ขอเชิญร่วมอนุโมทนาทอดผ้าป่า ครูบาคำเป็ง ณ สำนักสงฆ์สุขาวดีราราม

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย ครึ่งชีวิต, 14 เมษายน 2008.

1. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาบุญผ้าป่าครูบาคำเป็ง ทอด ณ สำนักสงฆ์สุขาวดีวราราม บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมือง จ.กำแพงเพชร ในวันศุกร์ที่ ๑๑ เมษายน พศ.๒๕๕๑ ที่ผ่านมา ได้ยอดรวมทั้งสิ้น 187,676 บาท (หนึ่งแสนแปดหมื่นเจ็ดพันหกร้อยเจ็ดสิบหกบาท) ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆๆทั้งสิ้นเพื่อจะนำรายได้ทั้งหมดนี้ไปบำรุงพุทธศาสนาและสร้างถาวรวัตถุต่างๆๆภายในสำนักสงฆ์ให้คงสืบไป
    และการทำบุญทำทานของทุกท่านในภาพและที่ไม่ปรากฏในภาพ
    ด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

ด้วยอานุภาพแห่งพุทธ ธรรม สงฆ์ ขอบุญอันเกิดแต่การโมทนาบุญนี้จงถึงแก่สัตว์ลึกลับในวัตถุมงคลที่คอยช่วยเหลือข้าพเจ้าให้เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยยิ่งขึ้นด้วย
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหนีไปเที่ยวหลายวัน กลับมาเข้ากระทู้ ได้เห็นแล้วทั้งอิ่มอกอิ่มใจและชื่นอกชื่นใจ ในบุญกุศลที่ชาวคณะของเจ้มรรคและคุณครึ่งชีวิตที่ได้ร่วมกัน ทอดผ้าป่าณ สำนักสงฆ์สุขาวดีวราราม ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านได้ร่วมกันสร้างวัดกับหลวงปู่ ครูบาคำเป็งด้วยครับ

3. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลบารมีธรรมของทุกท่านด้วยนะครับ

4. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ภาพสวยๆ ทั้งนั้นเลย ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ สาธุ

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

6. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาคุณทองดี1 อ่านแล้วขลังมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ

7. MadamPW

MadamPW สมาชิก

หวังว่าคงมีโอกาสได้ไปกราบครูบาสักครั้ง

8. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

9. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

อนุโมทนาสาธุครับ โอกาสหน้าขอมีส่วนร่วมเป็นกรรมการด้วยคนนะครับ
    คุณโคม, คุณเมาท์, คุณสาม ส่งชื่อกรรมการรอได้เลยครับ (2 ชื่อครับ 2 กรรมการ )
    กิตติภพ ซึมไพศาล และ วิรัลพัชร ซึมไพศาล 9/12 หมู่ 5 หมู่บ้านฟ้าใสวิลล์ ถ.เศรษฐกิจ ต.นาดี อ.เมือง จ.สมุทรสารคร 74000

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลผ้าป่าครั้งนี้ทุกประการครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      58
  11. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ครับ ขอบคุณครับ

อนุโมทนาครับ

สวัสดีครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

12. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

13. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

14. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญครับ ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยเทอญ....สาธุ

15. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    <!-- / message -->​

16. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    <!-- / message -->​

17. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

;welcome2
    <!-- / message -->

18. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ท่านสำเร็จในสิ่งที่ปราถนาทุกประการที่อยู่ใน ศีลในธรรม สาธุ สาธุ สาธุ... ครับ

19. DD.

DD. เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ [​IMG]

20. Nutuk

Nutuk เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

" การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง "

ขอบอกบุญต่อด้วยจ้า บริจาคอวัยวะที่ http://www.organdonate.in.th/
    บริจาคดวงตาที่ http://www.eyebankthai.com/
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ต้องการบริจาคนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ <!-- / sig -->

<!-- / message --><!-- / message -->
    <!-- / message -->