ขอความฮักแหน่ได้บ่ (ดอกอ้อ - ก้านตอง)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 12 กรกฎาคม 2012.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆ และแล้วก็มาถึงเพลงสุดท้าย (ซะที) :cool: ของอัลบัมนี้แล้วครับ

[​IMG][MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2142469/[/MUSIC][​IMG]

เพลง ขอความฮักแหน่ได้บ่ //ขอความรักบ้างได้ไหม?
    นักร้อง ดอกอ้อ - ก้านตอง
    ค่ายเพลง แกรมมี่โกลด์

(ก้านตอง)
    อยากมายามได๋กะมา อยากไปยามได๋กะไป //อยากจะมาเมื่อไหร่ก็มา อยากจะไปเมื่อไหร่ก็ไป
    ฝากแต่ความหวังไว้ มื้อได๋สิเฮ็ดคือเว้า //ให้แต่ความหวังไว้ เมื่อไหร่จะทำอย่างที่พูด
    ย่านแต่เห็นน้อง เป็นหม่องมาถิ่มความเหงา //กลัวว่าจะเห็นน้องเป็นที่ระบายความเหงา
    สมใจแล้วกะไปหาเขา ผู้เป็นตัวจริง //เมื่อหายเหงาแล้ว ก็กลับไปหาคนนั้น คนที่เป็นตัวจริง
    (ดอกอ้อ)
    สิ่งของกะเพียรซื้อให้ เอาใจไปเหมิดทุกสิ่ง //ข้าวของต่างๆก็คอยซื้อให้ เอาอกเอาไปซะทุกอย่าง
    เหลือแต่ความฮักจริง ที่อ้ายบ่เคยให้มา //เหลือแต่ความรักที่จริงใจ ที่พี่ไม่เคยให้เลย
    (ก้านตอง)
    ขอ..ความฮักแหน่ได้บ่ คำถามหนึ่งข้อ ที่ใจคนรอฮ้องหา //ขอ.. ความรักหน่อยได้ไหม? คำถามเดียวที่ใจมันเรียกร้อง
    (ดอกอ้อ)
    ฮู้ว่าผิดต่อคนนั้น กะแฟนคือกันแม่นบ่อ้ายว่า //รู้ว่าทำผิดกับเขาคนนั้น แต่ก็เป็นแฟนเหมือน พี่ว่าใช่มั้ย?
    ขอความฮักให้น้องแหน่นะ กล้าเว้าบ่ว่าฮักน้องส่ำเขา
    //ขอความรักให้น้องหน่อยเถอะนะ กล้าพูดหรือไม่ว่า รักน้องเท่ากับเขาคนนั้น

(ก้านตอง)
    คนอยู่ในฐานะจั่งน้อง แค่เศษเวลาเป็นค่าเลี้ยงดู //คนที่ตกอยู่ในฐานะเช่นน้องนี้ มีแค่เศษเสี้ยวของเวลาเป็นค่าเลี่ยงดู
    เป๊นความจริง ที่น่าอดสู หากสังคมฮู้คงบ่กล้าสู้หน้า //มันเป็นความจริงที่น่าสงสาร หากคนอื่นๆรู้ คงไม่กล้าไปสู้หน้าเขาได้
    (ดอกอ้อ)
    ขอ..ความฮักแหน่ได้บ่ คำถามหนึ่งข้อ ที่ใจคนรอฮ้องหา //ขอ.. ความรักหน่อยได้ไหม? คำถามเดียวที่ใจมันเรียกร้อง
    (ก้านตอง)
    ฮู้ว่าผิดต่อคนนั้น กะแฟนคือกันแม่นบ่อ้ายว่า //รู้ว่าทำผิดกับเขาคนนั้น แต่ก็เป็นแฟนเหมือน พี่ว่าใช่มั้ย?
    ขอความฮักให้น้องแหน่น้า กล้าเว้าบ่ว่าฮักน้องส่ำเขา //ขอความรักให้น้องหน่อยเถอะนะ กล้าพูดหรือไม่ว่า รักน้องเท่ากับเขาคนนั้น
    (ขอความฮักให้น้องแหน่น้า กล้าเว้าบ่ว่าฮักน้องส่ำเขา)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2012
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆๆ ดีใจกับพี่สันต์ด้วยจ้า ที่ร้องจบอัลบัมแล้ว... อิอิอิ
    เย้ๆๆๆ ดีใจได้ฟังเป็นคนแรก...ฮ่าๆๆๆ
    เพราะจังเลยจ้า....หุหุ

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมเริ่มจะรักดอกอ้อ กับ ก้านตองแล้วนะครับ แต่ถ้าเป็นสุดท้ายอัลบัมนี้ แต่ก็ยังมีอัลบัมอื่นอีกยังไม่จบ อิอิ ผมเข้าไปดูดอกอ้อ กับก้านตองแล้วครับ ใน youtube สวยน่ารักทั้งคู่ อิอิ
    แต่เหมือนเดิมครับ เป็นแค่เทวดาตกกระป๋อง เพลงนี้ก็ร้องน่าฟังมากครับตามแบบฉบับคำสัญญาของหนุ่มบ้านนอกครับ เหมือนเดิม อิอิ

4. sansky9

ขอบคุณใต้เกิ้ง ^^/
    กว่าจะหมดทุกเพลง ก็เล่นเอาหืดขึ้นคอเหมือนกันนะครับ

5. sansky9

นั่นไงหล่ะ ชอบเค้าแล้วหล่ะสิ :cool: ยังมีเพลงอื่นๆอัลบัมอื่นๆอีกครับ
    ขอบคุณคุณเทพมากนะครับ ^^/

6. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เห็นด้วยกับท่านเทพครับ ฟังไปฟังมาชักชอบดอกอ้อ ก้านตอง อิอิ
    ทุกเพลงที่คุณสันร้อง แน่นๆ ทั้งนั้นเลยครับ ระบบการบันทึกเยี่ยม
    แต่รู้สึกว่าไม่ได้ร้องเพลงผู้ชายมานานแล้วนะครับ ระวังลืมนะ อิอิ

7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    คุณสันร้องเพลงของดอกอ้อก้านตองจนหืดจับ
    คนฟังก็เป็นกำลังใจจนหยดสุดท้ายเหมือนกัน
    เดี๋ยวนี้ ช่อง5 ไม่เสนอเพลงแนวนี้เลย
    แต่ก่อนช่วงบ่าย จะเจอเพลงแนวนี้ทางช่อง 5 ตลอด

แต่ไม่เป็นไร ได้คุณสัน (หมายถึงได้ฟัง) มานำเสนอให้ก็
    เพียงพอแล้วววววววววว อิๆ...

พอเพลงวางแผงแล้ว นักร้องจะสวยจะดูดีไปหมด

8. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โห..เก่งจังร้องเป็นอัลบั้มเลยเนี่ยคุณสันต์...เพราะมากคร่า..เปิดอัลบั้มใหม่ต่อเลยหรือป่าววคะ...เชียร์ค่ะ..:cool::cool::cool:

9. sansky9

ถ้าได้คาราโอเกะต้นฉบับแท้ๆแบบนี้ รับรองว่าเสียงแน่นชัดเจนแน่ๆครับ
    เพลงของผู้ชายก็มีร้องบ้างนะครับจวนจะหมดแล้ว ทั้งต้น ตะวัน(น่าจะหมดทุกเพลงแล้ว), ไอดิน อภินัน (เหลืออีก 2-3 เพลง)
    ไผ่ พงศธร (ร้องไปไม่กี่เพลงเอง รู้สึกว่าเพลงไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่นัก)
    มนต์แคน (อัลบัมเก่าๆ ร้องไปหมดแล้ว ยกเว้นที่ร้องคู่กับไหมไทย)
    มนต์แคน ชุดใหม่นี้ รอดวลไมค์กับคุณเบิ้มอยู่ครับ.. อิอิ ขอบคุณนะครับ ^^/

10. sansky9

ขอบคุณครับพี่อ๋อง อีกอย่างหนึ่งค่ายเพลงเค้ามีช่องดาวเทียม(ฟรีทีวี) เป็นของตัวเองแล้วครับ
    เลยไม่ค่อยสนใจช่องฟรีทีวี ที่ออกอากาศผ่านเสาทีวี ซึ่งอนาคตอาจจะไม่มีแล้ว
    ต้องขอขอบคุณทั้งต้นสังกัดเพลง และท่านผู้ฟังทุกท่านด้วยนะครับที่ติดตามให้กำลังใจกันตลอด ^^/

11. sansky9

ครับพี่แคท ก็เพื่อนๆพี่ๆเค้ายุ..ให้เหมาร้องหมดทั้งอัลบัมครับ ^^/
    อัลบัมใหม่ ข้างล่างนี้เลยครับ คาดว่าจะออกคู่กับคุณเบิ้มนะครับ.. อิอิ
    ขอบคุณครับผม ^^/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2012
  12. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากๆๆค่ะ สำหรับคำแปล ฟังเพลงเพราะด้วย....เข้าใจความหมายของเพลงด้วย...ครบจริงๆๆ..
    (f)(f)(f)(f)

13. sansky9

เช่นกันครับ, ขอบคุณมากๆสำหรับคำติชมและแวะเข้ามาด้วยนะครับ ^^/

14. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: วันเสาร์ว่าง ๆ เลยมาส่งความฮัก ให้น้องสันต์จั๊กหน่อยยยยย...
    เพราะหลายเด้อ ๆ นายเด้อ ๆ ..จบอัลบั้มแล้วนิ..จะรอฟังอัลบั้มใหม่ต่อไปเน้อ ๆ ๆ

15. sansky9

หมดทุกเพลงแล้วครับอัลบัมนี้ ต่อไปบ่รู้จิเอาอันไหนมาร้องครับ
    ขอบคุณครับพี่ใจ ^^/

16. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มาให้กำลังใจเหมือนเคยค่ะ ครบชุดแระ
    เอ เพลงต่อไปจะร้องของใครอีกเนี่ย
    ก็ต้องให้กำลังกันอยู่แล้ว ร้องมาเลยค่า
    แต่คำแปลอ่านแล้วเศร้าจัง รู้งี้ฟังแบบไม่รู้เรื่องดีก่า
    เพราะคุณสันต์ร้องเพราะอ่ะ ไม่รู้เนื้อก็ด้าย อิอิอิ

:cool::cool::cool:

17. sansky9

หมดทุกเพลงแล้วครับ คงต้องรออัลบัมใหม่ครับ..อิอิ
    ยังไงก็ยังมีเพลงอื่นๆมานำเสนออยู่เรื่อยๆอีกเช่นเคยหล่ะครับ
    ความรัก.. ชั่งน่าสงสารเสียจัง ~ ขอบคุณนะครับ ^^/

18. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ความฮักพร้อมกำลังใจจากน้องชายคนนี้มีให้พี่สันต์เสมอเด้อคร้าบบบบ ^_^/(f)(f)(f)

19. sansky9

ขอบใจ่หลายๆเด้อน่องซายสุดหล่อ.. อิอิ