย หรือจะส่งธณาณัติไปที่วัีด ตามที่ทางเวปวัดน้ำพุสามัคคี ได้ประกาศสู่สาธาณชน

สำหรับ ศิษย์ในเวปพลังจิต ผมจะเป็นตัวแทนรวบรวม หากจะร่วมกับทางผมให้ลงชื่อร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ๕๖ ใครอยากร่วมทำบุญเท่าไหร่แจังความประสงค์ได้เลย

6. pipat_san

สำหรับ ศิษย์ในเวปพลังจิต ผมจะเป็นตัวแทนรวบรวม หากจะร่วมกับทางผม

ให้ลงชื่อ ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ๕๖

7. xxxxx55555

xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อครับต้องทำอย่างไรบ้าง

8. ระยอง

ระยอง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    คุณเดชครับขอสอบถามหน่อยครับทำไมวัดถึงได้หยุดสร้างครับเราลูกศิษย์ชาวระยองหลายคนที่ศรัทธาหลวงปู่งงมากบางคนกำลังเริ่มสะสมเลยครับ

9. thaiandthai

thaiandthai Active Member

อยากทราบเช่นกันครับว่าเหตุใดทำไมถึงต้อหยุดสร้างวัตถุมงคลทุกชนิด
    เพราะดูจากที่โพสๆกันแล้วคงมีที่มาที่ไป ผมว่าควรจะแจ้งไว้ให้ทราบทั่วกัน ถ้าให้โทรไปถาม ลูกศิษย์หลวงปู่ที่อยากรู้มีหมื่นคน คนตอบทางโทรศัพท์ไม่ต้องตอบหมื่นรอบเลยเหรอครับ!!

10. Sam_santana

Sam_santana เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2013
    น่าจะมีของแจกน่ะครับ เพื่อศาลาจะได้เสร็จเร็วขึ้นและเผยแพร่บารมีหลวงปู่ ครับ.

11. Sam_santana

Sam_santana เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2013
    ส่วนวัตถุมงคลรุ่นต่อไปนั้น ถ้าจำเป็นจริงๆก็ค่อยออกก็ได้ และให้จัด*ประมูลเลขสวย* เพื่อนำเงินเข้าวัด. จะได้ไม่เป็นพุทธพาณิชย์มากเกินไป. ครับ. เสียงนี้ถ้าได้ยินถึงกรรมการวัดก็ฝากไว้ด้วยน่ะครับ.

12. pipat_san

ตอนนี้ ฏีกากฐิน ๕๖ ยังไม่ออกมา

ผมจะสรุปแบบนี้ก่อนนะครับ ให้ร่วมทำบุญงานกฐินกันซองละ 100 บาท ใครสนใจร่วมเป็นเจ้าภาพกี่ซองให้ลงชื่อเอาไว้ครับ

ส่วนรายละเอียดนั้นค่อยรออีกทีครับ ^_^

13. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆๆๆหลวงปู่และสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุ

14. sathitrayong

sathitrayong เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วยครับพี่

15. pipat_san

สอบถามกันมามากเรื่องที่ทางวัดหยุดสร้างวัตถุมงคลจะขอตอบสั้นๆนะครับ

1. เพื่อสุขภาพหลวงปู่พวง เนื่องจากท่านอายุมาก
    2. กรรมการวัดปวดหัวเนื่องจากมีคนไปป่วนจากผู้ที่มาขอสร้างวัตถุมงคลในหลายๆคณะ พอทางวัดพูดอะไรไปก็ไม่พอใจ

ทางกรรมการวัดมีความไม่สบายใจทำงานก็หนักพอแล้ว ทั้งงานวัดและงานตนเอง ทุกๆวันทางกรรมการวัดผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันมาดูแลสุขภาพหลวงปู่พวง ทั้งกลางวันและกลางคืน พระที่วัดมีน้อย ทางคณะกรรมการวัดจึงต้องช่วยกันดูแลสุขภาพหลวงปู่พวง บางท่านก็ไม่ค่อยได้นอน ยังต้องทำงานของตัวเองในตอนกลางวันด้วย วัตถุมงคลที่ทางวัดจะออกนั้นหลวงปู่พวงท่านเคยบอกไว้ ๑ ปีไม่เกิน ๒ - ๓ ครั้ง เพราะหลวงปู่พวงท่านจะไม่ทำสุกเอาเผากิน พอหลวงปู่พวงท่านดังจึงได้มีผู้ที่อยากจัดสร้างพระเครื่องเข้าไปขอทางวัดเพื่อออกของกันเยอะ พอทางวัดปฏิเสธไปก็มี พอใจบ้าง ไม่พอใจบ้าง จึงได้ประชุมกันเพื่อความสบายใจทั้งหมด

หากจะมีการจัดสร้างขึ้นมาอีก จะมาประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันอีกทีครับ

16. pipat_san

กฐิน ๕๖ นี้คาดว่าจะมีการตั้งกองกฐิน 5000 กอง กองละ 100 บาท ใครอยากเป็นเจ้าภาพลงชื่อได้เลยครับ ผมจะรวบรวมรายชื่อและปัจจัยในสายเวปพลังจิตครับ

17. pipat_san

ผมขอจอง 100 ซองครับ

18. pipat_san

หากท่านใดอยู่เวปใหน สายใหน จะร่วมกัน แจ้งมาได้นะครับผม ^_^

19. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เดชครับ พอดีมีกลุ่มใน facebook อยู่ครับเด้วผมรวบรวมให้ช่วยอีกแรงครับ

20. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองก่อน 100 ซองครับ หากเพิ่มจะแจ้งอีกครั้งครับ