กัญชา มีอะไรมากกว่ายาเสพติด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Tiger Dear's, 9 เมษายน 2011.

1. ไม่เน้นขาย

ไม่เน้นขาย Active Member

สติหาย พอไม่มีสติ ก็ทำแต่เรื่องไม่ดี กิเลสเกิด พอกิเลสเกิด ก็มีบาป แล้วก็จมกับความเครียด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2011
  2. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    ใช้ค่ะ

ใช่ค่ะ ผลิต จากใยกัญชาจริง เเต่วิธีในการ สกัดนําเส้นใยออกมาใช้ ต้องเป็นองค์กร ที่ได้ทําการขอ ใบอนุญาติ เท่านั้น ผลิตเพื่อ ใช้ในเรื่องของ สิ่งทอ ห้ามใช้ในการเสพ เพราะส่วนที่นํามาเสพ เป็นคนละส่วนกันกับส่วนที่นํามาผลิตเป็นเส้นใย
    สนใจ ขึ้นมาดูงานได้ ที่ อําเภอปาย จังหวัดเเม่ฮ่องสอน ทุกวัน ในเวลาทําการ

3. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ในสังคมที่ผมเคยผ่านมา ผมพบว่า คนดูดกัญชาไม่มีพิษภัยไม่ทำร้ายใคร อย่างมากแค่มากแย่งของกินแล้วก็หลับไป

แต่คนกินเหล้า ก็ไม่ต้องบอกนะครับ สารพัดปัญหา

แต่ไม่ดีทั้งคู่แหละครับ

ในส่วนตัว สมัยวัยรุ่นก็เคยสูบนะครับ แต่ไม่ค่อยชอบนะครับ

ผมว่าเรื่องปกติและไม่ร้ายแรงอะไรแต่เลิกยากมันไม่ลงแดงครับ แต่ถ้าไม่ได้ดูดเขาบอกว่ามันเหมือนขาดอะไรไปอย่าง บางคนถึงกับตัวร้อนเลยก็มี

ผมอยากให้ไปสังเกตุ ในงานคอนเสริต์ ของพวก สกาเร๊กเก้ ที่ชอบจัดที่ ชะอำ และ หัวหิน
    ผมไป เขาก็นั่งดูด กัญชาทั่วไปครับตามชายหาด กลิ่นมีเป็นระยะๆ
    อย่างน้อยกัญชาทำไม่ให้เดกิดความแตกแยก
    เพราะเมากัญชาไม่มีตีกัน แต่เหล้าเป็นบ่อเกิดแห่งความรุนแรงครับ

4. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ในเมืองนอก เขาสามารถให้สูปได้ แต่ควบคุมปริมาญ ผมว่าถ้ากัญชาถูก กฏหมายและคุมปริมาญที่เหมาสมนะครับ ปัญหาการฆ่าตัวตาย ปัญหาความรุนแรง โรคเครียดจะหมดไป
    ถ้าใช้ในทางสันติ ผมว่าถ้ากัญชาถูกกฏหมาย ไม่มีเสื้อเหลือง เสื้อแดงหรอกครับ...

5. นราสภา

6. นราสภา

ช่ายยยยยยยยยยยยยยย

ช่ายยยยยยยยยยยย

ปล ถ้าดูว่า ออกหน้าออกตา จนเกินงาม ก็ต้องขอโทษด้วยน่ะเจ้าค่ะ กระทู้ถูกจริต คนตอบ ก็ถูกใจ
    เเต่ส่วนตัว ตอนนี้ไม่ได้ใช้ เดี่ยวไว้ ลูกโตสัก สองขวบ ค่อยสอนเขาดูดอีกที 5555555

7. Tiger Dear's

Tiger Dear's MY HOMEWORK

ผมก็สูบมา 3 ดอก ต่อด้วยเหล้าอีก 2 แบน ก็สบายใจครับไม่ต้องการสิ่งใด ชีวิตนี้ขอเท่านี้ก็พอใจแล้ว

8. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

มันเป็นเรื่องปกติของบางคนอ่ะนะ ไม่ใช่ของผม +ฮ่า

9. นราสภา

ตอบเเบบนี้

55555555
    เก็บไว้ค่ะ เก็บไว้เงียบๆ ก่อน เพื่อใครเข้ามาเสพ เอ๊ยยย เข้ามาอ่าน เดี๋ยวเขาเข้าใจผิด หรือ เข้าใจไม่ถ้วนทั่ว เขาอาจจะคิดได้ว่าเรา กําลัง สทนา กันในเรื่องที่ มิถูกมิควร ต่อ กบินบ้าน กบินเมือง

บรอด สาถารณะ เราต้องเข้าใจด้วยว่า สื่อ มันค่อนข้างเปิดกว้าง ต้องระวังใน คําพูด ที่มันล่อเเหลมจนเกินไป
    ผลเสียที่เกิด มันกว้าง ผู้ดูเเลห้องนี้ ผู้ดูเเลเวปนี้ เเละรวมไปจนถึงอีกหลายๆ กรณีที่จะตามกันเข้ามา

ฉนั้น เราควร หยุดสทนา ในเรื่องของการเสพ จะเป็นการดีที่สุดค่ะ
    เราเปลี่ยนเรื่องมาคุย กัน เรื่อง สารสกัดจาก กัญชา ยาต่างๆ ที่ได้มาจากมัน เเละรวมไปถึง อนาคตของการเเปลรูปเเบบอื่นๆ กันดีกว่าเนอะเพื่อให้กระทู้นี่ เขา ยังตั่งอยู่ได้โดยไม่โดนเเบน เเละอีกอย่างก็เพื่อ ให้ สังคมเขา ได้เข้าใจถึง กัญชา ในเเบบที่นอกเหนือจาก ในหนังสือ จากในสื่อ ที่โดนปิดกั้น ทําให้เขารู้กันไปว่าเราไม่ใช้เเค่ ขี้ยา กระจอก กระจอก ทั่วไป น่ะเจ้าค๊าาาา
    ขอบคุณเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2011
  10. Tiger Dear's

Tiger Dear's MY HOMEWORK

555

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=z6_Pyvku0Yg]YouTube - สบายกว่ากันเยอะ[/ame]

11. นราสภา

ไม่มีหลอกเจ้าค่ะ

ไม่มีใครข้องใจ เจ้ หลอกเจ้าค่ะ เเค่เตือนเฉยๆ อยากให้กระทู้มันไม่โดนเก็บไป หวังดีอยากเห็นเรื่องของ กัญชา มันเจริญขึ้นกว่านี้
    ดุจังเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2011
  12. นราสภา

ยังไม่ทันไรเลย

ยังไม่ทันไรเลย ใหนพี่บางคนเข้าว่า สูบกัญชาเเล้ว ไม่หาเรื่อง ไม่มีเรื่อง ไม่ทะเลาะกันไง
    เผลอเเปป เดี่ยว ชวนตีกันเองซะเเล้ว

13. นราสภา

เเต่คิดไปคิดมา

เเต่คิดไปคิดมา
    ถ้าคุณพี่อยากจะ มีเรื่อง หรือสนใจจะ วิวาทะ ปะสาสะกันตามกําลัง ก็ได้อยู่น่ะจ๊ะ
    ไม่ต้อง พีเอ็มอะไรหลอก เอากันบน บรอดนี่เเหละ เอาให้คนอื่นเขาเห็นกันด้วยว่า เถียงกันเรื่องอะไร
    เเต่เอาให้มันอยู่ในเหตุในผล หน่อยน่ะโว้ยยยยย เดี่ยวจะหาว่า สวย ไม่เตือนนนนนน
    เตือนดีๆ ไม่รู้เรื่อง ทําเป็นมีปัญหามาก ไปได้

เข้าทางจิกโก๋หลวง เรื่อง วิวาทะเนี้ยยยย ถนัดนัก

เร็วด้วย ให้ไว นี๊ดดดด นึง คนบ้านไกลเวลาน้อยยยยย

14. นราสภา

เอ้าาา ว่าไง เร็วด้วย เสียเวลา
    นราสภา, ฅนรักควาย
    เจ้าของกระทู้ มาสุ่มดูอยู่เนี้ย จะตอบเเทนเขาไหม จะตอบก็เอาเลย ไม่ต้องมาเเอบดูบ่อยๆ
    ขึ้นหัวมาซะดี ลงท้าย มาคุย มาโช อะไรกันเรื่อง เสพติด คนเขามาอ่าน เขาจะไม่คิดหลอกหรอ ว่า มันชวนกันดูด ชวนกัน เสพ
    คิดมั้งโตเเล้ว คิดเองได้

15. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ...คุณนราสภา กับ คุณ COME&Z ก็ดูจะเห็นเหมือนกันนี่คะ...
    ความเห็นไปในทางเดียวกัน ไหงดูเหมือนจะตีกันเสียได้ งงงง
    (แทรกมายังงี้ จะโดนหางเลขไม๊เนี่ยเรา 55)

เอาเป็นว่า ถ้ามันดีดังว่าจริง สนับหนุนให้กัญชาถูกนำมาใช้ประโยชน์

(สาวๆที่นี่ ดุใช่ย่อยนะ :d)

16. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    เห็นกระทู้ดี มีประโยชน์ไม่อยากไห้โดนแบน เสียของหมด บอกดีๆดุที่ไหน ฮ่วย ><! ว่าแต่ จขกท หายไปไหนแล้วหว่า?????

17. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ไม่เห็นว่าคุณcomen'zจะดุอะไรเลยนะจ้ะ คิดมากน่า
    ผมไม่เห็นว่าคุณนรสภาจะมีเหตุผลที่ควรต้องวีนอะไรเลยครับ
    มาคุยกันดีๆ ดีกว่านะครับคุณนรสภา

18. นราสภา

ไม่ได้ทะเลาะกันหลอกจ๊าาาาา

เขาเเค่เเหย่ กันเล่นเฉยๆ จ๊าาาาา ใครจะไปทะเลาะกันได้ลงคอ ร๊ากกกก กันออกจะตายไป
    ส่วนเรื่องที่ผิดหัว ผิดหู กันมันก็เเค่ ฉาก นึงในบทการเเสดง ที่ต้องเล่นร่วมกัน ให้มันดู คลึกคลื้นนนน กันเท่านั้นเองล่ะ จ๊าาาา ล้อกันเล่น เฉยๆ
    เพื่อฟรุ๊กน่ะ
    เขาเรียก กระทู้ล่อเป้า คําตอบยั่วใจจ๊ะ
    ส่วนเรื่องที่ว่า
    (แทรกมายังงี้ จะโดนหางเลขไม๊เนี่ยเรา 55)เนี้ย เเทรกเเซงได้ ไม่มีปัญหา อันใด หลอกค๊าาา ดีซะอีก สนุกดีจะตายไป 555555 อย่าไปจริงจัง เล่นๆกัน เฉยๆจ๊าาาา(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

19. นราสภา

บ้าาาาาาาาาาาาาาา

บ้าาาาา น้องปล่าว วีน ซ้าหน่อย คนที่เสพกัญชา หรือ ผู้ที่เคยเสพเนี้ยยยย เขา เเหย่กันเเรงๆเเบบนี้ล่ะจ๊าาาาา
    เเค่ลองดูเฉยๆ เพื่อจะเป็นตัวปลอม
    เขาเรียกระบบ การ สกรีน ความคิด เจ้าค่ะ
    ถ้าสวยๆ ก็ว่าไปอย่างวีนยังไงก็ยังน่ารัก เเต่ถ้าน้อง วีน นี่ คงน่าเกียดตายชัก55555
    จริงไหมจ๊ะ คุณพี่
    COME&Z [​IMG] ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

20. กุญแจไขปริศนา

มันก็อ่ะนะ คนจะดีหรือน่าเกลียดผมว่ามันอยู่ที่มารยาทมากกว่าน่ะครับ