กิจกรรมนอกสถานที่ ที่พวกเราชาวเวปพลังจิตได้นัดหมายขึ้น

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 สิงหาคม 2006.

1. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=5 width=550 border=0><TBODY><TR><TD align=middle>ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรมภาวนากับหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปณฺฑิโต ณ หอพระ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ รังสิต 4-6 ก.ย.49</TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>
    <TABLE width=540 align=center border=0><TBODY><TR><TD align=left>

ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรมภาวนากับหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปณฺฑิโต
    ณ หอพระ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
    วันที่ 4-6 กันยายน 2549

กำหนดการปฏิบัติธรรม (ทำวัตรเย็น-ฟังธรรม-นั่งสมาธิ-ถามปัญหาธรรมะ)

วันจันทร์ที่ 4 กันยายน 2549
    เวลา 17.30-21.00 น.

วันอังคารที่ 5 กันยายน 2549

วันพุธที่ 6 กันยายน 2549

ที่มาและรายละเอียด
    http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1197

</TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ท่านเป็นพระกรรมฐานอาวุโสท่านหนึ่ง ในสายพระป่า ไปเผยแผ่ธรรมในต่างประเทศมาระยะหนึ่ง

สานุศิษย์ท่าน เป็นผู้ได้ธรรมขั้นสูง สำรวมดี มีมากมายครับ ท่านก็ทราบอะไรมากมายอยู่ หลายท่านอยู่กรุงเทพฯ และใกล้เคียงอย่าพลาดนะครับ

เนื้อนาบุญอันดี

วิกฤตบ้านเมืองที่ผ่านมา ท่านและเหล่าศิษย์มีส่วนช่วยไม่น้อยเลย

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ดีครับ สำหรับกิจกรรมที่ได้แจ้งมาให้ทราบ ต่อไปพวกเราอาจรวมตัวกันไปร่วมทำบุญตามที่ต่างๆเพื่อเป็นการเร่งบารมีครับ เช่น การรวมกลุ่มกันไปเป็นเจ้าภาพกฐิน ที่วัดท่าซุงที่เวบพลังจิตร่วมกันเป็นเจ้าภาพครับ รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบต่อไป ขออนุญาตประสานงานกับทาง แอดมินด้วยครับผม

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

ยินดีครับ หากทุกท่านจะมาร่วมกันเป็นเจ้าภาพถวายกฐินแด่วัดท่าซุงในนามของเว็บพลังจิต เมื่อใกล้ถึงวันทอดกฐิน ผมจะมาแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเดินทางอีกครั้งหนึ่งครับ ท่านใดที่สนใจจะไปทอดกฐินร่วมกันในวันที่ 22 ตุลาคม 2549 ที่จะถึงนี้ ก็เตรียมตัวให้ว่างไว้นะครับ

.
    .

4. kananun

ว่าแต่คุณ Mead โปรแกรมต่อไป ไปไหนกันดีครับ ผมว่ามีคนติดตามอยู่ครับ

5. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามด้วยเหมือนกัน อยากจะไป อ.เทพพนมมาก

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

- เดือนกันยายน ช่วงต้นเดือน คุณชยุตฝากตามบรรยายของ อ.ปริญญาต่อ วันอาทิตย์ที่ 10 กันยายน 49 ข้อมูลจะได้ต่อเนี่องกัน และให้ผู้ที่มาฟังไม่ได้อีกหลายๆท่านได้รับทราบด้วย (อันนี้คงไม่พลาดครับ)และเราก็หาโอกาสไปเยี่ยมคารวะ ดร.เทพนม ในช่วงวันวันต่อๆไปได้อีกรายการครับ (ลองนัดท่านใหม่อีกสักครั้ง)

- 22 ตุลาคม 49 ไปทำบุญกันที่"วัดท่าซุง"ครับ ตามโปรแกรมคุณTamsak บางทีอาจแวะไปบนเขากะลาหรือ อาจารย์ศักดา สกุลพนารักษ์ อีกสักที่ก็ยังทันครับ..(อุทัย-นครสวรรค์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2006
  7. kananun

สรุปรวมกิจกรรมดีๆของพวกเราชาวเวปพลังจิตที่ได้ดำเนินการไปแล้วและจะดำเนินการต่อไปครับ
    1.การทำสมาธิหมู่ ในเวลา 19.30 -22.30 น.

2.การจัดกิจกรรมนอกสถานที่โดยการไปสัมมนาและฟังสัมมนาเกี่ยวกับเรื่องวิทยาศาสตร์ทางจิต เรื่องลึกลับ และ ยูเอฟโอ รวมทั้งเรื่องราวของภัยพิบัติ

3.การจัดกิจกรรมร่วมกันไปทำบุญ ทำกุศล และปฏิบัติธรรม กันในนามพวกเราชาวเวบพลังจิต โดยงานแรกนี้เป็น เจ้าภาพกฐิน ที่วัดท่าซุง ในวันที่ 22 ตุลาคม 2549 นี้ และอาจต่อด้วยทริปเพิ่มเติมอื่นๆ ขออนุญาตคุณ Tamsak ช่วยเมตตาประสานงานกับทางวัดและขึ้นกระทู้ใหม่เพิ่มเมื่อใกล้เวลาด้วยครับ ส่วนพี่ Mead ดีไซน์ทริป เพิ่มเติมได้เลยครับ ว่าอยากพาไปที่ไหนบ้าง น่าสนใจทั้งนั้นครับ

4.เป็นไปได้หรือไม่ที่พวกเราชาวเวบพลังจิตจะรวมตัวกันจัดกิจกรรมสาธารณะกุศลด้วย เช่น รวมกันไปบริจาคหนังสือเก่าให้เด็ก ที่โครงการแสงเทียน บางไส้ไก่ หรือ กิจกรรมออกไปเลี้ยงอาหาร กลางวัน เด็กกำพร้า ออกไปสอนสมาธิ เด็กและเยาวชนในสถานพินิจ เป็นต้น

5.เป็นไปได้หรือไม่ที่พวกเรา ชาวเวบพลังจิต จะร่วมกันเป็นเจ้าภาพในโครงการบูรณะซ่อมแซมพระพุทธรูปทั่วพุทธอาณาจักร ด้วยการช่วยเป็นสื่อกลางแจ้งข่าวการมีพระพุทธรูปชำรุด และต้องการซ่อมแซมบูรณะที่ไหนบ้างโดยแจ้งข้อมูลมายังเวบไซท์นี้ครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=38654&page=1

"ผมเชื่อมั่นว่าพวกเราไม่ท้อถอยในการทำความดีและการสร้างบารมีธรรมครับ"

ขอกราบโมทนาในความร่วมมือร่วมใจของทุกๆคนด้วยครับ

8. ปีศาจร้าย

อ่า 10กย . ติดสอบ กพ.อ่า คงอดไปแล้ว

9. CLUB CHAY

CLUB CHAY เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธามาร่วมกันสร้างบุญบารมีโดยการบริจาคทรัพย์สร้างพระ

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง ผมเป็นชาวจ.นครศรีธรรมราชครับ ตอนนี้กำลังทำงานเปิดร้านขายของชำเล็กๆอยู่ครับ ผมมีโครงการที่จะสร้างพระพุทธรูปเพื่อบริจาคให้กับวัดต่างๆ ภายในจังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อเป็นการสร้างบุญบารมี ซึ่งตอนแรกๆ ผมก็คิดว่าจะทำคนเดียวโดยพยายามเก็บเล็กผสมน้อยจากรายได้จากการขายของวันนึง 20 บาท แต่พอมาคิดดูว่าเราน่าจะบอกบุญให้ผู้อื่นทราบด้วยครับ ดังนั้นจึงเข้ามาโพสบอกบุญกัน สำหรับพ่อแม่พี่น้องท่านใดที่ต้องการร่วมบุญกับผมก็เชิญบริจาคได้แล้วแต่ศรัทธาครับ ดังมีรายละเอียดดังนี้
    1.พระพุทธรูปที่จะบริจาคคือพระพุทธรูปทองเหลือง ราคาประมาณหมื่นกว่าบาท เมื่อได้เงินบริจาคครบ 1 องค์ ก็จะนำไปถวายวัดทีนึง
    2.บริจาคให้กับวัดเล็กๆ ภายในจังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อนำไปตั้งในโบสถ์ให้คนกราบไหว้ครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    3.การบริจาคท่านสามารถทำได้โดยง่ายๆ ครับ คือ
    - ซื้อบัตรเติมเงินของ TRUE MOVE (ทรูมูฟ) ราคาใดก็ได้ตามจิตศรัทธา แล้วเข้ามาคุยกับข้าพเจ้าทาง MSN :: chaymart@hotmail.com เพื่อบอกรหัสบัตรเติมเงินแก่ข้าพเจ้าได้ทุกวัน ตั้งแต่ 10.00-24.00 น.ครับ หรืออาจจะส่งมาทาง SMS มาที่เบอร์ของข้าพเจ้าก็ได้ที่ 06-6878074 ครับ (และข้าพเจ้าขอร้อง อย่ากลั่นแกล้งข้าพเจ้าโดยการบอกรหัสบัตรปลอมมาเลยครับ ถ้าไม่อยากบริจาคก็อย่าแกล้งกันเลย จะเกิดบาปกรรมเปล่าครับ)<o:p></o:p>
    - ข้าพเจ้าก็จะนำรหัสบัตรเติมเงินนี้ไปขายให้กับลูกค้าที่มาเติมเงินที่ร้านของข้าพเจ้าครับ ก็จะทำให้ข้าพเจ้าได้เงินสดมาทำบุญครับ ซึ่งวิธีการนี้จะทำให้ท่านไม่ต้องเสียค่าโอนเงินผ่านทางธนาคารครับ
    <o:p> </o:p>
    ขออนุโมทนาสำหรับทุกท่านที่บริจาคทรัพย์มาร่วมทำบุญกับข้าพเจ้าครับ และข้าพเจ้าขอยืนยันว่าการประกาศบุญนี้เป็นความจริงทุกประการแม้ว่าข้อความต่างๆอาจจะไม่เรียบร้อยไปบ้างแต่ข้าพเจ้าก็มีความตั้งใจและศรัทธาจริงครับ และข้าพเจ้าขอความกรุณาจากผู้ที่ไม่เชื่ออย่าได้ด่าหรือว่ากล่าวต่อข้าพเจ้าเลย ข้าพเจ้าไม่อยากให้ท่านเกิดบาปกรรมติดตัวครับ<o:p></o:p>

10. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

(verygood) (verygood) (verygood)

.
    .

11. kananun

ไม่เป็นไรครับคุณปีศาจร้าย ยังมีโปรแกรมดีๆอีกหลายโปรแกรม ให้มาร่วมแจม ครับผม

12. kananun

ขอกราบขอบคุณ คุณ Tamsak มากๆครับ สำหรับการประสานงานกับทางหลวงพี่อนันต์ สิ่งที่พวกเราทุกคนในเวบไซท์นี้ร่วมแรง ร่วมใจกัน ก็เพื่อประโยชน์ของส่วนรวม และเพื่อพระพุทธศาสนาครับ น่าชื่นใจในความตั้งใจที่ดีของทุกๆท่านครับ

13. kananun

มี ข่าวดีมาแจกครับ คือว่าเมื่อวนนี้ ผมได้ไปกราบนมัสการ หลวงพ่อวิชญ์ ที่ท่านทำโครงการ บูรณะซ่อมแซมพระพุทธรูปทั่วพุทธอาณาจักรครับ ก็ประชุมเรื่องงานโครงการ การทำเวบไซท์ ของโครงการ การจัดตั้งกองทุนของดครงการนี้ครับ พอจะลากลับ หลวงพ่อท่านได้ให้พระ กับผมครับ ตอนแรกคิดว่าท่านจะให้องค์ สอง องค์ ปรากฏว่า หลวงพ่อท่านให้ มาเป็นกำๆมือเลยครับ ผมเลยตั้งใจว่า จะขออนุญาตแจกกับ บรรดาสมาชิกทั้งหลายที่ร่วมประสานงาน และร่วมทำงานทำเวบไซท์ ก่อนในเบื้องต้นครับ เพื่อเป็นกำลังใจในการทำความดีของท่านเหล่านี้ครับ อาทิเช่น

น้อง นาคา nakamura ผู้จดโดเมนเนม และทำเวบถวายหลวงพ่อท่านโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆครับ

ทีมทำเวบไซท์ เพื่อน น้องนาคา ซึ่งมีส่วนหนึ่งอยู่ในทีมเวบมาสเตอร์ของเวบพลังจิตเราด้วย เช่น คุณ ตู่ คุณ กันธิมา คุณ MBNY ครับ

ท่านที่ช่วยดำเนินงานการประสานงานจัดกิจกรรมของเวบพลังจิตเราครับ ได้แก่ คุณ Mead คุณ Soonyata คุณ Tamsak ครับ

ไว้ในวันที่มีการจัดกิจกรรมผมจะเตรียมไปให้ครับ ส่วนท่านที่ไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมเพราะติดงาน ส่งที่อยู่มาให้ใน inbox ผมก็ได้ หรือฝากเพื่อนมารับก็ได้ครับผม

ขอกราบโมทนาบุญ และขอให้พระที่ท่านได้รับนี้ เป็นกำลังใจในการตั้งมั่นอยู่ในความดีของพวกท่านทั้งหลายทุกๆท่านครับ

14. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้วันที่ 10 ก.ย คงไปไม่ได้ เสียดายจังค่ะ อยากไปหา อ.เทพพนม มาก สงสัยจะไม่มีดวงจะได้เจอกับเพื่อนชาวพลังจิตซักที เข้าไปดูรูปคุณ mead แล้ว หน้าตาดูเด็กจังเลย อายุเท่าไรคะ

15. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ถามเรื่องการงานในสิ้นปีนี้ ครับ ดีจังเลย

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle>เบอร์ 43 เห้งเจียสำเร็จธรรม

</TD></TR><TR><TD> </TD></TR><TR><TD align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle width="100%"><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=263 border=0><TBODY><TR><TD width=95> ฟ้าดิน </TD><TD vAlign=top width=95>ทรงประทาน </TD><TD vAlign=top width=73>อย่างพร้อมพรั่ง </TD></TR><TR><TD>ตัวเองตั้ง </TD><TD vAlign=top width=95>ตัวเองอยู่ </TD><TD vAlign=top width=73>ชูสง่า</TD></TR><TR><TD>สรรพสิ่ง</TD><TD vAlign=top width=95>ลุตามแผน </TD><TD vAlign=top width=73>แสนโสภา</TD></TR><TR><TD>ด้วยบุญญา </TD><TD vAlign=top width=95>พาเพิ่มพูน </TD><TD vAlign=top width=73>สวัสดี</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

16. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

รอคุณ Soonyata กับเพื่อนๆที่สนใจไปพร้อมกันดีกว่าครับ..สนใจกันเยอะด้วย ฝากคุณเอ๋ลองนัดท่านอีกทีในนามเวปพลังจิตเลยนะครับ เอาวันที่คุณเอ๋พร้อมก็ได้ครับ (ดูแล้วดร.เทพนมท่านจะชอบคุยกับคุณเอ๋อยู่นะครับ..)
    (แอบไปดูรูปผมที่ไหนมาล่ะครับ สงสัยรูปนั้นจะเกือบ 10 ปีแล้ว (เดี๋ยวนี้กำลังนั่งเคี้ยวหมากอยู่หน้าคอมอ่ะ..อิ..อิ..)

17. QuaOs

QuaOs เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    มีอีกอย่างนึงที่จะเสนอครับ

ในตอนนี้ "พุทธมณฑล" ที่นครปฐม ได้รับการลงมติให้เป็น "ศูนย์กลางพุทธศาสนาของโลก" และบรรยากาศที่นั่นก็ดีมาก ทั้งร่มรื่น สงบ กว้างขวาง

จนผมเห็นว่าน่าที่จะจัดกิจกรรมประเภท "นั่งสมาธิหมู่" กันที่นั่น เพื่อใช้เป็นศูนย์กลางรวมพลัง-แผ่พลังออกไปทั่วโลกด้วย เมื่อมีโอกาส

18. ปีศาจร้าย

อ่าเป็นความคิดที่ดีมาก

19. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

555 นั่งใส่แว่นตาเคี้ยวหมากมือสั่นพิมพ์คอมพ์ทุกวัน ปู่ mead นี่ขยันจริง ๆ ระวังน้ำหมากจะหกใส่ keyboard นะคะปู่

โห ถ้าจะรอเอ๋นี่อีกนานเลยนะ คงซักตุลามั้งคะกว่าจะได้เข้ากรุงอีกที คนบ้านนอกไกลปืนเที่ยงอย่างเรา เอาเป็นว่าถ้าเพื่อน ๆ ว่างจะนัดเจอกันและนัดอาจารย์ก็นัดไปกันก่อน เอ๋เกรงใจ คนอื่น ๆ คงอยากไปเจออาจารย์กันแล้ว อีกอย่างบอกอาจารย์ว่าหลังวันที่ 24 จะโทรไปนัด แล้วก็เงียบหายไปเลย ยังงัยถ้าคุณ kananun ยังคุยกับอาจารย์ ฝากลองถามอาจารย์หน่อยนะคะว่าอาจารย์จะว่างช่วงไหน แต่ภายในเดือนหน้าเอ๋คงยังไม่ได้ไปค่ะ

20. kananun

เป็นไอเดียที่ดีครับสำหรับการรวมกลุ่มกันไปทำสมาธิหมู่ที่พุทธมณฑล ลองหาวันเวลา และโอกาสที่เหมาะสมแล้วลองนัดหมายกันดูครับ

ส่วนในวันเสาร์และวันอาทิตย์ที่ 2-3 นี้ พระท่านมาที่บ้านสายลมนะครับ ขอเชิญพวกเราชาวเวบพลังจิต รวมตัวกันไปทำบุญถวายสังฆทานและนั่งสมาธิ ฝึกมโนมยิทธิกันได้ครับ