ขอเชิญลงชื่อลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ(ครูบาคำเป็ง)วันที่ 28มิถุนายนและชมภาพวันที่ 21 ที่ผ่านมา (หน้า 15)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 23 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

09.30 น. เปิดจักระ 100% ความเข้าใจเรื่องจักระ/พลังจักรวาล โดยอาจารย์Triangle-w

12.00 น. เตรียมรับพลังจากท่านอาจารย์

2. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

คาดว่าจะไม่ได้ไปร่วมพิธีพรุ่งนี้น่ะครับ

อยากไปมาก ๆ แต่สุขภาพไม่อำนวย

อุณหภูมิสูง 40 องศา คออักเสบ กลืนน้ำยังเจ็บ ..

ถ้าเสี่ยงไป เกรงว่าจะหนักแน่ ๆ

ฝากใจไปด้วยแล้วกันครับ . . .

T_T

3. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ กับคุณกวงและท่านผู้มีบุญทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่bobby zhang อาทิตย์นี้ผมกับเจ้มรรคคงไม่ได้ไปครับ กราบเรียนกับหลวงปู่ไว้แล้วครับ คงต้องยกยอดให้เจ้มรรคไปรับกับหลวงพี่งานผ้าป่าละครับ กราบขอบคุณอีครั้งที่เป็นธุระให้ครับ
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เลขบัตรที่แจกจะไม่ตรงกับลำดับที่จองตามกระทู้
    ในวันงานจะมีการแจกบัตรตามลำดับผู้มาก่อนหลังครับ

รางวัลขอบอกว่ามีเยอะครับ
    จะมีฤๅษีนะเข้าหา ไปให้จับสลากด้วย2-3 องค์
    ถือว่ารางวัลใหญ่มีมากกว่าวันที่ 21

ขอให้คุณ apholpra โชคดี ได้รับรางวัลใหญ่นะครับ

6. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พระฤาษีนะเข้าหา เลี่ยมเปิดหน้าเปิดหลัง

7. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    วันนี้ต้องขอขอบคุณพี่สามเหลี่ยมเจ้าของสถานที่ รวมถึงผู้มาช่วยงานเตรียมงานและเฮียซาลาเปาเจ้าของซาลาเปาด้วยครับ

8. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

นึกว่าจะไม่มีบุญได้พระมหาสถามะมาบูชาซะแล้ว

9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

นึกว่าจะไม่มีบุญได้พระมหาสถามะมาบูชาซะแล้ว

10. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณท่านพี่เมาท์ตาอิน อย่างแรงกล้า มากครับที่ทำให้ผมรู้สาเหตุของปัญหาเรื่องกรรมของผม และสามารถแก้ไขให้ตรงจุดได้ ปลายปีนี้สอบ เนติบัณฑิตย์ ได้แน่นอน ชัว
    ขอบคุณมาก ครับ ท่านพี่ ผู้มีตา ของพระอินทร์

11. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุทุกๆท่านในวันนี้ด้วยนะคะ
    ขอขอบคุณพี่สามเหลี่ยมเจ้าของสถานที่ด้วยค่ะ
    ขอขอบคุณพี่เม้าท์ที่ช่วยชี้แนะแนวทางแก้ไข อุทิศส่วนกุศลได้ตรงจุด (ขอบอกว่าทายนิสัย 2 บุคลิกเก๋ได้แม่นมากเลยอ่ะ >__<) และขอบคุณที่ช่วยดูให้พี่ๆเก๋ทุกคนด้วยค่ะ

มีเรื่องสงสัยอยากสอบถามเรื่องหนึงค่ะ ตอนนี้ก็ยังงงๆอยู่

คือ วันนี้เก๋และพี่ๆได้ไปถึงช่วงเช้า บอกหลวงปู่ว่าจะพาพี่ชายที่เป็นตำรวจมาให้ดู เพราะปู่บอกว่าต้องพามาให้เจ้าตัวมาแต่เช้า ก็เป็นดังที่คิดจริงๆปู่ถอนให้แล้ว และก็ทดสอบพลังของพี่สาวอีก 2 คนด้วย
    และปู่เรียกให้เก๋เข้าไปหา เราก็งงๆ ปู่บอกว่าจะถ่ายทอดพลังให้ และให้เอาไปไว้ถ่ายพลังให้คนอื่นๆ ตรงนี้ล่ะที่งง?
    อยากรู้ว่าพลังนี้เมื่อเราถ่ายให้เค้าแล้ว เค้าจะนำเอาไปทำอะไรหรือคะ คือ อยากรู้ว่าประโยชน์ของอันนี้มันเป็นอย่างไร ตอนเช้าคิดว่าเข้าใจแต่ตอนกลับเอามาคิดเลยเข้าใจว่าเรายังไม่เข้าใจเลย อยากรู้ค่ะ

วิธีใช้ที่ปู่บอกมีแบบนี้
    1.ชูนิ้วขึ้นฟ้า พูด "อิอะอุ" 3 ครั้ง
    2.พูดว่า ขอพลังสิ่งศักดิ์สิทธิ์..(องค์ใดก็ได้)..จงมาอยู่กับข้าพเจ้า
    3.ใช้มือตบไหล่คนที่เราถ่ายพลังให้ พูดว่า "ขอพลัง อิอะอุ (3 ครั้ง) <<<ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าพูดอะไรต่อ พอดีปู่มีแขกมาอีกเยอะเลยไม่กล้าถาม ใครรู้บ้างว่าเราต้องพูดว่าอย่างไรคะ ??

ยังงงอยู่ค่ะ ว่าไว้ใช้รักษาโรคช่วยคนหรืออย่างไร หรือช่วยเรื่องอะไร มีตัวอย่างแนะนำด้วยก็ดีน๊าประกอบความเข้าใจค่ะ

ปล.วันนี้กลับมาถึงบ้านทำไมเพลียกว่าวันอาทิตย์ที่แล้วอีกก็ไม่รู้ ทั้งที่ไม่ได้นั่งรถเมล์มาเหมือนวันอาทิตย์ก่อนอ่ะเพราะมากับที่บ้าน กินก็เยอะกว่า เหมือนเสียพลังเยอะมากโดยเฉพาะตรงจักระที่ 6 ปวดตามากๆด้วยค่ะ

12. deejaimark

คาถาอิอาอุ เป็นคาถาโองการพระเจ้า ใช้ได้ตามที่ปรารถนา......วิธีการใช้ ยกมือขึ้นเหนือศีรษะ แล้วว่าคาถา 3 ครั้ง แล้วเอาไปแตะคนที่เราต้องการรักษา เช่น
    อิอาอุ อิอาอุ อิอาอุ ขอพลังอำนาจบารมีของ...........(พระแม่กวนอิม หรือใครก็ตามที่ต้องการให้ไปทำตามที่เราต้องการ) โปรดจงช่วยรักษาอาการเจ็บหลังของ.......ให้หายขาด ด้วยอิอาอุ......3 จบ
    หลังจากนั้นก็เอามือที่ยกขึ้นนั้นไปสัมผัสบริเวณหลังของคนที่เราเอ่ยชื่อไป 3 ครั้ง..........
    หรือ อิอาอุ อิอาอุ อิอาอุ ขอพลังอำนาจบารมีของ..........พระแม่อุมา โปรดจงช่วยนำพาให้คนเข้ามาใช้บริการร้านอินเตอร์้เน็ตของข้าพเจ้าให้มากๆๆๆๆ ด้วยอิิิอาอุ
    ลองใช้ดูนะคะ

ถ้าเพลียมากก็หลับไปเลยคะ เพราะร่างกายเรากำลังปรับพลังคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2009
  13. deejaimark

สำหรับเรื่องที่เกี่ยวกับพลังจักรวาล ท่านสามารถเข้าไปศึกษาได้จากกระทู้นี้ได้เลยนะคะ รายละเอียดจะมีมากมาย หรือถ้าสงสัยอะไร ก็เข้าไปถามได้เลยคะ จะได้รับคำตอบแน่นอน

[​IMG] คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล" ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] Little yoda

14. deejaimark

<TABLE id=post829814 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Little yoda<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_829814", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 337 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_829814 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คลิกที่ภาพแล้วจะเปิดหน้าต่าง play ให้ดูอัตโนมัติครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- google_ad_section_end -->

คลิกที่ภาพเพื่อดูการเคลื่อนที่ของลมปราณ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2009
  15. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณอาจารย์เม้าตาอินมากครับ ที่อวยพรให้ผมซะศักดิ์สิทธิ์เลย

วันนี้ได้หมายเลข40 และก็จับได้รางวัลด้วยครับ เป็นองค์พระอะมิตาภะ ดีใจสุดสุดครับ งดงามสุดจะบรรยายจริงๆ...พอถึงบ้านก็อธิฐานอัญเชิญท่านเข้ามาสถิตย์ในเคหสถานและได้นำองค์ท่านขึ้นวางบนศรีษระเพื่อขอพึ่งบารมีท่าน รู้สึกจิตใจผ่องแผ้ว อารมณ์เย็นเป็นสุขใจอย่างไรบอกไม่ถูกครับ

สำหรับวันนี้ต้องขอขอบคุณอาจารย์สามเหลี่ยมและทีมงานทุกท่านที่อนุเคราะห์ถ่ายทอดพลังจักรวาลให้พวกเราทุกคน ขอบคุณอาจารย์เม้าตาอินที่ช่วยชี้แนะสิ่งที่เคยทำผิดพลาดมาก่อนและบอกแนวทางแก้ไขให้ด้วยความเมตตา ขอบคุณอาจารย์โคมฉายที่แนะนำและถ่ายทอดสิ่งดีดีให้ตั้งแต่วันที่21และจากการตอบทางข้อความส่วนตัว(ถึงแม้วันนี้อาจารย์จะติดงานมาไม่ได้และความฮาอาจจะลดลงไปบ้าง แต่ความเข้มขลังที่ปู่มอบให้และความรู้จากการเรียนพลังจักรวาลตลอดจนความสนุกกับการลุ้นรางวัลยังเหมือนเดิม)

ซาบซึ้งและขอขอบคุณอีกครั้งจากใจครับ

16. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณและอนุโมทนากับคุณDeejaimark และคุณ Little yoda ครับ

17. sawasdeebangkok

sawasdeebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณเจ้าของสถานที่ สำหรับลง นะ ของครูบาคำเป็ง

สถานที่กว้างขวางสะดวกมากครับ

18. MOUNTAIN

มีรูปวันงานพิธีลงนะ เมื่อ 28/6/52 มาให้ชมกันนิดหน่อยครับ
    เนื่องจากต้องสนทนากับผู้มาร่วมงานมากมายเป็นพิเศษ
    เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูป เหมือนวันแรก

หลวงปู่วันนี้ มีความสดใสเป็นพิเศษ

19. MOUNTAIN

20. MOUNTAIN

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้