ขอความเมตตาเป็นเจ้าภาพบวชเณรวัดบ่อเงินบ่อทอง

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย นักเดินทาง, 30 มีนาคม 2006.

1. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ขอร่วมบุญเจ้าภาพบวชเณร 3 องค์ ด้วยค่ะ
    เพิ่งฝากเงินไป เพื่อเข้าบัญชีคุณฐิติวรรณ 4,000 บาท
    อีกประมาณ 3-4 วัน คงจะได้รับค่ะ

[​IMG] ด้วยบุญนี้ ขอโมทนาและอุทิศให้
    บิดามารดา และผู้มีพระคุณ ทุกท่าน
    หลวงพ่อทุกองค์ เทพเทวดาทั้งหลาย
    เทวดาที่ดูแลเว็ปพลังจิต
    และชาวเว็ปพลังจิตทุกๆท่าน รวม
    ทั้งสรรพสัตว์ น้อยใหญ่ และวิญาณ
    ที่มีญาติก็ดี ไม่มีญาติก็ดี เจ้ากรรมนายเวร
    ทั้งหลาย ฯลฯ

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ ลูกค้าของผม(คุณวุฒิพงศ์) ได้ฝากเงินทำบุญที่วัดบ่อเงินบ่อทอง จำนวนเงินที่ฝากทำบุญ 4,000.-บาท โดยฝากทำบุญบวชเณร 1 รูป เป็นจำนวนเงิน 1,300.-บาท และฝากทำบุญผ้าป่า อีกจำนวน 2,700.-บาท วันนี้ ผมจะไปดำเนินการโอนเงินให้ครับ

ถ้าโอนเงินเรียบร้อยแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ คุณโต ,คุณโต้ง

ขออนุโมทนาในบุญกุศลคุณวุฒิพงศ์ด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    10
    ต้องขอโมทนากับคุณน้องMBNYและคุณวุฒิพงศ์ เป็นอย่างสูง สาธุ สาธุ สาธุ

4. sithiphong

เมื่อกลางวันวันนี้ (11 เมย.49) ผมได้ไปโอนเงินที่คุณวุฒิพงศ์ ได้ฝากทำบุญแล้วนะครับ โดยไปโอนที่ บมจ.ไทยพาณิชย์ เข้าบัญชีคุณฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ บัญชีเลขที่ 015-4-32192-6 จำนวน 1,300 บาท เพื่อช่วยการบวชเณร 1 รูป และได้โอนเข้าบัญชี 203-0-06304-5 บัญชี รร.ปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง เป็นประธานผ้าป่า จำนวนเงิน 2,700 บาท เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลของคุณวุฒิพงศ์อีกครั้งครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

5. sithiphong

วันนี้ คุณมาโนช เพื่อนพนักงานท่านหนึ่งซึ่งได้เกษียณอายุงานแล้ว ได้มาที่ทำงาน ผมก็เลยบอกบุญให้คุณมาโนช ให้ช่วยทำบุญบวชเณร 1 รูป คุณมาโนชฝากเงินมาแล้วจำนวน 1,300 บาท วันพรุ่งนี้ ผมจะโอนเงินไปให้นะครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลด้วยครับ

6. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    พี่โต้งคะ ช่วยสรุปยอดให้หน่อยได้มั้ยคะว่าตอนนี้ มีคนเป็นเจ้าภาพกี่องค์แล้ว ครบหรือยัง แอนขอจองไว้5องค์นะคะ พยายามบอกต่อๆกันไปนับดูได้ประมาณ5องค์ค่ะ

7. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    10
    <TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">น้องแอนจ่ะ ยังขาดอีก20กว่าคับ สาธุๆๆ
    มีโอนมา 2800-1300-150-500บาท ขอโมทนาสาธุๆๆ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. sithiphong

การบริจาคให้วัดบ่อเงินบ่อทองนั้น ปัจจุบันสามารถบริจาคได้ 3 แบบนะครับ

ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต พระเณร
    เป็นการบริจาคเครื่องสังฆทาน ข้าวสาร อาหารแห้ง รายละเอียดตามกระทู้ข้างบนครับ

ขอความเมตตาเป็นเจ้าภาพบวชเณรวัดบ่อเงินบ่อทอง
    เป็นการบริจาคเพื่อเป็นเจ้าภาพบวชเณร รายละเอียดตามกระทู้ข้างบนครับ

ผ้าป่ามหากุศล สมทบทุนสร้างโรงเรียนพระปริยัติธรรมเพื่อพระสงฆ์-สามเณร วัดบ่อเงินบ่อทอง
    เป็นการบริจาคเพื่อสมทบทุนการก่อสร้าง รร.ปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง เป็นการส่งเสริมให้เด็กๆ ที่ยากจน ได้มีที่เล่าเรียนในทางธรรมครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทุกท่านได้ทำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2006
  9. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post221743 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] 30-03-2006, 07:37 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>นักเดินทาง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_221743", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    [​IMG] อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 745
    ได้รับอนุโมทนา 661 ครั้ง ใน 208 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 214[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_221743><!-- icon and title -->[​IMG] ขอความเมตตาเป็นเจ้าภาพบวชเณรวัดบ่อเงินบ่อทอง
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

เนื่องด้วยโรงเรียนพระปริยัติ วัดบ่อเงินบ่อทอง อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา จะทำการบรรพชาสามเณรจำนวนประมาณ 50 รูป เพื่อเข้าศึกษาในโรงเรียนพระปริยัติ วัดบ่อเงินบ่อทอง ในปีการศึกษา 2549 ซึ่งจะจัดขึ้นในวันที่ 2 พฤษภาคม 2549 ตามที่หลาย ๆ ท่านได้ทราบข่าวการขอความเมตตาบริจาคค่าอาหารสำหรับวัดบ่อเงินบ่อทองจากกระทู้ ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิตพระเณร ทางวัดขาดแคลนค่าใช้จ่ายที่จำเป็นสำหรับเณรที่จะมาบวชใหม่ จึงขอความเมตตาท่านผู้มีจิตเป็นกุศล ให้เด็ก ๆ ที่ด้อยโอกาสเหล่านี้ ได้มีโอกาสได้ศึกษาเล่าเรียน เพื่อในอนาคตจะได้เป็นกำลังสำคัญของสังคม, ประเทศชาติ และสืบทอดพระพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองสืบต่อไปจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลานของเรา

ขอท่านผู้มีจิตเป็นกุศลหยิบยื่นโอกาสให้เด็ก ๆ ที่ด้อยโอกาสทั้งหลายเหล่านี้ด้วยครับ ทางวัดบ่อเงินบ่อทองขอรับบริจาคปัจจัยเพื่อซื้อผ้าไตรและบาตรสำหรับเณรในชุดละ 1,300 บาท ท่านสามรถบริจาคโดยโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้

หากมีข้อสงสัยสามารถถามผมได้ครับ หรือจะสอบถามที่หลวงพ่อแผนก็ได้ ที่ พระมหาแผน 01-9408541

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    ชื่อบัญชี นางสาวฐิติวรรณ คุณานพรัตน์
    สาขา บางนา
    เลขที่บัญชี 015-4 32192-6
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

เด็ก ๆ ที่จะมาบวชนี้ ไม่ใช่บวชแค่ระยะสั้นนะครับ แต่เป็นการบวชระยะยาวเพื่อเข้าศึกษาในโรงเรียนพระปริยัติ วัดบ่อเงินบ่อทอง
    หากท่านได้โอนเงินบริจาคแล้ว กรุณาแจ้งไว้ที่กระทู้นี้ด้วยครับ เพื่อเราจะได้รับทราบและรวบรวมเงินจัดซื้อผ้าไตรและบาตรถวายหลวงพ่อเพื่อเตรียมไว้สำหรับเณร

หมายเหตเพิ่มเติมุ ผมลืมแจ้งไปนะครับ หลวงพ่อแผนท่านจะไปทำพิธีบรรพชาสามเณรที่จังหวัดศีรษเกศ เสร็จแล้วก็รับมาอยู่ที่วัดบ่อเงินบ่อทอง ก็คือเป็นเด็ก ๆ ที่ครอบครัวยากจนจากทางภาคอิสาน

เพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจแก่ผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพ คุณ Sithiphong ขอมอบพระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่าพิมพ์คะแนนร้อย เพื่อเป็นที่ระลึกถึงการที่เราได้ร่วมกันในมหากุศลครั้งนี้ 1 องค์ต่อ 1 ชุด

พระที่มอบให้ผู้ร่วมทำบุญแต่ละสีมีหลายพิมพ์ ตามรูปข้างบนครับ แต่ละท่านอาจจะได้ไม่เหมือนกัน

ท่านที่โอนเงินแล้ว msg แจ้งชื่อที่อยู่มาที่ผมด้วยครับ ผมจะดำเนินการจัดส่งให้
    พระแต่ละสีมีจำนวนไม่เท่ากัน ผมขอเลือกสีให้เองนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ท่านที่ได้บริจาคแล้ว ต้องการที่จะรับพระพิมพ์ ให้แจ้งคุณนักเดินทาง นะครับ โดยให้แจ้งชื่อ - ที่อยู่ ผ่านข้อความส่วนตัวให้คุณนักเดินทางครับ
    คุณนักเดินทางจะเป็นผู้ที่ส่งพระพิมพ์ให้เอง

10. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    สรุปยอดผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณรต่อครับ

16. คุณวุฒิพงศ์ วนากุลและครอบครัว 1 ชุด
    17. คุณ MBNY 3 ชุด
    18. คุณมาโนช 1 ชุด

รวมทั้งหมดได้ 22 ชุด ยังขาดอีก 28 ชุด โมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2006
  11. นักเดินทาง

ได้เลยครับ จองให้น้องแอน 5 ชุด

12. sithiphong

เมื่อกลางวันนี้ (12 เมย.49) ผมได้ไปโอนเงินที่คุณมาโนช ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณร 1 รูป แล้วนะครับ โอนเข้าบัญชี 015-4-32192-6 ชื่อบัญชีคุณฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ จำนวนเงิน 1,300.-บาท ไปโอนที่บมจ.ไทยพาณิชย์ สาขาถนนตากสิน เรียบร้อยแล้วครับ

13. sithiphong

เนื่องในวันปีใหม่ของคนไทยเรา ผมขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร(หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า ,หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า ,หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า ,หลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า, หลวงปู่พระฌาณียะเถระเจ้า) หลวงปู่แจ้งฌาณ ,ท่านกรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,หลวงปู่ทวด พระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์ ,สมเด็จพระนเรศวรมหาราช , สมเด็จพระเอกาทศรถ , สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช , พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว , กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาทเจ้า , พระยาพิชัยดาบหัก ,พระสยามเทวาธิราช และสิ่งศักดิ์ทั้งหลายให้สากลโลก โปรดจงดลบันดาลให้ทุกท่านมีความสุข ,ความเจริญในชีวิต ปราศจากโรคภัยทั้งปวง และให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป เทอญ

.

14. นักเดินทาง

15. sithiphong

วันนี้ ผมได้พาภรรยา และพี่เขยผม นำสังฆทานที่หลวงตา ที่อยู่วัดแถวบ้านให้ผมนำไปถวายที่วัดบ่อเงินบ่อทอง สังฆทานที่ผมนำไปนั้นมีเป็นจำนวนมาก ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่หลวงตาได้ทำในครั้งนี้ด้วยครับ

และหลวงพ่อแผนท่านได้นำผมไปดูสถานที่ต่างๆ ภายในวัด ท่านบอกกับผมว่า โรงเรียนพระปริยัติธรรมนั้น หลวงพ่อจะพยายามจะก่อสร้างให้ขึ้นเป็นรูปเป็นร่าง โดยขึ้นเสาและหลังคาก่อนจะพยายามให้เสร็จก่อนสิ้นเดือนพฤษภาคม จะได้เป็นที่เล่าเรียนสำหรับพระเณรไปก่อนครับ
    เณรน้อยยังคงรอคอยความเมตตาจากท่านผู้ใจบุญอยู่นะครับ

และพี่เขยของผม คุณอรรถสิทธิ์ ได้มอบเงินร่วมในการบวชเณร 1 รูป เป็นจำนวนเงิน 1,300 บาท ในวันจันทร์นี้ ผมจะนำเงินโอนเข้าบัญชีให้นะครับ
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลคุณอรรถสิทธิ์ด้วยครับ

16. sithiphong

ท่านใดที่มีความประสงค์จะเป็นเจ้าภาพบวชเณรนั้น ผมรบกวนให้ลงชื่อไว้ในกระทู้

ส่วนนามสกุล ,หมายเลขโทรศัพท์ที่ใช้ในการติดต่อกันนั้น ผมรบกวนให้ส่งผ่านข้อความส่วนตัวมายังคุณนักเดินทาง หรือคุณโต ก็ได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2006
  17. นักเดินทาง

คุณ Shonsawat Luemunkong จาำก web danniparn ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณร 2 รูป โอนเงินมาแล้ว 2,620 บาท เมื่อวันที่ 10 เม.ย. 49

ข้อความของคุณ
    Shonsawat Luemunkong
    " ผมได้ส่งเงินทำบุญร่วมบวชเณร 2 รูป เป็นจำนวนเงิน 2,620 บาท จากบัญชีธนาคาร นครหลวงไทย ไปยังบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ ของคุณ ฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ "

18. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนา กับทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณร วัดบ่อเงินบ่อทอง นะครับ
    ผมเพิ่งกลับจาก ชะอำ แอบไปพักผ่อน มา 2 คืน ได้แวะไปกราบหลวงปู่ทวด ที่วัดห้วยมงคล ทำบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือ และสรงน้ำหลวงปู่ทวด ขอผลบุญนี้จงเป็นพลวปัจจัย ส่งเสริมให้ทุกท่าน ประสบแต่ความสุข ให้เฮงๆๆ รวยๆๆๆ กันทุกคนเทอญ

19. นักเดินทาง

โมทนาด้วยครับ คุณเม้าตาอิน

20. sithiphong

วันนี้ผมจะนำเงินที่คุณอรรถสิทธิ์ มอบเป็นเจ้าภาพบวชเณร 1 รูปที่วัดบ่อเงินบ่อทอง อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา จำนวนเงิน 1,300.- บาท ไปโอนให้ในตอนกลางวันวันนี้นะครับ

และผมกับภรรยา(คุณศศิมา) จะเป็นเจ้าภาพบวชเณร อีก 1 รูปที่วัดบ่อเงินบ่อทอง อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา จำนวน 1,300.- บาท จะไปโอนพร้อมกันนะครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลคุณอรรถสิทธิ์และคุณศศิมาครับ

.