>>> ขอเมียมาให้ผมสักคนจะได้ไหม <<

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pomkiatisuk, 22 ธันวาคม 2010.

1. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ถามเพี่อนข้างบนหน่อยดูดวงกับคุณปาล์มแม่นไหม ค่าดูเท่าไร่
    ขั้นตอนการดูทำอย่างไร

2. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    แม่นครับ เค้ามีญาณครับ มีครูอาจารย์ครับ

เมื่อปีก่อนผมดูทางเมลล์ครับ ค่าดูแล้วแต่ศรัทธา

ปัจจุบันท่านลองไปเข้าที่เว็บผลบุญดู ครับเห็นว่าค่าครู 500 แล้วเหอๆๆๆ หนักเอาการอยู่สงสัยผมคงหมดวาสนาให้ดูให้แล้วครับ

งานราชการ บ่ดีบ่ ผมว่าดีมากแล้วนะ ของผมนะสิเซ็งๆๆๆ บ่นแต่เรื่องขายผมขายไม่เป็นเลยไม่มีความสุข ก็ดิ้นร้นหางานใหม่ไม่รู้ที่ไหนจะรับเห้อๆๆๆ

3. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ...............................................................................

4. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณปาล์ม ใกล้จะบวชแล้วนะคะ ใครจะตรวจกรรมรีบหน่อยแล้วกัน....

5. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

สบายดีกันไหม

กำพรุ่งนี้ทำงาน โอ้ยทรมานใจเด๊

6. nuonmxzz

500 อย่าว่างั้นงี้เลยนะ เงินจะกินยังไม่ค่อยมี
    ราชการก็พอได้นะ แต่มันบีบไปหน่อยไม่ค่อยฟิก
    พรุ่งนี้ทำงานอีกละ จี๊ดดดดจริงๆ จะโดนด่าไหมเนี่ย

7. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ แค่เลข สอง อย่าไปพึ่งสนใจเรื่องเมีย มีข้อสงสัย 2 อย่าง
    1. ถ้าทำงานแบงค์ แล้วหาแฟนยังไม่ได้ แสดงว่าคุณนี่นิสัยไม่เวิร์คชัวร์
    2. หน้าตาไม่ดี อ้วน ลงพุง หรือแห้ง ดำ หน้าตาเป็นตะบุ่มตะป่ำ
    หรืออาจจะเป็นเกย์แอบแล้วหญิงเค้ารู้ไต๋เลยไม่กล้าเข้าไปยุ่ง

หาเมียมันไม่ยากหรอก แต่หาดีๆนะยาก ข้อแนะนำ
    1.ทำตัวให้ดูดี พูดเพราะ ทำหน้าตายิ้มแย้ม พูดกับสาวๆสุภาพไว้ อย่าขึ้โม้มาก เด็กแบงค์ขี้โม้ดี
    2.หมั่นดูแลตัวเอง ดูแลสุขภาพ หุ่นต้องพอดี ไม่มากไปไม่น้อยไป
    3.ไม่เป็นไรคุยกับสาวๆที่ถูกใจ อย่าประหม่า ให้คิดว่าเค้าชอบเราก็ดี ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร หาใหม่ได้ นิสัยผู้หญิงมันต่างกับผู้ชาย สมัยก่อนผมทำงานแรกๆ ชอบถูกใจสาวคนนึง เราก็ทำเป็นไปคุณด้วย แสดงท่าทางว่าชอบ เค้าไม่มองหน้าผมเลย ไม่ยอมคุยด้วยอีกตะหาก แต่พอผ่านมาปีนึง ผมก็เลยไม่สนใจเธอ แต่เจอก็ยิ้มให้ ในใจแสนจะเบื่อผู้หญิงคนนี้ คราวนี้เธอกลับหันมามองเรา มาคุยกับเราแทน จนเราเบื่อ(แต่เก็บไว้ในใจ) เราหมดความชอบเพราะเห็นนิสัยของเธอที่เราเห็นแล้ว
    4. เลิกทำตัวไร้สาระได้แล้วคุณ หันเป็นผู้ใหญ่ซะบ้าง

ข้อแนะนำประเด็นต่อมา
    1.เรื่องที่คุณต้องขายนะ มันเป็นเรื่องปกติของแบงค์ ถ้าไม่อยากขายก็ไปอยู่ออมสินสิ งานห่วย เงินเยอะ ลูกค้าต้องง้อ คนก็แสนจะมีคุณภาพ
    2.เรื่องเป็นข้าราชการตำรวจทหารนะ จะบอกไว้ให้ว่า ถ้าคุณจะเป็นตอนนี้คุณก็เป็นได้แต่ชั้นประทวน ถ้าเป็นตำรวจ คุณต้องถือคำนี้ไว้"ถูกต้องครับนาย ได้ครับผม เหมาะสมครับท่าน " ถึงแม้มันจะขัดกับศีลธรรมและความรู้สึกคุณ คุณต้องทำ ถ้าเป็นทหาร แดรกเหล้าทุกเย็น หลี่สาวทุกวัน วันไหนไปกันเป็นฝูงอวดเก่งกันจัง หากคิดจะเป็นชั้นสัญญาบัตร เส้นลูกเดียวครับพี่น้อง เค้าถึงบอกว่ามันไม่มีคุณภาพงัย(ผมผ่านมาหมดแล้ว) คนดีๆเก่งๆทนไม่ได้ลาออกหมด
    3.หากเป็นข้าราชการพลเรือน คุณต้องเจอพวกความคิดล้าหลัง พวกบ้านๆ การศึกษาบ้านๆ ความคิดจะไม่ทันกัน แล้วคุณจะปวดหัว กับการแก่งแย่ง ใส่ความกัน และบางครั้งคุณจะเห็นการพลีกายของสาวๆเพื่อการได้เป็นข้าราชการ จะหมดศรัทธา
    4.เงินเดือนข้าราชการน้อยมาก แถมต้องไปในที่ที่ห่างไกลความเจริญ แล้วอยากจะบอกว่าที่หากไกลความเจริญใช่ว่าผู้คนจะ ใจดีเหมือนสมัยก่อน สมัยนี้บ้านนอกแข่งขันกันมากกว่าในเมืองอีก โดยเฉพาะเรื่องหน้าตา เรื่องวัตถุ ความคิดเค้าจะล้าหลังกว่าคนที่เรียนแบบสมัยใหม่ ไปอีก 10 ปี หากคุณขับรถหรูๆ ไปบ้านที่มีลูกสาว และคุณยอมลงทุนซื้อรถให้ คุณจะได้เมียสวยๆ (ปนโง่ๆแต่อวดฉลาด) มาแน่นอน อยู่บ้านนอกเงินสำคัญที่สุด
    ปล.คุณอาจจะรับได้ แต่ผมรับไม่ได้ หญิงหลายคนไม่ยอมลำบากด้วยกัน แถมยังจะดูดตังค์เราอีกตะหาก

8. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ผมเห็นคุณบ่นมานานมากกกกก แล้วอ่ะ
    แล้วต่อไปเป็นเอกชนคุณจะทำไง ทำไมไม่พัฒนาตัวเองละครับ
    ข่าวแว่วมาแล้วล่ะว่าจะขายหุ้นให้เอกชน หมดหน้าตัก หุหุ ^ ^~
    คุณเตรียมตัวไว้ดีรึยางงงงงงงงง

9. pomkiatisuk

เตรียมตัวออกไงครับ ก็เครียมหาที่ไปมานานแล้วแต่ยังไม่ได้นะ

ผมคงไม่ไหวหรอกยิ่งเป็นเอกชนนี่ตายแน่ๆๆเลย อย่าว่าแต่ผมทุกคนแหละ เตรียมไว้เลย

วันนี้ลูกค้าเยอะเหนื่อยแถมมีงานเสิรมกว่าจะได้กลับ สามทุ่มเซ็งๆๆ เหนื่อยโอ้ยบ่นไปก้อเท่านั้น เหนื่อยใจเด๊

10. pomkiatisuk

คุณ Mccas ไม่ทราบสาขาที่คุณทำอยู่ กทม ใช่ไหมครับ

ของผมสาขา ที่เน้นขายโหด ทุกอย่างต้องที่ 1 สุดๆๆเลยครับ บัตรเอทีเอ็ม สินเชื่อ ทุกอย่าง บัตรเครดิต ต้องออกตลาดตากแดดทุกวัน ถ้าคุณเจอแบบผม จะบอกปากไม่ออกแน่

ที่รู้ๆๆ ถิ่นอีสานตอนบน เรื่องเป้าโหด ที่สุดแล้ว แข่งขันกันดุเดือด ผมว่าสาขาคุณนะเทียบไม่เห็นฝุ่นหรอกครับ ผมโชคไม่ดีเองแหละ ไม่น่าเลย โอ้ยเหนื่อยกาย เหนื่อยใจ

11. nuonmxzz

วันนี้มีคนมาติดต่อหน่วยงานผมประมาณ500คน
    ไม่มีเวลาลุกไปไหนเลยนั่งทำเอกสาร พอเสร็จทำโอต่อเคลียร์งาน
    หัวหน้าแมร่งก็ใช้แต่ผม ด่าแต่ผม คนอี่นแมร่งมาสายไม่ว่า ทำงานพลาดไม่ว่า
    จ้องแต่เรา เริ่มหงุดหงิดเซง เบื่อ แถมยังบอกให้มาเช้าอีกทั้งที่วันนี้ก็มาเช้ากว่าหลายๆคน
    วันนี้เลิกตั้ง2ทุ่งครึ่ง เซงมากกว่าจะทำไรเสร็จก็4ทุ่ม ทำงานเกินเงินเดือน
    บ่นไปก็เท่านั้น ต้องหาที่ใหม่ สู้ต่ออย่างเดียว งานราชการบริการมันก้งี้แหละ กว่าจะได้บรรจุไม่รู้จะได้รึป่าว
    ที่คุณดอกบัวพูดอ่ะ ที่ทำงานผมตรงกับข้อ3

12. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ของผมเป้าก็เยอะ แล้วไงอ่ะ ก็ต้องทน ผมไม่เห็นจะต้องมานั่งบ่นเลย
    บ่นไปก็เท่านั้นเหนื่อยเปล่า พัฒนาตัวเองดีกว่า
    ผมต้องทนครับ รอเรียนจบ ป.โทแล้วค่อยไปที่ใหม่ ดีกว่า
    เอาวุฒิเดิมแล้วเปลี่ยนงานไปเรื่อย ไม่ก้าวหน้าเท่าไหร่ หุหุ
    เดือนนี้ผมกำลังจะเริ่มเรียนและ ก็เลยไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ รอจบแล้วจะบินให้สูงเลย หุหุ

13. นายดอกบัว

เฮ้ยถ้าเค้าใช้แต่เรา ด่าแต่เรา แสดงว่า ในเบื้องลึกเราอยู่ในใจเค้าแล้ว จะในแง่ดี แง่ลบ ก็ชั่ง แต่เราคือคนสำคัญ

คุณทำงานหน่วยงานข้าราชการพลเรือนเหรอ ที่ไหน ศาลากลาง หน่วยงานกงสุล หรือ ด่านศุลกากร

14. ผู้ที่_

ผู้ที่_ Active Member

17 กันยายน 2008
    ทำรัฐวิสาหกิจดิ เงินดีกว่า งานมั่นคง แถมเป็นราชการด้วย โบนัสก็มี สร้างกำไรได้เอง

15. nuonmxzz

แต่ช่วงนี้ไม่รุ้เปนไรเสน่ห์แรงมากๆ
    ไปกินข้าวมันไก่ สาวมากะแฟน ทั้งมองทั้งยิ้ม ปล่อยมือแฟน
    มองแล้วมองอีกแบบรู้เลยว่าถ้าไม่มากะแฟนคงให้เราไปขอเบอร์ หัน4ส่งสายตา4รอบ
    แรกนึกว่าไม่ชัวร์หลังๆชัวร์

16. pomkiatisuk

ข้างบน เสน่ห์แรงจัง อิจฉาครับ

ส่วนตัวมีแต่คนซัง แง่ๆๆๆ ชีวิตนี้มืดมนจริงๆๆเรา

17. นายดอกบัว

รัฐวิสหกิจไม่ใช่ข้าราชการครับ จ่ายตรงไม่ได้ ไม่มีบำนาญ แต่ความมั่นคงและก็สวัสดิการดีกว่าข้าราชการทั่วไปครับ ยกเว้นข้าราชการบางหน่วยงาน ที่สวัสดิการค่อนข้างดี เช่น อัยการ ศาล สตง. เป็นต้น เพื่อนผมหลายคนจบ นายเรืออากาศ และก็นายร้อยจปร. ก็ลาออกไปทำงานอยู่วิทยุการบิน เพื่อนหลายคนที่เป็นนักบินกองทัพ ก็ออกมาทำงานการบินไทยแทน ที่เหลือทำงานอยู่ในกองทัพคือพวกติดทุนกองทัพครับ

อย่างว่าคนในอยากออกคนนอกอยากเข้า งานทุกงานไม่มีความสะบายอยู่ในตัวอยู่แล้ว งานที่มีความสุข คืองานที่เราเลือกทำเอง(กิจการส่วนตัว) นั่นแหละดีที่สุด ในสังคมทุนนิยม

18. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ต้องปรับเปลี่ยนทัศนะคติในหัวเราให้ได้ก่อนครับ
    งานหนัก แสดงว่าเรายังมีชีวิตอยู่ เราเมื่อย แสดงว่าเรายังทำงานได้
    ไม่ต้องนอนเป็นอัมพฤกษ์ เราโดนนินทา แสดงว่า คนอื่นยังเห็นเราอยู่ในโลก
    การที่เราคิดลบ ร่างกายก็จะส่งออร่า หรือประจุในทางลบออกมา มองไม่เห็น
    แต่คนรอบตัวสัมผัสได้ครับ เหมือนเราเห็นคนแกล้งยิ้ม เราก็รู้แล้ว จริงไหม
    หาเครื่องออกกำลังกายสักชิ้น ไว้เล่นก่อนนอน เหนื่อยแต่ก็เล่นๆไป ตื่นมา
    รับรองฟิตเปรี๊ยะ
    เริ่มตั้งแต่ในหัวก่อน คิดในทางบวก งานไม่ทำให้คนตาย ดีกว่าตกงานไม่มีกิน จริงไหม
    พูดให้เพราะ อย่าใช้อารมณ์ในการพูด น้ำขุ่นอยู่ใน น้ำใสอยู่นอก
    ลักษณะท่าทาง การเดิน เคลื่อนไหว ยืดอกหน่อย ( ถ้าเล่นกีฬามา ร่างกายมันจะ
    เป็นไปเองโดยธรรมชาติ ) อย่าทำหลังค่อม หน้ายู่ หูยับ ปากเบี้ยว เยี่ยวกระปิดกระปอย
    มีความสุภาพ ให้เกียรติ ทั้งตนเอง และผู้อื่น
    แต่งตัวให้สะอาด ทันสมัย เล็บตัดซะบ้าง ไม่ยาวเหมือนหมาแก่
    การวางตัว อย่าแสดงออกว่าหื่น ( แม้เราจะเป็น ) อย่าให้ข้าศึกรู้ว่าเราว้อนมากๆ
    ชิดให้ห่าง ถอยให้รุก รู้เขารู้เรา ทำตัวให้มีสเน่ห์ อารมขัน ( ไม่เอาแบบไก่ )
    ฟังมากกว่าพูด พูดในเรื่องของเขา 70 เรา 20 ทั่วไป 10
    ที่พูดมาไม่ใช่ว่าผมก็ทำได้ทั้งหมด แต่ก็ใกล้เคียง

" เราดีพอ ที่จะทำให้คนอื่นมารักแล้วหรือยัง "

19. ผู้ที่_

ผู้ที่_ Active Member

17 กันยายน 2008
    ครับ จะงานไหน ขอให้มีความพอใจ มีความพอดี มีความพอเพียง ก็มีความสุขทั้งนั้น

20. pomkiatisuk

สุดจะทน ต้องทำงานติดกัน สามอาทิตย์ครับ แง่ๆๆๆ เสาร์อาทิตย์ออกตลาดโอ้ย สุดจะบรรยาย จัญไรจริงๆๆครับ วันๆๆก้อเหนื่อยแล้วแทนที่จะได้พักบ้าง โอ้ยผมเหลือทนจริงๆๆๆ

โอ้ย อะไรมันจะขนาดนี้ ใครเจอแบบผมปากไม่ออกแน่ครับ