ขอเชิญลงชื่อลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ(ครูบาคำเป็ง)วันที่ 28มิถุนายนและชมภาพวันที่ 21 ที่ผ่านมา (หน้า 15)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 23 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. n00m

n00m เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ เม้า ครับ

นามแฝง อ่าน เม้าเท่น หรือ เม้าตาอิน ครับ

เห็นเค้าเรียกกัน เม้าตาอิน ^^"

-------------------------------
    วันที่ 28 อาจารย์ โคมฉาย ร่วมงานไหม ครับ

อยากเจอตัว เป็น ๆ แบบ แอบชื่นชม ครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    MOUN-TA-IN แยกอ่าน แบบไทยโบราณ = เม้า ตา อิน ครับ

วันที่ 28 อาจารย์โคมฉาย ติดราชการ เลือกตั้ง อบจ.
    จึงไม่สามารถมาร่วมงานลงนะได้ครับ

3. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแต่พี่เมาท์ ครับ คำว่า เมาท์-ตา-อิน แปลว่าอะไรครับ หรือจะแปลว่า พระโอฐ(ปาก)ของพระอิน
    อิอิอิอิอิอิอิอิ.....................

4. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ขอจองเพิ่มอีก 2 ที่ครับ

5. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 28 ผมไปไม่ได้ครับ
    ต้องไปนับคะแนนเลือกตั้งนายกอบต.
    ขออภัยจริงๆ
    ส่วนท่านใดจะรับพลังสมาธิจากพระเมตตาหลังเสร็จพิธี
    เดี่ยวจะประสานกับคุณเม้าตาอิน อีกที
    จัดให้ทุกท่านที่สนใจครับ พร้อมวัตถุมงคลช่วยภาวนา
    แต่ก็น่าสงสัยว่ารุ่นที่แล้วได้ผลหรือเปล่า
    เพราะไม่เห็นฟีดแบ็คกลับมาเลย 555
    ถ้าไม่ได้ผลได้ไม่ต้องทำต่อ อิอิ

6. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 28ประมาณเที่ยง ก็จะให้รับพลังระดับ 5 และ 5.1 จากอาจารย์ด๋างด้วยคะ....อย่างไร ก็มาให้ทันช่วงรับพลังนะคะ จะเอาใจช่วยคะ

พลังจักรวาลระดับ 5.1 เป็นการรักษาแบบไม่ต้องใช้มือสัมผัสผู้ที่เราต้องการจะรักษา ถ้าใครสนใจและอยากรู้ว่าต้องทำำอย่างไรบ้าง และจะรักษาได้อย่างไร ขอเชิญเลยนะคะ

มี 2 รอบนะคะ รอบแรก9.00น สำหรับคนที่เปิดจักระแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เรียนเสร็จท่านก็สามารถไปคุยกะปู่ต่อได้เลย (ได้เปรียบเลยนะเนี่ย ยิ่งอยู่กะปู่นาน ปู่ยิ่งจะมีแต่ของดีๆๆๆ แจก...และที่สำคัญ ยิ่งอยู่กะปู่นาน เราก็จะได้รับพลังจากปู่อีกทางหนึ่งเองโดยอัตโนมัต)

รอบที่2 12.00 น.
    ยินดีต้อนรับทุกท่านนะคะ

7. deejaimark

มาอีกแล้วคะทุกท่าน ส่งตรงมาจากพัทลุง

เด็กพัทลุงติดใจลงนะลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ(ครูบาคำเป็ง)
    he llo _car he llo _car
    he llo _car he llo _car

8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ
    เสาร์นี้เสาร์ 5 ครับ

9. MOUNTAIN

555+ เม้าตาอิน เคยเป็นนามปากกา เขียนเรื่องสั้น ชวนขำ
    ในนิตยสาร ยิ้มต้นเดือน เมื่อประมาณปี2520 ครับ
    มีที่มาจากคำว่า MOUNTAIN (มาจากชื่อจริง บรรพต = ภูเขา)
    คนโบราณ จะอ่านภาษาอังกฤษ จากเม้าเท่น เป็นเม้าตาอิน
    เห็นว่าเป็นไทยๆดี ก็เลยนำมาใช้อีกครับ

10. bobby zhang

bobby zhang เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านโคมฉาย

เมื่อวาน ผมไม่เจอเจ้ เลยฝากล็อคเก๊ต ไว้ที่พี่สาม แบบไม่ได้ทำประกันกรณีทรัพยสินสูญหาย

ขอเชิญ ท่านโคม ติดต่อ call center ที่บ้านเลข 8 ด่วนเด้อ

อีกเรื่องหนึ่ง ตะกรุดดอกเล็ก ขอค้างเอาไว้ก่อนนะครับ เพราะที่ผ่านมาและที่กำลังจะผ่านไปอีกประมาณ 4 เดือนนี่ ยังไม่มีเวลาเพียงพอที่จะเขียนยันต์ให้จบในคราวเดียว (ตกดอกละ 2 ชั่วโมงก่าๆ ครับผม) เอาสรุปยอดรวมไว้กับ ตะกรุดปัญญาดี ทีหลวงปู่บัญชาให้สร้างเลยก็แล้วกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2009
  11. bobby zhang

bobby zhang เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่าน 1/2 ชีวิต

รบกวนช่วยเรียนเจ้มรรคด้วยครับว่า ผมฝากล็อคเก๊ตไว้ที่หลวงพี่ครับ หากวันอาทิตย์นี้เจ้มรรคไปร่วมงานก็ขอรับได้ที่หลวงพี่เลย ถ้าวันอาทิตย์ไม่สะดวก ก็ไปขอรับตอนงานผ้าป่าก็ได้ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก

ส่วนตะกรุดดอกเล็กนี่ขอค้างเอาไว้ก่อนนะครับเดี๋ยวไปปิดยอดพร้อมตะกรุดปัญญาดีก็แล้วกัน (อีกนาน...)

12. deejaimark

13. MOUNTAIN

พรุ่งนี้เป็นวันสุดท้ายที่หลวงปู่จะทำพิธีอัญเชิญครูบาอาจารย์ มาร่วมลงนะประสิทธิมงคลให้กับผู้เข้าร่วมพิธี ผู้เข้าร่วมพิธี จะได้รับชุดบูชาครู ซึ่งจะมี

1.สีผึ้งสายบน
    2.สีผึ้งสายล่าง
    3.วัตถุมงคลของหลวงปู่
    4.บัตรเข้าร่วมพิธี 1 ท่าน ต่อ 1 บัตร
    5.บัตรรับอาหารว่าง(ซาลาเปา)
    ตอนพักประมาณบ่ายสามโมง 1 ท่านต่อ 1 บัตร

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่เข้าร่วมพิธี
    และบูชาวัตถุมงคลร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ในครั้งนี้ด้วยครับ

14. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    กำลังงงค่ะ ถ้าคนที่ไม่ได้ไปวันที่ 21 แต่ไปวันที่ 28 ควรไปเวลากี่โมงดีคะ เพราะช่วงเช้าเป็นของคนที่เคยไปวันที่ 21และเขาจะต่อพลังระดับ 5 กัน(ยังไม่เคยเปิดจักระมาก่อนเลยค่ะ) พรุ่งนี้จะได้จัดเวลาถูกค่ะ บอกตามตรงว่าตื่นเต้นค่ะทั้งเรื่องรับพลัง ได้กราบหลวงปู่และเปิดจักระค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. โคมฉาย

ขอบคุณครับ
    แต่ว่าไงนะ
    ฝากพี่สาม
    หะหะ หายๆๆๆๆๆๆๆแน่ๆ ยิ่งไม่ได้ทำประกันทรัพย์สินหาย
    :z17

16. bcsx

bcsx สมาชิกใหม่

ถ้าไม่สะดวกไปร่วมลงนะอะครับ

เนื่องจากเวลาไม่พอ ต้องไปทำธุระอะครับ

แต่สนใจจะรัุบชุดบูชาครูหรือเช่าพระได้ป่าวครับ

เพราะอาจจะแว๊บเข้าไปได้อะครับ

17. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

รอบวันที่28นี้ ได้หมายเลขบัตร เบอร์ 73 ครับ(73.คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2213470", true); </SCRIPT> apholpra)
    ครั้งนี้หวังว่าคงจะเป็นหมายเลขนำโชคมั่งนะ หลังจากคราวที่แล้ว ได้แค่ลุ้น 55
    ได้ข่าวว่ามีรางวัลพิเศษมากกว่าวันที่21ที่ผ่านมา ใช่ไหมครับอาจารย์เม้าตาอิน

**รีบลงชื่อเพื่อไปร่วมงานลงมนต์ฯแถมได้ร่วมลุ้นรางวัลกันเยอะๆนะครับ ยังมีเวลาครับ

18. โคมฉาย

ท่านที่ลงชื่อไม่ทัน
    หากมีความประสงค์ที่จะเข้าร่วมพิธี
    ไปที่บ้านน้าสามเหลียมได้เลยครับ
    เพราะจัดวัตถุมงคลไว้ประมาณ 100 ชุด
    ดังนั้นไม่น่าจะมีปัญหาในเรื่องสิ่งของที่จัดไว้
    และอีกนานกว่าจะมีพิธีนี้อีก

19. โคมฉาย

เอาประสบการณ์ของเพื่อนที่ไปด้วยกันมาเล่าให้ฟังนิดหนึ่ง
    หลวงปู่ลงนะวันที่ 21 คุณท่านก็ไปช่วยรับลงทะเบียนและแจกซองพักหนึ่ง
    หลังจากนั้นคุณท่านก็ไปนั่งด้านหน้าสุด ตั้งสมาธิเต็มที่
    เสร็จจากพิธีโทรไปซื้อหวยปิงปองถูกมา 50 บาท
    วันรุ่งขึ้นแทงอีก รอบนี้ทำท่าจะถูกสามตัว พอจับลูกปิงปองขึ้นมาได้ ตำรวจบุก ยึดอุปกรณ์และโพยไปทั้งหมด ไม่ได้ตังส์ 555 สงสัยลาภลอยจะไม่พอ แต่บารมีปู่ทำให้เห็นว่าทำให้ได้ แต่ไม่ได้ตังส์ หลังจากนั้น ทางเจ้ามือพักไปหลายวัน เมื่อวานเปิดอีก คุณท่านแทงอีก
    เช้าถูก 50 บาท เย็นถูก 50 บาท วันนี้แทงอีก เช้าถูก 50 บาท เย็นสดๆร้อยเมื่อกี้ถูกอีก 50 บาท เห็นคุณท่านบ่นว่าน่าจะได้อีกชุดหนึ่งบังเอิญลืมตัดเลขสามตัว ไม่งั้นจะได้อีก 50 บาท เป็นหนึ่งร้อยบาท
    รับรองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง แต่จะเกิดจากการลงมนต์ดุดทรัพย์รับลาภหรือเกิดจากอะไรสุดแล้วแต่ แต่ผมมองว่าน่าจะเกิดจากการลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ และอานิสงฆ์ที่ถวายปัจจัยร่วมสร้างวัดไป 1000 บาท เมื่อวันที่ 21 นั้นเอง
    ส่วนผม ไม่ได้แทงครับ แต่ได้ไปเที่ยวเล่นแถวหัวหิน ประจวบ 1 คืน พร้อมมันนี่นิดหน่อย เหอๆๆ

20. โคมฉาย

ท่านที่ไปรอบนี้สิ่งที่ไม่น่าพลาดก็หาทางบูชาพ่อปู่ฤาษีของครูบาคำเป็ง ที่เอามาโชว์นะครับ
    ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง ถ้าหมด ท่านใดต้องการก็ลงชื่อจองไว้นะครับ เพราะผมโทรไปสอบถามหลวงปู่แล้วท่านบอกว่าที่วัดยังมีเหลือ ให้บูชาองค์ละ 500 บาท ครับ ได้ฤาษีมาเท่าไรก็จะเอามาแจ้งให้ทราบ และให้ตามที่จองครับ
    องค์ที่ผมได้มา(จิ๊กมา) ผมเอาไปเลี่ยมพลาสติกแบบเปิดหน้าเปิดหลังเรียบร้อยแล้ว เดี่ยวจะถ่ายรูปให้ดู วันนี้ยังไม่สะดวก เพราะไม่มีอุปกรณ์ ลองอารธนาดูปรากฏว่า พลังหนาแน่นดีมาก ความรู้สึกบอกว่าจะเป้นไปในทาง มนต์ตราที่ฝ่ายพระสงเคราะห์ยาก เช่นด้าน โชคลาภ ลาภลอย เด่นชัดมาก ด้านป้องกันคุณไสย ด้านเสน่ห์ยาแฝด ด้านการเสริมสมาธิในเชิงโลก เป็นต้น
    อีกองค์หนึ่งที่ขอแนะนำคือรูปหลวงปู่แกะจากไม้ไผ่ตัน อันนี้ทั้งเมตตาทั้งโชคลาภ เช่นกัน และหากจะนำไปปรับฮวงจุ้ยก็น่าจะได้ด้วย(ยังไม่ได้ทดลอง) พิเศษตรงที่ไม่ต้องหาตำแหน่งอับ บูชาไว้หน้าหิ้งพระได้เลย เพราะหลวงปู่มาเอง และขนาดค่อนข้างจะใหญ่กว่าสมเด็จไม้ไผ่ตันทำให้ครอบคลุมพื้นที่ได้กว้างขวาง องค์นี้ไม่ทราบราคา น่าจะ 500 เหมือนกันครับ ถ้าคุณครึ่งชีวิตผ่านมาถ้ารู้ราคาจริงช่วยแจ้งให้ทราบด้วย
    ถือว่าน่าสนใจ เพราะเป็นวัตถุมงคลที่อาจทำให้เราสู้กับภัยเศรษกิจได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้