ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ร่วมกับหลวงพี่เล็กและหลวงพี่สมปอง

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 22 ธันวาคม 2008.

1. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุ

อ้ำ พีขออนุโมทนาด้วยนะ ขอให้สมดังที่ปราถนานะ

2. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ร่วมทำบุญ.... ครับ..
    .
    [SIZE=-1]ขอร่วมเป็น...ประธานกรรมการ ทำบุญจำนวน 3,009.97 บาท[/SIZE]

[​IMG][​IMG]

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต.... อุทิศส่วนกุศล... ให้แก่...

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา

รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา

นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย โดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่ เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลาย
    และ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิดผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2009
  3. พฤหัส

พฤหัส เป็นที่รู้จักกันดี

นายกฤตภาส พงศพัศ และครอบครัว ร่วมเป็นกรรมการ 200 บาท โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

4. pap42

pap42 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    นาย ศรณรงค์ ศรีสุข ร่วมเป็นกรรมการ 300 บาทครับ
    โอนแล้วจะแจ้งกลับมาอีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2008
  5. phaiboon

phaiboon สมาชิก

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ 500 บาท จะโอนช่วงเย็น 24-12-2551

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  6. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขุนกิ๊กครับ

พระพุทธไตรโลกนาถ ปิดทองนั้น น่าจะหมดแล้วครับ คงต้องรบกวนพี่คลิกในการปิดทองให้อีกครั้งครับ ส่วนค่าแรงนั้น ผมขอร่วมด้วยครับ จะได้ไม่เป็นภาระของพี่คลิกครับ

ผมร่วมบุญค่าแรงปิดทองสมทบพี่คลิก 1,000 บาทนะครับ แต่ขอติดไว้ก่อน ไว้ปลาย ก.พ. ค่อยจ่ายครับ

พระอยู่กับผมไม่เยอะ พระส่วนใหญ่อยู่กับพี่สนั่นครับ

โมทนาครับ

7. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พี่ตั้ม , คุณกิ๊กจากเดิมที่หญิงส่งรายชื่อกรรมการไป ๕ ราย (ลำดับที่ ๑-๕) ขอแจ้งเพิ่มเติมอีก ๔ ราย รวมเป็น ๙ ราย ดังรายชื่อต่อไปนี้ค่ะ

๑. ครอบครัว ศราภัยวานิช
    ๒. ครอบครัว ตั้งสมบัติอนันต์
    ๓. ครอบครัว คะเนตนอก
    ๔. ครอบครัว สวัสดิกูล
    ๕. ครอบครัว พิทักษ์
    ๖. ครอบครัว ฤทธิ์พันธ์
    ๗. ครอบครัว เบญจพลากร , ครอบครัว วรจรัสโรจน์
    ๘. นายธนาเศรษฐ์ จารุสินไพศาล และครอบครัว
    ๙. ดช.ชีวสาธน์ ภัทรกุลนิจ (น้องบีม)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

8. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    รับทราบขอรับ........คุณน้องชวยนับจำนวนพระที่ยังมีอยู่ แล้วแจ้งให้คุณพี่ทราบทาง PM ด้วยนะขอรับ;aa14สำหรับทุกท่านที่ร่วมบุญ หากโอนเงินแล้วขอให้ แจ้งชื่อ-ที่อยู่ สำหรับการจัดส่งวัตถุมงคลไปยัง PM คุณ Tamsakด้วยค่ะ

โมทนาบุญค่ะ

9. SONG 222

SONG 222 Active Member

ยงยศ บุญนำและพิชชาดา โชควัฒนากุล เป็นกรรมการครับ เดี๋ยวโอนให้วันนี้เลย

10. นะเมติ๕

นะเมติ๕ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญเป็นรองประธานกรรมการในผ้าป่าสร้างพระเจดีย์ครั้งนี้ด้วยครับ
    ผม "นายปพลกิต บุลินชยังกูรและครอบครัว"
    ได้โอนปัจจัยจำนวน ๑๐๐๐ บาทถ้วน
    ผ่านธ.ไทยพาณิชย์ หมายเลขบช.202-209746-7
    DATE251208 TIME1243 LOCAT.8418 SEQ.4443
    ขออุทิศบุญในครั้งนี้แด่ทุกชีวิตใน ๓๑ ภพภูมิ
    และเพื่อเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและพ่อแม่ญาติพี่น้อง
    รวมทั้งทุกชีวิตทั้ง ๓๑ ภพภูมิ ได้พบเส้นทางธรรมสู่พระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันหรืออนาคตอันใกล้นี้ด้วยเทอญ.
    สาธุ
    สาธุ
    สาธุ
    ขอรับผม..

11. kacher

kacher เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    น.ส.รสมัย หงษ์แปลงและครอบครัว 1,000 บาท
    นายธีรพันธ์ สุทธิวิลัยและครอบครัว 200 บาท
    น.ส.ศกุนตลา ชินพราหมณ์และครอบครัว 200 บาท
    น.ส.วิจิตรา ฉลาดล้นและครอบครัว 200 บาท
    นายธีรพงษ์ อภิวัฒนาธรรมและครอบครัว 200 บาท

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ

12. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ตั้ม พี่คลิก และทุกท่าน

ผมกับน้องดา ขอร่วมบุญสร้างพระเจดีย์กับหลวงพี่เล็กและหลวงพี่สมปอง ด้วยครับ ขอเป็นกรรมการครับ 2 ท่าน เป็นเงิน 400 บาท โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

13. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมบุญเป็นกรรมการด้วยคนนะคะ
    โอนเงินไปแล้วค่ะ วันนี้ 26/12/51 09:49 น. จากธ.กสิกร(ATM)ค่ะ 200.-

เสาวณีย์ พิพัฒน์รังสรรค์(รุ่งเรือง) และครอบครัว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.8 KB
      เปิดดู:
      78
  14. napapatch_datch

napapatch_datch Active Member

25 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมบุญด้วยนะคะ

ครอบครัวแม่ตุ้ย สุขเกษม , ณปภัช สำเร็จและพระภิกษุนิติพัฒน์ บวรโรจน์ศิริ ด.ช.ภูบดินทร์ ศิริวิโรจน์ 1,000 บาท จะโอนเงินตอนเย็นนี้ แล้วจะเรียนให้ทราบเมื่อโอนเรียบร้อยแล้ว อีกครั้งค่ะ

15. worathepp

worathepp เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    -ขอร่วมทำบุญ กรรมการ ทำบุญจำนวน 200 บาท
    วรเทพ พรโสภณ ได้โอนเงิน เข้า บัญชี SCB 2022097467 จำนวน 200 บาท เมือ วันที่ 30/12/02 13.15น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2008
  16. pap42

pap42 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล
    พร้อมทั้งโอนเงินจำนวน 300 บาท26/12/51ตามที่แจ้งไว้แล้วครับ สาธุ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เพิ่มเติม

คุณมานพ กวีรัชต์ ๒๐๐ บาท และ คุณณภัทร สุขไชยยะ และ ครอบครัว ๒๐๐ บาท

วันนี้(๒๖/๑๒/๒๕๕๑)

ข้าพเจ้าได้โอนเงินร่วมสร้างเจดีย์ จำนวนเงิน 800 บาท

เมื่อเวลาโดยประมาณ 14:00 น. ที่อินเตอร์เน็ตแบงก์กิ้ง แล้วครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด <!-- / message --><!-- sig -->

18. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    จองเป็นกรรมการค่ะ
    1. ธัญญเนษฐ์ ชัชวาลย์โชติกุล 200 บาท ค่ะ

โอนแล้วจะเเจ้งให้ทราบนะคะ

19. kuppa20

kuppa20 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ร่วมเป็นกรรมการด้วย 3 คนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2008
  20. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ