ขอเชิญบูชา พระเครื่อง-วัตถุมงคล รายได้ทั้งหมดสมทบทุนทำบุญวิหารทาน (ปิดโครงการ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 15 พฤษภาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณและขออนุโมทนากับจิตกุศลของทุกๆท่านที่เกี่ยวข้องด้วยครับ

2. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญวิหารทานด้วย 200 บาทครับ ไม่ต้องการของอะไรครับ

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ช่วยๆกันครับ หลายๆฝ่าย

4. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนท่านใดที่บริจาคทรัพย์ร่วมทำบุญช่วยแจ้งให้ทราบด้วยเนื่องจากเวปล่มไปหลายวันทำให้เกิดอาการงงครับ

5. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ runchoo_man [​IMG]
    ขอร่วมทำบุญวิหารทานด้วย 200 บาทครับ ไม่ต้องการของอะไรครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

(good) กราบอนุโมทนาบุญในกุศลจิตด้วยครับ สาธุ .....

6. อดุลย์ เมธีกุล

คุณป๊อปจะให้ผมจัดส่งเมื่อไรก็บอกนะครับ

7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder id=post1225207 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">23-05-2008, 01:10 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#140 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เฮียปอ ตำมะลัง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1225207", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1225207 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">
    รายการที่ 12 <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
    รายการที่ 14
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    รายการที่ 36

รายการที่ 60

</B>ขอบูชาครับ...ร่วมทำบุญอีกครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

สวัสดีครับ คุณอดุลย์ คุณTackled

วันนี้(28/5/2551) ผมได้โอนเงินบุญ ในการซ่อมแซมบูรณะ วัดส้มเสี้ยว

จำนวนเงิน 2,200 บาท

ที่ ATM ธนาคารทหารไทย สาขาสตูล เมื่อเวลา 10:24 น.

ด้วยอานุภาพคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ ด้วยบุญที่ข้าพเจ้าทำในวันนี้ ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญนี้ให้แก่ ภรรยาบุตรธิดา ญาติสนิทมิตรสหาย และขออุทิศบุญนี้ให้แก่ เทพพรหมเทวาทั้ง สิบหกชั้นฟ้า สิบห้าชั้นดิน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ห้องเย็น ฯ และ เกาะหลีเป๊ะ และ ขอให้สรรพสัตว์ทั้งหลายได้รับบุญของข้าพเจ้านี้ด้วยเทอญ

ที่อยู่เดี๋ยวผมส่ง PM บอกคุณTackled และ คุณอดุลย์ นะครับ

8. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอปิดรายการนี้ครับ

9. อดุลย์ เมธีกุล

ขอบพระคุณมากครับเฮียฯ ขอบารมีธรรมของครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์ทั้งหลายทั้งปวงในสากลโลก ที่ร่วมอนุโมทนาบุญและขอเชิญร่วมอำนวยอวยพรให้กับท่านและเพื่อนสมาชิกที่มีจิตเป็นบุญเป็นกุศล ได้บริจาคทรัพย์เพื่อพระศาสนาขอให้ท่านทั้งหลายมีความสุขความเจริญคิดสิ่งใดสำเร็จทั้งปวงด้วยเทอญฯ สาธุ

10. Tackled

รับทราบครับ

11. Tackled

รับทราบการจองทุกท่านนะครับ ของเฮียปอ จะรีบดำเนินการส่งให้ครับ

12. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *-* สวัสดีครับ คุณ อดุลย์ เมธีกุล.ผมได้ทำการโอนเงินจำนวน 800 บาท เข้าร่วมทำบุญบูรณะพระอุโบสถวัดส้มเสี้ยวดังรายละเอียดดังนี้ครับ 1.บูชาพระผงชานหมากหลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล จำนวน 300 บาท 2.พระสมเด็จวัดนก จำนวน 200 บาท 3.ตุ๊กตา จำนวน 300 บาท จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ *-* thaiput007@hotmail.com

13. อดุลย์ เมธีกุล

*-* สวัสดีครับ คุณ อดุลย์ เมธีกุล.ผมได้ทำการโอนเงินจำนวน 800 บาท เข้าร่วมทำบุญบูรณะพระอุโบสถวัดส้มเสี้ยวดังรายละเอียดดังนี้ครับ 1.บูชาพระผงชานหมากหลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล จำนวน 300 บาท 2.พระสมเด็จวัดนก จำนวน 200 บาท 3.ตุ๊กตา จำนวน 300 บาท จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ *-* thaiput007@hotmail.com

ขออนุโมทนาบุญกับคุณไทยพุทธด้วยครับ

และขอให้คุณไทยพุทธ มีความสุขความเจริญ สมบูรณ์พูนสุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญฯ
    <!-- / message --><!-- sig -->

14. อดุลย์ เมธีกุล

ร่วมมือ ร่วมใจ ร่วมบุญ ร่วมรักสมานฉันท์ สาธุ

ยอดปัจจุบัน 23 / พ.ค./ 51

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>วันวานไปปรับสมุดมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Tackled

รายการที่ 70

ทำบุญอุดรูรั่วพระอุโบสถวัดส้มเสี้ยวเพียง 300 บาท รับพระผงรูปเหมือน หลังยันต์เกราะเพชร หลวงปู่มี เขมธัมโม (เทพเจ้าแห่งเสนา) จ.อยุธยา ที่กระผมจำนวน 1 องค์ครับ

คุณ thaiput มอบให้ผู้ร่วมทำบุญครับ

16. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน จ.พระนครศรีอยุธยา เหรียญจักรปี 2540 เนื้อทองแดง พร้อมผ้ายันต์พระรัตนจักรหลวงปู่ชื้นให้อีก 2 ผืน
    ทำบุญ 299 บาท องค์ที่ 2 ***รูปแทน***
    (คุณ Jantip จองครับ)

[​IMG] [​IMG]
    ...ได้รับเหรียญหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสนแล้วครับ

17. อดุลย์ เมธีกุล

ครับคุณจันทิพครับผมส่งพระวัดนกให้คุณแล้วเมื่อวานนี้ครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. Tackled

รายการที่ 71

รูปพระพุทธเจ้าตอนประสูติขนาด 5 คูณ7 นิ้วใส่กรอบพร้อมบูชา ร่วมทำบุญ วัดส้มเสี้ยวกับพี่อดุลย์ 309.- ครับ (ผ่านพิธีอธิฐานจิต ณ.วัดหทัยณเรศ จ.นครปฐม)

<!-- / message -->

คุณปทุมธานีมอบให้ครับ<!-- attachments -->

19. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวเย็นนี้จะไปโอนครับเรียบร้อยแล้วจะแจ้ง ขอบคุณมากครับ
    ปรากรม์ ปรีชารักษ์
    STM WIRELESS SYSTEM LTD.
    719 KPN TOWER ช้น24
    ถ.พระราม9 บางกะปิ เขตห้วยขวาง 10320

20. อดุลย์ เมธีกุล

รับทราบการจองครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้