การฝึกพลังจักรวาลและการรักษาความเป็นหนุ่มเป็นสาว สมุนไพรที่จะใช้ในยุคปัจจุบัน

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 2 กุมภาพันธ์ 2009.

1. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    เอ่อพี่เมื่อวันอาทิตย์ ผมไปวัดความดันโลหิตที่โรงพยาบาล
    นางพยาบาลวัด2คนเครื่องแฮงค์เลย 4รอบ
    ใช้วิธีเร่งพลังลงไปที่แขนที่ถูกสายรัด
    เครื่องerrorวัดไม่ขึ้นจริงๆ ลอง2เครื่องเป็นทั้งสองเครื่องเลย
    พอครั้งที่5,6ไม่ใช้จิตเพ่งเครื่องก็วัดค่าได้ปกติ หนุกดี

ศรีจักรา ช่วยอะไรได้บ้างอ่ะครับ หาซื้อยาก

2. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากแนะนำท่าน เจ้าของกระทู้ ให้เที่ยวไปในกระทู้อื่นบ้าง ศึกษาท่านอื่นบ้าง เอาเฉพาะห้องนี้

สิ่งที่เห็นในห้องนี้ น่าจะเพียงพอ...........เมื่อเที่ยวอ่านเสร็จแล้ว เห็นแล้ว

เอาความรู้ที่รับมา.........เขียนต่อไป อิอิ อ่ะจึ๋ย!

ผมก็อยากออกความเห็น เหมือนกันแหล่ะ คิดไปคิดมา 55555 ปายดีกว่า

3. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งฝึกมากเท่าไหร่ ตัวก็ยิ่งเล็ก ยิ่งเล็ก เล็กลงไปเรื่อย ๆ

ฝึกแล้วตัวพองใหญ่ ใหญ่ขึ้น ๆ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตัวใคร ตัวมัน

4. Bull_psi

พี่น้องเค้าเตือนกันไม่มีอะไรนะคร้าบท่านเจ้าของกระทู้
    กรุณาพิมพ์ต่อนะพี่ กำลังได้ความรู้เลยครับ แหะ แหะ
    หมู่นี่นั่งสมาธิน้อยงานนอกเยอะ อัตตาเกิดอีกแว้ว

5. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ตามอ่านด้วยคนครับ อิอิ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

5555 เรามันไร้ตัวตนอยู่แล้วครับผม
    ศรีจักรา ที่ผมลองดูแล้วถ้าหันด้านฐานเข้าสู่จักระ มันจะเพิ่มพลังให้จักระหมุนเร็วขึ้นและขยายวง การหมุนให้มากขึ้นได้ครับ
    ที่ผมแนะนำเพราะว่า ผมได้รับการเปิดพลังมาแล้ว การหมุนของจักระยังน้อยอยู่เลยคิดว่า บางคนที่จิตยังไม่นิ่งพอจะไำม่สามารถสัมผัสกับพลังตัวนี้ได้ เลยพยายามหาวิธีการที่สามารถเมื่อฝึกพลังตัวนี้แล้วมันเขียนออกมาเป็นแนวทางที่สัมผัสได้ มากกว่ามาเขียนเรื่องที่ไม่สามารถสัมผัสได้ผมหมายถึงคนทั่วไปนะครับ ผมไม่รวมถึงผู้ที่ฝึกฝนตนเองจนสามารถมีตาทิพย์ได้นะครับ เพราะถ้าคนทั่วไปเขาฝึกฝนในแนวทางเดียวกันทุกคนก็สามารถมีตาทิตย์ เปิดตาที่สามได้เหมือนกัน เพียงแต่บางคนต้องใช้เวลาในฝึกฝนมากหน่อย เป็นภพๆชาติเลยก็มี ยิ่งทุกวันนี้สนามแม่เหล็กโลกมันแปรปรวน บางวันยกตัวสูงมากๆ คนที่ฝึกพลังเหล่านี้จะสามารถมองเห็นในอีกมิติหนึ่งได้ แต่บางวันที่สนามแม่เหล็กโลกมันต่ำมากๆ การนั่งสมาฺธิจะไม่สามารถเข้าสู่สมาธิได้เลย บางคนอาจจะสงสัยในข้อนี้เลยแจ้งบอกไว้นะครับ
    ทำอะไรแล้วรู้ไม่จริงรู้ยังไม่แจ้ง ทำไปก็ยัง เงอะๆงะ อยู่นั้นแหล่ะครับ

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แล่ะคือ พลังจิตละครับ ถ้าฝึกฝนให้ชำนาญ เราสามารถใช้มันได้ ขอให้ลองฝึกดูหลายๆรูปแบบนะครับ ผมหมายถึงพยายามลองกับสิ่งอื่นๆไปเรื่อยๆ จงเชื่อมั่นในพลังที่มันเกิดขึ้นมานะครับ และพยายามทำในสิ่งที่ดี ไม่ก่อกวนคนอื่นๆ
    คิดคาดหวังในสิ่งที่ดีๆ คือ เราต้องทำได้ เราต้องผ่านไปได้ครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

ขอบคุณครับท่านพี่ ผมยังแค่เด็กๆเท่านั้นครับ มีอะไรก็แนะนำได้นะครับ ไม่ค่อยมีเวลาได้ไปอ่านกระทู้อื่นสักเท่าไหร่นะครับ ส่วนมากก็ฝึกจิตฝึกพลังไปเรื่อยๆ เปิดคอมขึ้นมาจ้องมากก็ไม่ได้ เดียวเครื่องพัง ช่วงเย็นมาก็เดินสายสวดมนต์ให้บ้านนั้นบ้านนี้ บริษัทนี่บริษัทนั้นบ้างแล้วแต่ใครจะร้องขอมา สวดให้ฟรีไม่มีคิดตังค์ ถือว่าเป็นการสร้างกุศลไปอีกทาง ก็คนมันว่างๆๆๆๆๆๆ555555555555กว่าจะกลับมาก็ 4 ทุ่ม มีเรื่องจะเขียนมากมายแต่ก็พยายามเรียบเรียงทยอยมาเขียนเรื่อยๆนะครับ
    ผมขอแค่ให้เขียนเสริมขึ้นมาเพื่อให้ความรู้กับท่านอื่นๆ คงจะได้นะครับ มีอะไรที่สามารถเสริมได้ก็ เขียนเสริมได้เลยนะครับ

9. ดูท่านอยู่นะครับ

เสริมเรื่อง ศรีจักรา หน่อยนะครับ ถ้าคุณหามาได้ครบสัก 6 อัน ได้ยิ่งดี มีเวลาก็นอนลงแล้วเอา ศรีจักราวางตาม จักระต่างๆ แล้วคุณจะรู้ได้ว่า พลังในกายของคุณมันจะมากขึ้นขนาดใหน เวลาเรานั่งสมาะฺดึงพลังไม่ว่าจะแบบใหน เราจะพบว่า พลังที่มีมันมากมาย จนเราแทบจะอยากกระแทกพลังนั้นออกมาข้างนอกเลยทีเดียว ลองดูนะครับ

เดียวมาเริ่มเรื่องพลังดูดทรัพย์ที่ได้ฝึกฝนมานะครับ

10. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณพี่ ดูท่านอยู่นะครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1915761", true); </SCRIPT> ขอภัยเจ้าค่ะเพราะพึ่งเข้ามาดูในกระทู้นี้

เพราะไม่ค่อยสนกับพลังอะไรสักอย่างแล้ว แหะๆ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bull_psi [​IMG]
    เอ่อพี่เมื่อวันอาทิตย์ ผมไปวัดความดันโลหิตที่โรงพยาบาล
    นางพยาบาลวัด2คนเครื่องแฮงค์เลย 4รอบ
    ใช้วิธีเร่งพลังลงไปที่แขนที่ถูกสายรัด
    เครื่องerrorวัดไม่ขึ้นจริงๆ ลอง2เครื่องเป็นทั้งสองเครื่องเลย
    พอครั้งที่5,6ไม่ใช้จิตเพ่งเครื่องก็วัดค่าได้ปกติ หนุกดี

ศรีจักรา ช่วยอะไรได้บ้างอ่ะครับ หาซื้อยาก

อันนี้ปลาก็เคยเป็นนะ เพราะปลาไปโรงพยาบาลบ่อยๆ

พอไปวัดความดันมักจะไม่ติดเลยคะ ต้องวัดสามสี่รอบ ซ้ำๆๆ

บางทีก็ต้องใช้ปรอทอะคะวัดฟังด้วยหูฟังหมอเองเลย

อย่างคราวที่แล้ววัดได้40 กับ 70 เฮ้ย มันน้อยไปหรือป่าว น้อยจนน่าตกใจเหอๆ

เราก็ไม่ได้ทำอะไรเลยนะ แต่ผลตรวจออกมาเราก็ปรกติดีทุกอย่างเลยค่ะ

แล้วก็อย่างคราวที่แล้วทำบัตรประชาชนหาย ก็ไปทำบัตรใหม่ ปรากฏว่าแสกนนิ้วมือไม่ติด

ไม่ใช่เพราะไม่มีรอยนะค่ะ มีรอยแต่เครื่องคอมบอกว่าไม่ใช่ เราก็งงๆ ยืนปั๊มอยู่กว่าครึ่งชั่วโมงก็ยังไม่ได้ ทั้งที่รอยก็เหมือนกัน

แต่เครื่องมันบอกไม่ใช่ เหอๆ นี่ขนาดผ่านไปแค่ปีเดียวเอง มันยังออเร่อได้ขนาดนี้ แล้วอีก6ปีจะเป็นยังไงเนี่ย แหะๆๆ

อันนี้มันเกี่ยวกันไหมค่ะเนี่ย อยากทราบจริงๆ แหะๆ >..<

</IF>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  11. ดูท่านอยู่นะครับ

พลังการดูดทรัพย์ นี้นะครับ
    วันที่ได้รับการเปิด พลัง นั้น
    การเปิดพลังตัวนี้ ถ้าผู้ชาย จะจับที่กลางฝ่ามือ ถ้าเป็นผู้หญิงจะใช้ เทียนในการส่งพลังผ่านฝ่ามือ พลังตัวนี้ที่ผมได้รับนั้นจะเป็นพลังเย็น ในช่วงที่ได้รับการถ่ายทอด นั้นปรากฏว่า มีคลื่นความเย็นก่อตัวขึ้นมาที่กลางฝ่ามือด้านที่ถ่ายพลัง สักครู่จะมีคลื่นความเย็นวิ่งเข้ามาปะทะที่ลำตัว แล้วฝ่ามืออีกข้างก็เกิดพลังความเย็นขึ้นมา จนถ่ายทอดพลังเสร็จ จึงกลับสู่สภาวะปกติ
    ทีนี้หลังจากนั้นก็ลองมาฝึกวิชานี้ดู
    โดยการอัญเชิญพลังพระแม่อุมา มาสถิตย์ในกาย ผลปรากฏว่า ร้อนและอึดอัดอยู่ตลอดทั้งวัน
    จากนั้นก็เลยลองอัญเชิญพลังพระแม่กวนอิม ผลปรากฏว่า เกิดความเย็นกายสบายใจอยู่ตลอด
    5555 จากนั้นเลยลองดูด ทอง ดูมั่ง ความอยากลองนะครับ

12. Baby_par

มีการฝึกสำหรับทำธุรกิจปะคะ แบบโน้มน้ามจิตใจคน หุๆ

ถ้ามีขปเรียนด้วยยยยยยยคนเจ้าคะ

13. Bull_psi

คุณBaby_par ที่ผมมาเล่าเพราะว่า ผมกำลังคิดว่าวิธีฝึกต่อคืออะไร
    อาจจะจะเป็นการสั่งซ้ำๆลงไปในจิตใต้สำนึกอะไรแบบนี้อ่ะป่าว
    ออกคำสั่งในจิตไรงี้รึป่าว
    เพราะพลังจักรวาลก็ไม่ใช่ว่า ควบคุมวัตถุได้ แบบเทเลโพเทชั่น

ไม่ได้สั่งลงไปในเครื่องวัดนะครับ
    สั่งในระบบเลือด แล้วมันมีผลจริงๆอ่ะ
    เพราะยกเลิกคำสั่งเครื่องก็กลับมาทำงานได้ทันที
    ไม่ใช่ว่าพลังแผ่ออกตลอด

ส่วนคำสั่งลองสั่งว่าให้ขวด ให้กระดาษขยับมันยังไม่ไป 555

14. ดูท่านอยู่นะครับ

ครับ นั่นคือพลังจิตที่มันก่อตัวอยู่ในกายของเราครับ ถ้าพูดถึงพลังตัวนี้ มันจะมีกันอยู่ทุกคนละครับ บางคนพลังจิตตัวนี้ มันจะพยายามแสดงให้เรารู้ ว่ามีอยู่ แต่การจัดระบบของพลังนี้เรายังไม่ค่อยรู้กันสักเท่าไหร่ครับ ยิ่งใครที่เกิดมา อายุยังไม่มาก พลังตัวนี้จะได้รับการถ่ายทอดจากจักรวาล มาโดยไม่รู้ตัว ทำไม
    1. เชลล์ในร่างกายได้รับการปรับปรุงใหม่ สามารถรับพลังงานจากจักรวาลได้ง่ายขึ้น
    2.ตาที่สาม จะสามารถเปิดได้เองโดยไม่ต้องฝึกฝนอะไรมาก เพราะสนามแม่เหล็กโลกจะคอยช่วยเหลือในการทำหน้าที่ตรงนี้ จะสังเกตุว่ายุคเวลานี้จะมีคนตาทิตย์เกิดขึ้นมาอย่างมากมาย ซึ่งมันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร
    3.อัฉริยะ ทางสมองจะเกิดขึ้นอย่างมากมายครับ สังเกตุ เด็กที่เกิดใหม่ ในยุคนี้ จะมีความสามารถมากมาย และนี่คือ สิ่งที่หน้าเสียดายมากๆ ถ้าคนนั้นไม่สามารถรับรู้พลังตัวนี้ได้ แถมบางคนยังหา ว่า เพี้ยนไปโน่น แล้วก็จะถูกกลืนไปกับความไม่รู้ของสังคมต่อไป
    4.พลังจิตตัวนี้ถ้าฝึกฝนในทางที่ถูกจะทำให้คนนั้น กลายเป็นคนในยุคใหม่ทันที แต่ปัญหาตรงที่คนยุคเก่าไม่รู้เรื่องตัวนี้ แล้วพากันนำพาไปสู่สิ่งที่ทำให้เกิดเรื่อง อัศจรรย์อย่างมากมายที่ปรากฏอยู่ทุกวันนี้ 5555555555 น่าขำใหมละครับอวดกันอย่างมากมาย แต่อธิบายตรงนี้ได้ใหม

ไม่ต้องสงสัยอะไรมากหรอกครับ คุณลองฝึกฝนในการเพ่งน้ำ หรือเพ่งไฟ หรือที่เขาเรียกว่า กสินอะไรนั้น ก็จะเพิ่มพลังของจิตคุณมากขึ้นอีกเท่าตัว แล้วก็ลองศึกษาเรื่องพลังต่างๆบ้างนะครับแต่ก็ควรพิจารณา บ้างนะครับ ศึกษาดูว่า เขาสอนเราบอกเราให้เข้าใจสิ่งที่ใจเราต้องการได้ใหม
    เมื่อฝึกแล้วก็ทดลองใช้จิตของคุณหรือความคิดของคุณทำนั่นทำนี่ดูสิครับ แล้วคุณจะสนุกกับมันครับ
    แต่พยายามอย่าลืมเรื่องหนึ่งนะครับ
    สิ่งใหนที่เรากระทำออกไปไม่ว่า ดี หรือ ไม่ดี แต่สิ่งที่จะกลับมาหาคุณให้ คูณ 3 เอาไว้นะครับ ก็คือ ผลตอบแทนที่จะได้รับที่มันจะสะท้อนกลับมาหาคุณ เพราะ ว่า มันเป็นกฏของจักรวาล เมื่อมันสะท้อนไปจนสุดแล้วมันจะสะท้อนกลับ
    เหมือนการเกิดคลื่นของน้ำ เมื่อมันวิ่งไปกระทบฝั่งแล้วมันจะม้วนตัวกลับมาหาจุดเริ่มต้นเสมอ
    เช่นเดียวกัน พลังงานที่เราส่งออกไป เมื่อมันไปกระทบกับขอบของเอกภพแล้วมันจะย้อนกลับเข้ามาหาสู่ตัวเราอีกครั้งหนึ่ง

15. ดูท่านอยู่นะครับ

อันนี้มันไม่ยากเลยครับ ให้คุณฝึกการเพ่งที่ตาที่สามเอาไว้ จากนั้นเพียงคุณน้อมนำความคิดไปหาคนๆๆนั้น หรือผู้คนเหล่านั้น แต่กระแสความคิดที่ออกไปต้องอยู่ในแนวทาง เมตตา หรือความรักนะครับ
    เมตตา คืออะไร ความรัก คืออะไร ตัวนี้สำคัญ ทำความรู้สึกให้มีความรักความเมตตา มันทำยังงัย 55555555 ตัวนี้ก็สำคัญ
    ถ้าคุณส่งความคิดหรือพลังของจิตที่มันรุนแรงในการทางเครียดแค้นอาฆาต ทุกสิ่งรอบข้างของคุณมันจะค่อยๆ พังทลายลงเรื่อยๆครับ
    ถ้าส่งพลังความรักความมีเมตตาออกไปมันจะดึงดูดผู้คนเข้ามาหาเองครับ
    อธิบายยังไม่แจ้งเท่าไรนะครับ ต้องไปลองดูนะครับ ผู้คนจึงพยายามหาสิ่งเหล่านี้เข้ามาทดแทน อย่างเช่น พระเครื่อง หรือ สิ่งดึงดูดใจผู้คนอื่นๆ ตามแต่จะหาได้และหลงไปตามการโฆษณาต่างๆ แต่ก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้มากเท่ากับการใช้พลังจากจิตของเราครับ ต่อให้มีสิ่งดึงดูด แต่ความคิดของเราพลังที่แผ่ออกมา มันไม่ตรงกัน มันก็ช่วยเราได้ไม่มากเท่าไหร่ครับ

16. Bull_psi

พี่แนะนำเรื่องสนามแม่เหล็กโลกต่อได้ไหมอ่ะ จะสังเกตุยังไง
    แล้วเราจะเอาพลังตรงนี้มาเสริมเรายังไงได้ครับ
    นั่งสมาธิแล้วมันมีแรงผลักหงายท้องไปเกี่ยวกันไหมครับ

17. Baby_par

ไม่ต้องสงสัยอะไรมากหรอกครับ คุณลองฝึกฝนในการเพ่งน้ำ หรือเพ่งไฟ หรือที่เขาเรียกว่า กสินอะไรนั้น ก็จะเพิ่มพลังของจิตคุณมากขึ้นอีกเท่าตัว แล้วก็ลองศึกษาเรื่องพลังต่างๆบ้างนะครับแต่ก็ควรพิจารณา บ้างนะครับ ศึกษาดูว่า เขาสอนเราบอกเราให้เข้าใจสิ่งที่ใจเราต้องการได้ใหม

ก่อนหน้านี้จู่ๆปลาก็นึกอยากฝึกกสินเหมือนกันค่ะ แต่กสินในแบบของปลามันไม่มีอยู่ในความเป็นจริงนะสิค่ะ

เพราะนึกอะไรไม่รู้อยากฝึกกสิน"ไฟเย็น" ไม่ใช่ไฟเย็นแบบประทัด ดอกไม้ไฟนะค่ะ

เหมือนกับไฟที่อยู่บนเทียนอะคะแต่ว่าไฟนี้จะเย็นตรงข้ามกับไฟ

หรือว่ามันร้อนจนเปรียวไฟข้างบนเป็นสีฟ้าๆน้ำเงินๆสีเย็นๆเลยดูเหมือนเย็นก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ แหะๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.1 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      10.2 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      14 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      17.8 KB
      เปิดดู:
      825
  18. Baby_par

ปลายังไม่มีตาที่สามเลยอะค่ะ

แล้วก็รู้จากพี่ๆในห้องนี้ว่าอยู่ระหว่างคิ้วหรือป่าวไม่แน่ใจ ถ้าคนที่ไม่มีฝึกได้ด้วยเหรอค่ะ

19. ดูท่านอยู่นะครับ

การฝึกกสิน ก็ยังต้องพิจารณานะครับ กสินบางอย่างเกิดโทษกับเราก็มีครับ ครับ เช่น บางคนเพ่ง ไฟ จะทำให้จิตใจเร่าร้อน แต่สิ่งที่คุณเขียนมามันถูกแล้วครับ การเพ่งไฟ แต่เมื่อเพ่งไปนานๆแล้วมันจะเกิดความเย็นขึ้นมา แต่ต้องมาดูผลกระทบรอบข้างด้วยนะครับ เช่นเกี่ยวกับเพื่อนๆที่อยู่รอบข้าง หรือการงานมันเป็นยังงัย ถ้ายังไม่ดีพอให้ลองไปเพ่งอย่างอื่นดูบ้างนะครับ แต่ถ้าผลรอบข้างดีแล้วก็ทำต่อไป แล้วก็พยายามใช้พลังของจิตมากกว่า การใช้พลังทางกายบ้างนะครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

ตาที่สาม มีกันทุกคนครับ เพราะร่างกายถูกสร้างมาเหมือนกัน เขาเรียกว่า ต่อมพิทูอินทารี ครับ ส่วนต่อมนี้จะทำงานได้มากน้อยขนาดใหนนั้น มันขึ้นอยู่แต่ละคนว่าจะสนใจมันมากน้อยแค่ใหนครับ
    จุดสังเกตุ เวลาเราเพ่งกสินต่าง เวลาหลับตาแล้วเราจะเห็นสิ่งที่เราเพ่งนั้นอยู่ นั่นแหล่ะตาที่สาม มันจะตรึงๆตรงระหว่างคิ้ว เหนือคิ้วขึ้นมาเล็กน้อยครับประมาณเซนต์หนึ่งละครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนครับว่าจะขึ้นมามากน้อยเท่าไหร่