ขอเชิญร่วมบุญซ่อมแซมกุฏิสงฆ์ 6 หลัง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย dham999, 6 เมษายน 2022.

1. dham999

dham999 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    ขอเชิญท่านศรัทธาสาธุชนทุกท่าน ได้ร่วมกัน บูรณะซ่อมแซมกุฏิสงฆ์และปรับปรุงบริเวณที่พักอาศัยให้มีความพร้อมต่อการใช้งาน เนื่องจากกุฏิทั้ง ๖ หลังดังกล่าว ได้ชำรุดทรุดโทรม หลังคารั่ว ระบบไฟฟ้าชำรุด เป็นต้น

ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา
    ✍ ธนาคาร : ออมสิน
    ชื่อบัญชี : วัดอรัญวาศรีคีรีบรรพต
    ประเภท : ออมทรัพย์
    เลขที่ : 020290756160

อานิสงส์ผู้ร่วมสร้างและซ่อมแซมวิหาร กุฏิ มีดังนี้
    -------------------------------------------------
    ผู้ที่ให้ที่พักอาศัย ย่อมมีบุญเจริญในทุกกาลทุกเมื่อ ไม่ว่าจะเป็นตอนเช้า ตอนกลางวัน เขาจะตั้งอยู่ในธรรม มีความสมบูรณ์ในศีลและได้ขึ้นสวรรค์(วนโรปสูตร)

ขออนุโมทนาและเจริญพรทุกท่าน
    ✍ ติดต่อสอบถาม
    เจ้าอธิการดนัย เตชปญฺโญ เจ้าอาวาส, เจ้าคณะตำบลแก่งโสภา เขต ๑
    วัดอรัญวาศรีคีรีบรรพต (แก่งซอง) อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
    โทร. 062-9344999

----------------------------------------
    สุโข ปุญฺญสฺส อุจฺจโย
    ความสั่งสมซึ่งบุญ นำสุขมาให้
    บุญเป็นที่พึ่งของเรา ทั้งโลกนี้และโลกหน้า

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

3. dham999

ขอเจริญพร

4. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมและคณะร่วมบุญซ่อมแซมกุฏิสงฆ์ 6 หลัง วัดอรัญวาศรีคีรีบรรพต (แก่งซอง) อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
    จำนวน 100 บาท โอนวันที่ 6 เมษายน 2565 เวลา 15:56 น
    อานิสงค์การร่วมทำบุญ จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและคณะเป็นผู้ที่
    ๑. ย่อมเป็นผู้รู้คุณของพระรัตนตรัยทำให้มีศรัทธามั่นคง
    ๒. เป็นผู้มีความเคารพมีสัมมาคารวะ
    ๓. เป็นผู้มีดวงตาสดใสสวยงามมองได้ไกลดวงตาบริสุทธิ์บริบูรณ์
    ๔. ทำให้เป็นผู้มีทิพยจักษุ (ตาทิพย์) อภิญญาสมาบัติ
    ๕. มีผิวพรรณผ่องใสมีจิตใจสดชื่นเบิกบาน
    ๖. มีรัศมีกายสว่างไสวมีสติสัมปชัญญะไม่ประมาทในชีวิต
    ๗. ทำให้มีปัญญาเฉลียวฉลาดมีปฎิภาณว่องไวแตกฉานในสรรพวิชชาทั้งทางโลกและทางธรรม
    ๘. ย่อมไม่ไปเกิดในทุคติ
    ๙. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผลนิพพานโดยง่าย
    ๑๐. มีความสะดวก คล่องตัว เดินทางสะดวก เจริญสมาธิกรรมฐานก้าวหน้า
    ๑๑. มั่งมีศรีสุข มีโชคลาภ
    ๑๒.มีที่อยู่อาศัยมั่นคงกว้างขวาง สะดวกสะบาย ปลอดภัย

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######ให้ท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมเกิน100ครั้งแล้วนะครับทุกบุญที่ได้ทำและโมทนาบุญ######สร้างวิหารทานทุกบุญบัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานให้ผมเกิน100ครั้งแล้ว###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญสร้างวิหารทานทุกบุญสมเด็จองค์ปฐมทองคำทั้งหมดสร้างพระทุกรูปทุกบุญโดยเฉพาะธรรมทานสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกรูปโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ
    กราบโมทนาบุญการสร้างสมเด็จองค์ปฐมพระทุกวันใส่บาตรทุกวันทุกรูปโมทนาบุญทุกปัจจัยทุกบุญกรรมฐานสาธุในการสร้างองค์พระปฐมสร้างพระทุกรูปองค์พระพุทธเจ้าพระที่นิพพานทุกรูปทุกวันทุกบุญหลวงตาม้าทุกบุญพระสงฆ์-สามเณรทุกรูปทุกปัจจัยธรรมทานวิหารทานสังฆทานบุญกรรมฐานบวชพระสามเณรทุกรูปขอให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสำเร็จปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติตลอดไปตราบจนข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ

ขนาดไฟล์:
      132.6 KB
      เปิดดู:
      44
  6. dham999

ขอเจริญพรขอบคุณทุกท่าน

7. dham999

ขอเจริญพร

8. dham999

9. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

10. dham999

11. dham999

ขอเจริญพร

12. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขอโมทนา สาธุ บุญกับทุกท่านด้วยครับ

13. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านายธนจักร ลีลาพรชัย ร่วมบุญซ่อมแซมกุฏิสงฆ์ 6 หลัง วัดอรัญวาศรีคีรีบรรพต (แก่งซอง) อ.วังทอง จ.พิษณุโลก จำนวน 68 บาท ในวันที่ 8 เมย 2565 ขอลุงพุฒิพญายมราชและท้าวจตุมหาราชทั้ง4ร่วมโมทนาบุญและช่วยเป็นสักขีพยานในการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ถวายปัจจัยในงานกฐินในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

14. dham999

ขอเจริญพร

15. dham999

ขอเจริญพร

16. Super Bank

นายภานุมาศ
    สาธุ...☺️♥️

17. Super Bank

นายภานุมาศ
    สาธุ...☺️♥️

18. Super Bank

นายภานุมาศ
    สาธุ...☺️♥️