>>> ขอเมียมาให้ผมสักคนจะได้ไหม <<

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pomkiatisuk, 22 ธันวาคม 2010.

1. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ผมว่าน่าจะไปโพสที่เวปหาคู่จะเหมาะสมกว่านะครับมันดูแล้วไม่เหมาะสม เท่าไร

2. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มันกลายเป็นกระทู้ให้กำลังใจในการทำงานไปแล้วค่า...
    หากคุณไม่เคย ท้อแท้ เครียดงานหนัก หัวหน้าไม่เมตตา+ลำเิอียง ทะเลาะเพื่อนร่วมงาน ฯลฯ ก็ถือว่่าโชคดีมากแล้วค่ะ ทำบุญมาดีมาก, แต่พวกเรายังไม่พ้นทุกข์เลย...

3. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    สู้ๆๆๆกันไป

4. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ลองสวดคาถามงกุฎพระพุทธเจ้าดีไหมคะ

ดิฉันลองสวดมาประมาณ 1 อาทิตย์ ค่ะ ผลก็คือ หัวหน้าดูชอบเรามากขึ้น อยู่ๆก็มาชวนคุย มาถามเรื่องงาน (ปกติจะไม่เลยค่ะ ก่อนหน้านี้เค้าเหมือนระแวงเรา ไม่เชื่อมือเรา ชอบมาจุกจิกกับงานของเรา) คุณ nuonmxzz จะลองสวดไหมคะ สั้นๆ ง่ายๆ ,สวด 9 จบ (เป็นมหาละลวย คือ เด่นเรื่องเมตตา), สวด 18 จบ อุปสรรคจะหายไป
    ตั้ง นะโม 3 จบ,
    อิติปิ โส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ
    อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ

เป็นคาถาที่ดีมากนะคะ ก่อนหน้านี้ดิฉันเคยสวดบทเมตตาอื่นๆมาหลายบทมาก แต่บทนี้ดีที่สุดเลยค่ะ ช่วยเราได้เร็วมากๆๆๆๆๆๆ รู้งี้สวดมาตั้งนานแล้ว.....

5. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค๊าบบเดี๋ยวจะลองสวดดู
    ได้มาจากหลวงพ่ออะไรครับ
    พูดอีกก็ถูกอีกหัวหน้าไม่ค่อยเชื่อมือ จุกจิก แต่ไม่ถึงกับรังเกลียดบางทีก็มาขำๆกับเรา
    เพี่อนร่วมงานแย่กว่าอีกแต่ยังไงจะลองสวดดูนะครับ ขอบคุณครับ

6. นางสาวอยู่จ้ะ

คุณเชื่อเรื่องคาถาด้วยเหรอคะ, คนสมัยนี้ไม่ค่อยยอมสวดกัน, เพื่อนร่วมงานดิฉันนะคะ ชวนสวดมนต์ ก็มีประมาณ 1 ใน 7 แหละค่ะที่ยอมสวดทุกวัน....
    พอคุณสวดแล้วอย่าลืมอธิษฐานนะคะ ทำนองว่า "ข้าพเจ้าขออาราธนาคุณแห่งพระพุทธเจ้า มาประทับเหนือเศียรเกล้า, ขอความสวัสดิมงคลบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เทอญ" ปรับใช้ได้ตลอดนะคะ (มีคนนำไปใช้ป้องกันผี, สวดก่อนเจริญสมาธิก็จะทำให้จิตนิ่งมีสมาธิง่ายค่ะ, พุทธคุณครอบจักรวาล แล้วแต่อธิษฐานค่ะ)

7. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

ดันกันไป มีแต่คนน่ารักครับ

8. nuonmxzz

เชื่อมากครับ เวลาห้อยพระต้องท่องคาถาเพราะมีพระบอกว่าจะห้อยอะไรก็ต้องคาถาจะได้สำเร็จ ผมจะห้อยพระพวกขุนแผนเน้นเสน่ห์เมตตา โชคลาภ ส่วนใหญ่เห็นผลในเรี่องสาวๆนี่แหละครับอิอิ ใก้ลวาเลนไทน์แล้วด้วย ตอนนี้ดีหมดแหละครับ เรี่องงานก็พอผ่านไปวันๆ
    อยากก้าวหน้าบรรจุไวไวเองอิอิ

9. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    อย่าเครียดน่าขำๆมองโลกแง่ดีซำเหมอ

10. นางสาวอยู่จ้ะ

จริงด้วยแหละค่ะ มีคนบอกว่าถ้าแขวนพระ ต้องสวดอาราธนาพระเครื่องด้วย,
    คุณ nuonmxzz เวลาสวดบทขุนแผนแล้วมีอาการหงุดหงิดไหมคะ, ดิฉันเป็นค่ะ เมื่อก่อนเคยสวดบทมหาเสน่ห์แล้ว รู้สึกหงุดหงิด ตอนหลังเลยเลิกสวดไปเลย.....

11. nuonmxzz

ก็สวดปรกติน่าจะเป็นบางครั้งนะครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวเราด้วยไม่ค่อยอยากโทษคาถาเท่าไร แต่พรุ่งนี้ละซิวันจันทร์ทำงานแว้ว ต้องไปสู้รบปรบมือกับชีวิตในที่ทำงานต่อ แต่ก็ใจร่มๆ ทน ทน ทน อิอิ ต้องทนกับมันต่ออีก5วัน ขำขำยิ้มเข้าไว้

12. pomkiatisuk

พรุ่งนี้วันจันทร์ ตายแน่ๆๆๆๆ แง่ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆนะเพื่อนรักทุกคน ผมก็จะสู้แต่แรวไม่ค่อยมีนะดิ

ขาดคนรักแรงเลยบ่มี

13. nagin

nagin เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้เรตติ้งดีแฮะ^^ อิอิ

14. pomkiatisuk

ผ่านไปอีกวัน เห้อเหนื่อยแท๊หน๊อ

15. nuonmxzz

วันนี้จี๊ดเลย ยกของ ขนของ ถ่ายเอกสารไม่ได้นั่งโต๊ะเลย
    มันหาว่าเราไม่ทำงานวะจี๊ดเลย มีคนมาบอกยังดีมีคนมาบอก
    คนไม่ชอบมันเยอะมากแต่ตอนนี้มันจ้องเรา
    ดีนะมันนินทาไม่มาว่าต่อหน้าไม่งั้นโดนแน่
    ต้องทนกับต่ออีก4วัน กว่าจะผ่านไปวันนึงทรมาน
    พอพักเที่ยงก็ได้พักสมองหน่อย
    ัวนนี้มีจับสลากแจกของกันด้วย แล้วเราได้
    มันไม่ได้ มันก็คงเจ็บลึกๆมั้ง

16. pomkiatisuk

คนข้างบน น่ารักไหมครับ อารมณ์รุนแรงดีจัง เราบ้ากันอยู่สองคนชื่อไรครับ

17. pomkiatisuk

ผ่านไปอีก 1 วันกับชีวิตโสๆๆๆ ของข้าพเจ้า ทำงานแบบทำไปวันๆๆ ไม่มีความรู้ ทำแบบหุ่นยนต์ทำเพื่อ ได้เงินมาเลี้ยงชีพ เหนื่อย กายและใจ

เห้อ อยากได้งานที่มั่นคงครับ อยากมีเมีย บ่นไปแต่ก้อไม่มีไรดีขึ้นก้อขอบ่นระบายเด้อ

ใครเห็นข้อความอุจาดนี้ก้อไม่ต้องเข้ามาอ่านเรื่องราวชีวิตโสๆ ของข้าพเจ้าเด้อพอไม่มีคนอ่านเดียวมันก็หายไปเอง พร้อมกับความป่วนของผมเอง หือๆๆๆๆๆ ร้องไห้แล้ว เหงาอยู่คนเดียวทำงานแบบไร้จิตวิญญาณ

18. nuonmxzz

หวัดดีเพี่อน สงสัยต้องหางานราชการทหาร ตำรวจอ่ะมั่นคงดี
    ทำงานหาเลี้ยงไปวันๆจริงๆ วันนี้รับโทรศัพท์ รับหน้าเค้าเตอร์ ลงไปถ่ายเอกสาร สารพัดหน้าที่ แล้วบังเอิญไอเลขาหัวหน้ามันก็ไปฟ้องเรี่องมะวาน หัวหน้าเลยเรียกไปด่าซะ
    เถียงก็ไม่ได้เพราะหัวหน้าไม่ฟังเรา โดนซะเละวันนี้
    อีก3วันก็วันเสาร์ละ สู้ต่อโว๊ย เดี๋ยวก็ดี

19. pomkiatisuk

ข้างบนหน้ารักจัง บ้าไปด้วยกันอยู่สองคน เอออ สู้เข้าไป

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ผู้หญิงโสดมีมากเหมือนฝูงลิง เวลาจะมาก็รับมือไม่ทัน แต่เขาค่อนข้างจะเลือก
    ถ้าเรามีการงานมั่นคง มีความดี หน้าตาพอไปวัดไปวาได้ โสดจริง มีความจริงใจให้แก่เขา
    ไม่นานหรอก เดี๊ยวก็ได้สละโสดเองแหล่ะ
    แต่พอมีเมียแล้ว ก็จะตั้งกระทู้ว่า ช่วยส่งเธอคืนไปที ไม่อยากอยู่เป็นทาสรับใช้ใครอีกแล้ว